ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 07 Nov 2008
ตอบ: 406
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 01:14
[RE: พาอายุ มากขึ้นมีใครเบื่อเกมไหมครับ]
ไม่เบื่อครับ แต่เล่นไม่นานเหมือนเก่า แล้วก็เล่นซักพักก็เลิก เหมือนเล่นแล้วไม่สนุกเหมือนตอนเด็กๆ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
いつも 一人で歩く。
Status: What goes up, must come down.
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 2166
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 03:38
[RE]พาอายุ มากขึ้นมีใครเบื่อเกมไหมครับ
ผมหมดไฟกับเกมที่ต้องกินเวลาๆนานๆเเล้วครับเดี๋ยวนี้ pc, console ไม่เเตะมาพักใหญ่ๆเเล้ว

ตอนนี้เล่นเเต่ในมือถือตอนว่างๆ กับก่อนนอน อย่างเดียว

ที่เหลือเล่นก็พวก rov, runeterra, shadowverse, eternal, tft, fmm20

ถ้าเห็นจะเป็นเกมการ์ดซะส่วนใหญ่ครับ โมบ้าซักอัน ออโต้เชสกับเอฟเอมอีกอย่างละอัน เล่นเรื่อยๆเลยครับ เเพ้ชนะไม่สนเลย เล่นพอเพลินๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
The ultimate inspiration is the deadline
นักเตะหมู่บ้าน
Status: #I am UNITED
เข้าร่วม: 21 Nov 2008
ตอบ: 1976
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 07:55
พาอายุ มากขึ้นมีใครเบื่อเกมไหมครับ
ผมเลิก Fifa กะ fm ไม่ได้เลยจริงๆ แต่เกมอื่นคือแบบ เล่นแปปนึงก้อเบื่อๆ ไม่ติดเท่า 5555 ตอนนี้รอ fifa21 ps5 เลยยย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 395
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 10:19
[RE: พาอายุ มากขึ้นมีใครเบื่อเกมไหมครับ]
อายุใกล้เลข 4 เล่นเกมส์มาตลอดตั้งแต่ console, PC, Mobile ตอนนี้ก็ยังอยากเล่นเกมส์อยู่ แต่เล่นเพื่อเอาสนุกได้ทำสิ่งที่เราชอบ เพียงแต่จะลด บางอย่างลงไป
- ตอนนี้เหลือเล่นแต่ PS4 กับ Mobile
- PS4 เล่นเอาสนุก ผ่านไวๆ บางครั้งเลือกเล่นแบบง่ายๆ เลย ไม่อยากหัวร้อนกับไม่มีเวลา
- ส่วน Mobile ก็เล่นพวกที่ แนว Auto chess, Rise of King dom เข้าไปเล่นวันละ 2-3 ตา, เอา Daily reward , สร้างๆนิดหน่อย แล้วก็ออก

จริงๆผมว่า คนที่เล่นเกมส์มาตลอด สุดท้ายแล้วก็ยังเล่นแหละ เพียงแต่เวลาจะไม่ค่อยมี และจัดลำดับความสำคัญ ไว้ตอนท้ายๆเลย เนื่องจากมีเรื่องอื่นๆต้องจัดการ ไม่ว่าจะเป็น งาน ครอบครัว

ผมว่าคล้ายๆเล่นกีฬา เหมือนกัน ผมชอบเล่นบาส แต่ด้วยอายุอานาน ก็คง ไปเล่นหนักๆ เหมือนแต่ก่อนไม่ไหว เล่นแบบเอาสนุก ถนอมร่างกาย สัปดาห์ละครั้ง ให้หายคิดถึงก็พอแล้ว ที่เหลือไปเล่นอย่างอื่นตามที่เหมาะสมแก่วัย และ เวลาเอา
0
0
Status:
เข้าร่วม: 18 Jan 2009
ตอบ: 660
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 11:55
ใจก็อยากหาเกมส์อะไรสนุกๆเล่นนะ อุตส่าห์ไปจัดสเป๊กคอมเกมมิ่งมา ซื้อps4 มาอีก

แต่ทุกวันนี้กองไว้เฉยๆ PC เล่น CS GO ครึ่งชั่วโมงให้หัวร้อนเล่น PS4 เล่น GOW ผ่านไปด่านสองด่าน ปิดเครื่องละ

มันไม่มีเพื่อนเล่นเหมือนสมัยเด็กๆ ขาดแรงกระตุ้น+สภาพร่างกาย

0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 3411
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 13:03
พาอายุ มากขึ้นมีใครเบื่อเกมไหมครับ
ผมชอบเล่นเกมส์มากกว่านะ ดูหนังยาว ๆ รู้สึกว่าตัวเองจะหลับ

ทุกวันนี้หนังแอคชั่นต้องแบ่งดู 1 เรื่อง สามสี่วันกว่าจะจบ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: GO HOME U DRUNK.
เข้าร่วม: 28 Oct 2010
ตอบ: 5560
โพสเมื่อ: Tue Jul 14, 2020 09:10
ผมเบื่อเกมส์เก็บเวล
นั่งเล่นอยู่ 2 เกมส์ fifa กับ Cod เกมส์ที่จบเป็นตาๆไปเเบบนี้
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel