ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ค.
Status: สิ่งผิดปกติ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 2598
โพสเมื่อ: Tue Jul 28, 2020 21:43
[RE: ใครมีวิธีลืมความเจ็บปวดบ้าง]
อดีต ไม่มีทางหวลกลับ อนาคต มีแต่ความไม่แน่นอนปัจจุบัน ถึงจะเลวร้าย ถึงจะทำให้แย่ทำให้ท้อเพียงไร
ยังดีที่เราแน่ใจได้ว่า มันต้องผ่านไปเป็นอดีต เหมือนเรื่องราวทุกเรื่องที่เข้ามาในชีวิต อย่างแน่นอน Cr. พราย

เพลงนี้ช่วยผมเสมอ ในทุกครั้งที่รู้สึกไม่ดีครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 22426
โพสเมื่อ: Tue Jul 28, 2020 22:18
[RE: ใครมีวิธีลืมความเจ็บปวดบ้าง]
เข้าใจความรู้สึกนะครับ อยากจะบอกว่าไม่ต้องลืมหรอกครับ แต่จำในสิ่งที่ดีๆที่เคยมีก็พอ สู้ๆครับ
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: Jack of All Trades Master of None
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 631
โพสเมื่อ: Wed Jul 29, 2020 02:17
ไม่มีทาง และไม่มีวัน
ต้องอยู่กับมันให้ได้ครับ
บางทีเราอาจจะหลงลืมไปแล้ว แต่บางทีมันก็กลับมาสร้างความเจ็บปวดให้กับเราได้เช่นเคย
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 205
โพสเมื่อ: Wed Jul 29, 2020 07:06
ใครมีวิธีลืมความเจ็บปวดบ้าง
ทุกคนล้วนแต่เคยผ่านความสูญเสียครับ..

เราเคยเป็นฝ่ายสูญเสีย และสักวันเราก้อจะเป็นคนทำให้คนอื่นต้องเป็นฝ่ายสูญเสีย

ถ้าทำดีที่สุดแล้ว...ก้อต้องปล่อยวางและยอมรับสัจธรรมข้อนี้ครับ

คนจากก้อจากไปแล้ว..คนอยู่ก้อต้องอยู่ต่อไปครับ..

ให้กำลังใจครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 196
โพสเมื่อ: Wed Jul 29, 2020 08:46
ใครมีวิธีลืมความเจ็บปวดบ้าง
ไม่มีความสุขไหน เท่าความเจ็บครับ การลืมความเจ็บเวลาผ่านไปเราจะยอมรับมันมากขึ้นเรื่อยๆไม่มากก็น้อย เรียนรู้ที่จะอยู่กับความจริงที่เราต้องเจอครับ อย่าลืมที่จะรักตัวเองนะครับไม่มีคนที่รักเราคนไหนอยากให้เราไม่มีความสุขครับ เป็นกำลังใจให้นะครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 4133
โพสเมื่อ: Wed Jul 29, 2020 10:56

มันคือส่วนหนึ่งของชีวิต ไม่วันใดวันหนึ่งมันต้องมาถึง

เพียงแต่วันนี้คุณยังไม่อาจยอมรับได้ หรือทำใจไม่ได้

อย่างไรก็ตาม สิ่งที่คุณทำได้ คืออยู่กับปัจจุบัน ทำชีวิตให้ดีที่สุด ให้แม่ภูมิใจ

แล้วคุณก็จะภูมิใจในตัวเองที่สามารถเติบโตได้ด้วยตัวเอง

อีกอย่าง หากคิดถึงท่าน ก็หมั่นทำบุญ อุทิศส่วนกุศลให้ท่านตามหลักศาสนาที่คุณและท่านนับถือ

ก็จะทำให้เราคิดถึงท่านได้อย่างมีความสุขเสมอ

ผมจะเฝ้ารอเพื่อเห็นความเข้มแข็งของคุณ potedemo นะครับ เป็นกำลังใจให้ครับ

1
0

นักเตะท้ายซอย
Status: รฟห่ดสืำฟร่วสหฟ่แรคำสท่พรนสหฟำ่ฟหำอ่ฟหำ
เข้าร่วม: 30 Apr 2009
ตอบ: 1323
ที่อยู่: อยู่ในกะละมังที่ตั้งอยู่บนโต๊ะในตู้เสื้อผ้าที่อยู่หน้าตู้เย็น
โพสเมื่อ: Wed Jul 29, 2020 12:18
มันไม่มีทางลืมหรอกครับ
มันมีแต่จะต้องเรียนรู้เพื่ออยู่กับสิ่งที่เกิดขึ้นให้ได้
จิตแพทย์ที่ผมเคยคุยมาเค้าบอกว่าคนเราจะป่วยต่อสุขภาพจิตได้ง่ายถ้าสูญเสียสิ่งที่เรารักมากๆ หรืออะไรที่เรามีมาตลอดแต่วันนี้กลับหายไปในชีวิต
ผมเป็นห่วงและอยากแนะนำให้ไปลองคุยกับจิตแพทย์ดีๆสักคนน่าจะดีกว่าปล่อยให้ตัวเองต้องต่อสู้สภาพนี้คนเดียวครับ
แค่เราก็จะไม่ไหวแล้ว ยังต้องมาทำเป็นเข้มแข็งต่อหน้าคนอื่น มันจะยิ่งแย่เอาครับ

อย่าสู้คนเดียวครับ

ขอแสดงความเสียใจถึงการสูญเสียของท่านด้วย ยังไงรีบไปปรึกษาหมอด้วยอีกทางน่าจะเป็นวิธีที่ดีที่สุดนะครับ
1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 02 Feb 2010
ตอบ: 14644
โพสเมื่อ: Wed Jul 29, 2020 12:47
ไม่ต้องพยายามลืมครับ เพียบแต่เก็บในสิ่งดี ๆ ไว้

เวลาคิดถึง เราจะได้มีความสุข

เรื่องไม่ดี อย่าไปคิดถึง

สักพัก จะปรับตัวได้เองครับ จะพักใหญ่หรือพักเล็ก ก็ขึ้นอยู่กับสถานะการณ์

แต่ ผ่านไปได้แน่นอนครับ รักตัวเองให้มาก ๆ
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 536
โพสเมื่อ: Wed Jul 29, 2020 18:01
ความเจ็บปวดในหลายๆเรื่อง เวลามันจะทำให้เราดีขึ้นครับ

ความรู้สึกบางอย่าง มันต้องใช้เวลาเรียนรู้ที่จะอยู่กับมันครับ

ใช้เวลาทำความเข้าใจว่ามันเป็นเรื่องธรรมชาติครับ เป็นสิ่งที่ทุกคนต้องพบเจอครับ

ถ้ารู้สึกว่าไม่ไหว หาจิตแพทย์ปรึกษานะครับ เป็นกำลังใจให้นะครับ

เสียใจด้วยครับ
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: White Hill
เข้าร่วม: 01 Jun 2014
ตอบ: 1020
โพสเมื่อ: Fri Jul 31, 2020 02:16
encouraging krub
1
0

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2014
ตอบ: 2033
โพสเมื่อ: Fri Jul 31, 2020 10:41
เวลาเท่านั้นครับ ที่จะช่วยให้ดีขึ้นได้ ญาติผมก็จากไปด้วยโรคมะเร็งหลายคนเช่นกัน เราต้องอยู่กับความเป็นจริงให้ได้ สู้ๆครับ เข้มแข็งไว้ครับ เค้าจะได้ไม่ต้องห่วงเราจากที่ไกลแสนไกล
1
0
Manchester United Forever
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 21887
โพสเมื่อ: Fri Jul 31, 2020 21:36
ของผมเพิ่งเลิกกับแฟนคนมา 9 ปีแม่งเจ็บชิบหาย
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel