ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
13 July 2020 10:52 by MEGITSAMA
สุดหล่อยก "ไวล์เดอร์" คู่ควรกุนซือแห่งปีเหนือ "คล็อปป์"

เจมี่ เรดแน็ปป์ บอกว่า คริส ไวล์เดอร์ กุนซือเชฟฟิลด์ ยูไนเต็ด คือผู้จัดการทีมยอดเยี่ยมของพรีเมียร์ลีกฤดูกาลนี้ แม้ว่า เยอร์เก้น คล็อปป์ จะพาลิเวอร์พลคว้าแชมป์ได้ก็ตาม

คล็อปป์ สร้างความยิ่งใหญ่พา "หงส์แดง" เถลิงแชมป์ลีกสมัยแรกในรอบ 30 ปี แถมทำได้แบบมีสไตล์ทำลายไปหลายสถิติ

ขณะเดียวกันกัน ไวล์เดอร์ นำทีมน้องใหม่อย่าง "ดาบคู่" ขับเคี่ยวครึ่งบนของตารางและมีลุ้นไปเล่นฟุตบอลยุโรปฤดูกาลหน้าด้วย

เรดแน็ปป์ ที่เป็นอดีตมิดฟิลด์ลิเวอร์พูล ให้ความเห็นเกี่ยวกับตำแหน่งผู้จัดการทีมยอดเยี่ยมผ่านทางเดลี่เมลว่า "เยอร์เก้น คล็อปป์ จะกลายไปเป็นหนึ่งในผู้จัดการทีมทีมที่ยิ่งใหญ่ที่สุดตลอดกาล และก็เหมาะสมด้วย"

"เขาคืออัจฉริยะ ไล่ตั้งแต่เรื่องแท็กติคถึงแนวทางการวางตัวของเขา ต้องขอบคุณคุณครูภาษาอังกฤษชาวเยอรมนีเลยนะ เพราะเขาเป็นคนที่มีคารมคมคายในการพูด เขาจะรู้เสมอว่าต้องพูดอะไร และความกระตือรือร้นของเขามันก็ลามไปสู่ทีม ลูกทีมยกย่องเขา เช่นเดียวกับกองเชียร์"

"แต่มีผู้จัดการทีมแห่งปีได้แค่คนเดียว และคนนั้นก็คือ คริส ไวล์เดอร์ ของ เชฟฟิลด์ ยูไนเต็ด"

"ตอนเริ่มฤดูกาล ผมและเพื่อนร่วมงานในสปอร์ตเมลอีก 11 คน ซึ่งรวมถึง ปีเตอร์ เคราช์, มาร์ติน คีโอว์น และ คริส ซัตตัน ถูกมอบหมายให้ฟันธง แล้วคำทำนายเหล่านั้นก็มีการเผยแพร่เมื่อวันที่ 9 สิงหาคม และเราทุกคนต่างยกให้ทีมดาบคู่จบในสามอันดับสุดท้าย"

"หลายคนเลือกลิเวอร์พูลเป็นแชมป์พรีเมียร์ลีก รวมถึงผมด้วย เพราะเรารู้อยู่แล้วทีมของคล็อปป์จะเป็นตัวเต็ง ปีที่แล้วพวกเขาเก็บได้ 97 แต้ม พวกเขาคว้าแชมเปี้ยนส์ ลีก"

"พวกเขาสร้างทีมมาเพื่อสิ่งนี้นับตั้งแต่คล็อปป์เขามาคุมเมื่อปี 2015 เพราะงั้นเราจะพูดไม่ได้ว่าการทำงานของกุนซือวัย 53 ปีคนนี้คือปาฏิหาริย์ที่พาลิเวอร์พูลไปสู่แชมป์ แต่ผมนับสิ่งที่ไวล์เดอร์ทำสำเร็จในฤดูกาลแรกในฐานะกุนซือพรีเมียร์ลีกว่ามันคือปาฏิหาริย์"

"ไม่ใช่แค่พาทีมของเขาอยู่รอด พวกเขาอยู่รอดแบบมีสไตล์ด้วย ไม่ใช่ไม่ให้เกียรตินะแต่ ไวล์เดอร์วัย 52 ปี ทำกลุ่มนักเตะชุดที่แทบจะไม่มีชื่อเสียง ให้เป็นทีมที่สามารถต่อกรได้ เขายืนหยัดกับระบบที่มีเอกลักษณ์"

"ผมมีแต่สิ่งดีๆที่จะพูดเกี่ยวกับคล็อปป์ ลิเวอร์พูลกลายร่างเป็นทีมที่ประสบความสำเร็จภายใต้การดูแลของเขา แต่ความสำเร็จของไวล์เดอร์สมควรได้รับการยกย่อง"

"ถ้ารางวัลมันขึ้นกับผม ผมคงจะมอบให้เขาเป็นผู้จัดการทีมแห่งปี" เขากล่าว
11
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ

=================================
ติดตาม SoccerSuck ใน Facebook ที่: https://www.facebook.com/soccersuck01
แข้งบุนเดสลีกา
Status: White 80
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 2603
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 11:08
Top Comment [RE: สุดหล่อยก "ไวล์เดอร์" คู่ควรกุนซือแห่งปีเหนือ "คล็อปป์"]
ผมไม่ชอบแนวคิดแบบนี้เลยอ่ะ ไม่ให้คล็อปเพราะนักเตะเก่งเยอะ
แต่ผลงานชนะ 30 นัด เป็นแชมป์เร็วสุดนี่ ไม่ใช่เพราะผลงาน ผจก ทีมเหรอ?
การจัดตัว การบริหารนักเตะที่เตะทุกถ้วยทุกรายกาารนี่ไม่นับเหรอ?
กับเชฟฟิลด์ที่เตะ 3 รายการ แต่พอต่อกรกับทีมอื่นได้นี่ชนะเลยใช่ไหม
ไม่ได้เข้าข้างทีมตัวเองนะ แต่ว่าผลงานแบบนี้ก็อย่ามองข้ามได้ไหม

นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 16 Apr 2006
ตอบ: 4057
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 11:09
Top Comment [RE: สุดหล่อยก "ไวล์เดอร์" คู่ควรกุนซือแห่งปีเหนือ "คล็อปป์"]
ชื่นชมเชฟฟิลด์นะ

แต่ปีนี้ ถ้าไม่ได้ JK ละจะเอาปีไหนอ่ะ สถิติโหดมาขนาดนี้ แถมคว้าแชมป์ EPL ให้หงส์หนแรกในรอบ30ปี
13
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 3374
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 11:03
[RE]สุดหล่อยก "ไวล์เดอร์" คู่ควรกุนซือแห่งปีเหนือ "คล็อปป์"
ถ้าพาดาบคู่ไป ucl ได้ก็น่าจะลุ้นได้เลยแต่ถ้าจบโดยที่ไม่ได้ไปยูโรป้าด้วยคิดว่าไม่น่าได้นะคับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
3
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status: White 80
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 2603
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 11:08
[RE: สุดหล่อยก "ไวล์เดอร์" คู่ควรกุนซือแห่งปีเหนือ "คล็อปป์"]
ผมไม่ชอบแนวคิดแบบนี้เลยอ่ะ ไม่ให้คล็อปเพราะนักเตะเก่งเยอะ
แต่ผลงานชนะ 30 นัด เป็นแชมป์เร็วสุดนี่ ไม่ใช่เพราะผลงาน ผจก ทีมเหรอ?
การจัดตัว การบริหารนักเตะที่เตะทุกถ้วยทุกรายกาารนี่ไม่นับเหรอ?
กับเชฟฟิลด์ที่เตะ 3 รายการ แต่พอต่อกรกับทีมอื่นได้นี่ชนะเลยใช่ไหม
ไม่ได้เข้าข้างทีมตัวเองนะ แต่ว่าผลงานแบบนี้ก็อย่ามองข้ามได้ไหม

นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 16 Apr 2006
ตอบ: 4057
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 11:09
[RE: สุดหล่อยก "ไวล์เดอร์" คู่ควรกุนซือแห่งปีเหนือ "คล็อปป์"]
ชื่นชมเชฟฟิลด์นะ

แต่ปีนี้ ถ้าไม่ได้ JK ละจะเอาปีไหนอ่ะ สถิติโหดมาขนาดนี้ แถมคว้าแชมป์ EPL ให้หงส์หนแรกในรอบ30ปี
13
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 678
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 11:21
ผมว่าโค้ชของวูฟก็ไม่ธรรมดานะครับ ไล่บี้พื้นที่ ucl มาแล้วถ้าคิดแบบนั้น
ยังไงปีนี้ JK ก็ต้องได้ครับ ทั้งผลงานที่ทำมาทั้งปี
แก้ไขล่าสุดโดย PC_PuRi เมื่อ Mon Jul 13, 2020 11:22, ทั้งหมด 1 ครั้ง
4
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: liverpool 1981
เข้าร่วม: 16 Aug 2007
ตอบ: 6680
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 11:25
ปีหน้าถ้าบินสูงก็ควรได้ครับ รอดูว่าจะปังปีเดียวแบบหลายๆทีมมั้ย
1
0
Liverpool Is My Life

https://www.youtube.com/channel/UCQ3qi4MTr0_FIACHBCh3sAA
ฝากช่องยูทูปด้วยครับ
ผู้จัดการทีมชั่วคราว
Status: ʕ•ᴥ•ʔノLFC.
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 52600
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 11:26
ถ้าพาไปเล่น UCL ได้ ผมให้เลยนะ

แต่ถ้าพาไปเล่นยูโรป้า ผมว่ายังให้คล็อปข่มอยู่ 0.5 คะแนน

เชลฟีลนี้มาจากแชมป์เปี้ยนชิพนะครับ นักเตะนี้เข้าขั้นโนเนมหมดเลย

แต่ดูวิธีการเล่นสิ โคตรมัน ทักษะอาจไม่ดี แต่บี้ยับๆ ผมว่าสิ่งนี้มันออกมาจากโค้ช
9
0
แขวนสตั๊ด
Status: ลูกพี่เฉิน ติ่ง พี่ตู้..
เข้าร่วม: 13 May 2007
ตอบ: 16112
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 11:29
อ้างอิงจาก:
พวกเขาสร้างทีมมาเพื่อสิ่งนี้นับตั้งแต่คล็อปป์เขามาคุมเมื่อปี 2015 เพราะงั้นเราจะพูดไม่ได้ว่าการทำงานของกุนซือวัย 53 ปีคนนี้คือปาฏิหาริย์ที่พาลิเวอร์พูลไปสู่แชมป์ แต่ผมนับสิ่งที่ไวล์เดอร์ทำสำเร็จในฤดูกาลแรกในฐานะกุนซือพรีเมียร์ลีกว่ามันคือปาฏิหาริย์  

เรดแน็ปป์ มองในมุมมองนี้นั้นละ ว่า คล๊อป พา ลิเวอพลู เป็นแชมป์ มันคือสิ่งที่คนคิดว่ามันสามารถเป็นไปได้อยู่แล้วในมุมมองของนักวิเคราะห์พวกเขาเลยมองว่าไม่แปลกอะไร แต่สิ่งที่พวกเขาตื่นเต้นคือการที่ดาบคู่มาได้ขนาดนี้มากกว่า ยิ่งถ้าพาตัวเองได้พื้นที่บอลยุโรปได้เนี่ยถือว่าสุด ๆ แล้ว

แต่ถ้ามองในมุมมองของฐานว่าบนว่าแชมป์แต้มขาด แชมป์เร็ว พวกนี้ก็ให้ได้มันก็อยู่ที่คนมองนั้นละ
0
0
Milet..
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 19 Feb 2006
ตอบ: 3450
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 11:29
ดาบคู่ น่าชื่นชมจริงๆ สำหรับปีนี้ หงส์ ปีนี้สุดพิเศษ เชื่อว่า ในสายตาแฟนบอล ดาบคู่ ก็เชื่อว่าทีมตัวเองมีฤดูกาลสุดพิเศษ เหมือนกัน
0
0
โอกาสมาพร้อมความพยายาม
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Apr 2020
ตอบ: 633
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 11:52
ได้กุนซื้อยอดเยี่ยมมาตั้งหลายเดือน มันไม่น่าจะต้องมาถกเถียงกันนะ ผลงานมันเห็นๆอยู่
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2011
ตอบ: 3839
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 12:11
แชมป์ครั้งแรก ในรอบ 30 ปี ก่อนโควิด แทบจะชนะรวด เพิ่งมาฟอร์ม ดร็อป ช่วงโควิด

กุนซือแห่งปี ถึงกับหลุดเลยเหรอครับ... นับ ผจก ยอดเยี่ยมประจำเดือนก็ได้ม้างงง
2
0
_____________Love Like the Galaxy ____________
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 27 Jan 2015
ตอบ: 4913
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 12:12
สุดหล่อยก "ไวล์เดอร์" คู่ควรกุนซือแห่งปีเหนือ "คล็อปป์"
สมควรได้ทั้งคู่ แต่ใครคนใดคนหนึ่งจะไม่ได้ผมก็คิดว่ามันก็ไม่แฟร์
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 15 Aug 2008
ตอบ: 1819
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 12:21
นึกถึงอิปสวิชของจอร์จ เบอร์ลี่เลย ขึ้นมาแล้วเล่นโคตรดีแย่งโควต้า ucl กับลีดส์และลิเวอร์พูล โคตรมันปีนั้น แล้วพอจบฤดูลกาลได้ไปยูฟ่าคัพ ปีต่อมาฟอร์มหายไปดื้อตกชั้นแล้วก็หายยาวเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5535
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 12:26
คริส ไวล์เดอร์ก็ยอดเยี่ยมนะ แต่ผู้จัดการทีมบางคน มันเหมาะกับทีมเล็กหรือกลางเท่านั้น
หลายๆคนที่คุมทีมเล็กหรือกลางได้ดี แต่พอได้โอกาสมาคุมทีมใหญ่กลับล้มเหลวโดยสิ้นเชิง
ผมคิดว่าถ้าเอาคริส ไวล์เดอร์มาคุมลิเวอร์พูล ผมว่าลิเวอร์พูลไม่มีทางได้แชมป์แน่นอนครับ
2
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 522
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 12:27
ตรรกะแปลกๆนะผมว่า

อารมณ์เหมือนพวกที่บอกว่า Messi ยิงปีนี้ 30+ ลูกก็ธรรมดานะ
ถ้าคนธรรมดาคนอื่นๆยิงได้สัก 20 ลูกนี่สิควรให้รางวัล แบบนี้ก็ได้หรอ
เพราะเห็นว่าเก่งอยู่แล้ว พอทำได้ ก็บอกว่ามันธรรมดางี้หรอ ? ผมว่ามันตลกอ่ะ 55555
พูดเหมือนใครมาคุมหงส์ก็เป็นแชมป์เร็วๆง่ายๆแบบนี้หมดไปงั้น
6
0
^_________^
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel