ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 27 Mar 2020
ตอบ: 20672
โพสเมื่อ: Mon Aug 03, 2020 15:05
[RE: "เกนดูซี่" เมินโพสต์ฉลองแชมป์ปืน-เลือกภาพพักผ่อนริมทะเล]
55555555 ที่ผมตลกคือ ไอคนชื่อ กันเนอเนี่ย เปนแฟนปืนที่ผมเหนเถียงข้างๆคูๆที่สุดคนนึงในบอร์ดเลย 555555555
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

เมื่อไหร่โดนบังคับให้ไม่พูดสิ่งที่ควรพูด ถือว่าเราตายไปแล้ว :D
นักบอลถ้วย ง.
Status: You'll Never Walk Alone!!
เข้าร่วม: 10 Jul 2009
ตอบ: 1434
โพสเมื่อ: Mon Aug 03, 2020 16:39
[RE: "เกนดูซี่" เมินโพสต์ฉลองแชมป์ปืน-เลือกภาพพักผ่อนริมทะเล]
tigerrazze พิมพ์ว่า:
gUnNeR พิมพ์ว่า:
tigerrazze พิมพ์ว่า:
Spoil
MasterReedX พิมพ์ว่า:
Spoil
Vladimir Putin พิมพ์ว่า:
ประเด็นเริ่มจากอะไรครับไม่ได้ตาม ช่วยแปะลิ้งให้หน่อยครับ  

ประเด็นมันก็แล้วแต่คุณจะตีความละครับ สำหรับผม เรื่องที่ดูไบที่เอามาแพร่อีกที เนื้อหาว่าเรื่องเป็นยังไง ยังไม่มีใครบอกเลย
ถ้าจะเอาแค่คนนี้เข้าข้างคนนี้ แล้วไอ้นี่ไม่พอใจ เลยเหวี่ยง
ถ้าจะเสพแค่นี้แล้วตัดสิน ผมว่ามันไม่เป็นธรรมด้วยซ้ำ
ลองเกิดเหวี่ยงๆแบบนี้กับโอซิลสิ ไม่ออกมาแบบนี้หรอก
ถ้าปัญหาอื่นมันมีมากกว่านี้ และก่อนหน้านี้ มันไม่ควรอยู่แค่นี้ครับ สรุปคือมาเสียคนที่ดูไบหรอไง

จากที่ผมวิเคราะห์ มันคือการโดนบีบให้ย้ายครับ
ถ้าเด็กมีปัญหา เขาไม่น่าจะเอามาลงเล่นตั้งแต่กลับมาเตะ และลงตัวจริงด้วย

เดาจากสถานการณ์ที่อาร์เตต้ากับเอดูเข้าไปคุยหลังเกมไบร์ตัน
มันตีความได้เลยว่า เอดูรอการตัดสินใจว่าอาร์เตต้าจะเก็บไว้หรือปล่อย
งบที่ให้เสริมทัพอาร์เตต้าก็พอรู้ล่วงหน้าอยู่แล้ว ไม่งั้นไม่พูดขอบ่อยๆหรอก
และแต่ละดีลมันก็มีเกนดูซี่ประกอบ เป็นทั้งตัวแลกและส่วนลด ไม่ว่าจะปาร์เตย์และคูตินโย่
อย่างปาร์เตย์แอตก็รีเควสมาก่อนจะมีเรื่องไบร์ตันอีก

และการที่มันทำชัดเจนแบบนี้ สำหรับผม ยิ่งดีด้วยซ้ำ เพราะแปลว่ามันรอย้ายอย่างเดียว
เว้นแต่เกิดอยากกวนตีนไม่ย้าย อันนี้ค่อยกลับมาด่า

ผมไม่ได้มองว่ามันเป็นปัญหา ปัญหาที่ผมอ่านจากที่พิมพ์กัน จะเป็นเรื่องเล่นไม่ถูกใจมากกว่า
และถ้าคุณเป็นเขา สโมสรจะเอาไปเป็นตัวแลกแบบนี้ ขายตอนนี้ก็เป็นพวกปล่อยขายอยู่แล้ว เป็นคุณไม่รู้สึกอะไรบ้างหรอ
คือไอ้ที่เคยวิ่งสู้ทั้งเกม บางเกมถูกชมทั้งสื่อและฝั่งตรงข้าม มันไม่ได้ช่วยอะไรเลย

และอีกอย่าง ผมว่าระหว่างเกนที่สโมสรจัดการแยกตัวตัดหางชัดๆ กับโอซิลที่สโมสรแตะอะไรไม่ได้
ไหงผมว่าโอซิลทำให้เพื่อนร่วมทีมอยู่ยากมากกว่าเสียอีกนะ

ผมก็ชอบ เกวนฯ นะ แต่ถ้าตามข่าวตลอดเด็กมันนิสัยเสียจริงๆเราก็ต้องยอมรับครับ ข่าวก็คือข่าวแต่นักข่าวหลายคนตีแผ่ออกมามันก็ต้องมีมูลไม่ใช่มาแบบมั่วๆ

มันไม่ใช่แค่ทริป ดูไบ แต่ยังมีเรื่องอื่นๆเช่น ดาวิด ลุยซ์ ไปเตือนให้ปรับทัศนคติกลับเถียง ลุยซ์ ไม่ยอมฟัง, ตอนโควิดเค้ามีนัดประชุมทีมทางวิดิโอ คอลล์ แต่ เกวนฯ กับ โอซิล เป็น 2 คนที่ไม่ยอมเข้าร่วม

เอาเกวนฯ ไปเทียบกับ โอซิล ไม่ได้หรอกครับเพราะ เคส โอซิล นี่โดนตัดออกจากทีมของจริงไม่มีส่วนร่วมใดๆเลย แต่ เกวนฯ นี่กลับจากโควิดยังได้รับโอกาสถ้าเค้าจะขายแต่แรกเค้าก็ไม่ส่งลงหรอก

นี่เด็กมันนิสัยเสียจริงๆก็ต้องตำหนิอย่าไปให้ท้ายมันเลย อาร์เตต้า กับ เอดู เรียกมาคุยคือให้โอกาสแล้วแต่เด็กมันไม่สำนึก มีแววแค่ไหนก็ไม่มีโค้ชอยากเก็บไว้หรอกครับ  

งั้นคุณต้องรวมข่าวเลวๆของมันให้ผมเสพแล้วละ ถ้าเอาแค่มีมูล แต่ความชัดเจนไม่เคลียร์แล้วคุณตัดสินคนๆนั้นเลย คุณโอเคจริงๆหรอครับ
ก็เหมือนที่ผมตั้งคำถามเรื่องทำไมโอซิลโดนแบบนี้ ถึงมีคนให้ท้ายออกความเห็นกันสนุก ทั้งที่ข้อมูลก็ไม่มี
เรื่องลุยซ์ ไหงผมอ่านมา มันเป็นเหตุการณ์ต่อเนื่องกันไม่ใช่หรอครับ คือลุยซ์จะช่วยเคลียร์ใจ
และก็เหมือนเดิมครับ แล้วเรื่องมันเป็นยังไง ผมจะได้ตัดสินแบบแฟร์ๆ

โอย คุณไม่คิดแบบไม่เมคเซนส์นิครับ เกนมันอนาคตอีกยาว มูลค่ามันมี ข่าวถูกสนใจก็มีหลายทีม
และอาร์เตต้าเขาอยู่ในช่วงที่ต้องตัดสินใจ

คือคุณจะเอาเหตุผลอะไรไปบอกเด็กว่า ผมจะเอาคุณไปแลกกับผู้เล่นอีกทีมนะ
ถามจริง คุณเป็นมันคุณจะรู้สึกยังไง
โอเคครับโค๊ช ผมยินดีย้ายเพื่อทีมครับ งี้หรอ
มันได้พอยจุดเปลี่ยนพอดีเถอะครับ  

ต่อให้บีบให้ย้าย ทำแบบนี้ก็ไม่มืออาชีพครับ สมัยเบ็คแฮมอยู่มาดริด โดนคาเปลโล่เมินตั้งเท่าไหร่ แต่เจ้าตัวก็ตั้งใจซ้อมตั้งใจทำงานจนได้โอกาสกลับมาลงเป็นตัวจริงแล้วฟอร์มดีสุดๆ หรือชไวนี่ของแมนยู โดนดร็อปไปซ้อมกับทีมสำรอง ก็ซ้อมไปไม่มีบ่น สุดท้ายก็ได้โอกาสกลับมาลงเล่น แล้วก็จากกันด้วยดีกับทั้งมูริญโญ่และทีม ไม่มีแฟนคนไหนด่าซักคน

คุณไม่เชื่อข่าวที่บอกว่าพฤติกรรมมันไม่ดี เพราะไม่มีอะไรมายืนยัน แต่ดันวิเคราะห์แบบไม่มีอะไรอ้างอิงยิ่งกว่า ว่ามันโดนบังคับให้ย้าย คุณเอาอะไรมาวิเคราะห์ครับ?  

โอยคุณ ผมพิมพ์ชัดนะครับ
เกนดูซี่มีข่าวเป็นตัวแลกกับปาร์เตย์ก่อนนัดไบร์ตันอีกครับ และอาร์เซน่อลก็ยื่นจริง
คือจังหวะมันได้พอดีครับ

แล้วคำถามคือ ไอ้พฤติกรรมเอาคืนแทนเพื่อน คนที่ทำเลโน่เจ็บของเกนดูซี่
มันเกี่ยวอะไรกับการเล่นของทีมที่เล่นด้วยกันมาแล้วตั้งหลายเดือนละครับ  

คุณจะเอาข่าวมาอ้างทำไม ในเมื่อคุณเองนั่นแหละที่ไม่เชื่อข่าว
ทั้งๆนักข่าวนักวิจารณ์แทบทุกสำนักว่าตรงกันหมด ว่าเป็นเรื่องพฤติกรรม แต่คุณก็ไม่เชื่อ
แต่คุณกลับวิเคราะห์เอง จากข่าวที่โคมลอยมากกว่าซะอีก ว่ามันถูกบีบให้ย้าย
แต่อย่างที่บอก ต่อให้โดนบีบให้ย้าย ทำตัวแบบนี้ยิ่งเพิ่มน้ำหนักว่าไม่มืออาชีพครับ

ขนาดผมเป็นแฟนหงส์ ผมตามข่าวนี้แบบผ่านๆยังพอรู้เลยครับว่าข่าวมันมีมูล เกวนฯได้รับโอกาสแต่ด้วยนิสัยเลยทำให้ถูกดร๊อป บอกให้ปรับปรุงตัวแต่ก็ไม่ทำ ส่วนเรื่องเป็นตัวแลกมันคือประเด็นหลังเพราะทีมต้องการตัดแล้ว แต่ที่ผมตลกคือยังมีแฟนปืนท่านนี้มาเถียงแบบขวางโลก ทั้งๆที่ผมว่าจาก100คนที่ตามข่าวนี้ อาจจะมีท่านนี้แค่คนเดียวที่คิดแบบนั้น 555+ อย่าไปเถียงกับคนประเภทนี้เลยครับ
2
0
นักเตะอบต.
Status: โลกสวย
เข้าร่วม: 27 Mar 2010
ตอบ: 2363
โพสเมื่อ: Mon Aug 03, 2020 18:00
เมื่อก่อนเป็นยังไง ตอนนี้ก็ยัวเหมือนเดิมเลยนะ
แฟนปืนคนนี้อ่ะ 5555
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 09 Oct 2005
ตอบ: 17461
โพสเมื่อ: Tue Aug 04, 2020 03:02
ρarabєlluм พิมพ์ว่า:
Spoil
ρarabєlluм พิมพ์ว่า:
Vladimir Putin พิมพ์ว่า:
ประเด็นเริ่มจากอะไรครับไม่ได้ตาม ช่วยแปะลิ้งให้หน่อยครับ  

ประเด็นมันก็แล้วแต่คุณจะตีความละครับ สำหรับผม เรื่องที่ดูไบที่เอามาแพร่อีกที เนื้อหาว่าเรื่องเป็นยังไง ยังไม่มีใครบอกเลย
ถ้าจะเอาแค่คนนี้เข้าข้างคนนี้ แล้วไอ้นี่ไม่พอใจ เลยเหวี่ยง
ถ้าจะเสพแค่นี้แล้วตัดสิน ผมว่ามันไม่เป็นธรรมด้วยซ้ำ
ลองเกิดเหวี่ยงๆแบบนี้กับโอซิลสิ ไม่ออกมาแบบนี้หรอก
ถ้าปัญหาอื่นมันมีมากกว่านี้ และก่อนหน้านี้ มันไม่ควรอยู่แค่นี้ครับ สรุปคือมาเสียคนที่ดูไบหรอไง

จากที่ผมวิเคราะห์ มันคือการโดนบีบให้ย้ายครับ
ถ้าเด็กมีปัญหา เขาไม่น่าจะเอามาลงเล่นตั้งแต่กลับมาเตะ และลงตัวจริงด้วย

เดาจากสถานการณ์ที่อาร์เตต้ากับเอดูเข้าไปคุยหลังเกมไบร์ตัน
มันตีความได้เลยว่า เอดูรอการตัดสินใจว่าอาร์เตต้าจะเก็บไว้หรือปล่อย
งบที่ให้เสริมทัพอาร์เตต้าก็พอรู้ล่วงหน้าอยู่แล้ว ไม่งั้นไม่พูดขอบ่อยๆหรอก
และแต่ละดีลมันก็มีเกนดูซี่ประกอบ เป็นทั้งตัวแลกและส่วนลด ไม่ว่าจะปาร์เตย์และคูตินโย่
อย่างปาร์เตย์แอตก็รีเควสมาก่อนจะมีเรื่องไบร์ตันอีก

และการที่มันทำชัดเจนแบบนี้ สำหรับผม ยิ่งดีด้วยซ้ำ เพราะแปลว่ามันรอย้ายอย่างเดียว
เว้นแต่เกิดอยากกวนตีนไม่ย้าย อันนี้ค่อยกลับมาด่า

ผมไม่ได้มองว่ามันเป็นปัญหา ปัญหาที่ผมอ่านจากที่พิมพ์กัน จะเป็นเรื่องเล่นไม่ถูกใจมากกว่า
และถ้าคุณเป็นเขา สโมสรจะเอาไปเป็นตัวแลกแบบนี้ ขายตอนนี้ก็เป็นพวกปล่อยขายอยู่แล้ว เป็นคุณไม่รู้สึกอะไรบ้างหรอ
คือไอ้ที่เคยวิ่งสู้ทั้งเกม บางเกมถูกชมทั้งสื่อและฝั่งตรงข้าม มันไม่ได้ช่วยอะไรเลย

และอีกอย่าง ผมว่าระหว่างเกนที่สโมสรจัดการแยกตัวตัดหางชัดๆ กับโอซิลที่สโมสรแตะอะไรไม่ได้
ไหงผมว่าโอซิลทำให้เพื่อนร่วมทีมอยู่ยากมากกว่าเสียอีกนะ  

ไอข่าวที่คุณบอกอะมันมาจากเดวิด ซึ่งมีความน่าเชื่อถือสูงมากๆ แล้วมันสอดคล้องกันหมดเรื่องพฤติกรรมของเกน
ผมนั่งไล่หาได้แค่นี้ จริงๆ มีอีกเยอะ แล้วไอที่บอกว่าบีบให้ย้าย บีบเพื่อ? อายุยังน้อย ฝีเท้าดีจะบีบทำไม ถ้าพฤติกรรมมันไม่ดีจริงๆ

แล้วข่าวเป็นตัวแถมก็เพิ่งมามีหลังแพ้ไบร์ทตัน คุณไปเอามาจากไหนว่าสโมสรพยายามบีบเป็นตัวแถมก่อน ข่าวน่าเชื่อถือแค่ไหน?
common sense ง่ายๆ ถ้านักเตะไม่แย่จริงๆ จะโดนให้ซ้อมเดี่ยวทั้งๆ ที่ไม่ได้เจ็บไหม

https://tribuna.com/en/arsenal/news/2020-07-08-guendouzis-problem-is-not-physical-and-is-not-technical-exlorient-coach-explains-what-mat/  

เดวิด ก็ไอ้ค่าเหนื่อยแรมซี่ย์ขอเท่าโอบา ไม่ได้มาจากตานี้หรอครับ แต่ข่าวมันเก่า ผมคงต้องใช้เวลา

ผมต้องการปัญหาที่มากกว่าที่ดูไบ คุณก็ยังอยู่แค่2จุดนี้

ส่วนเรื่องบีบย้าย อายุน้อย คุณไม่เข้าใจหรอว่ามันอยู่ในเงื่อนไขของแอตมาดริด
ถ้าจะเก็บไว้เก็งราคา แล้วสโมสรเราจะยื่นไปทำไมทั้งปาร์เตย์และคูตินโย่
ถ้าคุณยังบอกว่า ข่าวที่เห้น น่าเชื่อถือแค่ไหน งั้นคงต้องให้ตลาดปิดแล้วรอข่าวคอนเฟิร์มละครับ

ส่วนลิงค์ข่าว ผมขอหาและจะมาตอบให้ตอนกลางคืน
เพราะผมไม่คิดว่าจะต้องมาเสียเวลาโต้ตอบแบบนี้
โอเค ไว้ผมจะดึงมาให้ไอ้ข่าวปาร์เตย์เนี่ย  

ตลกดีนะครับ บอกให้คนอื่นอย่าเชื่อข่าวให้มาก แต่ตัวเองกลับพยายามหาข่าวมายืนยันว่าสิ่งที่คิดถูกต้อง
นี้ขนาดผมเอาลิ้งข่าวทั้งของเดวิด ทั้งของโค้ชเก่ามาให้อ่าน คุณก็ยังเชื่อใน "ข่าว" ของคุณอยู่ดี

มันไม่ย้อนแย้งไปหน่อยหรอครับ สิ่งที่คุณเชื่อนักเชื่อหนาก็ไม่มีอะไรคอนเฟิร์มเป็นชิ้นเป็นอัน
ส่วนข่าวที่คุณจะหามาน่ะไม่ต้องหรอก เสียเวลาโต้ตอบเปล่าๆ

ผมบอกว่าผมไม่อยากเชื่อข่าวที่ไม่ชัดเจน และไม่เมคเซนส์
แล้วเวลาผมเถียง ผมก็จะไล่เป็นเหตุการณ์ และดูจากบทบาทหน้าที่การทำงานของคนๆนั้นประกอบ

ส่วนคุณเชื่อเทพเดวิด ทั้งๆที่เขาก็ไม่ได้รายงานวงในอะไรของคุณให้ทราบหมด แต่คุณเลือกที่จะเชื่อเขา
พอผมตั้งคำถามถึงรายละเอียด คุณก็เบี้ยงในความศรัทธาของคุณ
แบบนี้ผมควรจะเชื่อข้อมูลจริงๆหรอ

และอย่างที่ผมอ้างถึงโอบา พฤติกรรมอดีต ต่อให้ไม่ดี ย้ายมาก็ใช่จะต้องเป็นแบบนั้นทุกคน
และอย่างที่ผมอยากทราบ ปัญหาที่เขามีเรื่องกัน มันเรื่องอะไร
แล้วทำไม เกนดูซี่ถึงได้มีชื่อเล่นในนัดแมนซิตี้กับไบร์ตัน
ถ้าข้อมูลความเลวของคุณ มันทำให้ผู้จัดการทีมยังใส่ลงตัวจริง ผมจะไม่มาเถียงแบบนี้หรอกครับ

ส่วนถ้าคุณจะปฏิเสธข่าวที่ว่าเฟคนิว
ไม่ว่าคุณจะอ้างว่าถ้าไม่มีมูล คงไม่เขียน หรือเต้า ตามที่คุณกำลังพิมพ์อยู่
แล้วคุณจะต้องการความยืนยันต่อทุกๆข่าว แย้งซ้ำผมทำไมละครับ
เพราะถ้าคุณต้องการการยืนยัน สโมสรปลายทางจะออกมาปฏิเสธเองในบางข่าวให้ด้วยไม่ใช่หรอครับ

https://sempreinter.com/2020/06/26/inter-atletico-madrid-lead-race-to-sign-arsenals-matteo-guendouzi/
https://ghanasportsonline.com/2020/06/atletico-madrid-want-arsenals-matteo-guendouzi-as-part-of-thomas-parteys-transfer-deal/
https://talksport.com/football/738595/atletico-madrid-reject-arsenal-bid-thomas-partey-mikel-arteta-matteo-guendouzi/
https://www.goal.com/en-gb/news/guendouzi-out-partey-in-why-arteta-should-cash-in-on/ih1pm2if8ltp1hxdwowzzc0ks
https://psgtalk.com/2020/06/e40m-rated-arsenal-midfielder-in-contact-with-psg-barcelona-and-other-top-clubs/

อย่าง442 ดีหน่อย เพราะเป็นการเขียนบรรยายตามเรื่องราว
https://www.fourfourtwo.com/features/matteo-guendouzi-arsenal-transfer-barcelona-atletico-madrid-psg-fall-out-mikel-arteta
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel