ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 9503
โพสเมื่อ: Sun Jul 12, 2020 14:35
[RE: Civic FC 1.8 E 2016]
Zenyatta พิมพ์ว่า:
Spoil
taopromd พิมพ์ว่า:
JOkERSuckMAn พิมพ์ว่า:
JOkERSuckMAn พิมพ์ว่า:
เกือบแสนโล จริงควรต่ำกว่า 600k เดี๋ยวเผื่อดวงแตกได้ยกเกียร์มีบันเทิงอีก  

เอาจริงๆ เกียร์รุ่นใหม่ของฮอนด้า CVT มันทนมากๆแล้วครับ ไม่ต้องเป็นห่วงเลยใช้ยาวๆ

ผมว่าได้ใช้ 2 แสนกิโลอัพ นอกจากดวงแตกได้รถของคนที่ไม่ดูแลเกียร์เลย เช่นเปลี่ยนน้ำมัน

หรือเช็คตามระยะ  

ผมก็พิมพ์ว่าเผื่อดวงแตกอยู่นะ จริง ๆ เครื่อง 1800 ตัวเกียร์หลับเลยครับ แถมข่วงนี้ปั๊มติ๊กกำลังฮิตอีก บ้านผมใช้ fk 1.5 ยังได้เปลี่ยนสายพาน cvt ใหม่เลย ทั้งที่ตัว 1.5 หนากว่า  

รับทราบครับ มีผู้ใช้จริงออกมาคอนเฟิร์มแบบนี้ ท่านเจ้าของกระทู้จะซื้อก็เช็คดูดีๆนะครับ

ขอทราบราคาเปลี่ยนสายพาน cvt หน่อยครับ jazz ผมมีอาการกระตุกผมว่าน่าจะเกี่ยวกับเกียร์เหมือนกัน

วิ่งได้ 105,000 โลละครับ ยังไม่เข้าศูนย์กำลังเก็บเงินเลยครับ  

กระตุกแบบไหนครับ ถ้ากระตุกตอนรอบต่ำก็เรื่องปกติของ cvt ถ้าพังจริง jazz คงไม่เกิน 30k อู่นอกนะครับ แต่แนะนำให้เปลี่ยนยันประเก็นและกรองเกียร์ด้วยเลย

ส่วนไปศูนย์คงมี 100k เพราะคงให้ยกลูกใหม่  

กระตุกตอนรอบต่ำนี้ปกติใช่ไหมขับ 1.8 ปีที่ 3 ละจำได้แต่ก่อนไม่เป็นเดี๋ยวนี้แบบรอบต่ำ ๆ เลี้ยง ๆ จะมีกระตุก แล้วถ้ากระตุกจริง ๆแบบมีปัญหาคือยังไงอะครับ ขอบคุณครับ  

ผมก็บอกไม่ได้ว่ากระตุกจากอะไร ถ้าแบบนี้ ลองเปลี่ยนกรองน้ำมันเกียร์ อาจจะมาจากตรงนี้ก็ได้ครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel