ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: COYS
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 32038
โพสเมื่อ: Tue Jul 14, 2020 11:52
[RE: สนับสนุนให้เลิกแชร์ข่าวจากนักข่าวคนนั้นมาลงบอร์ดครับ]
เห็นด้วยครับ ผมก็เคยแนะนำด้วยความหวังดีไปในมู้เก่าๆว่าต้องใจกว้างๆหน่อย แต่พอเจอWMตั้งมู้เมื่อวานบอกเลยพอกันที ใครเอาข่าวเพจนี้มาผมกดรายงานแน่นอน ตอนนี้ผมอันฟอลและดิสไลค์เพจเรียบร้อย ริจะทำอาชีพนี้แต่ทำตัวเองให้แตะต้องไม่ได้ ผมว่าลอจิกมันไม่น่าใช่นะ สำหรับผมของจริงช่วงนี้ต้องคิดไซด์โค้งของน้องเจไทยรัฐคนนี้โดนด่าเยอะกว่าอีกแต่ก็ไม่เห็นจะมาดราม่าอะไรนะ เค้าก็ทำหน้าที่เค้าต่อ แฟนบอลก็เลือกเสพย์เอาละกันอันไหนทองจริงอันไหนทองลอก ชีวิตมันไม่แน่นอนหรอก
3
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 19 Feb 2006
ตอบ: 3450
โพสเมื่อ: Tue Jul 14, 2020 12:03
[RE: สนับสนุนให้เลิกแชร์ข่าวจากนักข่าวคนนั้นมาลงบอร์ดครับ]
สมาชิกว่าไงว่าตามกัน แต่ขอต้นเรื่อง inbox หน่อยครับ
0
0
โอกาสมาพร้อมความพยายาม
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 27 Mar 2007
ตอบ: 10154
โพสเมื่อ: Tue Jul 14, 2020 12:07
กลับไปอ่านที่ WM โพส งั้นขอเปลี่ยนเป็นเห็นด้วยฮะ แบนเลย
แก้ไขล่าสุดโดย gazeclub เมื่อ Tue Jul 14, 2020 12:12, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
อยากให้พวกเราชื่นชมน้ำใจผมไม่มากก็น้อยฮะ ที่ซื้อเสื้อมาเช็ดเท้า 330 บาท
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2010
ตอบ: 8853
โพสเมื่อ: Tue Jul 14, 2020 12:12
MaDCaZ พิมพ์ว่า:
สมาชิกว่าไงว่าตามกัน แต่ขอต้นเรื่อง inbox หน่อยครับ  

ถ้าจำไม่ผิดต้นเรื่องน่าจะกระทู้เมื่อวันจันทร์หรืออังคารที่แล้วเนี่ยแหละ เมนท์กัน 2-3 หน้ามั้ง แล้วก็ตามมาด้วยกระทู้ชี้แจงอีกรอบ เลื่อนลงไปก็น่าจะเจอครับ บอร์ดบอลไทยไม่มีบอลเตะไม่ค่อยขยับ
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 24 Apr 2006
ตอบ: 2509
โพสเมื่อ: Tue Jul 14, 2020 12:38
โครตน่ารำคาญ งอแงเป็นเด็ก ส่วนตัวใครเอามาลงเดี๋ยวผมจะให้ 7 แผล่บเป็นเหตุผลส่วนตัวก็ดีเหมือนกัน แผล่บเหลือเยอะเดี๋ยวจัดให้เหลือๆ
0
0
++ My blood is a LILLY WHITE & THE NAVY BLUE..!!!++ .. GO GO Tottenham GO GO .. ^^,

Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 2631
โพสเมื่อ: Tue Jul 14, 2020 13:13
ผมเลิกตามละ คนนี้
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 3838
โพสเมื่อ: Tue Jul 14, 2020 14:43
เอาจริงๆเราก็เเค่ติเพื่อก่อกันทั้งนั้น ไม่ได้ดูหมิ่นหรือเหยียดยามใดๆเลยๆ ถ้าเค้าพัฒนาปรับปรุงรูปแบบการนำเสนอข่าวของเค้าให้ดีขึ้น ก็ไม่เข้าใจสิ่งที่เค้าคิดเหมือนกัน ถ้าเค้าคิดเช่นนั้นก็คงต้องเลิกติดตามและไม่ไปยุ่งเกี่ยวอีกต่อไป
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: word not enough to talk about football
เข้าร่วม: 06 Jun 2010
ตอบ: 17567
โพสเมื่อ: Tue Jul 14, 2020 15:00
ArseneXXII พิมพ์ว่า:
เอาจริงๆเราก็เเค่ติเพื่อก่อกันทั้งนั้น ไม่ได้ดูหมิ่นหรือเหยียดยามใดๆเลยๆ ถ้าเค้าพัฒนาปรับปรุงรูปแบบการนำเสนอข่าวของเค้าให้ดีขึ้น ก็ไม่เข้าใจสิ่งที่เค้าคิดเหมือนกัน ถ้าเค้าคิดเช่นนั้นก็คงต้องเลิกติดตามและไม่ไปยุ่งเกี่ยวอีกต่อไป  

ในเฟซแกตอนนี้ ท่านเด่นมากเลย ตามไปเสพได้ คนเดียวเด่นๆ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
โพสเมื่อ: Tue Jul 14, 2020 15:05
El Raden พิมพ์ว่า:

ในเฟซแกตอนนี้ ท่านเด่นมากเลย ตามไปเสพได้ คนเดียวเด่นๆ  
ถ้าผมทำให้เค้ารู้สึกแบบนั้นก็ต้องขอโทษด้วยละกันครับ เพราะผมก็แค่อยากจะติเพื่อก่อจริงๆ เพื่อคุณภาพที่ดี แต่ถ้าทำอะไรไปข้องใจเค้าก็คงห้ามไม่ได้ ผมเชื่อว่าไม่ได้ล่วงเกินส่วนบุคคลของเค้าแต่อย่างใด เพียงแค่วิจารณ์ในขอบเขตของผู้รับชมจริงๆ ถ้าผมผิดตรงไหน ชี้แจงได้เลย
2
0
นักเตะอบต.
Status:
โพสเมื่อ: Tue Jul 14, 2020 16:02
ผมเชื่อว่าคุณแมนเข้ามาอ่าน และได้นำข้อมูลในนี้ไปโพสต์ลงในพื้นที่ส่วนตัวของคุณแล้ว
ผมขออนุญาตชี้แจงดังนี้
ทุกถ้อยคำวิจารณ์ใดๆ ผมไม่ได้มีเจตนาดูหมิ่นหรือเหยียดหยามคุณแมนโดยการส่วนบุคคล ที่แชร์และมาตั้งกระทู้ใหม่จากคุณ AMI N ผมแค่สงสัยในเรื่อง formal ซึ่งจากที่คุณ AMI N ที่แชร์มามันดูไม่ค่อยมีที่มาที่ไปและดูไม่ค่อยเป็นทางการ กระทู้ที่ผมตอบไปนั้นยังไม่มีการ edit แต่อย่างใด เพราะผมไม่ได้มีเจตนาวิจารณ์เรื่องส่วนตัวของท่าน มีแค่เรื่องข่าวและเนื้อข่าวล้วนๆซึ่งมันเป็นสิ่งสาธารณะ ที่ท่านได้แชร์ไว้และมีบุุคคลที่สาม ได้แชร์ต่อๆมา ซึ่งผมมองว่ามันยังมีจุดบกพร่อง ผมก็ได้วิจารณ์ในขอบเขตและอยู่ในเว็บนี้แห่งเดียวเท่านั้น หากการวิพากษ์วิจารณ์ ไม่มีคำพูดไหนของผมบอกว่าท่านไร้จรรยาบรรณสื่อ ไร้มารยาท หรือคำล่วงเกินใดๆเกี่ยวกับส่วนตัวบุคคลของท่านแน่ๆ หากการวิพากษณ์วิจารณ์ในครั้งนี้ ทำให้ท่านรู้สึกไม่ดี ผมก็ต้องขออภัยไว้ด้วยอย่างสูง
แก้ไขล่าสุดโดย ArseneXXII เมื่อ Tue Jul 14, 2020 16:03, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5366
โพสเมื่อ: Tue Jul 14, 2020 16:11
สนับสนุนให้เลิกแชร์ข่าวจากนักข่าวคนนั้นมาลงบอร์ดครับ
El Raden พิมพ์ว่า:

ผมก็โดนไปด้วยแฮะ

ผมว่าทุกคนพยายามช่วยแกแล้วนะ

ในทีนี้ คำพูด วิธีการ​พิมพ์​ของเรา มันอาจจะไปชี้นำให้แกคิดไปในทางแง่ลบซะมากกว่า

วิธีแก้ที่ดีที่สุดคือ อย่าลงงานของแกในนี้เลย

ไม่งั้นก็ไม่จบไม่สิ้น

ถ้าเข้ามาอ่านอีก ผมก็ยืนยันนะว่าผมไม่ได้คิดจะดูหมิ่นจรรยาบรรณ​วิชาชีพของคุณแมนเลย ถ้าคำพูดหรือสิ่งที่ผมพิมพ์​ไป มันทำให้ขุ่นเคืองใจก็ขออภัยครับ

ต่อจากนี้จะไม่มีคอมเมนท์​ถึงคุณแมนละ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 23 Aug 2007
ตอบ: 1390
โพสเมื่อ: Tue Jul 14, 2020 16:15
ตั้งแต่ SS มีบอร์ดบอลไทยแยกมา เคสนี้คือเรื่องน่อมแน้มที่สุดละ

จากมู้นั้นก็ไม่คิดจะมีดราม่าไรยาว กลายเป็นยาวเป็นสื่อแต่ไม่รับคำติชมจะรับแต่อวยอย่างเดียว
แก้ไขล่าสุดโดย KIDD_21 เมื่อ Mon Jul 20, 2020 14:43, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 03 May 2008
ตอบ: 3829
โพสเมื่อ: Tue Jul 14, 2020 16:45
กระทู้นี้ก็แนะนำให้จบเรื่องด้วยนะครับ ท่านๆข้างบนก็สุ่มเสี่ยงจะโดนกันอีกเหลือเกิน(รวมผมด้วยจากทู้ก่อน)
ใครที่จะมาเม้นท์ต่อหลังจากนี้ก็เลิกยั่วยุ วิจารณ์กันได้แล้ว รับทราบแล้วก็จบ WM มาเตือนล่วงหน้าแล้วนะครับ ก่อนที่คู่กรณีเขาจะทนไม่ไหวเดี๋ยวจะซวยหมู่ขึ้นโรงขึ้นศาลกันหมด
ใครยังติดค้างอะไรกันอยู่ แนะนำไปคุยกับแกโดยตรงที่เฟสเลย(เฟสส่วนตัวนะไม่ใช่เพจ) ผมเห็นยังเป็นเรื่องกันอยู่ แล้วเขาคงพอใจกว่านี้ถ้าไปคุยเห็นเฟสกันตรงๆ ไม่ใช่มาวิจารณ์กันในนี้อ่ะนะ
0
0
Status: อิตาลีเจอของจริงยังครับ “ผมว่าไม่”
เข้าร่วม: 03 Nov 2009
ตอบ: 1414
โพสเมื่อ: Tue Jul 14, 2020 17:02
KIDD_21 พิมพ์ว่า:
ตั้งแต่ SS มีบอร์ดบอลไทยแยกมา เคสนี้คือเรื่องน่อมแน้มที่สุดละ

จากมู้นั้นก็ไม่คิดจะมีดราม่าไรยาว กลายเป็นยาวเป็นสื่อแต่ไม่รับคำติชมจะรับแต่อวยอย่างเดียว

สมัยเป็นนักบอลผมชอบพี่นะ แต่แบบนี้ไม่ไหวชอบไม่ลง บาย

อยู่บอร์ดมา 14 ปี พึ่งเคยเห็นเคสงอแงแบบนี้ หลังๆ ยิ่งอ่าน ยิ่งเอือม เป็นนักข่าวรับคำติไม่ได้ รอแต่จะเอาคำอวยมันก็เกินไป
บ.บู๋ โดนด่าหนักกว่านี้ แกยังไม่เห็นงอแงแบบนี้เลย เหอๆ
แก้ไขล่าสุดโดย ajgoey เมื่อ Tue Jul 14, 2020 17:37, ทั้งหมด 1 ครั้ง
3
0
فريق كرة القدم الإيطالي هو إله كرة القدم
Calcio Seria A คือ พระเจ้า
Football is coming Rome โว้ย
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 11961
โพสเมื่อ: Tue Jul 14, 2020 17:04
Lady Maria พิมพ์ว่า:
กระทู้นี้ก็แนะนำให้จบเรื่องด้วยนะครับ ท่านๆข้างบนก็สุ่มเสี่ยงจะโดนกันอีกเหลือเกิน(รวมผมด้วยจากทู้ก่อน)
ใครที่จะมาเม้นท์ต่อหลังจากนี้ก็เลิกยั่วยุ วิจารณ์กันได้แล้ว รับทราบแล้วก็จบ WM มาเตือนล่วงหน้าแล้วนะครับ ก่อนที่คู่กรณีเขาจะทนไม่ไหวเดี๋ยวจะซวยหมู่ขึ้นโรงขึ้นศาลกันหมด
ใครยังติดค้างอะไรกันอยู่ แนะนำไปคุยกับแกโดยตรงที่เฟสเลย(เฟสส่วนตัวนะไม่ใช่เพจ) ผมเห็นยังเป็นเรื่องกันอยู่ แล้วเขาคงพอใจกว่านี้ถ้าไปคุยเห็นเฟสกันตรงๆ ไม่ใช่มาวิจารณ์กันในนี้อ่ะนะ

ยังมีต่ออีกเหรอครับ ผมก็คิดว่าแกเข้ามาอ่านแล้วจะเข้าใจนะ แต่ก็ช่างเถอะจบเท่านี้ดีกว่า
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel