ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ค.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 3224
โพสเมื่อ: Sat Aug 01, 2020 18:53
[RE: มีใครใช้ Mazda CX-30 มั้ยครับ]
kiratinut พิมพ์ว่า:
แนะนำมาเป็นครอบครัว ซูบารุ ด้วยกันครับ

วันก่อนตาม Google Map ไปเข้าป่ามันสำปะหลัง เจอโคลน ถ้าไม่ใช่ขับเคลื่อน 4 ล้อไปไม่ได้แน่ ๆ โคตรโชคดีเลยที่ขับ XV เหอ ๆ ๆ  

ถามท่านในนี้เลยละกัน ผมมีแพลนอยากจะออกเจ้าป่าอยู่ ค่าบำรุงรักษาของค่ายนี้นี่รุนแรงไหมครับ(เทียบกับมาซด้าก็ได้ครับ)
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
~~.! ♥ Nanasemaru ♥ !.~~.! ♥ Hanni Pham ♥ !.~~

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 8022
โพสเมื่อ: Sat Aug 01, 2020 19:49
[RE: มีใครใช้ Mazda CX-30 มั้ยครับ]
มาสด้าดีกว่า หรูกว่าวัสดุต่างๆทำได้ดี สมรรถน่ะรถก็เยี่ยม
0
0

แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 05 Jun 2006
ตอบ: 4372
โพสเมื่อ: Sat Aug 01, 2020 20:21
OBSiDian พิมพ์ว่า:
แนะนำมาเป็นครอบครัว ซูบารุ ด้วยกันครับ

วันก่อนตาม Google Map ไปเข้าป่ามันสำปะหลัง เจอโคลน ถ้าไม่ใช่ขับเคลื่อน 4 ล้อไปไม่ได้แน่ ๆ โคตรโชคดีเลยที่ขับ XV เหอ ๆ ๆ  

ถามท่านในนี้เลยละกัน ผมมีแพลนอยากจะออกเจ้าป่าอยู่ ค่าบำรุงรักษาของค่ายนี้นี่รุนแรงไหมครับ(เทียบกับมาซด้าก็ได้ครับ)  

แพงกว่า โต และ ฮอน และสูสีกับมาสด้าครับ แลกกับช่วงล่างและพวงมาลัยที่จบจริงๆ ผมว่าคุ้มครับ
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: คิดถึงใจจะขาด
เข้าร่วม: 22 Nov 2010
ตอบ: 1362
โพสเมื่อ: Sat Aug 01, 2020 22:22
Cross ผมว่าเหมือนรถรีบเข็นออกมารับตลาด Crossover ที่น่าจะกำลังเป็นที่นิยม ทำให้มันกระท่อนกระแท่นไงไม่รู้ USB จุดเดียว 1.0v (ผิดพลาดขออภัย) มี wireless charge ไม่ทุกรุ่น และไม่ใช่โทรศัพท์ทุกเครื่องจะรองรับ ไม่มีเซนเซอร์ปิ๊บๆ

CX-30 ปัญหาแบตเตอรี่ผมว่ารอดูท่าที Mazda ก่อนดีกว่าครับ (ตอนนี้ผมว่าเขาเงียบเกินไป) ไปเที่ยวที่ห่างไกลความเจริญหน่อย ตื่นเช้ามารถสตาร์ทไม่ติดนี่งานเข้าเลยนะครับ ถึงจะมีทางแก้ไขมากมายแต่ผมมองว่าไม่ใช่เรื่องที่เราต้องเอามาแบก

การออกแบบส่วนตัวมองว่า Mazda ใส่ใจมากกว่า แต่การรับฟังผู้บริโภคกลับน้อยกว่ามาก

ไม่ได้บอกให้เลือก Cross นะครับ แต่ให้รอดูก่อนถ้าไม่รีบใช้ด่วนมากมาย ส่วนตัวผมรอตัว Minor Mazda 3 HB มากกว่า อยากได้ sunroof / ตูหลังไฟฟ้า ถ้าไม่มาก็รอ All new ไปเลย
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 24 Mar 2010
ตอบ: 1407
โพสเมื่อ: Sat Aug 01, 2020 22:55
อยากสอบถาม ผมเคยขับ Cx-3 รู้สึกเสียงเครื่องยนต์มันดังมากเลย รำคาญ

Cx-30 เบากว่าไหมครับ หรือเท่ากัน ใครมีประสบการณ์ไหม
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 28 Jan 2015
ตอบ: 1386
โพสเมื่อ: Sat Aug 01, 2020 23:20
OBSiDian พิมพ์ว่า:

ประมาณ 3-4 พัน เปลี่ยนน้ำมันเครื่องเฉย ๆ ครับ
1
0
นักเตะเทศบาล
Status: (^_^)b
เข้าร่วม: 27 Mar 2007
ตอบ: 6339
โพสเมื่อ: Sun Aug 02, 2020 08:53
[RE]มีใครใช้ Mazda CX-30 มั้ยครับ
ความเห็นส่วนตัว
โต ทำรถไม่มีความสวยเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
^_____^ ให้สิ่งใด ก็ได้สิ่งนั้น

ก่อนที่จะลงมือทำอะไร-เราควรรู้ว่าจะจบมันอย่างไร

“แผนอยู่ที่คน ผลอยู่ที่ฟ้า มิอาจบังคับ” ขงเบ้ง

เ อ า ที่ ส บ า ย ใ จ เ ล ย (แต่อย่าให้คนอื่นเดือดร้อน)

ถ้า "ได้ยิน" จะ "ลืม"
ถ้า "เห็น" จะ "จำ"
ถ้า "ทำ" จะ "เข้าใจ"
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel