ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4572
โพสเมื่อ: Fri Jul 31, 2020 00:41
[RE: [PS4] FIFA21]
ผมก็จะซื้อโซนี่ ps4 slim มือสองครับ รอออกจากงานเมื่อไหร่ผมสอยแน่เอามาเล่นตอนพักสมอง จัดยาวๆเลย the last of us 2 , spidr man , unchatred 4 , god of war
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 04 Nov 2014
ตอบ: 18387
โพสเมื่อ: Fri Jul 31, 2020 05:05
jojo.winning พิมพ์ว่า:
โซนี่ประกาศแล้วหนิครับ ว่าจะไม่ทิ้ง ps4 แน่นอน ก็จะทิ้งได้ไง ตอนนี้เครื่องในตลาดก็ 110 ล้านเครื่อง พูดง่ายๆคือ ยังหาเงินจากทางนี้ได้อีกเยอะ ps4 จะยังเล่นได้แบบไม่ตกยุค ผมว่ามี 2-3 ปีเลยล่ะ ซื้อมาเล่น 2 ปีก็โคตรคุ้มละครับ กับราคาลดแลกแจกแถม อีกอย่างเกมfifa มันไม่ต้องการภาพ 4k หรอกครับ

ยุคเปลี่ยนผ่านครับ ยังไม่ทิ้ง แต่เกมส์ใหม่ๆไปลงนุ้นหมดแล้วแน่นอน

อาจจะแบบเกมส์เดียวกัน แต่ ps4 เอนจิ้นเก่า ไรแบบนี้

บางเกมส์ ใหม่สุดๆก็ only ps5

คนที่อยากเล่นเกมส์ใหม่สุดๆก็ต้องย้ายเครื่องล่ะครับ

0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 6037
โพสเมื่อ: Fri Jul 31, 2020 08:17
llmomoll พิมพ์ว่า:
โซนี่ประกาศแล้วหนิครับ ว่าจะไม่ทิ้ง ps4 แน่นอน ก็จะทิ้งได้ไง ตอนนี้เครื่องในตลาดก็ 110 ล้านเครื่อง พูดง่ายๆคือ ยังหาเงินจากทางนี้ได้อีกเยอะ ps4 จะยังเล่นได้แบบไม่ตกยุค ผมว่ามี 2-3 ปีเลยล่ะ ซื้อมาเล่น 2 ปีก็โคตรคุ้มละครับ กับราคาลดแลกแจกแถม อีกอย่างเกมfifa มันไม่ต้องการภาพ 4k หรอกครับ

ยุคเปลี่ยนผ่านครับ ยังไม่ทิ้ง แต่เกมส์ใหม่ๆไปลงนุ้นหมดแล้วแน่นอน

อาจจะแบบเกมส์เดียวกัน แต่ ps4 เอนจิ้นเก่า ไรแบบนี้

คนที่อยากเล่นเกมส์ใหม่สุดๆก็ต้องย้ายเครื่องล่ะครับ

ผมไม่คิดแบบนั้นครับ เกมที่เกิดใหม่ขึ้นมาในช่วง 1-2 ปีนี้ ถ้าไม่ใช่เกม exclusive ย่อมต้องการยอดขาย ดังนั้นจะเกิดเกม cross gen เกิดขึ้นแน่นอน อย่าง fifa เนี่ย สมมติว่าเครื่องใหม่มี 20 ล้าน เครื่องเก่ามี 120 ล้าน มันก็ต้องออกมาให้คนส่วนใหญ่เล่นได้อยู่แล้ว โซนี่เห็นตรงนี้ เลยประกาศออกมาไงครับ ว่าเครื่อง ps5 จะสามารถเล่นเกม PS4 ได้ เอนจิ้นเดียวกันแน่นอน แต่เรื่องภาพ และประสิทธิภาพอาจจะแตกต่างกัน
ปล. แต่ส่วนตัวคิดว่าถ้าเครื่อง PS5 ออกมา ไม่เกิน 6 เดือน ก็จะถอยออกมาเหมือนกัน เพราะที่ผมมีอยู่คือเครื่องสลิม สิ่งที่ต้องการอย่างเดียวในตอนนี้คือ FPS60 ถ้า 30 ไม่ไหวจริงๆ จะอ้วก
แก้ไขล่าสุดโดย jojo.winning เมื่อ Fri Jul 31, 2020 08:46, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 30 Jan 2010
ตอบ: 3636
โพสเมื่อ: Fri Jul 31, 2020 16:04
[PS4] FIFA21
ps4 ยังไปได้อย่างน้อย 3 ภาคนะ ตามสเตปเหมือนเดิมๆ ตอนเปลี่ยนเจน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 04 Nov 2014
ตอบ: 18387
โพสเมื่อ: Fri Jul 31, 2020 16:19
llmomoll พิมพ์ว่า:

ผมไม่คิดแบบนั้นครับ เกมที่เกิดใหม่ขึ้นมาในช่วง 1-2 ปีนี้ ถ้าไม่ใช่เกม exclusive ย่อมต้องการยอดขาย ดังนั้นจะเกิดเกม cross gen เกิดขึ้นแน่นอน อย่าง fifa เนี่ย สมมติว่าเครื่องใหม่มี 20 ล้าน เครื่องเก่ามี 120 ล้าน มันก็ต้องออกมาให้คนส่วนใหญ่เล่นได้อยู่แล้ว โซนี่เห็นตรงนี้ เลยประกาศออกมาไงครับ ว่าเครื่อง ps5 จะสามารถเล่นเกม PS4 ได้ เอนจิ้นเดียวกันแน่นอน แต่เรื่องภาพ และประสิทธิภาพอาจจะแตกต่างกัน
ปล. แต่ส่วนตัวคิดว่าถ้าเครื่อง PS5 ออกมา ไม่เกิน 6 เดือน ก็จะถอยออกมาเหมือนกัน เพราะที่ผมมีอยู่คือเครื่องสลิม สิ่งที่ต้องการอย่างเดียวในตอนนี้คือ FPS60 ถ้า 30 ไม่ไหวจริงๆ จะอ้วก

ยากครับ เอนจิ้นเดียวกันอะ ทุกยุคเปลี่ยนผ่านมีครอสเจนจริง แต่คนละเอนจิ้นตลอด

อันนี้ของ Fifa

https://www.online-station.net/pc-console-game/view/167337

อันนี้ของ Pes

เครื่องเก่าเค้ามีกันเยอะก็จริงครับ แต่เค้าไปเน้นขายเครื่องใหม่กันแหละ เพราะคนยังไม่มีกัน

คนก็ต้องสอยเครื่องใหม่กันแล้ว ถ้าอยากเล่นเกมส์ใหม่อะ

ส่วนเกมส์บอลภาค 21 อาจจะเจนเดียวกันครับ เพราะโควิดแหละ

แก้ไขล่าสุดโดย llmomoll เมื่อ Fri Jul 31, 2020 16:26, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 15 Jun 2015
ตอบ: 1220
โพสเมื่อ: Sat Aug 01, 2020 08:31
เห็นใน psn มันบอกถ้าซื้อดิจิตอล ฟีฟ่า 21 ของ ps4 ตอน ps5 ออกมันจะไม่ต้องซื้อ อัพเป็นของ ps5 ให้ฟรีเลยก็โออยู่นะ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel