ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะกัลโช่
Status: • Glorious Purpose •
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 26 Jan 2008
ตอบ: 9900
โพสเมื่อ: Wed Aug 05, 2020 10:10
[RE: [PUBG] ตั่วใบสุดท้ายไป PCS 2 - APAC]
Captain_Kompany พิมพ์ว่า:
ถ้าสมมุติผมเป็นนักแข่งทีมเล็กๆที่หลุดเข้ารอบ 16 ทีมได้ ผมจะไม่มีปัญหากับ 40 เกมเลย ต่อแต้มมันทิ้งห่างจนตามไม่ทัน ก็จะใช้เกมที่เหลือฝึกฝีมือ ฝึกวิธีการเล่นว่าเจอทีมท๊อปๆเค้าเล่นกันยังไง เค้ายิงยังไง เค้ามูฟยังไง ได้ประสบการณ์มาพัฒนาใีมืออีกเพียบ  

เอาจริงๆ ผมละอยากให้เพิ่มรางวัล ดาวรุ่ง หรือ ผู้เล่นที่น่าติดตามอะไรประเภทนี้
เพราะแต่ละคน แต่ละทีม จะได้แสดงฝีมือกันเต็มที่ ไม่โทรลเกมส์กัน
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ค.
Status: น้ำพึ่งเรือ เสือพึ่งตื่น
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3934
โพสเมื่อ: Wed Aug 05, 2020 15:30
[RE][PUBG] ตั่วใบสุดท้ายไป PCS 2 - APAC
iamfarOz พิมพ์ว่า:
I-YerM พิมพ์ว่า:
เอาจริงผมว่า 40 เกมเยอะเกินไปกับตั๋ว 1 ใบ เพราะ น่าจะมีหลายทีมหมดลุ้นตั้งแต่ 15 เกมแล้ว เอาสัก 10 เกมกำลังดี จัดเยอะแบบนี้ผู้จัดกับสปอนเซอร์ยิ้ม แต่ทีมที่หมดโอกาสไม่สนุกละ แถมเงินรางวัลมี 8 ทีมเอง  

ในมุมมอง Player ส่วนตัวผมขออนุญาตมองต่างนิดนึงนะครับ

การที่มีการแข่งขันด้วยจำนวนรอบโดดที่เยอะแบบนี้ ผมว่ามันเป็นสิ่งที่ดีแล้วครับ (ต่างประเทศก็โดดจำนวนรอบสูงเช่นกันและเป็นมานานแล้ว) การที่โดด 2-3 รอบต่อครั้ง มันก็ไม่ต่างจากการวัดดวงซักเท่าไหร่สำหรับผมนะ โอเคหล่ะทุกทีมไม่อยากให้เกิดข้อผิดพลาด แต่เมื่อไหร่ก็ตามที่แข่งแล้วโดดแค่ 2-3 รอบโดด การที่พลาด 1 เกมส์นั้นคือโอกาสพลาดตกรอบสูงมาก ๆ กลับกันการแข่งขันที่ใช้จำนวนรอบโดดสูงเช่น 20 , 30 , 40 +- มันก็มีโอกาสแก้เกมส์กันได้ เช่น 20 เกมส์แรกเราอาจจะคะแนนอยู่ท้ายตาราง คะแนนตามอันดับ 1 ซัก 60 แต้ม(สมมตินะ) แต่มีอีก 20 เกมส์ให้โดด(เฉลี่ย 1 เกมส์แชมป์จะมีคะแนน 18-24 แต้มแล้วแต่เกมส์) ก็ไม่ได้หมายความว่าเราจะตามไม่ทัน และผมเชื่อว่าทุกทีมล้วนมีความตั้งใจและไม่ยอมแพ้จนกว่าจะเล่นครบ 40 เกมส์แน่นอนครับ  
จริงครับ เหมือนการทดลองแหลละ จำนวน sample น้อย ก็ได้ข้อมูลคุณภาพแกว่ง ถ้าจำนวนsample เยอะๆ จะได้ข้อมูลที่แม่นยำ เปรียบได้กับทีมที่เหมาะสมจะได้ตั๋วไปจริงๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel