ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
อบรมขอไลเซนส์
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 34697
โพสเมื่อ: Tue Aug 04, 2020 21:40
[RE: สิ่งหนึ่งที่ได้เรียนรู้จากแมนยู...]
★พลูโตที่รัก พิมพ์ว่า:
BRADY350V2 พิมพ์ว่า:
ถ้าฟอร์มไม่ดีไปอีก 10ปี ยังไงก็เห็นผลแน่นอน
เด็กรุ่นใหม่มันไม่เชียร์หรอก ตอนนี้อยู่ที่โซลชาด้วย
ว่าจะดันทีมพัฒนาไปได้พร้อมกับที่ไอเอ็ดหาเงินได้มั้ย  

ผมว่ามันเป็นเรื่องของการเชียร์ตามกันมากกว่าด้วยนะครับ

ประวัติศาสตร์ที่สืบกันมา ผมว่ามันมีอิทธิพล ให้เด็กรุ่นใหม่เชียร์ตามได้ไม่ยากเลย

ยิ่งถ้าคุณมีลูก ลูกคุณก็อาจจะเชียร์แมนยูตามคุณ

มันเป็นลูกโซ่ ที่วนไปไม่มีจบสิ้นเลยผมว่า  

ผมว่าไม่นะ 555555 เพื่อนผมหลายบ้านเลย เชียร์ตรงข้ามกับพ่อหมด
เด็กๆผมว่าเป็นกันหมดอะ ชอบเชียร์ทีมเล่นมันส์ๆเก่งๆอยู่ละ

หรือถ้าฟอร์มทีมไม่ดี ก็ต้องเป็นจังหวะแบบ นัดที่เล่นแล้วได้ฟีลสำหรับคนดู
ที่เป็น first impression แบบนั้นอะได้แน่นอน

มันไม่มีทางหรอกที่จะเชียร์บอลแล้วไม่มี first impression แล้วจะอินตามเลย
อยู่ที่ทีมไหนถูกจริตกับใครมากกว่า เพียงแต่ก็ต้องยอมรับว่าตอนเริ่มดู
ทีมเก่งๆ ทีมใหญ่ๆ มันได้เปรียบกว่าอยู่แล้ว
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2006
ตอบ: 2855
โพสเมื่อ: Tue Aug 04, 2020 21:40
[RE: สิ่งหนึ่งที่ได้เรียนรู้จากแมนยู...]
100m.euro แบ่ง 3 งวด คงประมาณ 70m(ทันที)+20m(2021Q3)+10m(2022Q1)

ไม่อยากให้ตั้งความหวังเยอะปีนี้ Man United อาจจะได้แค่ Sancho คนเดียวก็เป็นไปได้

ยังไม่เห็นอนาคตที่จะมี Match day ให้แฟนบอลซื้อตั๋วเข้าชมได้ภายในปีนี้ นั้นหมายความว่ารายได้ในอนาคตไม่เพิ่มแถมน่าจะลดลงด้วยซ้ำ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 17 Jul 2008
ตอบ: 15411
โพสเมื่อ: Tue Aug 04, 2020 21:41
ถูกแบนแล้ว
ถ้าฟอร์มไม่ดีไปอีก 10ปี ยังไงก็เห็นผลแน่นอน
เด็กรุ่นใหม่มันไม่เชียร์หรอก ตอนนี้อยู่ที่โซลชาด้วย
ว่าจะดันทีมพัฒนาไปได้พร้อมกับที่ไอเอ็ดหาเงินได้มั้ย  

ผมว่ามันเป็นเรื่องของการเชียร์ตามกันมากกว่าด้วยนะครับ

ประวัติศาสตร์ที่สืบกันมา ผมว่ามันมีอิทธิพล ให้เด็กรุ่นใหม่เชียร์ตามได้ไม่ยากเลย

ยิ่งถ้าคุณมีลูก ลูกคุณก็อาจจะเชียร์แมนยูตามคุณ

มันเป็นลูกโซ่ ที่วนไปไม่มีจบสิ้นเลยผมว่า  

ผมว่าไม่นะ 555555 เพื่อนผมหลายบ้านเลย เชียร์ตรงข้ามกับพ่อหมด
เด็กๆผมว่าเป็นกันหมดอะ ชอบเชียร์ทีมเล่นมันส์ๆเก่งๆอยู่ละ

หรือถ้าฟอร์มทีมไม่ดี ก็ต้องเป็นจังหวะแบบ นัดที่เล่นแล้วได้ฟีลสำหรับคนดู
ที่เป็น first impression แบบนั้นอะได้แน่นอน

มันไม่มีทางหรอกที่จะเชียร์บอลแล้วไม่มี first impression แล้วจะอินตามเลย
อยู่ที่ทีมไหนถูกจริตกับใครมากกว่า เพียงแต่ก็ต้องยอมรับว่าตอนเริ่มดู
ทีมเก่งๆ ทีมใหญ่ๆ มันได้เปรียบกว่าอยู่แล้ว  

ก็จริง สำหรับผม ตอนที่ผมเริ่มเชียร์ ผมเชียร์ตาม icon ของทีม

คือไม่ได้สนฟอร์มทีม แต่คือนักเตะคนนี้แม่งโคตรเท่ คือแค่นั้นเลย 5555
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 15 Feb 2009
ตอบ: 762
โพสเมื่อ: Tue Aug 04, 2020 21:42
[RE]สิ่งหนึ่งที่ได้เรียนรู้จากแมนยู...
อีกคนที่ควรได้เครดิตมากๆคือ มาติน เอ็ดเวิร์ด ประธานสโมสรคนเก่า แกบริหารจนแมนยูยิ่งใหญ่ได้ขนาดนี้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
อบรมขอไลเซนส์
Status:
ตอบ: 34697
โพสเมื่อ: Tue Aug 04, 2020 21:44

ก็จริง สำหรับผม ตอนที่ผมเริ่มเชียร์ ผมเชียร์ตาม icon ของทีม

คือไม่ได้สนฟอร์มทีม แต่คือนักเตะคนนี้แม่งโคตรเท่ คือแค่นั้นเลย 5555  

ใช่ๆถ้าแมนยูเหตุผลก็น่าจะประมาณตามนี้
คันโตน่าคอปกเท่ๆ >> 3 แชมป์ พลิกแซงบาเยิร์น >> เบ็คแฮม >> โด้&รูน
หลังจากยุคนี้มาผมว่าแฟนแมนยูเริ่มน้อยลงละ แต่ฐานจากยุคนี้อะเยอะมากกกก

ส่วนหงส์ผมว่าคนที่พึ่งมาดูช่วงนี้ น่าจะได้ฐานแฟนบอลใหม่ๆเยอะเลย สองสามปีหลังมานี้อะ
โมเมนท์น่าจดจำมันเยอะมากๆตั้งแต่คล็อปส์เข้ามา เพราะก่อนคล็อปส์มา มันมีน้อย
ที่นึกออกก็ โอเว่น&เจอราร์ด >> UCL2005 เป็นเหตุผลหลักๆที่แฟนหงส์เริ่มเชียร์เลย
1
0
นักเตะอบจ.
Status: Mihael Keehl
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 2991
โพสเมื่อ: Tue Aug 04, 2020 21:45
ผมก็คิดถึง มาติน เอ็ดเวิร์ด เหมือนกัน ถ้าไม่มีคนนี้ แมนยูน่าจะไม่มีเงินไม่เยอะขนาดนี้แน่นอน

มาติน เอ็ดเวิร์ด นี้เป็นคนสร้างฐานไว้แน่นมาก
1
0
“ Nothing is certain except for death and taxes. ”
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7645
โพสเมื่อ: Tue Aug 04, 2020 21:57
สิ่งหนึ่งที่ได้เรียนรู้จากแมนยู...
ลอง มี คันโตน่า เบ็คส์ โด้ เกิดอีกสิ

เดียวก็มีแฟนๆตามมาอีก

ลิ้วพูล เคยมี โอเว่น เจอร์ราร์ด แต่ยุคนี้

เหลือแค่แฟนบอลจริงๆอ่ะ ไอค่อนไม่มี

แฟนบอลรุ่นใหม่ จะว้าวกับ ฟานไดร้จ หรือ ซาลาห์ มาเน่ เหรอ อาจจะว้าวฝีเท้า แต่วันนึง เด็กพวกนี้จะเจอซุปตาร์ในใจแล้วเชียร์ ทีมนั้นแทน ซึ่งลิ้วพูลยุคนี้ไม่มีไอค่อนตรงนี้บอกเลย ถึงได้แชมป์ ก็ไม่ได้จะมีฐานแฟนบอลมากขึ้นเท่าไหร่

นี่แหละ เหตุผลที่เอ็ด ยอมจ่ายแพง เพื่อให้แบรนด์ติดตลาด แม้ผลงานจะไม่ได้ดี แต่ซุปตาร์มันช่วยเรื่องการตลาดได้ รอเจอ ผจก.ทีม ที่ใช่แล้วหลอม ซุปตาร์ กับ นักเตะเยาวชน และนักเตะฝีเท้าดี เดียวผลงานมันก็มาเอง

หลอดเอ็ดแกก็หวังว่า เงินที่ลงไป จะได้ทั้งการตลาดและ ผลงานนั่นแหละ พอ มูเริ่มสะเปะสะปะ ก็ไม่ให้งบ ตามที่เห็น
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย RuuDVaN V.2 เมื่อ Tue Aug 04, 2020 22:01, ทั้งหมด 1 ครั้ง
5
0

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: ปากก็บอกว่า move on แต่ในใจอ้อนวอนให้เขากลับมา
ตอบ: 16667
โพสเมื่อ: Tue Aug 04, 2020 22:04
ป๋าสร้าง เอ็ดวิ่ง แฟนผียิ้ม
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 04 Apr 2010
ตอบ: 4970
โพสเมื่อ: Tue Aug 04, 2020 22:06
RuuDVaN V.2 พิมพ์ว่า:
ลอง มี คันโตน่า เบ็คส์ โด้ เกิดอีกสิ

ลิ้วพูล เคยมี โอเว่น เจอร์ราร์ด แต่ยุคนี้

เหลือแค่แฟนบอลจริงๆอ่ะ ไอค่อนไม่มี

แฟนบอลรุ่นใหม่ จะว้าวกับ ฟานไดร้จ หรือ ซาลาห์ มาเน่ เหรอ อาจจะว้าวฝีเท้า แต่วันนึง เด็กพวกนี้จะเจอซุปตาร์ในใจแล้วเชียร์ ทีมนั้นแทน ซึ่งลิ้วพูลยุคนี้ไม่มีไอค่อนตรงนี้บอกเลย ถึงได้แชมป์ ก็ไม่ได้จะมีฐานแฟนบอลมากขึ้นเท่าไหร่

นี่แหละ เหตุผลที่เอ็ด ยอมจ่ายแพง เพื่อให้แบรนด์ติดตลาด แม้ผลงานจะไม่ได้ดี แต่ซุปตาร์มันช่วยเรื่องการตลาดได้ รอเจอ ผจก.ทีม ที่ใช่แล้วหลอม ซุปตาร์ กับ นักเตะเยาวชน และนักเตะฝีเท้าดี เดียวผลงานมันก็มาเอง

หลอดเอ็ดแกก็หวังว่า เงินที่ลงไป จะได้ทั้งการตลาดและ ผลงานนั่นแหละ พอ มูเริ่มสะเปะสะปะ ก็ไม่ให้งบ ตามที่เห็น  

เอิ่มผมเชียร์เชลซีนะ แต่ผมมองว่าเฮนเดอร์สันปัจจุบันที่แกก็เป็นiconของหงส์นะ
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 747
โพสเมื่อ: Tue Aug 04, 2020 22:07
ผมเชียร์แมนยูเพราะโลโก้shapเมื่อปี85
เพราะโลโก้เหมือนทีวีสีที่บ้านนี้ก้อล่วงเลย
มา30กว่าปีแล้วไม่เคยคิดเลยว่าแมนยูมัน
จะเติบโตได้มากขนาดนี้ในตอนนั้นจำได้ว่า
บาเซโลน่าเคยซื้อมาร์คฮิวส์ราคา2ล้านปอนด์
ยังตกใจว่าทำไมทุ่มเงินเยอะจัง
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 08 Jan 2011
ตอบ: 17354
โพสเมื่อ: Tue Aug 04, 2020 22:33
เรื่องจริงเลย ดูขนาดหงส์ผมได้แชมป์ ยังไม่มีตังอะ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7645
โพสเมื่อ: Tue Aug 04, 2020 22:41
สิ่งหนึ่งที่ได้เรียนรู้จากแมนยู...
crazyingod พิมพ์ว่า:
RuuDVaN V.2 พิมพ์ว่า:

เอิ่มผมเชียร์เชลซีนะ แต่ผมมองว่าเฮนเดอร์สันปัจจุบันที่แกก็เป็นiconของหงส์นะ  

ออร่า ไม่มีครับ เฮนเดอสัน นี่ เป็นไอค่อน ได้แค่ของลิ้วพูลกันเองอ่ะ

เทียบกับ เดอ บรอย นี่คนละชั้น ไม่เกี่ยวกับเรื่องฝีเท้านะตัดไปก่อน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 May 2020
ตอบ: 2265
โพสเมื่อ: Tue Aug 04, 2020 23:00
555 ลิเวอร์พูล ไม่มีไอค่อนก็มา

ทีมได้แชมป์ แต่ไม่มีฐานแฟนบอลมากขึ้น ก็มา

ฟานไดจ์ ซาล่า มาเน่ ว้าวแค่ในฝีเท้า แต่ไม่เป็นซุปตาร์ในใจ ก็มา

แก้ไขล่าสุดโดย AF withWolff เมื่อ Wed Aug 05, 2020 01:24, ทั้งหมด 6 ครั้ง
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 5028
โพสเมื่อ: Tue Aug 04, 2020 23:03
[RE]สิ่งหนึ่งที่ได้เรียนรู้จากแมนยู...
เชียร์แมนยู เพราะเบ็คส์ก่อนเลยตอนนั้น รูปโปสเตอร์หนังสือนี่ดึงมาแปะตู้ จากนั้นก็ตามผลงานมาเรื่อยๆ ค่อยๆรู้จัก class 92 รู้จักทีม แล้วก็ตามมายาวๆเลยหลังจากนั้น พอหมดยุคเซอร์เริ่มหมดอารมณ์ดู ดูบ้างไม่ดูบ้าง เพราะสไตล์การเล่นน่าเบื่อจัด แต่นี่ล่ะครับยุคโอเล่หลังบรูโน่เข้ามานี่เริ่มเห็นความหวังละ …ถ้าได้ซานโช่มาแล้วมาปังกับทีมผมว่าดึงฐานแฟนบอลขึ้นมาได้อีกเยอะแน่ …ซานโช่มันไม่หล่อแต่ผมว่าเป็นคนที่ดูมีความเป็นสตาร์อะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 2980
โพสเมื่อ: Tue Aug 04, 2020 23:15
ซาลาห์เนี่ยนะไม่ไอค่อนขรำว่ะ ไม่นับเทรนต์ เฮนโด้ ด้วยเอ้า
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel