ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
ธุรกิจไหนมีโอกาสรุ่งใน กทม
บ้านเช่า กทม
???
คอนโดใกล้BTS
???
ไม่มี
???
คะแนนทั้งหมด: 127
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 07 Nov 2014
ตอบ: 4249
โพสเมื่อ: Wed Aug 05, 2020 22:37
ถูกแบนแล้ว
[RE: ธุรกิจปล่อยเช่า Condo/บ้าน กทม ยังมีโอกาส?]
[JAMES] พิมพ์ว่า:
คอนโดต้องตามแนวรถไฟฟ้าดั้งเดิมคับ

ส่วนต่อขยาย ไม่เก๋าจริงอย่าลอง  

บางรัก ปทุมวัน วัฒนา ดินแดง คลองเตย พญาไท สาธร ครับ เน้นพวกนี้
แก้ไขล่าสุดโดย เรื่องของผม เมื่อ Wed Aug 05, 2020 22:38, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 16 Sep 2007
ตอบ: 5041
โพสเมื่อ: Thu Aug 06, 2020 00:45
[RE: ธุรกิจปล่อยเช่า Condo/บ้าน กทม ยังมีโอกาส?]
[JAMES] พิมพ์ว่า:
คอนโดต้องตามแนวรถไฟฟ้าดั้งเดิมคับ

ส่วนต่อขยาย ไม่เก๋าจริงอย่าลอง  

ตามนี้ครับ ต่อให้มีรถไฟฟ้าไปถึงชานเมือง

ที่ตรงนั้นมันยังไม่ควรจะทำเป็นคอนโด ที่ดินว่างเปล่ามีอีกเยอะที่จะทำแนวราบ

เอาเงินไปซื้อทาวโฮมในซอย แล้วนั่งวินออกมา รฟฟ ยังได้เลย ราคาพอๆกัน แต่พท เยอะกว่า

ส่วนแนว รฟฟ เดิม การใช้ประโยชน์ที่ดินเต็มที่แล้ว จึงต้องพัฒนาเป็นตึกคอนโด

ราคาห้องแพงกว่าชานเมืองก็จริง แต่ดีมานเยอะ เปิดขายเมื่อไร ยอดจองไหลเป็นน้ำ

ส่วนตรงชานเมือง ห้องว่างเพียบ ระยะยาวค่าส่วนกลางไม่พอดูแลทั้งตึก
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 16 Sep 2007
ตอบ: 5041
โพสเมื่อ: Thu Aug 06, 2020 00:52
coldrain พิมพ์ว่า:
ถ้าแถวมหาลัยผมว่ายังไงก็ไม่เจ๊งนะ เพราะยังไงนักศึกษาก็ต้องมาเช่าห้องอยู่กันเรื่อยๆอยู่แล้ว แถมคนนึงการันตีต่ำๆก็สัญญาหนึ่งปีละ  

มหาวิทยาลัย suply ค่อนข้างเยอะครับ คือต้องนำหอพักมานับเป็นคู่แข่งด้วย ถึงแม้จะคนละประเภทก็ตาม

เด็กที่จะเช่าคอนโดอยู่ คือบ้านมีฐานะพอสมควร ซึ่งพวกนี้เองที่บ้านก็มีศักยภาพจะผ่อนคอนโดให้ลูกด้วยซ้ำ

ผมคิดว่าที่จะอยู่รอด ต้องเป็นคอนโดใกล้มหาวิทยาลัยที่มีทั้ง นศ และคนทำงานปนๆกันไปครับ

เช่น จุฬา เกษตร มศว หอการค้า จันทรเกษม ราม เพื่อรับกับตลาดคนทำงาน ซึ่งสนใจเช่ามากกว่า นศ

ถ้าเป็น มธ รังสิต หรือ มหาวิทยาลัยที่ออกไปชานเมือง อาจจะเหนื่อยในการหาผู้เช่า เพราะหอพักเยอะจริง

1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 4882
โพสเมื่อ: Thu Aug 06, 2020 08:36
ถูกแบนแล้ว
bossa26 พิมพ์ว่า:
ส่วนตัวลงทุนคอนโดเต็มที่เลย หลังจากมีประสบการณ์เจ๊งหุ้นมา

ผมให้น้ำหนักกับการที่คนไทยจำนวนไม่เพิ่มขึ้นมากกว่า ญี่ปุ่นเล็กกว่าเราสามเท่า คนเยอะกว่าสามเท่า ก็ใช้ว่าจะพุ่งไปซะทุกตารางนิ้ว

ญี่ปุ่นก็ลดลง การเป็นฐานผลิตก็ลดลง นอกจากท่องเที่ยวก็ไม่ได้มีอะไรมาดึงดูดให้คนมาอาศัยมนทำง่นเมทองไทยเยอะแยะ

ผมว่าระยะยาว ทำเลกลางเมืองจริงๆโอเค ทำเลมีธีมพอได้ ถือแต่พอดี

ถือให้พอเหมาะ อย่าถือเยอะเกิน

ตอนนี้ที่เห็นนะ ที่สุดของนักลงทุนคอนโดคือเปิดเพจรีวิว รับตังสปอนเซอร์

เดือนที่แล้วมีคอนโดฝั่งธนลงเพจรีวิวคอนโด สี่ห้าเพจ เชียร์กันใหญ่ ผมว่ารับตังกันทั้งนั้นแหละ  

น่าจะ ศุภาลัย ลอฟต์ ตลาดพลู ใช่ไหมครับ
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2008
ตอบ: 19653
โพสเมื่อ: Thu Aug 06, 2020 08:47
twentyfourseven พิมพ์ว่า:
bossa26 พิมพ์ว่า:
ส่วนตัวลงทุนคอนโดเต็มที่เลย หลังจากมีประสบการณ์เจ๊งหุ้นมา

ผมให้น้ำหนักกับการที่คนไทยจำนวนไม่เพิ่มขึ้นมากกว่า ญี่ปุ่นเล็กกว่าเราสามเท่า คนเยอะกว่าสามเท่า ก็ใช้ว่าจะพุ่งไปซะทุกตารางนิ้ว

ญี่ปุ่นก็ลดลง การเป็นฐานผลิตก็ลดลง นอกจากท่องเที่ยวก็ไม่ได้มีอะไรมาดึงดูดให้คนมาอาศัยมนทำง่นเมทองไทยเยอะแยะ

ผมว่าระยะยาว ทำเลกลางเมืองจริงๆโอเค ทำเลมีธีมพอได้ ถือแต่พอดี

ถือให้พอเหมาะ อย่าถือเยอะเกิน

ตอนนี้ที่เห็นนะ ที่สุดของนักลงทุนคอนโดคือเปิดเพจรีวิว รับตังสปอนเซอร์

เดือนที่แล้วมีคอนโดฝั่งธนลงเพจรีวิวคอนโด สี่ห้าเพจ เชียร์กันใหญ่ ผมว่ารับตังกันทั้งนั้นแหละ  

น่าจะ ศุภาลัย ลอฟต์ ตลาดพลู ใช่ไหมครับ  

ทางเพชรเกษมครับ
คอนโดน่าอยู่ดีนะ
ถ้าเชียร์วื้ออยู่เองสำหรับคนพื้นที่ผมว่าโอเคเลย
แต่เชียร์ลงทุนผมว่ามันไม่โอเคนะ
แต่ละเพจเห็นเวลาอวดคอนโดตัวเองก็ทองหล่อพร้อมพงษ์สุขุมวิททั้งนั้น
ถึงไม่ต้องหรูขนาดนั้น ก็ไม่ใช่ฝั่งธนนะ ถ้าจะแนะนำลงทุน
1
0
AFC Wimbledon "The Real Dons"
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel