ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status: เทนฮวย ออกไป!!
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 27041
โพสเมื่อ: Tue Aug 04, 2020 11:16
[RE: ตอนนี้ปีกขวาฟอร์มดีๆนอกจากซานโช่ยังมีใครอีกครับ]
Sun_Devil พิมพ์ว่า:
10.10 พิมพ์ว่า:
อดาม่า ตราโอเล่

อดาม่า ตราโอเล่อีกเสียงครับ สปีดความแข็งแกร่งเหมาะสุดๆในพรีเมียร์ลีก นับเฉพาะเรื่องการเลี้ยงกินตัวพูดได้ว่าทั้งโลกยอมให้เมสซี่คนเดียว เจอทีมรับแน่นๆให้ตราโอเล่ไปแหวกทำลายโซนหาช่องเพื่อเจาะและดึงตัวประกบได้แน่นอน  

เลี้ยงไปทื่อๆนี่แหละแต่ชนไม่ล้มถ้าจะให้ดีต้องซื้อราอูล ฆิมิเนสมาด้วย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ก.
Status: ...........TT'
เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 3217
โพสเมื่อ: Tue Aug 04, 2020 11:18
[RE: ตอนนี้ปีกขวาฟอร์มดีๆนอกจากซานโช่ยังมีใครอีกครับ]
Rosicky10 พิมพ์ว่า:
oI2ealo พิมพ์ว่า:
FI2eecIOM_BLuE พิมพ์ว่า:
oI2ealo พิมพ์ว่า:
วิลเลี่ยนเนี่ยแหละ ถ้าวืดซานโ่ช่อยากให้ปาดน่อล เซ็นตัวนี้ที่สุด  

ต่อให้ได้ซานโช่. ผมจังอยากให้ทีมเอามาเป็นซัพเลย. ช่วยเทรนด์น้องๆได้ดีแน่  

ปีกมันจะล้นทีมไงครับ ถ้าได้ซานโช่มาแล้ว คิดว่าแกคงไม่ยอมย้ายมาสำรองแน่ๆ  

ให้ Willian มันมาเทรนจังหวะบอลให้ เปเป้ เถอะ

เล่นได้ไม่คุ้มค่าตัวเลยทุกวันนี้ เล่นเหมือนเซ็นฟรี  

จังหวะไปกับบอลดีเลยนะ เปเป้นี้ แต่ตัดสินใจจังหวะสุดท้ายไม่ค่อยดี

แค่ถ้าปรับเรื่องนี้ได้ โหดเอาเรื่องเลยนะ

0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 15 May 2009
ตอบ: 18077
โพสเมื่อ: Tue Aug 04, 2020 11:22
กรานาบี้ ซานิโอโล่ ตอเรส อิโคเน่ ประมานนี้ครับ
0
0
Support : Manchester United/AS Monaco/Inter Milan
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: INNER CIRCLE || BLIИK || THE BLUES
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 17502
โพสเมื่อ: Tue Aug 04, 2020 11:23
กนาบี้
ซีเยค
อดามา
มาเรซ
ริ่ง
0
0
________________________WINNER || BLACKPIИK || CHELSEA________________________
โค้ช C-License
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 8856
โพสเมื่อ: Tue Aug 04, 2020 11:28
ซาฮา ตราโอเล่ ซาล่า ปั้ปเป้ นึกออกแค่นี้ เพราะรุ้จักแค่นี้
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
ตอบ: 107
โพสเมื่อ: Tue Aug 04, 2020 11:33
ถ้าซื้อตัวเด่น ๆ ในลีคเดียวกันก็โดนขูดเกิน 70+ แน่ ๆ (พวกตราโอเร่ ซาฮา)
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7680
โพสเมื่อ: Tue Aug 04, 2020 11:34
ตอนนี้โซลชาอยากแก้ปัญหา เรื่องการลำเลียงบอลในโซนฝั่งขวา เลยซื้อตัวทำเกมระดับท็อปของยุโรป

ซื้อโดยดูจากสถิติแบบนี้ ยังพออุ่นใจว่ากราฟความพีคจะมาช่วยแมนยูได้
ดีกว่าไปซื้อนักเตะไม่มีผลงานแล้วต้องลุ้นเอา
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 27 Sep 2007
ตอบ: 11881
โพสเมื่อ: Tue Aug 04, 2020 11:59
ตอนนี้ปีกขวาฟอร์มดีๆนอกจากซานโช่ยังมีใครอีกครับ
บั๊ปเป้อะครับที่ดีกว่า ในรุ่นเดียวกัน

แต่พอมาเจอไม้ชิ้นโต ทั้งซาล่า ทั้งกนาบรี้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 01 Dec 2005
ตอบ: 3645
โพสเมื่อ: Tue Aug 04, 2020 12:03

อดาม่า ตราโอเล่อีกเสียงครับ สปีดความแข็งแกร่งเหมาะสุดๆในพรีเมียร์ลีก นับเฉพาะเรื่องการเลี้ยงกินตัวพูดได้ว่าทั้งโลกยอมให้เมสซี่คนเดียว เจอทีมรับแน่นๆให้ตราโอเล่ไปแหวกทำลายโซนหาช่องเพื่อเจาะและดึงตัวประกบได้แน่นอน  

Overrate มากครับ ถ้าทั้งโลกยอมให้เมสคนเดียวูล์ฟควรบินสูงกว่านี้อีกเยอะครับ ไม่ใช่มสล้มลุกคลุกคลานลุ้นพท.Europa แบบนี้ เพราะตัวดีๆอื่นๆก็เยอะเลย ผมมองว่ามีดีแค่ความเร็วกับแข็งแกร่งแค่นั้น นอกนั้นธรรมดามากๆ เป็นปีกสไตล์ทื่อๆอ่ะครับ ไม่ตอบโจทย์เท่าไหร่
6
0
นักเตะกลางซอย
Status: หัวใจไม่ได้มีไว้เพื่อเจ็บ
เข้าร่วม: 03 Jul 2009
ตอบ: 1583
โพสเมื่อ: Tue Aug 04, 2020 12:10
[RE]ตอนนี้ปีกขวาฟอร์มดีๆนอกจากซานโช่ยังมีใครอีกครับ
ถ้าไม่นับเรื่องอายุก็ โจอากิน(ฮัวฆิน) ซานเชซ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 4997
โพสเมื่อ: Tue Aug 04, 2020 12:11
ซาตาน พิมพ์ว่า:

Overrate มากครับ ถ้าทั้งโลกยอมให้เมสคนเดียวูล์ฟควรบินสูงกว่านี้อีกเยอะครับ ไม่ใช่มสล้มลุกคลุกคลานลุ้นพท.Europa แบบนี้ เพราะตัวดีๆอื่นๆก็เยอะเลย ผมมองว่ามีดีแค่ความเร็วกับแข็งแกร่งแค่นั้น นอกนั้นธรรมดามากๆ เป็นปีกสไตล์ทื่อๆอ่ะครับ ไม่ตอบโจทย์เท่าไหร่  

ผมบอกนับเฉพาะเรื่องเลี้ยงกินตัวนะครับ ลองดูจากสถิติของwhoscoreเป็นหลักฐานได้นะครับ ฤดูกาลที่ผ่านมานับเฉพาะการเลี้ยงบอล เมสซี่มีการเลี้ยงผ่านที่5.5 อดาม่า ตามมาที่คะแนน5 ส่วนที่1เป็นเนย์มาร์แต่เนย์มาร์จำนวนนัดลงน้อยกว่าตราโอเล่กับเมสซี่เกินครึ่งผมเลยไม่ได้เอามาเทียบ ทุกอย่างอ้างอิงด้วยข้อมูลจริงไม่ได้มโนนะครับ
https://www.whoscored.com/Statistics
แก้ไขล่าสุดโดย Sun_Devil เมื่อ Tue Aug 04, 2020 12:12, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะตำบล
Status:
ตอบ: 1518
โพสเมื่อ: Tue Aug 04, 2020 12:25
ซาตาน พิมพ์ว่า:

จริงอวยกันเยอะมาก จะเอาแต่เลี้ยงได้มีเต็มไปหมดครับ เลี้ยงอย่างเดียวมีเพียบ แต่ที่มันทำให้ปีกระดับโลกมีน้อยเพราะวิชั่นการเล่นด้วย ซึ่งซานโซ่มี การเลี้ยง การจ่าย การยิง การทำเกม ความเข้าใจเกมมีหมดเลย ซึ่งพวกครบๆแบบนี้มันหาไม่ได้มันมีน้อย เราอยากได้ตัวที่มีประสิทธิภาพครับ ไม่ใช่จะเอาเเต่ชนหรือเลี้ยงเอามันอย่างเดียว แบบนั้นมีเต็มยุโรปครับ
แก้ไขล่าสุดโดย เก่งนักบ้อ เมื่อ Tue Aug 04, 2020 12:26, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
เเฟนเจ้าชู้
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 17050
โพสเมื่อ: Tue Aug 04, 2020 12:26
ตอนนี้ปีกขวาฟอร์มดีๆนอกจากซานโช่ยังมีใครอีกครับ
ตราโอเล่ ชื่อนี้การันตี เก่งทุกตำแหน่ง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 625
โพสเมื่อ: Tue Aug 04, 2020 12:27
ถูกแบนแล้ว
อิสไมล่า ซาร์
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 13 Oct 2007
ตอบ: 1740
โพสเมื่อ: Tue Aug 04, 2020 12:35
ตราโอเล่นี้ประมาณวาเลนเซียอะได้แข็งกับตัวใหญ่กว่า
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel