ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 10 Apr 2010
ตอบ: 2096
โพสเมื่อ: Mon Jul 20, 2020 11:36
[RE: รุมตื้บหมอ-พยาบาลกลางห้องฉุกเฉิน โวยช่วยเพื่อนช้าจนตาย ก่อนยกพวกตีกัน]
ผมอยากให้ออกกฏหมายหรือเพิ่มบทลงโทษกรณีพิเศษ ถ้าก่อเรื่องวิวาทในสถานพยาบาล ติดคุก 3 ปีปรับเงินกี่แสนก็ว่าไป โดยไม่รอลงอาญา ไม่ละเว้นเยาวชน และถ้าทำร้ายหมอ/พยาบาลในสถาพยาบาล คิดคุก 6 ปี โดยไม่รอลงอาญา ไม่ละเว้นเยาวชน ผมอยากเสนอแคมเปญนี้ไปถึงผู้ใหญ่ ผมทำยังไงได้บ้างครับ

เราต้องปกป้องหมอและพยาบาลนะครับ วันก่อนก็เพิ่งออกข่าว คนหื่นกามบุกเข้าโรงพยาบาลจะไปข่มขืนนางพยาบาล วันนี้ยกพวกรุมทำร้ายหมอและพยาบาลอีก จะให้จบแค่ออกข่าวโดนจับปรับเงิน 10,000 แล้วปล่อยตัวไม่ได้ ไม่งั้นพวกเดนนรกพวกนี้ ก็จะเอาอีกไม่จบไม่สิ้น
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: คิดถึงใจจะขาด
เข้าร่วม: 22 Nov 2010
ตอบ: 1362
โพสเมื่อ: Mon Jul 20, 2020 11:36
[RE: รุมตื้บหมอ-พยาบาลกลางห้องฉุกเฉิน โวยช่วยเพื่อนช้าจนตาย ก่อนยกพวกตีกัน]
sandwhale พิมพ์ว่า:
๐หัวโต๐ พิมพ์ว่า:
worrapat พิมพ์ว่า:
Arsenal4ever พิมพ์ว่า:
หมอบางคนก็น่าโดนจริงๆแหละครับ เคยเจอผู้ป่วยบางคนอาการหนัก ยังนั่งตรวจคนอื่นชิวๆ ไม่ได้พูดถึงข่าวนี้นะ  

กินข้าวไม่อร่อย คุณเดินไปต่อยแม่ครัวเหรอครับ
สอนมาดีจัง ความคิดเลเวลเท่ากันเลยนะ  

ผมไม่เห็นด้วยกับทั้งสองเคสเลยนะครับ
กินข้าวกับความเป็นความตาย เข้าใจเจตนาแต่ไม่เห็นด้วยกับเคสที่ยกตัวอย่างมา
ส่วนหมอ บางทีเขาเจอมาเยอะ ผ่านมาเยอะ เลยคิดว่าไม่น่าเป็นไร ประสบการณ์ยิ่งเยอะ บางทียิ่งทำให้คนประมาท แต่ก็ไม่ใช่จะเดินไปต่อยเขาแบบนี้  

เท่าที่อ่านมาล่าสุดเหมือนเสียชีวิตก่อนมาถึง รพ. ครับ พอมาถึงพยาบาลทำ CPR ให้อยู่ เหมือนหมอ ER จะตรวจอีกรายหรือไงนี่ละ

คือไม่ใช่ความผิดหมอแน่ ๆ อะ ทำร้ายหมอผมว่าระยำละนะ นี่หมอผู้หญิงอีก ผมว่านรกเกินไปว่ะ  

ไม่เห็นด้วยกับซักเหตุการณ์ลักษณะนี้ครับ ผมไม่ได้หมายถึงตรงนั้นเลย พูดถึงแค่ตัวอย่าง
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 31 May 2020
ตอบ: 26
ไม่มีประโยชน์ มีแต่โทษจริงๆ
คุณภาพจิตใต้สำดึกดิ่งลงเหวหมด
อ้างแต่รักเพื่อนๆ เพื่อนเจ็บฉันเจ็บ
เฮ้อออออ พ่อแม่เจ็บจะเดือดแบบนี้มั้ย
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: ติ่งเฮียเจิด
เข้าร่วม: 27 Feb 2010
ตอบ: 7664
โพสเมื่อ: Mon Jul 20, 2020 11:37
ไม่น่าเลย ไม่น่าตายแค่คนเดียว
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 08 Dec 2005
ตอบ: 3321
โพสเมื่อ: Mon Jul 20, 2020 11:39
หมอบางคนก็น่าโดนจริงๆแหละครับ เคยเจอผู้ป่วยบางคนอาการหนัก ยังนั่งตรวจคนอื่นชิวๆ ไม่ได้พูดถึงข่าวนี้นะ  
มานั่งตรวจกับผมมั้ยครับที่แผนกฉุกเฉิน ผมยกเงินค่าจ้างทั้งหมดคืนนั้นให้เลย มีข้อแม้ว่า ผมนอนคุณนอน ถ้าผมไม่นอนคุณห้ามนอน คุณนั่งเฉยๆดูผมตรวจก็ได้
7
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: รักมี่นะ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 26628
โพสเมื่อ: Mon Jul 20, 2020 11:39
ยิงกบาลทิ้งเรียงตัว

หรือจะเอาเครื่องมืออะไรก็ได้ในโรงบาลมาฆ่ามันทีเถอะ ขยะ สมควรตาย ๆ ไป
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: I choose you!!
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 23271
โพสเมื่อ: Mon Jul 20, 2020 11:45
ขยะตลาดล่างจริงๆ
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: I may not be your first But I plan to be your last
เข้าร่วม: 12 Aug 2009
ตอบ: 10688
โพสเมื่อ: Mon Jul 20, 2020 12:26

ไม่น่าใช้ชื่อยูสทีมที่ผมเชียร์เลย
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 7228
โพสเมื่อ: Mon Jul 20, 2020 13:01

ฉลาดอย่างพี่ควรจะไปเรียนหมอนะครับ แค่มองนิดๆด้วยตาเปล่า ไม่ต้องสักประวัตฺไม่ต้องตรวจก็เสือกรู้ว่าใครอาการหนักกว่าใคร ใครรีบไม่รีบ
แก้ไขล่าสุดโดย Rinsama เมื่อ Mon Jul 20, 2020 13:01, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Talent bringt dich an den start, Einstellung ans ziel.
พรสวรรค์นำคุณไปที่จุดเริ่มต้น ทัศนคตินำคุณไปสู่เส้นชัย

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 03 Apr 2020
ตอบ: 1992
โพสเมื่อ: Mon Jul 20, 2020 19:53
ไร้ค่ากว่าขยะอีก
0
0
เจ้าของสโมสร
Status: ประธานคลับไอยูแห่งประเทศไทย
ตอบ: 15637
โพสเมื่อ: Mon Jul 20, 2020 20:38
mmdsadd พิมพ์ว่า:
❤- M i n j u -❤ พิมพ์ว่า:
เอาจริงๆ ไม่น่าไปทำแบบนี้ระหว่างรักษาเลย เกินไปน่ะ ส่วนคนที่โดนเรื้อนผมเข้าใจนะ ว่ามันมีจริงๆ มันมีคนตายเพราะหมอรักษาช้าจริงๆน่ะแหละ แบบเดินชิว แบบประกันราคาถูกอะ แต่มันคนละเรื่องกันเน๊าะ ไม่น่าไปต่อยเขาอยู่ดี อีกอย่างเราอาจจะคิดว่าเค้าชิวๆไง เค้าทำให้เรารุ้สึกแบบนั้นมากกว่า จริิงๆที่ไม่เห็นเค้าหยุดนั่งเล่นโทรศัพท์กันเลยนะ หมออะ  

ไม่มีหรอกครับ หมอรักษาช้า เดินชิวๆแล้วคนไข้ตาย ถ้าเคสวิกฤติจริงหมอเขารีบอยู่แล้ว ในห้องฉุกเฉินเนี่ยถ้ามีเคส arrest นี่วิ่งกันวุ่นละ

ส่วนพวกรอตรวจข้างนอกหรือบนวอร์ดนี่ผมไม่เถียงเลย ด้วยระบบ ด้วยจำนวนบุคลากร มันสมควรช้าอยู่แล้วแหละ  

มีครับ ตายเลยอะ เพื่อนโรงเรียนเก่าผมเอง แต่มันมีเหตุไง แบบผู้ปกครองต้องมาเซ็นต์ แต่เขามาช้า เพื่อนผมตายเลยครับ ไม่ได้โทษหมอหรอก สมัยก่อนผมก็มีคำถามเหมือนกัน ไม่พอใจแหละ แต่ไม่ทำขนาดนี้ ถึงบอกว่าหมอเหมือนจะชิว เค้าก็ไปทำเคสอื่นทีี่เร่งด่วนเหมือนกัน คงไม่โทษอะไรหมอหรอก ต้องโทษ operation โรงพยาบาล
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 04 Nov 2010
ตอบ: 7579
โพสเมื่อ: Tue Jul 21, 2020 08:21
เอาจริงๆ ไม่น่าไปทำแบบนี้ระหว่างรักษาเลย เกินไปน่ะ ส่วนคนที่โดนเรื้อนผมเข้าใจนะ ว่ามันมีจริงๆ มันมีคนตายเพราะหมอรักษาช้าจริงๆน่ะแหละ แบบเดินชิว แบบประกันราคาถูกอะ แต่มันคนละเรื่องกันเน๊าะ ไม่น่าไปต่อยเขาอยู่ดี อีกอย่างเราอาจจะคิดว่าเค้าชิวๆไง เค้าทำให้เรารุ้สึกแบบนั้นมากกว่า จริิงๆที่ไม่เห็นเค้าหยุดนั่งเล่นโทรศัพท์กันเลยนะ หมออะ  

ไม่มีหรอกครับ หมอรักษาช้า เดินชิวๆแล้วคนไข้ตาย ถ้าเคสวิกฤติจริงหมอเขารีบอยู่แล้ว ในห้องฉุกเฉินเนี่ยถ้ามีเคส arrest นี่วิ่งกันวุ่นละ

ส่วนพวกรอตรวจข้างนอกหรือบนวอร์ดนี่ผมไม่เถียงเลย ด้วยระบบ ด้วยจำนวนบุคลากร มันสมควรช้าอยู่แล้วแหละ  

มีครับ ตายเลยอะ เพื่อนโรงเรียนเก่าผมเอง แต่มันมีเหตุไง แบบผู้ปกครองต้องมาเซ็นต์ แต่เขามาช้า เพื่อนผมตายเลยครับ ไม่ได้โทษหมอหรอก สมัยก่อนผมก็มีคำถามเหมือนกัน ไม่พอใจแหละ แต่ไม่ทำขนาดนี้ ถึงบอกว่าหมอเหมือนจะชิว เค้าก็ไปทำเคสอื่นทีี่เร่งด่วนเหมือนกัน คงไม่โทษอะไรหมอหรอก ต้องโทษ operation โรงพยาบาล  

ขออภัยที่โควทครับ แอบแสดงความคิดเห็นหน่อยนึง
ถ้าลองหลับตา วางคำว่า"คนรู้จักของเรา"ลง แล้วคิดอีกมุมนึงนะครับ

ในมุมที่เลวร้ายที่สุด แบบในโพสนี้ก็ได้ ทำไปไม่ต้องรอ แล้วเกิดเหตุอะไรมา ผู้เกี่ยวข้องจะเจออะไรครับ...เละแบบนี้มั๊ย ขนาดไม่เกี่ยวข้องจริงๆ ห้องฉุกเฉินยังเละขนาดนี้
หรือในอีกมุมนึง หมอ"ช่วยมากที่สุดเท่าที่ช่วยได้"โดยไม่ได้รับการยินยอม แต่เกินเยียวยาจริงๆ แล้วเกิดญาติหัวหมอ ฟ้องๆๆๆๆๆ...ทำยังไงครับ ผิดที่ Operation หรือเปล่าที่กันผู้เกี่ยวข้องออก?

ผมเข้าใจโดยบริสุทธิ์ใจว่า ญาติๆของเพื่อนท่านเจอเคสแบบนั้น คงไม่เอาเรื่องหรอก(ผมหวังว่านะ)
แต่ก็ต้องมีเคสที่เลวร้ายมากๆๆๆที่เขาต้องกันตัวเองเหมือนกัน เพราะหมิ่นเหม่มากกับการหมดตัว/ติดคุกแทบทั้งชีวิตนะครับ และตลกร้ายคือ ระเบียบที่ออกมาดันต้องครอบคลุมเคสขยะสังคมแบบนี้ด้วย

อันนี้นำเสนออีกมุมความคิดเฉยๆนะ ถ้าไม่ถูกใจก็ขออภัยครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Noel Wong เมื่อ Tue Jul 21, 2020 08:47, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
Chelsea supporter since 1992 ... o_O"

FB Page : PRP Customs Consultant
รับปรึกษาปัญหา และให้ความรู้เกี่ยวกับการนำเข้า-ส่งออก รวมถึงข้อมูลต่างๆที่เกี่ยวข้อง โดยไม่คิดค่าใช้จ่าย
https://www.facebook.com/customs1215

ปล.ได้รับอนุญาตจากคุณเบนในการแปะลิงค์เพจเรียบร้อยแล้ว
แข้งเจลีก
Status: The Blues Chelsea
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 7557
โพสเมื่อ: Tue Jul 21, 2020 11:55
เจ้าตัวขอให้ลบ
0
0
เจ้าของสโมสร
Status: ประธานคลับไอยูแห่งประเทศไทย
ตอบ: 15637
โพสเมื่อ: Tue Jul 21, 2020 14:12
Noel Wong พิมพ์ว่า:

ขออภัยที่โควทครับ แอบแสดงความคิดเห็นหน่อยนึง
ถ้าลองหลับตา วางคำว่า"คนรู้จักของเรา"ลง แล้วคิดอีกมุมนึงนะครับ

ในมุมที่เลวร้ายที่สุด แบบในโพสนี้ก็ได้ ทำไปไม่ต้องรอ แล้วเกิดเหตุอะไรมา ผู้เกี่ยวข้องจะเจออะไรครับ...เละแบบนี้มั๊ย ขนาดไม่เกี่ยวข้องจริงๆ ห้องฉุกเฉินยังเละขนาดนี้
หรือในอีกมุมนึง หมอ"ช่วยมากที่สุดเท่าที่ช่วยได้"โดยไม่ได้รับการยินยอม แต่เกินเยียวยาจริงๆ แล้วเกิดญาติหัวหมอ ฟ้องๆๆๆๆๆ...ทำยังไงครับ ผิดที่ Operation หรือเปล่าที่กันผู้เกี่ยวข้องออก?

ผมเข้าใจโดยบริสุทธิ์ใจว่า ญาติๆของเพื่อนท่านเจอเคสแบบนั้น คงไม่เอาเรื่องหรอก(ผมหวังว่านะ)
แต่ก็ต้องมีเคสที่เลวร้ายมากๆๆๆที่เขาต้องกันตัวเองเหมือนกัน เพราะหมิ่นเหม่มากกับการหมดตัว/ติดคุกแทบทั้งชีวิตนะครับ และตลกร้ายคือ ระเบียบที่ออกมาดันต้องครอบคลุมเคสขยะสังคมแบบนี้ด้วย

อันนี้นำเสนออีกมุมความคิดเฉยๆนะ ถ้าไม่ถูกใจก็ขออภัยครับ  

ผมเข้าใจทั้งสองฝ่ายแหละ 555 แค่มาแชร์เมหือนกันครับ ว่าการที่มองว่าหมอดูชิวๆไม่สนใจรักษามันเป็นความรู้สึกของเราเองมากกว่า จะรู้ได้ไงว่าเค้าชิว ในขณะที่ผมก็เข้าใจคนที่โมโหไปด้วยแหละ ว่าทำไมถึงโมโห เพราะผมก็เคยยืนตรงจุดนั้นเหมือนกัน

นี่แหละครับที่ผมจะสื่อ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel