ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 40, 41, 42, 43
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Mar 2020
ตอบ: 11
โพสเมื่อ: Sun Aug 02, 2020 17:07
[RE: [ DAY 11 ] JIB PUBG Thailand Series 2020 14.00 น.]
momozee11 พิมพ์ว่า:
thz- พิมพ์ว่า:
Rilakkuknight พิมพ์ว่า:
พี่หมา เขาคงแค้นมากๆ แหละ จนแสดงความถ่อยของตัวเองออกมา  

ขอต้นเเรื่องหน่อยย  
เริ่มมาจากเป็ดเอา8ออก แช่งเป็ดให้ไม่มีคนดู ยอดซับลด เกลียดไปเลย แช่งกรีนไม่หยุดเพราะไม่โดนเตะแต่8โดนเตะแทน

ตอนนี้ก็เห็นๆกันแล้วว่าเป็ดตัดสินใจถูกหรือผิด กรีนตอนนี้เป็นยังไง  

ขนาดนั้นเลยเหรอครับ รู้เยอะกว่าผมอีก และอีกอย่างเรื่องนี้ 7เดือนได้แล้วนะครับก็ยังไม่หยุดแขวะผม จะพากพิงมั่วไปหมดแล้วนะครับ บางครั้งก็เบาๆบ้างครับ เพื่อนผมผมก็เชียร์สนับสนุน
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 29 Mar 2009
ตอบ: 13302
โพสเมื่อ: Sun Aug 02, 2020 17:08
[RE: [ DAY 11 ] JIB PUBG Thailand Series 2020 14.00 น.]
Bancario พิมพ์ว่า:
Subzidite พิมพ์ว่า:
และขอบคุณที่แวะเวียนมาม้าน้ำกันครับ top ทุกวันเลย  

ขอโทษครับ ม้าน้ำคืออะไร ผมไม่รู้จริงๆ  

ลิควิดพีเดี่ยครับ

https://liquipedia.net/pubg/PUBG_Thailand_Series/2020/Phase_2/Regular_Season#Results
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 05 Jul 2010
ตอบ: 2877
โพสเมื่อ: Sun Aug 02, 2020 17:09
LuFi3rZe พิมพ์ว่า:
Bancario พิมพ์ว่า:
Subzidite พิมพ์ว่า:
และขอบคุณที่แวะเวียนมาม้าน้ำกันครับ top ทุกวันเลย  

ขอโทษครับ ม้าน้ำคืออะไร ผมไม่รู้จริงๆ  

ลิควิดพีเดี่ยครับ

https://liquipedia.net/pubg/PUBG_Thailand_Series/2020/Phase_2/Regular_Season#Results  

อ๋อ เข้าใจละ โลโก้ LQ นี่เอง
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 7175
โพสเมื่อ: Sun Aug 02, 2020 17:09
Cmaj7 พิมพ์ว่า:
10.10 พิมพ์ว่า:
Cmaj7 พิมพ์ว่า:
10.10 พิมพ์ว่า:
Rinsama พิมพ์ว่า:
MSC DAY Magic ดูดีอยู่แล้ว

BRU จะไปเล่นแผนนี้ตอนทัว Asia Pacific จะไหวหรอ?  

พูดยากนะล่าสุดได้ที่ 2 อะ แต่อย่าง MSC ที่ว่าแผนเฉียบๆในไทยพอออกไปเล่นข้างนอกยังเล่นไม่ได้เลยของแบบนี้เอารายการในประเทศมาเทียบไม่ได้หรอก  

ผมก็เห็น Buriram เล่นแนวนี้ จนได้อันดับ 2 APAC นะ
ตอนนั้นตาม QC ไม่ทันเฉยๆ ผมว่ามีเวลาแก้อีกเยอะครับ ใจเย็นๆ  

ตอบเม้นบนใช่ป่ะครับ  

ใช่ท่าน ส่วนตัวผมก็อยากให้ Buriram ทีมไฟต์แข็งๆ นะ
ไปเจอเวียดนามเล่น ทีมไฟต์นิ่งๆ แข็งๆ ทีไร โดนเทรด Knock ตายกันประจำ

แต่ทำยังไงได้ การเล่นของ Buriram มันเป็นแนวนี้ไปละ
Skill play แข็งกว่าทีมไฟต์

ปล. แต่ผมก็อยากให้ลองอะไรใหม่ๆ อยู่เหมือนกัน แต่ไม่รู้จะมีลองอะไรใหม่ๆ ไหมหลังจากนี้  

ใช่ครับ น่ากังวลว่า ไปAPAC ทีมที่มาก็ไฟต์ดีหมด จะโดนเทรดจนน็อคหายไปหมดอะดิ คือเล่นไม่สนแรงค์จนผมงงเลย เหอๆ
ยังไงก็อยากให้ปรับอยู่ดีนะ คือถ้าสกิลเพลย์ แข็งชนได้หมด ไปวางแผนดีๆ น่าจะบินสูงกว่านี้นะ

ไม่ใช่ตอนนี้ไม่ดีนะ คงคิดว่าเหมาะกับตัวเองแล้ว
แก้ไขล่าสุดโดย Rinsama เมื่อ Sun Aug 02, 2020 17:10, ทั้งหมด 1 ครั้ง
Talent bringt dich an den start, Einstellung ans ziel.
พรสวรรค์นำคุณไปที่จุดเริ่มต้น ทัศนคตินำคุณไปสู่เส้นชัย

นักเตะอบต.
Status: คุณกับผมอยู่กันคนละทาง
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 1206
โพสเมื่อ: Sun Aug 02, 2020 17:12
ATF ได้ไปต่อผมก็สบายใจแถมแซงขึ้นมาที่9ด้วย
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 29 Mar 2009
ตอบ: 13302
โพสเมื่อ: Sun Aug 02, 2020 17:13
Neotica พิมพ์ว่า:
พี่หมา เขาคงแค้นมากๆ แหละ จนแสดงความถ่อยของตัวเองออกมา  

เริ่มมาจากเป็ดเอา8ออก แช่งเป็ดให้ไม่มีคนดู ยอดซับลด เกลียดไปเลย แช่งกรีนไม่หยุดเพราะไม่โดนเตะแต่8โดนเตะแทน

ตอนนี้ก็เห็นๆกันแล้วว่าเป็ดตัดสินใจถูกหรือผิด กรีนตอนนี้เป็นยังไง  

ขนาดนั้นเลยเหรอครับ รู้เยอะกว่าผมอีก และอีกอย่างเรื่องนี้ 7เดือนได้แล้วนะครับก็ยังไม่หยุดแขวะผม จะพากพิงมั่วไปหมดแล้วนะครับ บางครั้งก็เบาๆบ้างครับ เพื่อนผมผมก็เชียร์สนับสนุน  

เอ้ชหรอ ? ที่เค้าพูดถึงหมายถึงยูสนึงนะที่ตามด่าตามแช่งมิท เค้าไม่อยากโควทให้ค่าคนแบบนั้น

อันนี้เค้าอธิบายว่า เหตุการณ์ครั้งนั้นทำให้ยูสนั้นตามด่ามิทนะ ไม่ได้ว่าอะไรเอ้ชนะ
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 06 Sep 2013
ตอบ: 414
โพสเมื่อ: Sun Aug 02, 2020 17:14

เอ่อ ผมว่าเขาพูดถึงต้นเรื่องที่คุณ JKP นั่นออกมาtoxic นะครับ
เขาเลยเล่าให้ฟังว่าต้นเรื่องมันมาจากมู้นั้นเท่านั้นต่างหาก ทำให้อาจจะต้องไปพาดพิงถึงคุณ
แต่ไม่ได้มีอะไรไปแขวะคุณเลยนะครับ คุณ Neotica

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 1499
โพสเมื่อ: Sun Aug 02, 2020 17:19

ใจเย็นนะพี่ ผมว่าเค้าก็ไม่ได้แขวะพี่นะ ที่เค้าพูดๆกันคือมันมียูสนึงในบอร์ดเป็นติ่งพี่ เรียกว่าหมาแล้วกัน(เมื่อก่อนใช้รูปโปร์ไฟล์หมา) แล้ววันที่พี่ออกจากมิท ไอ้หมามันก็คอมเม้นทำนองว่าไล่8ออกแต่ไม่ไล่กรีนออก จะตามแช่งเป็ด แล้วทุกวันนี้มันก็ตามด่ากรีนด่ามิทอยู่ทุกทัวร์ที่แข่ง ซึ่งเอาจริงที่เค้าบอกว่าเป็ดตัดสินใจถูกหรือผิดอาจจะไม่ได้ว่าพี่เล่นไม่ดีก็ได้ แค่อาจจะเล่นไม่เข้ากับทีม พี่เป็นนักแข่ง เป็นคนสาธารณะ ยังไงก็เลี่ยงการโดนพาดพิงหรือพูดถึงไม่ได้หรอกครับ ยังไงถ้าไม่ได้มีคำหยาบหรือคำดูถูกก็อย่าเก็บมาคิดมากเลยครับ สู้ๆครับ

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 10 May 2010
ตอบ: 4788
โพสเมื่อ: Sun Aug 02, 2020 17:24
GGWP
นักเตะอบต.
Status:
ตอบ: 2591
โพสเมื่อ: Sun Aug 02, 2020 17:29
TMDz พิมพ์ว่า:

ใจเย็นนะพี่ ผมว่าเค้าก็ไม่ได้แขวะพี่นะ ที่เค้าพูดๆกันคือมันมียูสนึงในบอร์ดเป็นติ่งพี่ เรียกว่าหมาแล้วกัน(เมื่อก่อนใช้รูปโปร์ไฟล์หมา) แล้ววันที่พี่ออกจากมิท ไอ้หมามันก็คอมเม้นทำนองว่าไล่8ออกแต่ไม่ไล่กรีนออก จะตามแช่งเป็ด แล้วทุกวันนี้มันก็ตามด่ากรีนด่ามิทอยู่ทุกทัวร์ที่แข่ง ซึ่งเอาจริงที่เค้าบอกว่าเป็ดตัดสินใจถูกหรือผิดอาจจะไม่ได้ว่าพี่เล่นไม่ดีก็ได้ แค่อาจจะเล่นไม่เข้ากับทีม พี่เป็นนักแข่ง เป็นคนสาธารณะ ยังไงก็เลี่ยงการโดนพาดพิงหรือพูดถึงไม่ได้หรอกครับ ยังไงถ้าไม่ได้มีคำหยาบหรือคำดูถูกก็อย่าเก็บมาคิดมากเลยครับ สู้ๆครับ  

ว่าแล้วมันต้องเกิดเหตุการณ์แบบนี้ ยูส JKP เขา keep Character แบบนี้มาตั้งนานแล้ว พาดพิงด่าไปทั่วๆ

คล้ายๆจะยั่วโมโห ยูสที่เอาใจช่วยคุณกรีน ผมเคยเตือนหลายครั้งแล้วว่า เขาต้องการให้เกิดเหตุการณ์แบบนี้

แหละ

คนที่ไม่ค่อยได้เล่นบอร์ดนี้บ่อย อ่านผ่านๆหรืออ่านเฉพาะบางเหตุการณ์ไม่ได้ตาม บอร์ดนี้ทุกวันอย่าง 8

เขาก็ไม่รู้เรื่องราวที่มันสะสมมานานในบอร์ด สรุปสุดท้าย ไม่ได้แขวะก็จริง แต่ก็พาดพิงเหตุการณ์ ซึ่งสำหรับ 8

มันจบไปตั้งนานแล้ว ออกทีมก็ออก ให้ทีมได้ไปต่อ บางยูสก็อย่าหลงกลเลยครับผม นั่นแหละคือสิ่งที่เขา

ต้องการแค่นั้นแหละ ฝากใว้ให้คิด

กรีนก็เพื่อน8 คนชอบกรีนเยอะ คนที่ไม่ชอบก็เยอะตามนั่นเป็นสิ่งที่กรีน หรือผู้เล่น MiTHทุกคนรู้อยู่แล้ว แล้ว

เขาก็พยายามรับมือกัน คนที่เป็น Community MiTH ก็ต้องมีความพยายามอดทนอดกลั้นให้สูง สู้ๆครับ
แก้ไขล่าสุดโดย SoupEliteTroop เมื่อ Sun Aug 02, 2020 17:35, ทั้งหมด 4 ครั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 259
โพสเมื่อ: Sun Aug 02, 2020 17:35
อย่าว่าแต่ตามด่าmith เลย กระทู้ ดอทเอก็ไป ตามด่า 23 นู๊นด้วย 5555+
นักเตะอบต.
Status:
ตอบ: 2591
โพสเมื่อ: Sun Aug 02, 2020 17:37
champmama พิมพ์ว่า:
อย่าว่าแต่ตามด่าmith เลย กระทู้ ดอทเอก็ไป ตามด่า 23 นู๊นด้วย 5555+  

หะ ดอทเอ ไปถึงนู้นเลยเหรอครับ 5555555555555555555555+

แสดงว่าไม่ใช่ละ น่าจะ อยากเป็นแนว สร้างสีสันให้บอร์ด
แก้ไขล่าสุดโดย SoupEliteTroop เมื่อ Sun Aug 02, 2020 17:48, ทั้งหมด 2 ครั้ง
นักเตะกลางซอย
Status: JaoBoonYokFC
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 1198
โพสเมื่อ: Sun Aug 02, 2020 17:44
เด๊่ยวทุ่มนึงวันนี้มีอีกรายการต่อเลยปะคัรบ ถ่ายช่องไหนจะได้รอดู
ผมงงไปหมดแล้ว 555
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 6699
โพสเมื่อ: Sun Aug 02, 2020 17:45

น่าจะเข้าใจผิดแล้วครับ หมายถึงยูสรูปหมาเก่า เขาตามแซะ MiTH มาข้ามปีเพราะว่าเป็ดเอาคุณออก(จากมุมมองข้างนอก) ไม่ได้พูดถึงแง่ร้ายกับคุณเลยนะครับ
Eto
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 1721
โพสเมื่อ: Sun Aug 02, 2020 17:49
สีสันแบบนี้ไม่ไหวนะท่าน พิมพ์ toxic แบบไร้เหตุผลสร้างบรรยากาศที่ไม่ดีเลย
สุดท้ายพอมียูสอื่นมาเล่าเรื่องพาดพิง 8 ก็กลายเป็นแบบนี้ิอีก

ส่วนเจ้าตัวคนปล่อยระเบิดก็ไม่รู้ไม่ชี้ มีกระทู้พูดคุยใหม่ก็เนียนๆเข้ามาปล่อยระเบิดใหม่อีก
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 40, 41, 42, 43
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel