ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 12279
โพสเมื่อ: Tue Aug 04, 2020 19:41
[RE: แฟนใครปล่อยตัวโทรมบ้าง]
T.LAW พิมพ์ว่า:
กลับกัน แฟนผมชอบแต่งตัวสวยๆ อยากสวยมาเจอผม บอกว่าเวลาไปกับคนอื่นก็ไม่ได้อยากสวยมาก แปลกๆ อยู่

คือเราอยากให้สวยๆ ไปเจอคนอื่นหน่อย กับเราไม่ต้องอะไรมากก็ได้  

ของผมมันบ้านเดียวกันแล้วฮะ อยู่บ้านเลยไม่ต้องแต่งหน้าแต่งตาอันนี้เฉยๆปกติ แต่ที่เปลี่ยนไปคือน้ำหนักตัวนี่ล่ะไม่ลงเลย 555
แก้ไขล่าสุดโดย Flix เมื่อ Tue Aug 04, 2020 19:41, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Status: ไม่จำเป็นต้องตอบเอาหล่อเพื่อสร้างภาพไปวันๆ
เข้าร่วม: 21 May 2009
ตอบ: 34000
โพสเมื่อ: Tue Aug 04, 2020 19:43
แฟนผมจาก S-M ตอนนี้จะเข้าXLแล้ว
1
0
PGM
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 9745
โพสเมื่อ: Tue Aug 04, 2020 19:43
แฟนใครปล่อยตัวโทรมบ้าง
แฟนผมเป็นผู้หญิงหุ่นอวบๆตั้งแต่แรกแล้วอ่ะ พอไปทำงานรพ.สัตย์ แล้วเข้ากะ เลยเหมือนดูแลตัวเองไม่ค่อยได้เท่าไหร่ ทุกวันนี้เลยอ้วนเลย

แต่ทุกวันนี้เค้าก็พยายามลดนะ แต่ผมไม่ซีเรียสอะไรอ่ะ รู้สึกว่าที่เค้าดูอ้วนๆแบบทุกวันนี้มันก็น่ารักดี ลดได้ก็ดี ลดไม่ได้ก็ไม่เป็นไร
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: Wildly-Vet
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 6840
โพสเมื่อ: Tue Aug 04, 2020 19:47
แฟนผมหุ่นแบบทั่วไป ไม่อ้วนนะ แต่ไม่ได้แบบหน้าท้องแบนราบมีร่อง ผมก็ชวนออกกำลังกายเป้าหมายคือให้สุขภาพแข็งแรง แล้วก็แอบหวังว่าพวกขาจะเล็กลง แต่ชวนทำทีไรไม่เคยได้นาน มีช่วงที่กึ่งๆบังคับก็ได้ไม่กี่วัน ส่วนนึงเพราะหอมีเมท ทำไม่สะดวก มีสอนพิเศษ เรียนเย็น เมนส์มา บลาๆ มันเลยทำได้นิดๆหน่อยๆก็เลิก ไม่เห็นผล ผมก็โอเคไม่ซีเรียส ว่างก็ออกหนุกๆก็ได้ จนวันนึงเค้าไปชั่งนน.เห็นเลขที่เค้ายังช็อค ทำให้เค้าหันมาออกกำลังกายกับทำ IF +โควิดมา ทำให้มีเวลาเยอะ มาอยู่กับผมด้วย ตอนนี้คือนน.ลงเยอะ หุ่นดีมีร่อง เค้าก็ติดใจแล้วเพราะเห็นผลของความตั้งใจ ผมล่ะดีใจจริงๆ กลับกันเค้าต้องมาเข็นผมให้ออกกำลังกายละเพราะตั้งแต่ทำงานเวลาก็หายาก

สรุปคือแฟนท่านอาจจะต้องการจุดเปลี่ยนจริงๆ ไม่ต้องบังคับไม่ต้องทำไรเยอะเลย เป็นแฟนที่ดี ถ้าชวนออกกำลังกายคือเพื่อสุขภาพพอ ที่เหลือก็สวดมนต์ให้เค้าหันมาอยากหุ่นดีครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0

#ForzaMilan #ฉันภูมิใจที่เกิดในรัชกาลที่ ๙
Status:
ตอบ: 12279
โพสเมื่อ: Tue Aug 04, 2020 19:52
Dr.Panda500 พิมพ์ว่า:
แฟนผมหุ่นแบบทั่วไป ไม่อ้วนนะ แต่ไม่ได้แบบหน้าท้องแบนราบมีร่อง ผมก็ชวนออกกำลังกายเป้าหมายคือให้สุขภาพแข็งแรง แล้วก็แอบหวังว่าพวกขาจะเล็กลง แต่ชวนทำทีไรไม่เคยได้นาน มีช่วงที่กึ่งๆบังคับก็ได้ไม่กี่วัน ส่วนนึงเพราะหอมีเมท ทำไม่สะดวก มีสอนพิเศษ เรียนเย็น เมนส์มา บลาๆ มันเลยทำได้นิดๆหน่อยๆก็เลิก ไม่เห็นผล ผมก็โอเคไม่ซีเรียส ว่างก็ออกหนุกๆก็ได้ จนวันนึงเค้าไปชั่งนน.เห็นเลขที่เค้ายังช็อค ทำให้เค้าหันมาออกกำลังกายกับทำ IF +โควิดมา ทำให้มีเวลาเยอะ มาอยู่กับผมด้วย ตอนนี้คือนน.ลงเยอะ หุ่นดีมีร่อง เค้าก็ติดใจแล้วเพราะเห็นผลของความตั้งใจ ผมล่ะดีใจจริงๆ กลับกันเค้าต้องมาเข็นผมให้ออกกำลังกายละเพราะตั้งแต่ทำงานเวลาก็หายาก

สรุปคือแฟนท่านอาจจะต้องการจุดเปลี่ยนจริงๆ ไม่ต้องบังคับไม่ต้องทำไรเยอะเลย เป็นแฟนที่ดี ถ้าชวนออกกำลังกายคือเพื่อสุขภาพพอ ที่เหลือก็สวดมนต์ให้เค้าหันมาอยากหุ่นดีครับ  

ของผมไม่บังคับครับแต่จะชอบพูดแบบหยอดๆทีละนิดว่า อ้วนแล้วนะ พุงออกแล้วนะ ออกกำลังกายบ้างแล้วก็ชอบหารูปพวกคนออกกำลังกายหุ่นดีๆมาหลอกล่อ แต่พอเขากินเสร็จอิ่มๆเขาจะพูดออกมาเองว่าจะลด ผ่านไปสักพักเปิดแอพหาของกินเหมือนเดิม 5555 แต่ผมก็ไม่ได้อะไรมากถึงขั้นว่าจริงจังซีเรียสแค่รู้สึกแบบถ้ากลับมาหุ่นดีเหมือนก่อนได้ก็ดีแหละ
แก้ไขล่าสุดโดย Flix เมื่อ Tue Aug 04, 2020 19:53, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะตำบล
Status: *-*
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 513
โพสเมื่อ: Tue Aug 04, 2020 19:57
[RE]แฟนใครปล่อยตัวโทรมบ้าง
แนะนำพาแฟนไปออกกำลังด้วยกันเลยครับ Indoor Outdoor อิอิ

ส่วนตัวเราต้องกระตุ้นให้เขาเห็นถึงโทษอะว่าอ้วนแล้วเป็นยังไง มีโรคอะไรบ้าง

พาไปตรวจไขมัน ตรวจสุขภาพ ให้เหตุผลว่าเรารัก เราเป็นห่วง อยากให้อยู่ไปด้วยกันนาน ๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2015
ตอบ: 6722
โพสเมื่อ: Tue Aug 04, 2020 20:01
ปริมาณน้ำหนักจะพิสูจน์รักแท้ครับ
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: Wildly-Vet
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 6840
โพสเมื่อ: Tue Aug 04, 2020 20:08
Flix พิมพ์ว่า:
Dr.Panda500 พิมพ์ว่า:

ของผมไม่บังคับครับแต่จะชอบพูดแบบหยอดๆทีละนิดว่า อ้วนแล้วนะ พุงออกแล้วนะ ออกกำลังกายบ้างแล้วก็ชอบหารูปพวกคนออกกำลังกายหุ่นดีๆมาหลอกล่อ แต่พอเขากินเสร็จอิ่มๆเขาจะพูดออกมาเองว่าจะลด ผ่านไปสักพักเปิดแอพหาของกินเหมือนเดิม 5555 แต่ผมก็ไม่ได้อะไรมากถึงขั้นว่าจริงจังซีเรียสแค่รู้สึกแบบถ้ากลับมาหุ่นดีเหมือนก่อนได้ก็ดีแหละ  
ผมเข้าใจเลยครับ คือเราอาจจะชอบคนผอมแต่ก็ต้องเป็นตัวเค้าที่ผอม อย่างผมชอบคนขาเรียว เค้าก็รู้นะ แต่ผมบอกว่าต้องเป็นเธอที่ขาเรียวนะ ต่อให้คนอื่นขาเรียวมาชอบเราก็ไม่เอา เอาแบบนี้ดีกว่า แต่หวังว่าแฟนท่านจะไม่ไปไกลเกินนะครับ
0
0

#ForzaMilan #ฉันภูมิใจที่เกิดในรัชกาลที่ ๙
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2008
ตอบ: 2814
โพสเมื่อ: Tue Aug 04, 2020 20:37
+10 kg แล้วฮะ
1
0
นักเตะเทศบาล
Status: ยิ้มได้ในทุกๆวัน
ตอบ: 3323
โพสเมื่อ: Tue Aug 04, 2020 21:04
หาสาเหตุก่อนเลยครับว่าเพราะอะไรแล้วก็เริ่มแก้จากตรงนั้นโดยใช้การจูงใจเป็นหลัก เช่น หุ่นดีมีข้อดียังไง ถ้าทำให้หุ่นเฟิร์มได้จะให้โน่นนี่ จะพาเที่ยว อะไรก็ว่าไป แล้วชวนกันออกกำลังกายครับ ออกด้วยกันให้มีกิจกรรมร่วมกันเยอะๆ ให้เค้าเริ่มคนเดียวถ้าแรงจูงใจไม่มากพอเดี๋ยวก็หมดไฟ เดี๋ยวพอเค้าเริ่มทำเป็นกิจวัตรมันก็จะต่อเนื่องเองโดยที่เราอาจจะไม่ต้องใช้การจูงใจเป็นตัวล่อ
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 4239
โพสเมื่อ: Tue Aug 04, 2020 21:05
ผมไม่ซี ชิวๆ ขออย่างเดียวอย่านิสัยแย่ลง
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 2739
โพสเมื่อ: Tue Aug 04, 2020 21:45
PGM พิมพ์ว่า:
แฟนผมเป็นผู้หญิงหุ่นอวบๆตั้งแต่แรกแล้วอ่ะ พอไปทำงานรพ.สัตย์ แล้วเข้ากะ เลยเหมือนดูแลตัวเองไม่ค่อยได้เท่าไหร่ ทุกวันนี้เลยอ้วนเลย

แต่ทุกวันนี้เค้าก็พยายามลดนะ แต่ผมไม่ซีเรียสอะไรอ่ะ รู้สึกว่าที่เค้าดูอ้วนๆแบบทุกวันนี้มันก็น่ารักดี ลดได้ก็ดี ลดไม่ได้ก็ไม่เป็นไร  
อ่านเม้นนี้แล้วยิ้มตาม เค้าจะอ้วนยังไงก็น่ารักในสายตาเราเสมอ
2
0
นักเตะตำบล
Status: เช้าฟาดผัดฟัก เย็นฟาดฟักผัด
เข้าร่วม: 14 Sep 2013
ตอบ: 2704
โพสเมื่อ: Tue Aug 04, 2020 22:30
เฮ้อ -_-"
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 5124
โพสเมื่อ: Tue Aug 04, 2020 22:53
แฟน ของแฟนผมอ่ะ
2
0
Toshi
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel