ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Jul 2020
ตอบ: 9235
โพสเมื่อ: Sat Aug 01, 2020 21:49
ถูกแบนแล้ว
[RE: รถ2ประตู งบไม่เกิน 1.5ล้าน มีรุ่นไหนแนะนำไหมครับ (มือ2)]
★พลูโตที่รัก พิมพ์ว่า:
บอกให้แบนไม่ใช่ให้ลบ พิมพ์ว่า:
byrd.tt พิมพ์ว่า:
อยากแปลก ไป evoque coupe หรือ paceman เลยครับ

TT ตัวเก่าข้างนอกมันยังพอสวย แต่ด้านในมันเชยไปแล้ว
W207 ตัว lci แล้วก็ทะลุงบไปไกลเลยครับ  

w207 ถ้าตัวก่อน lci ที่เป็น ไฟแยก ยังน่าเล่นไหมครับเอาจริงๆ

เพราะข้างในถ้าเป็น ตัวเบาะแดง ก็ถือว่ายังไม่เชยนะ

ภายนอกก็ถือว่าทันสมัยเลย ถ้าได้แบบแต่ง amg มีหลังคาแก้วมาให้ด้วย

ราคา 1.2+- ผมว่าน่าจะคุ้มค่าสุดไหมครับ

ประเด็นคือ evoque โคตรอยากได้ แต่ไม่รู้เรื่องเกี่ยวกับค่ายนี้เลย

เพราะที่บ้านผมถนัดเล่น mini benz bmw 3รุ่นนี้มากกว่า ถ้า audi ก็พอได้ เพราะอู่เดียวกับ mini

แต่ถ้า landrover นี่ มันมีอู่นอกไหมครับ แล้วโหดไหม เพราะคนเล่นค่อนข้างน้อย ผมเองชอบรถมือ2 ยังไม่กล้าซื้อเลย  

evoque ถ้าผู้ชายชอบขับรถผมไม่แนะนำนะ เดินทางไกลดี คล่องแคล่วดี ช่วงล่างดี แต่แม่งแข็งชิบหาย แข็งน้องๆe89เลย เจอถนนกรุงเทพอาจจะหงุดหงิด แต่ปัญหาคือเบรก คันเร่ง และเทอร์โบที่บูสรอบสูงไปนิด เบรกค่อนข้างตื้นขับในเมืองหรือขับเรื่อยๆน่าจะมีรำคาญ ส่วนคันเร่งค่อนข้างช้า เวลารถติดแล้วค่อยๆขยับอยู่ในเมืองจะกะคันเร่งค่อนข้างยาก แตะนิดเดียวไม่ไป เพิ่มอีกหน่อยพุ่งเลย ส่วนเรื่องเทอร์โบบูสช้าก็นั้นละเกี่ยวพันกับคันเร่ง แต่นอกนั้นคือดีนะรถสวยทั้งข้างในข้างนอก ผมขายไปแล้ว2ปี เห็นบ่นถนนนี่คิดถึงอยู่ตลอด  

แล้วเรื่องปัญหาการซ่อมแซม พี่เจอบ้างไหมครับ

พี่ออกมือ1 หรือ มือ2มาครับ

เพราะถ้าผมซื้อน่าจะเป็น มือ2แน่นอน อายุรถก็น่าจะไม่ใช่น้อยๆ

ไม่สันทัดยี่ห้อนี้เลยจริงๆครับ  

ออกมือ 1 ใช้ไปประมาณ แสนโลครับ เกียร์เคยมีปัญหาสไลดเข้าศูนย์ซ่อมพวกรถนำเข้าแถวๆเพชรบุรีหมดไปประมาณ 2หมื่นมั้งท่าน ผมก็ไม่สันทัดแต่ตอนนั้นอยากได้มาก ผมว่าศูนย์รับซ่อมพอมีนะ แต่พวกอะไหล่น่าจะเจ็บอยู่ เรทน่าจะประมาณพวกอะไหล่benz รุ่นราวคราวเดียวกันนั้นละ พวกแบตเตอรี่9,000 ยางเส้นละ 1,3000 + น้ำมันเครื่อง เกียร์ หมื่นปลายๆ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 24 Mar 2010
ตอบ: 1407
โพสเมื่อ: Sat Aug 01, 2020 21:53
[RE: รถ2ประตู งบไม่เกิน 1.5ล้าน มีรุ่นไหนแนะนำไหมครับ (มือ2)]
byrd.tt พิมพ์ว่า:
อยากแปลก ไป evoque coupe หรือ paceman เลยครับ

TT ตัวเก่าข้างนอกมันยังพอสวย แต่ด้านในมันเชยไปแล้ว
W207 ตัว lci แล้วก็ทะลุงบไปไกลเลยครับ  

w207 ถ้าตัวก่อน lci ที่เป็น ไฟแยก ยังน่าเล่นไหมครับเอาจริงๆ

เพราะข้างในถ้าเป็น ตัวเบาะแดง ก็ถือว่ายังไม่เชยนะ

ภายนอกก็ถือว่าทันสมัยเลย ถ้าได้แบบแต่ง amg มีหลังคาแก้วมาให้ด้วย

ราคา 1.2+- ผมว่าน่าจะคุ้มค่าสุดไหมครับ

ประเด็นคือ evoque โคตรอยากได้ แต่ไม่รู้เรื่องเกี่ยวกับค่ายนี้เลย

เพราะที่บ้านผมถนัดเล่น mini benz bmw 3รุ่นนี้มากกว่า ถ้า audi ก็พอได้ เพราะอู่เดียวกับ mini

แต่ถ้า landrover นี่ มันมีอู่นอกไหมครับ แล้วโหดไหม เพราะคนเล่นค่อนข้างน้อย ผมเองชอบรถมือ2 ยังไม่กล้าซื้อเลย  

ผมเคยใช้ landrover เข้าอู่ตรงแถวถนนเลียบคลองประปา ใกล้ๆร้าน about hip ครับ
เป็นศูนย์ซ่อมแต่ land rover เลย ช่างมีความรู้ โอเคอยู่ครับ
1
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ์Newbie2006-2016
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 29325
โพสเมื่อ: Sun Aug 02, 2020 02:17
silvia
1
0

Fujiwara Takumi Trueno AE 86
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 24 Oct 2006
ตอบ: 1271
โพสเมื่อ: Sun Aug 02, 2020 10:28
โจทย์กว้างไปหน่อย
น่าจะบอกสไตล์การขับขี่ ความถี่ในการใช้เบาะหลังเพิ่มเติมนะครับ

หลังโควิดมานี่ราคามือสองตกไปเยอะครับ
C204, C207, F32, 86/BRZ
ลองตัดสินใจดูครับ
แก้ไขล่าสุดโดย kanchanin เมื่อ Sun Aug 02, 2020 10:28, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 09 Jun 2020
ตอบ: 111
โพสเมื่อ: Sun Aug 02, 2020 12:34
evoque เข้าศูนย์ แลนด์ที่พระราม3 ได้ครับ เอารถเข้าไปเช็คมีไอติม แม็คนั่มให้กินรอ แต่ข้อเสียเต็มๆเลยคือช่วงล่าง มันตอบสนองไม่ทันถนนเมืองไทยครับ ตัวถังอลูมิเนียม ทั้งหมดซ่อมยากเปลี่ยนอย่างเดียว ราคา แรงใ้ช้ได้ครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel