ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แขวนสตั๊ด
Status: ลูกพี่เฉิน ติ่ง พี่ตู้..
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 May 2007
ตอบ: 16124
โพสเมื่อ: Mon Aug 03, 2020 23:31
[RE: คู่แข่งฟังไว้! 'น้าตูเร่' ชี้จุดอ่อน VvD คือการดวลตัวต่อตัว]
อย่าพูดตัวต่อตัวเลย ตอนนั้น สเปอร์ 2 ตัวยังไม่ผ่านเลย แม่งยอดคนชิปหาย
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Milet..
ผู้ช่วยแมวมอง
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 1162
โพสเมื่อ: Mon Aug 03, 2020 23:35
[RE: คู่แข่งฟังไว้! 'น้าตูเร่' ชี้จุดอ่อน VvD คือการดวลตัวต่อตัว]
ผมว่าก็ไม่นะะ

1
0
Liv Barca Dortmund BU PHX KC
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: Anti Cyberbullying
เข้าร่วม: 02 Oct 2013
ตอบ: 10242
โพสเมื่อ: Mon Aug 03, 2020 23:38
ไม่น่าใช่ละ อันนั้นจุดแข็งเลยมั้ง จุดอ่อนเอาจริงคือ ติดประมาท ถ้าแก้ ได้ ไร้เทียมทานแล้ว
ความสามารถส่วนอื่น มันเหมือน edit ค่ากองหลังมาเลย
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: Blue Till I Die
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 785
โพสเมื่อ: Mon Aug 03, 2020 23:43
คู่แข่งฟังไว้! 'น้าตูเร่' ชี้จุดอ่อน VvD คือการดวลตัวต่อตัว
The Immortal พิมพ์ว่า:
ผมว่าไม่นะ แกไม่ได้แค่ถึกนา แต่แกยังเร็วมากด้วย

นอกจากตอน 1 รุม 2 นัดเสปอร์แล้ว ตอนนัดชิง ucl ปีก่อน แกก็เคยสปรินท์แข่งกับซนด้วยนะ

ตอนนั้นเสียววาบเลย ซอนกระชากหลุดไปละ พี่แกยังใช้อิมพัลซ์ระดับเทพตามไปเคลียได้อีก ผมนี่แหกปากลั่นบ้านเลย  

จริง สงสัยต้องเจอระดับเซนะแล้วแหละ
ถึงจะผ่านเฮียแกได้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย SSKM_10 เมื่อ Mon Aug 03, 2020 23:50, ทั้งหมด 1 ครั้ง
3
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: Blue Till I Die
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 785
โพสเมื่อ: Mon Aug 03, 2020 23:43
คู่แข่งฟังไว้! 'น้าตูเร่' ชี้จุดอ่อน VvD คือการดวลตัวต่อตัว
The Immortal พิมพ์ว่า:
ผมว่าไม่นะ แกไม่ได้แค่ถึกนา แต่แกยังเร็วมากด้วย

นอกจากตอน 1 รุม 2 นัดเสปอร์แล้ว ตอนนัดชิง ucl ปีก่อน แกก็เคยสปรินท์แข่งกับซนด้วยนะ

ตอนนั้นเสียววาบเลย ซอนกระชากหลุดไปละ พี่แกยังใช้อิมพัลซ์ระดับเทพตามไปเคลียได้อีก ผมนี่แหกปากลั่นบ้านเลย  

จริง ต้องเจอระดับเซนะแล้วแหละ
ถึงจะผ่านเฮียแกได้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: สื่งที่ร้ายกาจที่สุดในโลกคือความชั่วร้ายในใจของคน
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 1508
โพสเมื่อ: Mon Aug 03, 2020 23:45
[RE]คู่แข่งฟังไว้! 'น้าตูเร่' ชี้จุดอ่อน VvD คือการดวลตัวต่อตัว
white valentine พิมพ์ว่า:
ปีๆนึงโดนเลี้ยงผ่านไปได้ไม่กี่ครั้ง ดวลตัวตัวจะเป็นจุดอ่อนได้ไง  

มันอยู่ที่การเล่นด้วยครับ

ขอโทษทีนะครับแบบที่ท่านมองมัน
เป็นการมองหยาบๆไปหน่อยครับ

เค้าเลยเป็นกองหลังเป็นนักบอลอาชีพมาก่อน
เค้าอาจจะเห็นอะไรก็ได้เลยออกมาพูดแบบนี้

ผมไม่เถียงเหมือนกันนะว่าฟานไดรฟคือ 1 ของโลกเลยตอนนี้

แต่การเลี้ยงผ่านที่ท่านบอกอ่ะ มันด้วยตำแหน่งการเล่น/ยืน
ด้วยรึเปล่าครับ
ยืนตัวสุดท้ายเป็น sweepper ไม่ต้องเบอร์1 โลกหรอกครับ
sweapper ที่มีฝีมือสถิติการโดนเลี้ยงผ่านไม่มีใครสูงหรอกครับ

เอาง่ายๆอย่างเฟอดินานเงี้ย ยืน sweepper
สถิติการโดนเลี้ยงผ่านโคตรน้อย
แต่พอนึกช็อปแกโดนเผาจากกองหน้าไวไวก็มีไม่ใช่น้อย

ทั้งๆที่เชิงบอล ทักษะ บอล ความเร็วแกโคตรโหด
แต่อย่าง ferdinand ผมก็ยอมรับว่าถ้าดวลกองหน้าไวๆ
มีสิทธิ์เป๋เหมือนกัน อย่างตอน R9 torres
สถิติการเลี้ยงผ่านแกก็ยาก แต่เฟอดินานก็มาแพ้สายๆนี้

โคโร่ ตูเร่อาจจะเห็นอะไรก็ได้ในฐานะกิงหลังถึงมาพูดแบบนี้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
( Since I have been watching Football ) Mine BestXI TEAM : 4-4-1-1
GK:E.Van Der Sar ,RB:P.Lahm ,CB:R.Ferdinand ,CB:A.Nesta ,LB:P.Maldini ,CM:A.Pirlo ,CM:P.Scholes ,RW:L.Messi ,ST:R.Van Nistelrooy ,CF:A.Del Piero ,LW:R.Kaká
Manager:Sir Alex Ferguson ,Offensive:Fastbuildup Defensive:Pressing

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 22 Jul 2020
ตอบ: 186
โพสเมื่อ: Mon Aug 03, 2020 23:47
ถูกแบนแล้ว
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: สื่งที่ร้ายกาจที่สุดในโลกคือความชั่วร้ายในใจของคน
ตอบ: 1508
โพสเมื่อ: Mon Aug 03, 2020 23:49
[RE]คู่แข่งฟังไว้! 'น้าตูเร่' ชี้จุดอ่อน VvD คือการดวลตัวต่อตัว
ยืนงงในดงงูเห่า พิมพ์ว่า:
ผมว่าก็ไม่นะะ

คือฟานไดรฟ มันยืน sweapper
สถิติการโดนเลี้ยงผ่านจะเยอะได้ไง
ในเมื่อแกยืนตัวสุดท้าย

ในเม้นของผมเองผมยกตัวอย่างไปละ
อย่าง ferdinand ยืน sweapper เหมือนกัน
สถิติ การโดนเลี้ยงผ่านก็น้อยเหมือนกัน
แต่ผมยังจำภาพ ferdinand โดน torres , r9 เผาได้อยู่เลย

แล้วคลิปที่ท่านยกมา เนี่ย
ส่วนใหญ่เค้าเรียกว่า การดวลตัวๆหรอครับ
มีแต่ส่วนใหญ่เข้าสะกัดจังหวะ บอล50-50
น้อยอันมากที่เป็นการดวล 1-1 นะครับผมว่า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย IGmanage เมื่อ Mon Aug 03, 2020 23:54, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
( Since I have been watching Football ) Mine BestXI TEAM : 4-4-1-1
GK:E.Van Der Sar ,RB:P.Lahm ,CB:R.Ferdinand ,CB:A.Nesta ,LB:P.Maldini ,CM:A.Pirlo ,CM:P.Scholes ,RW:L.Messi ,ST:R.Van Nistelrooy ,CF:A.Del Piero ,LW:R.Kaká
Manager:Sir Alex Ferguson ,Offensive:Fastbuildup Defensive:Pressing

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2014
ตอบ: 8882
โพสเมื่อ: Mon Aug 03, 2020 23:51
ดวลดิอยากเห็นเหมือนกัน หลังๆเห็นแทบทุกนัดกองหน้าคู่แข่งเอียงขวาหงส์ตลอด กลายเป็นคนยืนคู่ฟานไดจ์ฟอร์มเด่นประจำ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 6832
โพสเมื่อ: Mon Aug 03, 2020 23:58
ถูกแบนแล้ว
ปีๆนึงโดนเลี้ยงผ่านไปได้ไม่กี่ครั้ง ดวลตัวตัวจะเป็นจุดอ่อนได้ไง  
เลิฟผมปีนี้ก้ไม่โดนเลี้ยงผ่านเลยนะครับ
แก้ไขล่าสุดโดย สมแหละ. เมื่อ Mon Aug 03, 2020 23:58, ทั้งหมด 1 ครั้ง
3
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 15695
โพสเมื่อ: Tue Aug 04, 2020 00:01
จุดอ่อนเดียวคือความประมาทนั่นแหละ

0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: A Tu Corazón
ตอบ: 9361
โพสเมื่อ: Tue Aug 04, 2020 00:06
คนนึงที่เป็นยาแก้ฟานไดค์คือซาเน่อ่ะ 555555

แต่ถ้าบอกว่าดวลตัวๆคือจุดอ่อนนี่ผมว่าไม่ใช่ละ
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 May 2020
ตอบ: 5896
โพสเมื่อ: Tue Aug 04, 2020 00:07
IGmanage พิมพ์ว่า:

มันอยู่ที่การเล่นด้วยครับ

ขอโทษทีนะครับแบบที่ท่านมองมัน
เป็นการมองหยาบๆไปหน่อยครับ

เค้าเลยเป็นกองหลังเป็นนักบอลอาชีพมาก่อน
เค้าอาจจะเห็นอะไรก็ได้เลยออกมาพูดแบบนี้

ผมไม่เถียงเหมือนกันนะว่าฟานไดรฟคือ 1 ของโลกเลยตอนนี้

แต่การเลี้ยงผ่านที่ท่านบอกอ่ะ มันด้วยตำแหน่งการเล่น/ยืน
ด้วยรึเปล่าครับ
ยืนตัวสุดท้ายเป็น sweepper ไม่ต้องเบอร์1 โลกหรอกครับ
sweapper ที่มีฝีมือสถิติการโดนเลี้ยงผ่านไม่มีใครสูงหรอกครับ

เอาง่ายๆอย่างเฟอดินานเงี้ย ยืน sweepper
สถิติการโดนเลี้ยงผ่านโคตรน้อย
แต่พอนึกช็อปแกโดนเผาจากกองหน้าไวไวก็มีไม่ใช่น้อย

ทั้งๆที่เชิงบอล ทักษะ บอล ความเร็วแกโคตรโหด
แต่อย่าง ferdinand ผมก็ยอมรับว่าถ้าดวลกองหน้าไวๆ
มีสิทธิ์เป๋เหมือนกัน อย่างตอน R9 torres
สถิติการเลี้ยงผ่านแกก็ยาก แต่เฟอดินานก็มาแพ้สายๆนี้

โคโร่ ตูเร่อาจจะเห็นอะไรก็ได้ในฐานะกิงหลังถึงมาพูดแบบนี้  

ผมอาจจะเห็นต่างนิดนึงตรงลิเวอร์เนี๊ยะแผนหลังลอยมากกว่าตอนเฟอร์ดินานยืนให้แมนยูเยอะมาก โอกาสได้ดวลกองหน้าเนี๊ยะไม่ใช่น้อยๆนะ ฟานไดจ์แกเล่นจังหวะแรกดีทำให้โอกาสหันหน้ามาดวลตัวๆกับแกน้อย แต่ลักษณะฟานไดจ์เวลาดวลแกจะไม่ยืนตรงๆใครแตะวิ่งผมเห็นเสร็จทุกรายเพราะแกมั่นใจความเร็ว ถ้าให้ผมเดาคนที่อาจจะผ่านแกได้น่าจะเป็นซัวเรสช่วงพีคๆ แต่ให้บอกว่าเป็นจุดอ่อนแกผมว่าที่ผ่านมาแกก็เก็บกินนะ

0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 8530
โพสเมื่อ: Tue Aug 04, 2020 00:28
ระบบการเล่นของลิเวอร์พูล กองหลังจะดวลกับคู่แข่งทั้งเกม ดวลลูกกลางอากาศกับการอ่านจุดบอลตก

แดนบน แดนกลาง ของลิเวอร์พูลจะเพรสซิ่งคู่แข่ง ทำให้คู่แข่งต้องเคลียร์บอลขึ้นหน้าแบบไร้ทิศทาง(หรือในทิศทางที่ถูกคาดเดาไว้แล้ว) กองหลังของลิเวอร์พูลจะดวลกับคู่แข่งโดยการชิงถึงบอลก่อน

0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 03 Oct 2010
ตอบ: 34901
โพสเมื่อ: Tue Aug 04, 2020 00:29
IndyJonesJr. พิมพ์ว่า:
ส่วนใหญ่กองหลังทางบอลดีๆ
จังหวะดวล1ต่อ1 คือจุดแข็งเลยนะ ผ่านยาก
เพราะอ่านจังหวะได้ดีว่าคู่ต่อสู้จะเลี้ยงไปทางไหน

จะชนะกองหลังแบบนี้ ต้องเอานักเตะประเภทเนย์มาร์ ไปดึงออกมาจากโซน แล้วครอสเข้าไปในจุดที่ฟานไดค์ไม่อยู่อะ

ฟานไดค์เก่งจริง แต่ผมว่าแกต้องหาคนแบบ ยาป สตั๊ม หรือ วิดิช มายืนคู่ด้วยอะ จะโหดสลัดเลย เก่งได้มากกว่านี้อีก  

ไม่ต้องหาตัวใหม่หรอกลุ้นให้มาติปไม่เจ็บก็พอครับ 2คนนี้ลงคู่กันนี่อย่างแข็งเลย บางเกมฟานไดจ์ไม่ต้องเหนื่อยมากเพราะมาติปเคลียร์ให้หมด
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel