ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8575
โพสเมื่อ: Sun Jul 26, 2020 16:48
[RE: RO จะปั้นนักธนูใหม่]
captain price พิมพ์ว่า:
Clovre พิมพ์ว่า:
ทำไมท่านช่างเหมือนผมเลย พึ่งปั้นกิโย มา ทำของครบละ ไปลองฟามแมกม่าแปบเดียวก้เบื่อ ว่าจะเทขายของละ วันนี้เลยปั้น ranger ใหม่ ท่านเวลไรแล้วครับ มาจอยกันได้  

กิโยปั่นหรครับ ผมเรนเจอร์ย้ายไป กิโย ตอนนี้แอสคอส83 แล้ว 555 สลับกันครับ ผมเล่นเรนเจอร์อย่างเบื่อเรน  

hybrid ครับท่าน คริได้ปั่นได้มีของ 2 เซตครับ ผม ขก มานั่งปั่นครับ แต่สนุกนะท่าน พลาดไม่ได้ แตกเลย 555 สเตปผมไก่กาด้วยแหละ

บวกกับโดนนักบิน แจมบ่อยด้วย แล้วก้ความ ขก ของตัวเองด้วยครับ ผมชอบนอนเล่นเกมส์ เลยว่าจะเซทมาโคร 3-4 ปุ่มไว้ที่เม้าเดียว แล้วก้วิงแอโร่เอาครับ ไม่รู้จะทำได้ไหม

รบกวนแนะนำของหน่อยครับ ตอนแรกผมจะซื้อธนูเช่ามา แต่ไปๆมาได้ ธนูทอง+7 มา หวังไว้ตอนจุติด้วยกว่าจะใส่ balista ได้มันนาน เลยเลือกอันนี้ พอใหวใช่มั้ยครับ ควรใส่การ์ดมั้ย ผมเล็งงูดำไว้ติดบ่อยมั้ยครับ

แล้วหมวกใส่อะไรดีครับ ตอนนี้ใส่ peco อยู่ ปลายทางยังไงก้ต้องไปหมวก rideword ไม่ก้ rune ใช่มั้ยครับ ถ้าจะแอโร่

ส่วนตาผมใส่ hawk eye ปากใส่ scarlet rose

ส่วนอื่นแนะำมาได้ครับ  

เคออสมั้ยครับ ฮันโบ+7 400เค ใช้ได้ตั้งแต่ ฮันเตอร์ ถึงเรนเจอร์ จบหุ่นเหลือๆ ครับ ลูกธรรมดาก็วันฮิต

พอมาเวลมังกร ไม่ต้องหาอะไรให้เปลือง เอล+5 ใส่การ์ดกรเขียว ยิงแรงกว่า เอลas+9 จากนั้นไปด้วงก็ยังวันฮิต เอล+5 ใส่การ์ดแมลง เคลือบไฟ ก็วันฮิตด้วงได้

้เรื่องชุดผมว่า กระแสทั้งนั้น พวกatk% ผมว่าสิ้นเปลือง เพราะหลังจากด้วง ไปไบฟอสคุณวันฮิตไม่ได้อยู่แล้ว เพราะ+5 เอลการ์ดแมลง เคลือบไฟ ลูกเอล มันวันฮิตได้ ถ้ามันปริ่บๆ คุณ คาโมแฟกก่อนยิง ยังไงก็ตาย

ชุดผมแนะนำซื้อแค่ +5 การ์ดกุ้งแดง เหลือง ประดับเท้าแมวเทเล 800-1 เอม ้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้ เท้ากรทอง+4 หมวกผมว่ารูนแฮ กรม่วง ถ้าทุนเหลือหมวก Gemini+7 การ์ด Drak Ping คุณจะได้ atk +40

ถ้าจะบิน เสริมปากคอส fox tail sp อันนี้ถูก 800-900 ปีกsp กำลังลง 6000-6500

เรนเจอร์ของถูกมากครับ ยิ่งสายตี้ยิ่งประหยัด  

ผมนี่เซฟไว้เลย เท่าที่อ่านดูใช้ทุนสบายเลย ค่อยเล่นไปขายของซื้อทีละชิ้นสบายๆ เลย ชอบมากครับ
ขอบคุณมากๆ เลย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 09 Aug 2009
ตอบ: 11676
โพสเมื่อ: Sun Jul 26, 2020 16:50
ทำไมท่านช่างเหมือนผมเลย พึ่งปั้นกิโย มา ทำของครบละ ไปลองฟามแมกม่าแปบเดียวก้เบื่อ ว่าจะเทขายของละ วันนี้เลยปั้น ranger ใหม่ ท่านเวลไรแล้วครับ มาจอยกันได้  

กิโยปั่นหรครับ ผมเรนเจอร์ย้ายไป กิโย ตอนนี้แอสคอส83 แล้ว 555 สลับกันครับ ผมเล่นเรนเจอร์อย่างเบื่อเรน  

hybrid ครับท่าน คริได้ปั่นได้มีของ 2 เซตครับ ผม ขก มานั่งปั่นครับ แต่สนุกนะท่าน พลาดไม่ได้ แตกเลย 555 สเตปผมไก่กาด้วยแหละ

บวกกับโดนนักบิน แจมบ่อยด้วย แล้วก้ความ ขก ของตัวเองด้วยครับ ผมชอบนอนเล่นเกมส์ เลยว่าจะเซทมาโคร 3-4 ปุ่มไว้ที่เม้าเดียว แล้วก้วิงแอโร่เอาครับ ไม่รู้จะทำได้ไหม

รบกวนแนะนำของหน่อยครับ ตอนแรกผมจะซื้อธนูเช่ามา แต่ไปๆมาได้ ธนูทอง+7 มา หวังไว้ตอนจุติด้วยกว่าจะใส่ balista ได้มันนาน เลยเลือกอันนี้ พอใหวใช่มั้ยครับ ควรใส่การ์ดมั้ย ผมเล็งงูดำไว้ติดบ่อยมั้ยครับ

แล้วหมวกใส่อะไรดีครับ ตอนนี้ใส่ peco อยู่ ปลายทางยังไงก้ต้องไปหมวก rideword ไม่ก้ rune ใช่มั้ยครับ ถ้าจะแอโร่

ส่วนตาผมใส่ hawk eye ปากใส่ scarlet rose

เคออสมั้ยครับ ฮันโบ+7 400เค ใช้ได้ตั้งแต่ ฮันเตอร์ ถึงเรนเจอร์ จบหุ่นเหลือๆ ครับ ลูกธรรมดาก็วันฮิต

พอมาเวลมังกร ไม่ต้องหาอะไรให้เปลือง เอล+5 ใส่การ์ดกรเขียว ยิงแรงกว่า เอลas+9 จากนั้นไปด้วงก็ยังวันฮิต เอล+5 ใส่การ์ดแมลง เคลือบไฟ ก็วันฮิตด้วงได้

้เรื่องชุดผมว่า กระแสทั้งนั้น พวกatk% ผมว่าสิ้นเปลือง เพราะหลังจากด้วง ไปไบฟอสคุณวันฮิตไม่ได้อยู่แล้ว เพราะ+5 เอลการ์ดแมลง เคลือบไฟ ลูกเอล มันวันฮิตได้ ถ้ามันปริ่บๆ คุณ คาโมแฟกก่อนยิง ยังไงก็ตาย

ชุดผมแนะนำซื้อแค่ +5 การ์ดกุ้งแดง เหลือง ประดับเท้าแมวเทเล 800-1 เอม เท้ากรทอง+4 หมวกผมว่ารูนแฮ กรม่วง ถ้าทุนเหลือหมวก Gemini+7 การ์ด Drak Ping คุณจะได้ atk +40

ถ้าจะบิน เสริมปากคอส fox tail sp อันนี้ถูก 800-900 ปีกsp กำลังลง 6000-6500

เรนเจอร์ของถูกมากครับ ยิ่งสายตี้ยิ่งประหยัด  

ขอบคุณมากครับท่าน

ผมใช้ ธนูทอง อยู่ครับ ซื้อมา+7 เอง ใส่การ์ดอะไรดีครับ รึไม่ต้อง คิดอยู่ว่าจะลงทุน +10 มันคุ้มมั้ย เพราะเหมือนระยะยาวเวลสูงๆ มันจะแรงพอสมควรเลย แต่กว่าจะถึงตอนนั้น crimson คงจะเข้า รึผมใช้+7 ไปชิลๆ พอคลาส 3 ค่อยเปลี่ยนทีเดียว
s
พวกหมวกงู นี้ไม่จำเป็นใช่มั้ยครับ หมวก gemini นี้ใช้ได้ยาวเลยมั้ยครับอันนี้เอาไว้ใส่ตอนยิงทีละตัวใช่มั้ย หรือมีหมวกอื่นแนะนำมั้ยครับ

ส่วนปากใส่อะไรดีครับ

มีอะไรแนะนำได้เลยครับ

1
0
Status:
โพสเมื่อ: Sun Jul 26, 2020 16:55
LEFOU พิมพ์ว่า:

กิโย 120 ครับ
ส่วน ranger ใหม่ยังไม่แม้แต่จะสมัครไอดีเลยครับ 5555555

ท่านเพิ่งปั้นใหม่วันนี้เลยใช่มั้ย ตอนนี้เวลไรละครับ
ใส่อะไรบ้างแชร์ผมที ผมไม่รู้จะใส่อะไรเลยตอนนี้ 5555  

45 ครับ ปั้นมาแต่เที่ยง หลักๆที่ซื้อใหม่ก้ Upgrade bow+7 ครับ ตอนเปลี่ยน high จะได้เวลง่ายๆ

อย่างอื่นก้เอาของเก่าแอสมาเลยครับ กล้ามเกงใน หมวก peco hawk eyes scarlet rose เท้าแมววิง

แค่นี้น่าจะพอเปลี่ยน class 3 แล้วหละมั้งครับ ผมพึ่งรู้ว่าอาชีพ ranger แม่งไกด์น้อยมาก ตอนแรกคิดว่าจะเยอะ แต่อาชีพมันไม่น่าจะซับซ้อนมาก
1
0
Status:
ตอบ: 8575
โพสเมื่อ: Sun Jul 26, 2020 17:09

ส่วน ranger ใหม่ยังไม่แม้แต่จะสมัครไอดีเลยครับ 5555555

ท่านเพิ่งปั้นใหม่วันนี้เลยใช่มั้ย ตอนนี้เวลไรละครับ
ใส่อะไรบ้างแชร์ผมที ผมไม่รู้จะใส่อะไรเลยตอนนี้ 5555  

45 ครับ ปั้นมาแต่เที่ยง หลักๆที่ซื้อใหม่ก้ Upgrade bow+7 ครับ ตอนเปลี่ยน high จะได้เวลง่ายๆ

อย่างอื่นก้เอาของเก่าแอสมาเลยครับ กล้ามเกงใน หมวก peco hawk eyes scarlet rose เท้าแมววิง

แค่นี้น่าจะพอเปลี่ยน class 3 แล้วหละมั้งครับ ผมพึ่งรู้ว่าอาชีพ ranger แม่งไกด์น้อยมาก ตอนแรกคิดว่าจะเยอะ แต่อาชีพมันไม่น่าจะซับซ้อนมาก  

ใช่ปะ ผมเห็นอาชีพโคตรยอดนิยมเลย พอมาเสิชจริงๆ กลับแทบไม่เจออะไรเลย 555555

ผมกำลังจะสร้างตัวละ เดี๋ยวเข้าไปส่องก่อนตลาดก่อน อยากได้ธนูทองเหมือนกันเพราะใส่ได้เลยทันทีปะครับตั้งแต่เป็น archer
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
ตอบ: 143
โพสเมื่อ: Sun Jul 26, 2020 17:17
RO จะปั้นนักธนูใหม่
ตอนยังไม่คลาส 3 ใช้อีเดนทุกอย่างยังได้

พอเรนเจอร์หาเซท ww ใส่ ผมว่าที่สำคัญคือต้อง 1 hit มังกรให้ได้ ซึ่งตรงนี้อาจต้องลงทุน ธนูยิงมังกร เสื้อ กุ้งแดง ของเพิ่ม atk ต่างๆแล้วแต่งบ

ถ้าไม่อยากลงทุนเยอะ อัด agi 120 เลยก้ได้นะละใส่หมวกที่มันให้ฟรี +aspd 1

ปล. ส่วนตัวอยากให้ลง agi 120 เพราะมันยังเอาไป solo พวกดันได้ ตอนแรกผมเล่น dex 120 agi 100 โดนตบรัวๆเลยลงทุนไปรีสเตตัสใหม่
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0
Status: ninksaranya
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 9136
โพสเมื่อ: Sun Jul 26, 2020 17:18

ชุดผมแนะนำซื้อแค่ +5 การ์ดกุ้งแดง เหลือง ประดับเท้าแมวเทเล 800-1 เอม เท้ากรทอง+4 หมวกผมว่ารูนแฮ กรม่วง ถ้าทุนเหลือหมวก Gemini+7 การ์ด Drak Ping คุณจะได้ atk +40

ขอบคุณมากครับท่าน

ผมใช้ ธนูทอง อยู่ครับ ซื้อมา+7 เอง ใส่การ์ดอะไรดีครับ รึไม่ต้อง คิดอยู่ว่าจะลงทุน +10 มันคุ้มมั้ย เพราะเหมือนระยะยาวเวลสูงๆ มันจะแรงพอสมควรเลย แต่กว่าจะถึงตอนนั้น crimson คงจะเข้า รึผมใช้+7 ไปชิลๆ พอคลาส 3 ค่อยเปลี่ยนทีเดียว
s
พวกหมวกงู นี้ไม่จำเป็นใช่มั้ยครับ หมวก gemini นี้ใช้ได้ยาวเลยมั้ยครับอันนี้เอาไว้ใส่ตอนยิงทีละตัวใช่มั้ย หรือมีหมวกอื่นแนะนำมั้ยครับ

ส่วนปากใส่อะไรดีครับ

มีอะไรแนะนำได้เลยครับ

ฮันเตอร์-เรนเจอร์ 115 เวลหุ่นใช้ฮันโบ+7
ตอนคลาส 2 ใช้ ฮันโบลูกฮันติ้ง เบิ้ลเอาครับ กดยาเมนทอล ขวดละ15เค ลดการใช้มานา

เสื้อผ้าตอนคลาส 2 อิเดนทั่วไป คลาส3 เซตww

ปากผมไม่ได้ใส่อะไรครับ หมวก เจอมินิ เอาไว้ลงกิจกรรม หรือใส่เวล ครับยังไม่จำเป็น
2
0

นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 23 Sep 2013
ตอบ: 5083
โพสเมื่อ: Sun Jul 26, 2020 17:25
Myz17 พิมพ์ว่า:
รอเป็นเรนใช้เซ็ตWW พอครับ  

ครับ อันนั้นรู้อยู่แล้ว แต่อย่างที่เขียน อยากถาม คลาส1-2 ครับ  

ชุดอิเดน เสื้อกล้าม เกงใน ฮันโบ+5ก็พอแล้วครัย

ค่อยไปจัดตอนเป็นเรน ผมก็เหมือนนายเลยแอสหลัก120ของอย่างครบ +9Bt Fs4 Fs4 +9มัฟหนอนเรดิก ออฟไรจำไม่ได้ละ ไรเวิด โรโบ ปากดูด เสื้กะรองเท้าใช้เซตnap กรsp กะกรทอง สุดท้ายขาย มาเล่นRanger
แก้ไขล่าสุดโดย Myz17 เมื่อ Sun Jul 26, 2020 17:29, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Sun Jul 26, 2020 17:31

ใช่ปะ ผมเห็นอาชีพโคตรยอดนิยมเลย พอมาเสิชจริงๆ กลับแทบไม่เจออะไรเลย 555555

ผมกำลังจะสร้างตัวละ เดี๋ยวเข้าไปส่องก่อนตลาดก่อน อยากได้ธนูทองเหมือนกันเพราะใส่ได้เลยทันทีปะครับตั้งแต่เป็น archer  

ใช่ครับท่านเวล 1 เลย ของนี้ถูกมากเลยครับ
1
0
ผู้จัดการทีมชาติ
Status:
เข้าร่วม: 07 Oct 2006
ตอบ: 2523
โพสเมื่อ: Sun Jul 26, 2020 18:50
สายฟรี เน้นประหยัด

ของเรา ใส่อีเดน 2 จนเปลี่ยนเรนเจอร์
พอเวล 100 ค่อยซื้อ WW ธรรมดาใส่ ส่วน ส่วนเสื้อก็ +4 พอละ

ธนู เราใช้ +5 Hunter Bow จนถึง 130 เลย
ใช้หมวกของฟรีของเปลี่ยนเรนเจอร์

เวลริ่งไฟจนได้แอโร่ครบ
พอ 105 ไปหุ่น 110+ ไปหาตี้ราเชลสมัยเปิดดันใหม่ๆ เก็บชิลๆเรื่อยๆ อยู่ถึง 130

พอเวล 130 มีตังซื้อ +9 Elven AS แล้วก็การ์ดมังกรทองใส่รองเท้า
หาตี้ลง OGH คุยเอาแต่หิน แล้วทำเควสป้าย ตอนนี้เวล 137 เก็บตังใกล้ซื้อ +9WWS กุ้งแดงได้ละ

2
0
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status:
เข้าร่วม: 18 May 2011
ตอบ: 11629
โพสเมื่อ: Mon Jul 27, 2020 11:00
ธนูผมเชียร์ให้ใช้ธนูเช่าเกาะแมวนะครับ ธนูปลาไหล base atk 180 agi+3 มีโอกาส aspd+2 7 วิ
แลกมะละกอแค่ 100 บาท ใช้ได้ประมาณเดือนกว่าๆ
1
0
"FERNANDO & MSN"

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel