ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status: ้hectorrrrrr
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Nov 2009
ตอบ: 6485
โพสเมื่อ: Wed Jul 15, 2020 00:50
[RE: ระบายหน่อยฮะ]
สุดยอดแล้วครับ ผมยังไม่แบกอะไรยังเจอแบบท่านเลย เครียดพอๆกันทั้งที่ตัวคนเดียว ตลกดีนะท่าน ท่านสุดยอดมาก เป็นกำลังใจให้นะครับ เข้าใจอารมณ์นั้น
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 10 Oct 2010
ตอบ: 7893
โพสเมื่อ: Wed Jul 15, 2020 00:50
คุยกับคนใน SS นี่แหละ รับรองเลย
1
0

ปูเป้ แก้ว ตาหวาน รตา แพนด้า มัยร่า เฟม แพมแพม ป๊อปเปอร์ เหมย แองเจิล คปิ๊ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 20 Apr 2020
ตอบ: 830
โพสเมื่อ: Wed Jul 15, 2020 00:51
ถูกแบนแล้ว
ต้องการกำลังใจ ตรงนี้พอจะเข้าใจได้

แต่ชีวิตเป็นของคุณ ถ้าคุณแก้ไขไม่ได้ แล้วใครจะแก้ไขให้คุณ

ผมเองก็เหมือนอยุ่คนเดียวมาตลอดเวลา โดนกีดกันไม่ให้พบพ่อ โดนรังควาน รักแกสารพัด แต่ผมก็ต้องอดทน

เพราะถ้าผมถอย = แพ้ หมดตัว เสียหน้า เสียอนาคต และอาจจะถึงขั้นเสียชีวิตก็ได้

ผมเลยวางแผนแล้วเดินตามแผนทีละขั้น ผิดพลาดเริ่มใหม่ ทำอย่างนี้มาตลอด ผมยังดีกว่าคุณที่ผมไม่มีครอบครัว

เพราะผมไม่ยอมให้ครอบครัวที่ผมกำลังจะสร้างขึ้นมา ต้องมารับผิดชอบกับสิ่งที่เค้าไม่ได้ก่อขึ้นมา

กำลังใจเดียวที่ทำให้ผมอยุ่ได้ในวันนี้ คือ ทำเพื่อตัวเอง และ บรรพบุรุษ ครับ
2
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 601
โพสเมื่อ: Wed Jul 15, 2020 00:55
[RE]ระบายหน่อยฮะ
วันไหนเหนื่อยท้อ ลองขอภรรยานอนตักดูครับ

ส่วนตัวผมชอบมากวันไหนเครียดๆกลับมาแล้วไม่กล้าเล่าให้ภรรยาฟังกลัวเค้าเครียดตามไปด้วย

ถ้าผมเหนเค้านั่งดูทีวีอยู่หรือว่างๆ ผมขอนอนตักเลยครับ

รู้สึกผ่อนคลายและปลอดภัยมาก ทำให้เรารู้สึกได้พักจากเรื่องวุ่นๆสักเด๋ว ให้เค้าปลอบโยน แค่นี้ก็เป็นกำลังใจให้ไปสู้ต่อได้ไม่มากก็น้อยครับ

ยังไงสู้ๆนะครับ มีคนที่รักท่านอยู่รอบตัวแล้วครับ

ถ้าดื่มคนเดียวเหงาๆ ถ่ายรูปมาชนแก้วกันยามดึกได้ครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
3
0
Liverpool
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: ❥ Lionel Messi
เข้าร่วม: 15 Mar 2015
ตอบ: 13876
โพสเมื่อ: Wed Jul 15, 2020 01:07
ผมคิดว่าคนเราไม่สามารถเก็บเรื่องราวในใจไว้ได้ตลอดนะ เหมือนแก้วที่น้ำเต็ม สักวันมันก็ล้น
การที่มีเพื่อนคู่ติด ในบอร์ดนี้ก็ดี ภรรยาท่านก็ดี ลองเปิดใจคุย ดูได้หมด ลองดูครับ สู้ๆเข้าไว้
1
0
Barca <3 TEAM NIGMA

นักบอลถ้วย ง.
Status: TheKopTon
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 5454
โพสเมื่อ: Wed Jul 15, 2020 01:09
Rockstars พิมพ์ว่า:
วันไหนเหนื่อยท้อ ลองขอภรรยานอนตักดูครับ

ส่วนตัวผมชอบมากวันไหนเครียดๆกลับมาแล้วไม่กล้าเล่าให้ภรรยาฟังกลัวเค้าเครียดตามไปด้วย

ถ้าผมเหนเค้านั่งดูทีวีอยู่หรือว่างๆ ผมขอนอนตักเลยครับ

รู้สึกผ่อนคลายและปลอดภัยมาก ทำให้เรารู้สึกได้พักจากเรื่องวุ่นๆสักเด๋ว ให้เค้าปลอบโยน แค่นี้ก็เป็นกำลังใจให้ไปสู้ต่อได้ไม่มากก็น้อยครับ

ยังไงสู้ๆนะครับ มีคนที่รักท่านอยู่รอบตัวแล้วครับ

ถ้าดื่มคนเดียวเหงาๆ ถ่ายรูปมาชนแก้วกันยามดึกได้ครับ  

เห็นด้วยเลยครับ ผมขอนอนตักภรรยาและลูกพร้อมกันเลย ทำทีเป็นเล่นแต่ได้พลังเยอะมากทั้งที่ท้อและเหนื่อยมาแค่ไหน สำหรับการแชร์เรื่องที่ทำให้ภรรยาหนักใจและคิดตามไปกับเรา ผมจะขอเลี่ยงตรงนี้ (เฉพาะผมนะ)
เพราะผมคิดว่าเราขอรับความรู้สึกต่างๆคนเดียวพอภรรยาเค้าก็หนักในส่วนเค้าอยู่แล้วไหนจะลูกและงานหรืออื่นๆ
การแชร์กันส่วนมากที่จะแชร์คืองานที่เกิดปัญหาและแนะนำหรือรับฟังต่างๆสะมากกว่า
1
0
นมคุณธรรม FC
Status: แก๊งค์พรี่แดง กี่ตัวๆ ก็ตายโงหมด แล้วน้าจะล้อใคร
ตอบ: 65110
โพสเมื่อ: Wed Jul 15, 2020 01:19
ชีวิตยังดีกว่าคนอื่นเยอะครับ
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 1360
โพสเมื่อ: Wed Jul 15, 2020 01:26
สู้ๆครับ
1
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2007
ตอบ: 39420
โพสเมื่อ: Wed Jul 15, 2020 01:30
ระบายหน่อยฮะ
บางครั้งบางเรื่องเราก็อยากระบายกะคนที่ไม่ได้รู้จักหรือสนิทกะเราก็ได้นะ บางทีผมเข้าใจโมเม้นท์นี้นะ เพราะบางทีพูดไปมุมมองที่เค้ามองเราก็อาจเปลี่ยนไป ดีแล้วที่คุณมาระบายในนี้ อย่างน้อยก็อาจช่วยให้ดีขึ้นบ้างนะครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0

นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1020
โพสเมื่อ: Wed Jul 15, 2020 01:41
That's the problem with being the strong one. No one offers you a hand.

ผมแนะนำให้คุณทำตัวอ่อนแอให้คนรอบข้างเห็นบ้างนะครับ​ เค้าจะได้อยากพยายามเข้าใจคุณมากขึ้น​ สู้ๆนะครับ
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 10327
โพสเมื่อ: Wed Jul 15, 2020 01:53
อาการดาวจากความเครียดสะสม ว่างๆอาจหาเวลาพบจิตแพทย์หากินยาก็ดีครับกันไว้ก่อนเป็นซึมเศร้า หรือเพิ่มกิจกรรมออกกำลังกายให้ร่างกายมันหลั่งฮอร์โมนความสุขช่วยได้ครับ ผมพ่อแยกทางกับแม่ตั้งแต่เด็กๆ ในบ้านมีแต่ผู้หญิง ผมก็มีคิดบ้างว่าถ้าพ่ออยู่กับผมคงดีที่ได้ปรึกษาอะไรแกบ้างตั้งแต่สมัยเด็กจนวัยรุ่นผมก็เคยเกือบเสียศูนย์เหมือนกัน
1
0
XWB
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 3564
โพสเมื่อ: Wed Jul 15, 2020 02:02
ผมคิดถึงเรื่อง ITEAWON CLASS เลยครับท่าน

ดูไปร้องไห้ตามเลย
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 662
โพสเมื่อ: Wed Jul 15, 2020 02:21
ผมอาจจะขอแนะนำนิดนึง
เพราะผมก็คล้ายๆกันแต่ผมแบกทุกอย่าง ประคองทุกคน แต่กว่าผมจะมาประคองทุกคนได้นี้ ผมโดนเหยียบมาก่อน

ถ้าท่านไม่ได้มีภาระจนลำบากมากนัก ผมแนะนำถ้าอยากได้ใครคุยสักคน ผมแนะนำจิตแพทย์ครับ เป็นคนที่เราเล่าเรื่องให้เค้าฟังได้ทุกเรื่องโดยไม่ต้องกังวลว่าเค้าจะมาทำร้ายเราทีหลัง แถมเป็นผู้เชียวชาญที่ช่วยให้เราพัฒนาด้านจิตใจ เปิดมุมมองใหม่ๆให้เราได้อย่างประหลาดใจ เผลอๆตรวจจับความผิดปกติของจิตใจเรา เรื่องที่เศร้าก็อาจจะเป็นโรคซึมเศร้าได้ เราก็สามารถแก้ไขได้ก่อนที่มันจะพังทันท่วงที

ผมแนะนำทุกคนตลอด แต่คนส่วนใหญ่เลือกจะเลี่ยงที่จะทำเหมือนกัน
ชีวิตเราควรพบจิตแพทย์สักครั้งครับ

1
0
นักเตะอบจ.
Status: IU HANNI MINJI ♥
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3567
โพสเมื่อ: Wed Jul 15, 2020 03:07
สู้ๆครับท่าน
1
0
Ra-ta-ta-ta 울린 심장
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2011
ตอบ: 3839
โพสเมื่อ: Wed Jul 15, 2020 03:31
คุณต้องลำบาก กว่าที่เป็นอยู่ครับ ...แล้วจะรู้คุณค่า ของ ปัจจุบัน

ผมตกไป เพิ่งเริ่มโอเค กลับสู่ปกติ ผมรู้สึกดีมากเลยตอนนี้

ช่วงที่ตก บางช่วง เมียต้อง ทำงานต่างจังหวัด สักพัก ผมไป ฝากลูกกับแม่ (สั้นๆ)

ตอนนี้ เพิ่งโอเคครับ ทำงานหนักเหมือนเดิม แต่ความรู้สึกโอเคขึ้นเยอะ ผมจะไม่ห่างลูกอีกแล้ว (จนกว่าเค้าจะโตและออกไปเอง)
1
0
_____________Love Like the Galaxy ____________
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel