ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: ปากก็บอกว่า move on แต่ในใจอ้อนวอนให้เขากลับมา
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 16635
โพสเมื่อ: Wed Jul 29, 2020 09:24
[RE: Kepa คือผู้รักษาประตูที่แย่ที่สุดในประวัติศาสตร์พรีเมียร์ลีค]
เค้าคือโค้ช
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 16980
โพสเมื่อ: Wed Jul 29, 2020 09:28
Kepa คือผู้รักษาประตูที่แย่ที่สุดในประวัติศาสตร์พรีเมียร์ลีค
แย่กว่า อุส อีกเหรอ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7627
โพสเมื่อ: Wed Jul 29, 2020 09:43
[RE: Kepa คือผู้รักษาประตูที่แย่ที่สุดในประวัติศาสตร์พรีเมียร์ลีค]
ตามนั้นแหละครับ สถิติไม่เคยโกหกใคร ใครจะเซฟเกป้าก็ตามใจ ผมไม่เซฟครับ

0
0
นักเตะอบจ.
Status: ⚽️ B L U E F A N ⚽️ S I N C E . . . . 1 9 9 9
เข้าร่วม: 01 Jun 2010
ตอบ: 4578
โพสเมื่อ: Wed Jul 29, 2020 09:51
ไม่แปลกใจ หลังๆมันไม่ยื่นแขนเลย กับขาตายหลายลูก

จังหวะน้องแบบ แปลกมากๆ ปกติต้องพุ่ง ต้องกางแขนอะไรยังไปก่อนแล้วเปล่า
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: CEO @Manchester United FC
เข้าร่วม: 28 Oct 2007
ตอบ: 7434
โพสเมื่อ: Wed Jul 29, 2020 09:54
สถิติเซฟด้วยสายตาเยอะสุดใน 5 ลีคใหญ่หล่ะมั้ง 5555

คือพี่แกแทบไม่พุ่งเซฟเลย

คิดว่าเข้า ปล่อย เซฟด้วยสายตาอย่างเดียว
อย่างน้อยพุ่งหน่อยให้แฟนบอล หรือกองหลังใจชื้นว่า มันพยายามแล้ว
อันนี้ เข้าเหรอ เออ เข้าแหละ 5555
2
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2008
ตอบ: 19847
โพสเมื่อ: Wed Jul 29, 2020 10:04
vit_bank พิมพ์ว่า:
ศาสตราจารย์ พิมพ์ว่า:
ถ้าความมั่นใจที่ว่าหายๆไป มันกลับคืนมา คิดว่าเกป้าจะกลายเป็นโกล์ฝีมือระดับท้อปๆได้ไหมครับ

คือหลักๆที่ฟอร์มมันรูดขนาดนี้ มันเกิดจาก ความมั่นใจที่หายไป หรือเกิดจาก Potential ของเจ้าตัวเองกันแน่?
(ส่วนไหนมันคือตัวส่งผลสำคัญสุด?)

ผมขอตั้งขอสังเกตว่า คือต่อให้ความมั่นใจจะหายวูบไปเลย แต่ตัวเลขสถิติมันไม่ควรเลวร้ายถึงขั้นนี้ไหม
ฝีมือมันคงไม่หายวูบเหลือ 0 ตามความมั่นใจมั้งผมว่า (คือมันก็ควรจะทำได้ดีกว่านี้ ต่อให้จิตตกแค่ไหนก็ตาม)
นี่นักกีฬาอาชีพที่ค่าตัวแพงสุดในตำแหน่งด้วยนะ

ส่วนตัวผมไม่เคยตั้งใจดูเกป้าเล่นนะ และก่อนจะมาเชลซีผมไม่รู้จักเลยด้วยซ้ำ
ก็เลยไม่รู้ว่า "เคยมีแวว" ว่าจะเทพมาก่อนหรือเปล่า

แล้วตอนอยู่เชลซี มีช่วงที่เหนียวจนช่วยชีวิตทีมได้บ่อยแค่ไหนครับ
อย่าง เด เกอา ที่ว่ารั่วๆในช่วงหลัง แต่ก็ยังมีผลงานดีๆที่ช่วยชีวิตทีมให้เห็นประจำๆ ยังมีเซฟดีๆให้เห็น

...สถิตินี้คือน่าเหลือเชื่อมาก คือค่าตัวแพงสุด แต่ผลงานวิ่งสวนไปสุดขอบโลกเลย  

ตั้งแต่ดูบอลมายังไม่เคยเห็นโกลล์คนไหนที่ขาดความมั่นใจแล้วกลับมาเทพอีกครั้งได้เลยครับ ผมนึกไม่ออกจริงๆนะ ส่วนใหญ่มีแต่พังไปเลยกับเสมอตัว ไม่เคยเห็นกลับมาเทพเลย  

เดวิด เจมส์ ได้มั้ย หลังออกจากลิเวอร์พูล ตอนแก่เริ่มนิ่งๆ ขึ้น
น้าซาร์ จากยูเว่ไปฟูแล่ม
แต่เที่ยบกันอาจจะไม่ได้พังเท่าเกป้า
0
0
AFC Wimbledon "The Real Dons"
Status:
ตอบ: 15658
โพสเมื่อ: Wed Jul 29, 2020 10:10
เช็ค 91% อย่างโหด

ยิงมา 10 ลูกเข้าแค่ 1

0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 20 Sep 2010
ตอบ: 4332
โพสเมื่อ: Wed Jul 29, 2020 10:11
bossa26 พิมพ์ว่า:
ถ้าความมั่นใจที่ว่าหายๆไป มันกลับคืนมา คิดว่าเกป้าจะกลายเป็นโกล์ฝีมือระดับท้อปๆได้ไหมครับ

คือหลักๆที่ฟอร์มมันรูดขนาดนี้ มันเกิดจาก ความมั่นใจที่หายไป หรือเกิดจาก Potential ของเจ้าตัวเองกันแน่?
(ส่วนไหนมันคือตัวส่งผลสำคัญสุด?)

ผมขอตั้งขอสังเกตว่า คือต่อให้ความมั่นใจจะหายวูบไปเลย แต่ตัวเลขสถิติมันไม่ควรเลวร้ายถึงขั้นนี้ไหม
ฝีมือมันคงไม่หายวูบเหลือ 0 ตามความมั่นใจมั้งผมว่า (คือมันก็ควรจะทำได้ดีกว่านี้ ต่อให้จิตตกแค่ไหนก็ตาม)
นี่นักกีฬาอาชีพที่ค่าตัวแพงสุดในตำแหน่งด้วยนะ

ส่วนตัวผมไม่เคยตั้งใจดูเกป้าเล่นนะ และก่อนจะมาเชลซีผมไม่รู้จักเลยด้วยซ้ำ
ก็เลยไม่รู้ว่า "เคยมีแวว" ว่าจะเทพมาก่อนหรือเปล่า

แล้วตอนอยู่เชลซี มีช่วงที่เหนียวจนช่วยชีวิตทีมได้บ่อยแค่ไหนครับ
อย่าง เด เกอา ที่ว่ารั่วๆในช่วงหลัง แต่ก็ยังมีผลงานดีๆที่ช่วยชีวิตทีมให้เห็นประจำๆ ยังมีเซฟดีๆให้เห็น

...สถิตินี้คือน่าเหลือเชื่อมาก คือค่าตัวแพงสุด แต่ผลงานวิ่งสวนไปสุดขอบโลกเลย  

ตั้งแต่ดูบอลมายังไม่เคยเห็นโกลล์คนไหนที่ขาดความมั่นใจแล้วกลับมาเทพอีกครั้งได้เลยครับ ผมนึกไม่ออกจริงๆนะ ส่วนใหญ่มีแต่พังไปเลยกับเสมอตัว ไม่เคยเห็นกลับมาเทพเลย  

เดวิด เจมส์ ได้มั้ย หลังออกจากลิเวอร์พูล ตอนแก่เริ่มนิ่งๆ ขึ้น
แต่เที่ยบกันอาจจะไม่ได้พังเท่าเกป้า  

พวกนี้ไม่น่าเข้าข่ายนะครับ พวกเกป้า คาริอุส เดเกอา อันนี้อาจจะเข้ามากกว่าที่ระดับการเล่นค่อนข้างพลาดบ่อย
0
0
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2008
ตอบ: 19847
โพสเมื่อ: Wed Jul 29, 2020 10:15
bossa26 พิมพ์ว่า:

พวกนี้ไม่น่าเข้าข่ายนะครับ พวกเกป้า คาริอุส เดเกอา อันนี้อาจจะเข้ามากกว่าที่ระดับการเล่นค่อนข้างพลาดบ่อย  

ที่จำได้คือเจมส์จะเหวอกับลูกโด่ง แต่ไม่รู้มีพลาดจังๆมั้ย
น้าซาร์นี่คงรวมๆเล่นไม่ดี
0
0
AFC Wimbledon "The Real Dons"
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 24 Apr 2009
ตอบ: 6460
โพสเมื่อ: Wed Jul 29, 2020 10:15
กากกว่าอุสอีกหรอเนี่ย
0
0

อย่าอ้างความสำเร็จในอดีตที่ยิ่งใหญ่ที่คุณไม่ได้สัมผัส แล้วมาข่มผู้อื่นที่เค้าเคยสัมผัสกับความสำเร็จ แม้ไม่ยิ่งใหญ่เท่าแต่ก็อยู่ ณ โมเมนต์นั้นมาแล้ว การกระทำแบบนั้นมันทุเรศ
ซุปตาร์ยูโร
Status: Don't kick the chair
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 10915
โพสเมื่อ: Wed Jul 29, 2020 10:36
ดูสถิติคงอ้างหลังกากไม่ได้แล้วสินะ หลังพวกทีมหนีตกชั้นแย่กว่าเชลซีแน่นอน แต่ทำไมเปอร์เซนต์เซฟโกลหนีตกชั้นมันดีกว่า ยิ่งหลังรั่วเปอร์เซนต์เซฟต้องยิ่งเยอะสิ เหมือนมินโยเล่ห์ก่อนมาหงส์ก็โคตรเซฟกระจายเหมือนกัน

แก้ไขล่าสุดโดย Barakamon เมื่อ Wed Jul 29, 2020 10:38, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0

นักเตะอบต.
Status: Lei Fang my waifu
ตอบ: 1645
โพสเมื่อ: Wed Jul 29, 2020 10:40
NarokTak พิมพ์ว่า:
ง่า โค้ชผู้รักษาประตู ก้อมีส่วนด้วยป่าว  

ถ้าโค้ชแย่แล้วทำไมกาบาเยโร่โหดล่ะครับ ผมว่าไม่น่าใช่
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: #JL99 #CFC
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 806
โพสเมื่อ: Wed Jul 29, 2020 10:48
นอกจากค่าตัวสถิติโลกแล้วที่น่าหนักใจคือสัญญา 7 ปี ถ้าซื้อโกลใหม่มา ก็นั่งรับเงินไปยาวๆจ้า
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: ลูกพี่เฉิน ติ่ง พี่ตู้..
เข้าร่วม: 13 May 2007
ตอบ: 16111
โพสเมื่อ: Wed Jul 29, 2020 10:48
อ่านของหลายท่านเห็นหลายท่านสงสัยกว่ากากกว่าอูดอีกหลอ งั้นเอาสถิติมาคุยกันก็ได้ครับ

คือดูจากสถิติ อูด ก็ไม่ได้น่าเกียจอะไร แต่จังหวะที่พลาดคือจังหวะที่มันน่าเกียจจริง ๆ จนกลายเป็น meme ทั่วโลกนั้นละ

แต่ Kepa ไม่มีจังหวะแบบนั้นเอาง่าย ๆ แฟนบอลหลายคนยังแทบไม่รู้เลยว่ามันกาก ตอนต้นฤดูกาลที่โดนรัว ๆ แฟนบอลยังออกมาบวกปกป้องกันเองเลย จนเห็นสถิตินั้นละว่ามันกากขนาดนั้นแฟนบอลถึงอ๋อ ผมแฟนเซลซีถ้าไม่เห็นสถิติต้นฤดูกาลผมยังคิดเลยแม่งโดนยิงแต่ละลูกก็สมควรเข้าทุกลูก พอเห็นสถิติก็อ๋อ แม่งกากจริง ๆ วะ
0
0
Milet..
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 04 Jun 2006
ตอบ: 7084
โพสเมื่อ: Wed Jul 29, 2020 10:52

โกลโคตรแย่
แมนยู ลินเนอกา ตอนแรก ดูผ่านๆ อ่านผิดว่าลินการ์ด

0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel