ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ก.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 Aug 2008
ตอบ: 4908
โพสเมื่อ: Tue Aug 04, 2020 11:36
[RE: ROM : มีใครยังเล่นไหมครับถามหน่อย]
heracoz พิมพ์ว่า:
มันก็ไปได้หมดนะแอส ยกเว้นทนาลีเจ้น ส่วนเรื่องไม่มีประโยชน์ มันก็ไม่เคยมีมาตั้งแต่แรกอยู่แล้ว แต่คราส4สามารถตีหินได้อย่างสบายใจถ้าเดินไปถึง ไปคนเดียวโอกาสแตกยังสูง เห็นดีอยู่แค่นี้

ถ้าอยากทำดาเมจล่าบอส ไปหุ่นน่าจะดีกว่า เปลี่ยนของน้อยไปสไนนี่เปลี่ยนยกชุด  

ในกิลผมอย่างขยะเลยแอส 555555
เดิน ๆ ตายรัวๆ ทานาทอสกลาง โควต้าชุบ 20 คนเดียวล่อไป 15 ได้มั้งนะ
แถมเจอคนเล่นไม่เป็นไม่รู้เรื่องอีก อย่างภาระ 55555

ปล.ใครอยากหากิลอยู่มาได้นะครับ ชิลๆ เงียบบ้าง มีไลน์ให้คุย มีสาวๆให้เต๊าะ มีพาลงร้อย พาลงดันการ์ดดันกิล ทานาทอส ส่วนสดัน 30 ต้องฟอร์มทีม
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 10 Jan 2011
ตอบ: 1162
โพสเมื่อ: Tue Aug 04, 2020 11:42
[RE: ROM : มีใครยังเล่นไหมครับถามหน่อย]
ผมเล่นนะ แต่เวลยังไม่ไปไหน 555

ตอนนี้มี 99 ตัวเดียว ชิลมากดูยูทูบตามเค้าไปเรื่อย ใครมีกิลดีๆ ชวนทีครับ
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 31 May 2009
ตอบ: 1915
โพสเมื่อ: Tue Aug 04, 2020 11:54
ผมยังเล่นอยู่ สไน กากๆ ตอนนี้เป็นสเตล่า ฮันเตอร์ ของยัง +10 ไม่ครบเลย
1
0
แขวนสตั๊ด
Status: LFC and Relax moment
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 20907
โพสเมื่อ: Tue Aug 04, 2020 12:09
anawin36 พิมพ์ว่า:
heracoz พิมพ์ว่า:
มันก็ไปได้หมดนะแอส ยกเว้นทนาลีเจ้น ส่วนเรื่องไม่มีประโยชน์ มันก็ไม่เคยมีมาตั้งแต่แรกอยู่แล้ว แต่คราส4สามารถตีหินได้อย่างสบายใจถ้าเดินไปถึง ไปคนเดียวโอกาสแตกยังสูง เห็นดีอยู่แค่นี้

ถ้าอยากทำดาเมจล่าบอส ไปหุ่นน่าจะดีกว่า เปลี่ยนของน้อยไปสไนนี่เปลี่ยนยกชุด  

ในกิลผมอย่างขยะเลยแอส 555555
เดิน ๆ ตายรัวๆ ทานาทอสกลาง โควต้าชุบ 20 คนเดียวล่อไป 15 ได้มั้งนะ
แถมเจอคนเล่นไม่เป็นไม่รู้เรื่องอีก อย่างภาระ 55555

ปล.ใครอยากหากิลอยู่มาได้นะครับ ชิลๆ เงียบบ้าง มีไลน์ให้คุย มีสาวๆให้เต๊าะ มีพาลงร้อย พาลงดันการ์ดดันกิล ทานาทอส ส่วนสดัน 30 ต้องฟอร์มทีม  

ทานากลางนี่สบายๆครับสำหรับผมนะ(แอส) ดาเมจจะอยู่อันดับ 3-4 ตลอด

แต่พอเป็น legend หลบไม่ไหวจริงๆเหนื่อย
0
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 19 Mar 2010
ตอบ: 15137
โพสเมื่อ: Tue Aug 04, 2020 12:55
เซิฟล่างคนเล่นน้อยแล้วนา

ผมกลับมาได้เดือนกว่า กิจกรรมเยอะจัด

สังคมกิลด์ที่อยู่ค่อนข้างดีเลย
0
0

นักเตะกลางซอย
Status: . . . .
เข้าร่วม: 11 Feb 2010
ตอบ: 2938
โพสเมื่อ: Tue Aug 04, 2020 13:40
ดูจากของไปหุ่นน่าจะดีสุดนะ ไปได้ทุกที่
0
0
Status: กรุณานั่งลงก่อน
เข้าร่วม: 13 Apr 2016
ตอบ: 1029
โพสเมื่อ: Tue Aug 04, 2020 13:43
นอกเรื่องครับ ไม่ทราบว่าคลาสนินจาเข้ายังอ่ะครับ
0
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 19 Mar 2010
ตอบ: 15137
โพสเมื่อ: Tue Aug 04, 2020 14:19
คุณหนวด พิมพ์ว่า:
นอกเรื่องครับ ไม่ทราบว่าคลาสนินจาเข้ายังอ่ะครับ  

ยัง แค่อาวุธมาให้คราฟท์แล้ว

1
0

Status: กรุณานั่งลงก่อน
เข้าร่วม: 13 Apr 2016
ตอบ: 1029
โพสเมื่อ: Tue Aug 04, 2020 14:29
punya_mio พิมพ์ว่า:
คุณหนวด พิมพ์ว่า:

ยัง แค่อาวุธมาให้คราฟท์แล้ว

ขอบคุณมากครับผม
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: Don't try this at home.
เข้าร่วม: 29 Sep 2007
ตอบ: 27010
โพสเมื่อ: Tue Aug 04, 2020 14:53
แมวกายแมวเวทย์พ่อทุกสถาบันกิจกรรม ทานา ออราเคิล
0
0
นักเตะอบจ.
Status: You'll always be my day one ~~~
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 10178
โพสเมื่อ: Tue Aug 04, 2020 18:14
เน้นลงดัน ตอนนี้ แมวยืนหนึ่งทุกดัน
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 23 Sep 2013
ตอบ: 1000
โพสเมื่อ: Tue Aug 04, 2020 20:22
kakalnw พิมพ์ว่า:
Zlap พิมพ์ว่า:
MachineRedz พิมพ์ว่า:
พอดีว่าอยากจะย้ายอาชีพเล่นซะหน่อย เมนแอสครับ ผมว่าของผมก็ดีประมาณนึงเลยนะ

โรซ่าม่วง + 12 pen3% เท้าหมายาย+12 อลิส + 12 ส่วนฝั่งขวามีหมด หมวกตีขนาดใหญ่

หน้า pen หลัง 10%

กำลังคิดอยู่ว่าจะย้ายไปอาชีพไรดีที่สามารถลงดันได้ ถ้าเอาแบบเปลี่ยนน้อยสุดคงเป็นพ่อค้า

เปลี่ยนแค่ อาวุธ กับ เกราะ เองนอกนั้นไม่ต้องเปลี่ยนไรเลย ละก็ไปสุ่มหารูนเพิ่มเอา

เย้เจอคนเล่นเเล้ว ผมเพิ่้งกลับไปเล่น

ถามต่อครับ ค่า pen กับ ignore def ต่างกันยังไงครับ  

Pen% ไปหักลบกับ damage reduction% และสามารถหักเกินได้ ยิ่งเยอะยิ่งดี

Ignore def% ไปหักลบกับ เลข def แต่ไม่สามารถลบ def เกิน 100% ได้ ควรจะสะสม ignore def ไว้แค่ 100% เกินกว่านี้ไม่มีผล

ควรทำ ignore def ให้ครบ 100% ก่อนไปสะสม option pen%  

งี้เล่นม้อง คำนวนบัฟไรเเล้ว ไปหาออฟ pen ดีกว่าเนอะครับ
0
0
นักเตะอบจ.
Status: Come take my arms and go, i'll be yours for sure.
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 6051
โพสเมื่อ: Tue Aug 04, 2020 20:56
punya_mio พิมพ์ว่า:
เซิฟล่างคนเล่นน้อยแล้วนา

ผมกลับมาได้เดือนกว่า กิจกรรมเยอะจัด

สังคมกิลด์ที่อยู่ค่อนข้างดีเลย  

ตอนนี้คนอยู่เซิฟไหนกันอะครับ
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 10 May 2007
ตอบ: 265
โพสเมื่อ: Tue Aug 04, 2020 23:17
พอดีว่าอยากจะย้ายอาชีพเล่นซะหน่อย เมนแอสครับ ผมว่าของผมก็ดีประมาณนึงเลยนะ

โรซ่าม่วง + 12 pen3% เท้าหมายาย+12 อลิส + 12 ส่วนฝั่งขวามีหมด หมวกตีขนาดใหญ่

กำลังคิดอยู่ว่าจะย้ายไปอาชีพไรดีที่สามารถลงดันได้ ถ้าเอาแบบเปลี่ยนน้อยสุดคงเป็นพ่อค้า

เปลี่ยนแค่ อาวุธ กับ เกราะ เองนอกนั้นไม่ต้องเปลี่ยนไรเลย ละก็ไปสุ่มหารูนเพิ่มเอา

เย้เจอคนเล่นเเล้ว ผมเพิ่้งกลับไปเล่น

ถามต่อครับ ค่า pen กับ ignore def ต่างกันยังไงครับ  

Pen% ไปหักลบกับ damage reduction% และสามารถหักเกินได้ ยิ่งเยอะยิ่งดี

Ignore def% ไปหักลบกับ เลข def แต่ไม่สามารถลบ def เกิน 100% ได้ ควรจะสะสม ignore def ไว้แค่ 100% เกินกว่านี้ไม่มีผล

ควรทำ ignore def ให้ครบ 100% ก่อนไปสะสม option pen%  

งี้เล่นม้อง คำนวนบัฟไรเเล้ว ไปหาออฟ pen ดีกว่าเนอะครับ  

ถ้าหมายถึง asura strike ก็ไม่ต้องทำ ignore def ครับ สกิลนี้ไม่สน def มอนเลย(แอบขี้โกง ฮาๆ)

ส่วน pen ยิ่งเยอะ ทุกสกิลยิ่งแรงครับ โดยเฉพาะบอสท้ายๆ กระดานที่มี dmg reduction เยอะ

เพิ่มเติมถ้าจะทำ ignore def 100% สำหรับใช้ปาบอลไม่ยากเลยครับสำหรับม้อง มันมีรูนช่วยเพิ่ม กับบัพเวลาเรียกลูกแก้ว

พูดแล้วก็นึกถึงเมื่อก่อนต้องผลัดกันเฝ้ากระดาน สูบเวลาชีวิตมาก

1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 23 Sep 2013
ตอบ: 1000
โพสเมื่อ: Wed Aug 05, 2020 07:22

ถ้าหมายถึง asura strike ก็ไม่ต้องทำ ignore def ครับ สกิลนี้ไม่สน def มอนเลย(แอบขี้โกง ฮาๆ)

ส่วน pen ยิ่งเยอะ ทุกสกิลยิ่งแรงครับ โดยเฉพาะบอสท้ายๆ กระดานที่มี dmg reduction เยอะ

เพิ่มเติมถ้าจะทำ ignore def 100% สำหรับใช้ปาบอลไม่ยากเลยครับสำหรับม้อง มันมีรูนช่วยเพิ่ม กับบัพเวลาเรียกลูกแก้ว

พูดแล้วก็นึกถึงเมื่อก่อนต้องผลัดกันเฝ้ากระดาน สูบเวลาชีวิตมาก

ขอบคุณครับ เคลียมาก คือผมเพิางกลับมาเล่น ro m เลย งง ๆ ปกติเล่นแต่ ro pc แต่ก็เลิกเป10 ปี เพิ่งกลับมาตอน gravity นี่แหละ
แต่ gravity ไม่ไหว เลยย้ายมา ro m เล่นเรื่อย ๆ ยาว ๆ ไม่ได้แบบเอาเทพ
ม้องนี่ผมว่าสายปาบอล น่าจะลงทุนน้อยกว่า อาชูเยอะเลย ผมแวะสายปาบอลก่อนดีกว่า สายอาชูนี่ อาชีพพันล้าน
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel