ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะหมู่บ้าน
Status: ❤ WONYOUNG No.1
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 26 Jun 2020
ตอบ: 6941
โพสเมื่อ: Fri Jul 31, 2020 15:00
ROV ขยี้ บรร ล่าสุด
หลายคนอาจเกลียดไอ้ DNA คือผมเอามาโพส ส่วนตัวผมเชียร์ บรร มากๆๆ

ถามว่าคำมันพูดในคลิปมันเกิน มันแรง หยาบจริง แต่ผมดูผมแยกนะ ผมมองข้ามไป

แล้วมาดูแค่ช็อตที่มันขยี้ เพราะเอาส่วนตัวบางทีในเกม เกมมันไว ผมดูไม่ทันว่าพลาดยังไงหรือไร

พอมาดู เกมที่ บรร พลาดคือพลาดแบบหยาบๆจริง (ซึ่งปกติไม่ค่อยพลาดจึงชนะขาดๆเกือบตลอด เวลาแพ้ทีเพราะพลาดแบบหยาบเกินจริงๆ)

บางคนเม้นผมเคยผ่านตาว่ามาหลังเกมก็พูดได้สิ ก็ใช่สิครับมันวิเคราะจุดพลาดหลังเกม เพียงแค่มันใช้คำไม่ดีเฉยๆ

แต่ส่วนตัวผมชอบเนื้อหาคอนเท้นนะ มองแง่ดีคือให้เห็นว่าระดับท้อปประเทศ หรือโลก ยังพลาดแบบนี้ และเราควรระวัง อย่าพลาดตาม ก็ได้ประโยชน์บ้าง (ไม่ต้องโฟกัสปากมันมาก)

ทุกคลิปก็จริงตามมันด่าหมดแหละ ถึงผมรัก บรร อันนี้ต้องดู นาที 7.30 555555555555 ตอนแข่งสดมันไวๆ ผมว่าพลาดชิบทำไมไดร้2คนเอาไม่ลงเลยโดน DCB มาปิด ที่ไหนได้ WTF ไม่ใช่เอาไม่ลงแต่ เพราะ !!!!

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 6800
โพสเมื่อ: Fri Jul 31, 2020 16:16
Top Comment [RE: ROV ขยี้ บรร ล่าสุด]
ถ้ามองแค่ช็อตที่มันขยี้ก็ตามนั้นเลย พลาดจริงๆ แต่ก็เก็บมาแก้ไขกันต่อไป แต่ตอนนี้ทีมไทยที่ดีกว่าบรรมีไหม บอกเลยว่าไม่มี ป่าที่ดีกว่า F1 ในไทยแบบชัดเจนที่เอามาแล้วทีมไปไกลขึ้นคือใคร ก็ตอบไม่ได้ ทำให้ผมมองว่ามันใช้คำพูดสร้างตัวตนเกินไปหน่อย

ถ้า DNA มันลดคำหยาบ ไม่ด่าพ่อ ไม่ด่าเขาเหมือนนักกีฬาโนเนม ให้เกียรติเขา คลิปจะน่าดูขึ้นเยอะ

ผมทนดูไม่ไหวตรงเสียงที่เหมือนตะโกนตลอดเวลา(น่าจะตะโกนจริงๆ) จังหวะพลาดก็หนักจริงๆนั่นแหละ แต่การใช้คำพูดมองข้ามไม่ไหวจริงๆ เดี๋ยวตบปากก็มา ใครบอกว่ามุงเป็นป่าอันดับ1ก็มา คือเรื่องพวกนี้มันเกี่ยวหรอ คนที่พูดๆกันว่าป่าอันดับ1มันก็คนดูนี่แหละ

แล้วคลิปมันดูพยายามเกินไปอะผมว่า พยายามสร้างคาแรคเตอร์ ยิ่งประโยคจบ เยแมมาตาฟักเกอร ฟังแล้ว Cringe จัดๆ

นี่ขนาดผมไม่ใช่แฟน บรร นะ เลิกเล่น Rov มาหลายเดือนละ แต่ก็เชียร์ไทยตามปกติ ยังทนไม่ไหวกับการใช้คำพูดของมันเลย
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: 「なりたかった自分」になれますように / 15 years+ City's fan
เข้าร่วม: 24 Dec 2007
ตอบ: 17644
โพสเมื่อ: Fri Jul 31, 2020 17:55
Top Comment [RE: ROV ขยี้ บรร ล่าสุด]
มาอีกแล้วเหรอช่องนี้ เคยดูคอนเทนต์โรงเกลือ เกมDota2 ของช่อง Lightfury ไหม

ที่เอาคลิปรีเพลย์มาวิเคราะห์เหมือนกันแต่คนละชั้นกับคอนเทนต์ขยะแบบนี้เลย จริงไม่อยากลากเขามาเทียบด้วยซ้ำ

Dota2 นี่ความละเอียดผิดกันกับ ROV ลิบลับ ทั้งไอเท็ม ทั้งจุดวอร์ด ทั้งฮีโร่ทาเลนต์ สกิล ทั้งดราฟแก้ทาง

ROV นี่มีอะไรสกิลอัพไรนำก็เหมือนเดิมตลอด ไอเทมก็เจอตัวดูดเลือดออกตัดเลือด เจอเวทย์ออกทรอย เจอตัว cc ออกล้าง เจอวินวอร์กออกเปิดแมพ หมดละมั้ง

ฮีโร่ก็วัดกันแค่ตัวใหม่ กับตัวโกงๆ ใครได้ไปเยอะได้เปรียบ หลาย ๆ ท่านในบอร์ด SS นี่ยังพูดวิเคราะห์กันได้ดีกว่านี้ด้วยซ้ำ

ถ้าใครชอบช่องแบบนี้ หรือวิจารณ์แบบนี้ ลองอัดเกมที่ตัวเองไม่รู้ว่าทำไมถึงแพ้ แล้วเอามาอัพลงใน SS นี่ก็ได้

เดี๋ยวให้วิจารณ์กันแบบนี้โดยช่วยมองข้ามเรื่องความหยาบโล้นดู ลองฟังดูสักที แล้วลองดูถ้าเป็นตัวเองโดนจะรู้สึกอย่างไร

ผมยังยืนยันคำเดิม พวก Bully และ Toxic ไม่มีใครควรให้ค่า ไม่ควรสนับสนุน แต่ควรจะต่อต้านเพื่อให้มันหมดไป
แก้ไขล่าสุดโดย kimsung-mc เมื่อ Fri Jul 31, 2020 17:58, ทั้งหมด 5 ครั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2013
ตอบ: 2005
โพสเมื่อ: Fri Jul 31, 2020 15:50
[RE: ROV ขยี้ บรร ล่าสุด]
ผมดูสตีมเนสบ่อย ผมว่าตอนแกเล่นในแร้งแกติดโยนเกิน แข่งจริงเลยหลุดมาให้เห็นบ่อยๆไง คำว่าF1โยนๆได้ยินกันมากี่รอบแล้วหละ เหมือนมันใจว่าตัวเองคอลเกมขาด รู้จังหวะ ไม่ต้องสกิลเพลยอะไรมากก็ได้ รอเดินเกมในแข่งก็พอ

ในRPLรอบbo7แทบไม่เห็นช้อตOut playของเฟิสวันสักครั้ง ทั้งๆที่ตำแหน่งนี้มันควรจะมีให้เห็นบ่อยสุด กลายเป็นนุนุโชว์แบกอยู่คนเดียว บุรีรัมย์ฟอร์มเทพมาถึงรอบชิงขนาดนี้ผมให้เครดิตนุนุเยอะกว่าf1เยอะ
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: ❤ WONYOUNG No.1
เข้าร่วม: 26 Jun 2020
ตอบ: 6941
โพสเมื่อ: Fri Jul 31, 2020 15:53
TarChelseaFC พิมพ์ว่า:
ผมดูสตีมเนสบ่อย ผมว่าตอนแกเล่นในแร้งแกติดโยนเกิน แข่งจริงเลยหลุดมาให้เห็นบ่อยๆไง คำว่าF1โยนๆได้ยินกันมากี่รอบแล้วหละ เหมือนมันใจว่าตัวเองคอลเกมขาด รู้จังหวะ ไม่ต้องสกิลเพลยอะไรมากก็ได้ รอเดินเกมในแข่งก็พอ

ในRPLรอบbo7แทบไม่เห็นช้อตOut playของเฟิสวันสักครั้ง ทั้งๆที่ตำแหน่งนี้มันควรจะมีให้เห็นบ่อยสุด กลายเป็นนุนุโชว์แบกอยู่คนเดียว บุรีรัมย์ฟอร์มเทพมาถึงรอบชิงขนาดนี้ผมให้เครดิตนุนุเยอะกว่าf1เยอะ  
จริงผมเริ่มเข้าใจคำว่าช้อตโยนละ 5555555555 เยอะจริงเนส จนหลังๆเหมือนที่พลาดมาเยอะๆ ผมว่าเค้าเริ่มหลอน เริ่มไม่กล้าเล่น ผมจำได้ว่า โปรลีคที่แล้ว ตอนได้แชมป์แรกนะ รู้สึกมีเอาท์เพลแบบเห้ย บ่อยๆ แต่ตอนแชมป์รอบ 2 จนมาเรื่อยๆ เล่นแค่เป็นจังหวะเป๊ะทั้งทีมตามแผนสบายๆ ไม่มีเอาทเพลแบบนุนุเลย ผมคิดว่าเค้าเริ่มกลัวพลาด แล้วโดนซ้ำ เหมือนในคลิปที่แฟนเนสลงว่าจริงๆ นาคอสที่คนถามไม่หยิบเลยเนสเล่นไม่เป็น แต่จริงๆเนสช่ำมาก แต่พอหยิบมาแข่งแพ้แล้วกลัวไม่กล้าเล่น
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 1051
โพสเมื่อ: Fri Jul 31, 2020 16:15
ROV ขยี้ บรร ล่าสุด
TarChelseaFC พิมพ์ว่า:

แต่ก็ต้องยอมรับนะครับว่าบุรีรัมย์มาไกลเหนือชั้นกว่าทีมอื่นขนาดนี้

ก็เพราะการคอลเกมส์ของเนสด้วยแหละ

ซึ่งผมว่านั่นหาได้ยากสุดละในนักแข่ง

ป่าที่เก่งกว่าเนสอาจจะมี แต่คอลเกมส์สู้เนสก็หาได้ยากเช่นกัน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ITALY & MANCHESTER UNITED & BORUSSIA DORTMUND & SAN ANTONIO SPURS
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 6800
โพสเมื่อ: Fri Jul 31, 2020 16:16
ถ้ามองแค่ช็อตที่มันขยี้ก็ตามนั้นเลย พลาดจริงๆ แต่ก็เก็บมาแก้ไขกันต่อไป แต่ตอนนี้ทีมไทยที่ดีกว่าบรรมีไหม บอกเลยว่าไม่มี ป่าที่ดีกว่า F1 ในไทยแบบชัดเจนที่เอามาแล้วทีมไปไกลขึ้นคือใคร ก็ตอบไม่ได้ ทำให้ผมมองว่ามันใช้คำพูดสร้างตัวตนเกินไปหน่อย

ถ้า DNA มันลดคำหยาบ ไม่ด่าพ่อ ไม่ด่าเขาเหมือนนักกีฬาโนเนม ให้เกียรติเขา คลิปจะน่าดูขึ้นเยอะ

ผมทนดูไม่ไหวตรงเสียงที่เหมือนตะโกนตลอดเวลา(น่าจะตะโกนจริงๆ) จังหวะพลาดก็หนักจริงๆนั่นแหละ แต่การใช้คำพูดมองข้ามไม่ไหวจริงๆ เดี๋ยวตบปากก็มา ใครบอกว่ามุงเป็นป่าอันดับ1ก็มา คือเรื่องพวกนี้มันเกี่ยวหรอ คนที่พูดๆกันว่าป่าอันดับ1มันก็คนดูนี่แหละ

แล้วคลิปมันดูพยายามเกินไปอะผมว่า พยายามสร้างคาแรคเตอร์ ยิ่งประโยคจบ เยแมมาตาฟักเกอร ฟังแล้ว Cringe จัดๆ

นี่ขนาดผมไม่ใช่แฟน บรร นะ เลิกเล่น Rov มาหลายเดือนละ แต่ก็เชียร์ไทยตามปกติ ยังทนไม่ไหวกับการใช้คำพูดของมันเลย
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: แก้มสั่นไหว หน้าอกก็สั่นไหว
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 12295
โพสเมื่อ: Fri Jul 31, 2020 16:21
- -
0
0

"once a gooner, always a gooner"
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 25 Aug 2006
ตอบ: 13105
โพสเมื่อ: Fri Jul 31, 2020 16:31
การใช้คำไม่ดีเป็นเรื่องปกติไปละหรอ ถ่อยแต่เท่งี้ปะ
2
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: เหนื่อยหน่าย
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 1412
โพสเมื่อ: Fri Jul 31, 2020 16:31
[RE]ROV ขยี้ บรร ล่าสุด
ไม่พูดละดีกว่า เอาเป็นว่าตามที่ตอบมู้ก่อนๆครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status: 5093
เข้าร่วม: 16 Jun 2006
ตอบ: 1416
โพสเมื่อ: Fri Jul 31, 2020 16:42
เคยหลงไปฟังทีนึง ดูได้ครึ่งเดียวถึงกับปิด

พูดจาเหมือนเป็นคนไม่มีการศึกษา

วิเคราะห์หลังเกมส์ ฟุตบอลก็มี พวกนักวิจารณ์ อาจจะมีพูดแรง แต่ก็จะไม่พูดหยาบ ให้เกียรติกัน

คอนเท้นท์แบบนี้ดี แต่ถ้าเอาสะใจอย่างเดียวแบบนี้ห่วยครับ
3
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 16 Feb 2009
ตอบ: 1642
โพสเมื่อ: Fri Jul 31, 2020 16:42
ทำดีมาทั้งปี แล้วมาพลาดช็อตสำคัญแล้วทีมแพ้ ที่ทำมาก็ไร้ความหมายทันทีเนอะ

แต่ผมก็ยังเชียร์อยู่นะ ชอบช็อตคอลแกอยู่ดี เพราะหลายๆทีมก็ต้องการนักแข่งแบบนี้อยู่ในทีม

ตอนเจอ Fl AIC ปีก่อน เนสก็มีอาการหลอน เลยแพ้อย่างเห็นได้ชัด

ตอน SS3 ก็มาหลอนเอาตอนเพลออฟที่แพ้ ไม่ได้แชมป์ทั้งๆที่ ทำดีมาทั้ง SS จนโดนวลี "เนสโยนอะ เอามังกรขึ้นขวาก็จบแล้ว"

มาปีนี้ ก็หลอน โดนเค้าปั้มจนไม่กล้าเล่น ก็เนสอีก

หรือเนสควรเลิกแข่งไหม แล้วเอา Dfoxn มาป่ายาวๆทั้ง ss หน้า ?

ตำแหน่งป่า ทำดีก็ดีไป ทำไม่ดีก็บอขี้ให้โดนด่าอยู่แล้ว น่าเห็นใจเหมือนกันนะ

คือแบกรับทุกอย่างได้ MVP แทบทุกเกมส์ บางเกมส์คนจ่ายดาเมจหลักเป็น นุนุ หรือ 007x มากกว่าเนสอีก เนสหาแค่ตัง

แต่พอพังแล้วมักจะโดนซ้ำ ทั้งๆที่ ถ้าไม่มีเนส ผมก็เชื่อว่า บรร ไม่น่าจะมาถึงจุดนี้เร็วขนาดนี้แน่นอน

อยากชวนกันมาเปลี่ยนจากการซ้ำเติมหรือแขวะ แล้วแม่งมาให้กำลังใจกันดีกว่า เพราะตอนนี้ผมก็ไม่เห็นทีมไทยทีมไหน ที่จะไปเอาแชมป์ ROV ระดับโลกมาได้เลย นอกจาก ทีม บรร ทีมนี้ แล้ว SS หน้าก็น่าจะเป็นแบบนั้นอยู่ (มั้ง ฮา)
2
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: No one left behind
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 35307
โพสเมื่อ: Fri Jul 31, 2020 16:46
คอนเทนต์คุณภาพครับ เน้นสะใจเข้าว่า สุดๆไปเลย ฟังไปได้
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Jul 2020
ตอบ: 9235
โพสเมื่อ: Fri Jul 31, 2020 17:12
ถูกแบนแล้ว
momozee11 พิมพ์ว่า:

เสียงเหมือนกาดเสื้อแดง หรือผมเดาผิดก็ไม่รู้นะ
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: Sky is the limit.
เข้าร่วม: 19 Jan 2009
ตอบ: 7887
โพสเมื่อ: Fri Jul 31, 2020 17:12
ทั้งคลิปมีแต่คำ เย แม mother......k
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 03 Nov 2010
ตอบ: 1741
โพสเมื่อ: Fri Jul 31, 2020 17:16
NOTMELODIC' พิมพ์ว่า:
ทำดีมาทั้งปี แล้วมาพลาดช็อตสำคัญแล้วทีมแพ้ ที่ทำมาก็ไร้ความหมายทันทีเนอะ

แต่ผมก็ยังเชียร์อยู่นะ ชอบช็อตคอลแกอยู่ดี เพราะหลายๆทีมก็ต้องการนักแข่งแบบนี้อยู่ในทีม

ตอนเจอ Fl AIC ปีก่อน เนสก็มีอาการหลอน เลยแพ้อย่างเห็นได้ชัด

ตอน SS3 ก็มาหลอนเอาตอนเพลออฟที่แพ้ ไม่ได้แชมป์ทั้งๆที่ ทำดีมาทั้ง SS จนโดนวลี "เนสโยนอะ เอามังกรขึ้นขวาก็จบแล้ว"

มาปีนี้ ก็หลอน โดนเค้าปั้มจนไม่กล้าเล่น ก็เนสอีก

หรือเนสควรเลิกแข่งไหม แล้วเอา Dfoxn มาป่ายาวๆทั้ง ss หน้า ?

ตำแหน่งป่า ทำดีก็ดีไป ทำไม่ดีก็บอขี้ให้โดนด่าอยู่แล้ว น่าเห็นใจเหมือนกันนะ

คือแบกรับทุกอย่างได้ MVP แทบทุกเกมส์ บางเกมส์คนจ่ายดาเมจหลักเป็น นุนุ หรือ 007x มากกว่าเนสอีก เนสหาแค่ตัง

แต่พอพังแล้วมักจะโดนซ้ำ ทั้งๆที่ ถ้าไม่มีเนส ผมก็เชื่อว่า บรร ไม่น่าจะมาถึงจุดนี้เร็วขนาดนี้แน่นอน

อยากชวนกันมาเปลี่ยนจากการซ้ำเติมหรือแขวะ แล้วแม่งมาให้กำลังใจกันดีกว่า เพราะตอนนี้ผมก็ไม่เห็นทีมไทยทีมไหน ที่จะไปเอาแชมป์ ROV ระดับโลกมาได้เลย นอกจาก ทีม บรร ทีมนี้ แล้ว SS หน้าก็น่าจะเป็นแบบนั้นอยู่ (มั้ง ฮา)  

ผมว่าดันบลูโนปิงขึ้นมาแทนได้แล้วอ่ะ ส่วนตัว บลูมันเล่นเป็นทีมมากกว่าเนสนะเท่าที่เห็น แล้วเข้าเป็นออกเป็นด้วย
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 19346
โพสเมื่อ: Fri Jul 31, 2020 17:17
ไม่น่าเชื่อว่าในบอร์ดนี้จะมีคนให้ค่าไอ้แนลนี้ด้วย นึกว่าจะมีแต่พวกเด็กเห่อๆซะอีก ให้อยู่ระดับเดียวกับพวกแนลfreefireอ่ะ เป็นแนลที่ไม่คิดแม้แต่จะเปิดดูและก็จะไม่แนะนำใครให้ดูด้วย
3
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel