ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะหมู่บ้าน
Status: HA HA HA
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 1069
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 13:28
[RE: รู้สึกเศร้าใจกับการที่ไม่ได้เล่น Far Cry]
ธานอสยอดนักชัก พิมพ์ว่า:
เป็นซีรีส์ที่ผมชอบมาก เรื่องเนื้อเรื่องและการสวมบทบาท หลังจากเล่นภาค 3

แต่เล่นไม่จบเพราะต้องทำงาน คือผมเป็นพวกบันยะบันยังไม่เป็น เล่นยันเช้าหลายวันเกิน ร่างกายทรุดโทรม งานเละ

หลังจากนั้นภาค 4 กับ 5 ผมก็เล่นไม่ได้เพราะสเปคคอมพ์ไม่ถึง อาศัยนั่งดูสปอยล์ก็บอกคำเดียว หัมสั่นเลย ชอบเนื้อเรื่องและอารมณ์ร่วมในเกมมาก

ทุกมุมกล้องทุกการเคลื่อนไหว ผมเอาตัวเองเข้าไปในเกมตลอด ในภาค 3 นะ แต่มันน่าเบื่อตรงมี Hub เนวิเกเตอร์นี่แหละ ภาคหลังๆตัดออกเห็นว่าสนุกขึ้น แทบคลั่งเลย

นี่ทู้ล่างบอกมาภาค 6 ที่เป็นส่วนเกี่ยวเนื่องกับภาค 3 อีก ผมนี่จุกในอกเลย จริงๆ ไม่ได้เล่นอีกแล้ว

ถ้าย้อนอดีตได้ผมน่าจะเกิดช้ากว่านี้หน่อย ตอนม.5 ที่นั่งเคลียร์ Half life 1 ตอนมหาลัยที่นั่งเล่นเกมออนไลน์ นั่งเล่นเดอะซิม ผมอยากเจียดมันมาเล่นซีรีส์นี้แหละ คือตอนนี้คงเล่นไม่ไหวละอาศัยมาซุยมาคุยเรื่องเกมเอา

หรืออีกอย่างคือรอเทคโนโลยีมันไกลๆแล้วผมซื้อมาเล่นเกมเก่า  
แค่ลือนะครับ ย้ำว่าลือ เพราะเด็กใน trailer มันมีแผลเป็นที่คิ้วขวา คนเลยมโนว่าไอ้เด็กนี่ Vass ตอนเด็กแน่ๆ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งเจลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 19312
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 13:48
[RE: รู้สึกเศร้าใจกับการที่ไม่ได้เล่น Far Cry]
ถึงกับเศร้าเลยเหรอครับ
แก้ไขล่าสุดโดย BlazerDrive666 เมื่อ Mon Jul 13, 2020 13:48, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Jul 2008
ตอบ: 19863
โพสเมื่อ: Tue Jul 14, 2020 06:45
ภาค5 สนุกมาก เพลงเพราะ เกมเพลย์สนุก
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel