ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: ถ้าคุณกรีดเลือดผมออกมา มันคงเป็นสีฟ้าแน่ๆ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 7953
โพสเมื่อ: Tue Aug 04, 2020 15:34
[RE: เบลไม่กะเล่นบอลแล้วมั้งผมว่า]
Fabrizio Ravanelli พิมพ์ว่า:
ผมไม่ทราบปัญหาที่ตัวเบลกะสโมสรมากนะแต่พอเข้าใจ
แต่ถ้าเป็นผมหรือหลายๆท่าน คงจะรุ้สึกตะขิดตะขวงใจ
เออ ได้เงินเยอะ งานสบายเข้าใจ แต่พอไปทำงานต้องมองหน้าพนักงาน โค้ช
แล้วจะไม่รุ้สึกอายบ้างเหรอว่ากำลังทำตัวยังไง
แล้วสโมสรที่อยู่ก้อใหญ่ระดับโลก คือจะไม่รุ้สึกอะไรจริงๆเหรอ

ในตอนซ้อมเบลมันก็ซ้อมเต็มที่ ไปซ้อมอะไรตามตารางบังคับทั้งหมด ไม่ได้ทำผิดกฎอะไรของสโมสร
แต่สุดท้ายคือโค้ชไม่ให้ลง ไม่เข้าแทคติก ก็ไม่เห็นเบลจะต้องรู้สึกผิด ละอาย หรือ เป็นหนี้บุญคุณอะไรนี่ครับ ?

ถ้าคุณเองเป็นพนักงาน เข้าออฟฟิตไม่เคยสายทำงานก็ปกติทุกอย่าง แต่หัวหน้าไม่ชอบ
ไม่เคยมอบหมายงานให้ แต่เค้าไม่กล้าไล่คุณออกเพราะคุณไม่ได้ทำอะไรผิด
คุณต้องรู้สึกละอายใจเหรอ ?

2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

SSY
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 16 Apr 2020
ตอบ: 1521
โพสเมื่อ: Tue Aug 04, 2020 15:44
[RE: เบลไม่กะเล่นบอลแล้วมั้งผมว่า]
1. อยู่สเปนมา 7 ปี พี่แกยังไม่พูดภาษาสเปนครับ นอกจากนั้นอาจเป็นไปได้ว่ายังฟังไม่ค่อยจะเข้าใจด้วย
2. เพื่อนในมาดริดตั้งฉายาให้ว่า Golfer และนอกจากนั้นพี่แกเข้านอนตอน 5 ทุ่มครับ หลายครั้งเลยไม่ได้ออกไปฉลองกับเพื่อนๆ
3. เคยหงุดหงิดที่ต้องลงไปเตะบอล เพราะตอนนั้นแกกำลังดูการแข่งขันกอล์ฟในมือถืออยู่ ในนัดนั้นมาดริดชนะและแกเป็นคนยิงจุดโทษเข้าไป
4. โพสต์ท่าสวิงกอล์ฟในสนามซ้อม (บ่อยๆ) + ท่าเอามือปิดหูฉลองตอนทำประตูอยู่ช่วงหนึ่ง (กูไม่ฟัง กูไม่ฟัง)
5. ทีมไปเตะออดี้คัพกับสเปอร์ ตอนนั้นแกไม่ได้อยู่ในทีมด้วย แทนที่จะซ้อมฟื้นฟูสภาพร่างกาย เนื่องจากมีข่าวว่าแกเจ็บ พี่แกไปตีกอล์ฟครับในขณะที่เพื่อนแข่งกับสเปอร์และแพ้
6. เอามือทำท่ากล้องส่องทางไกล, เอาผ้าปิดตาแล้วนอนหลับในที่นั่งตัวสำรอง
7. Wales. Golf. Madird. In that order
8. ตอนฉลองแชมป์ปีนี้ที่เพื่อนสมาชิกโพสต์มาแล้ว โชคดีที่แกไม่ได้โพสต์ท่าสวิงกอล์ฟ

เฉียบ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2010
ตอบ: 883
โพสเมื่อ: Tue Aug 04, 2020 15:55
ก็ดองไปดิ สโมสรมีตังจ่ายอยู่แล้วกลัวไร
เบลไม่แคร์ ซีดานก็ไม่แคร์ มาดริดก็ไม่แคร์เหมือนกัน ทีมมาก่อนเสมอ
ตั้งแต่เห็นธง wales golf madrid in that order ก็จบแล้วแฟนๆที่ไหนจะเชียร์ลง
ผมนี่ติ่งเบลเลยก่อนหน้านี้ แต่เห็นช็อตธงแล้วคือจบ ถ้าจะขนาดนั้น
นี่ก็รอดองให้หมดๆสัญญาไป จริงๆน่าส่งไปทีมบีเลย ปีหน้าก็เอาเด็กขึ้นมาแทน ไม่ต้องลงทะเบียนไปเลย
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2009
ตอบ: 52863
โพสเมื่อ: Tue Aug 04, 2020 17:15
เบลไม่กะเล่นบอลแล้วมั้งผมว่า
คือพึ่งรู้ หรือยังไง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel