ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 67, 68
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3896
โพสเมื่อ: Sun Jul 12, 2020 01:46
[RE: 23.30น. เชฟยู vs เชลซี]
VincenzE พิมพ์ว่า:
สังกะสี พิมพ์ว่า:
สังกะสี พิมพ์ว่า:
norranun พิมพ์ว่า:
norranun พิมพ์ว่า:
ยักษ์เดนส์ พิมพ์ว่า:
powereakss พิมพ์ว่า:
ยักษ์เดนส์ พิมพ์ว่า:
ผมว่าทีมของแลมพาร์ดค่อนข้างโอเคแล้วนะ

แต่เหมือนมันยังขาดวัตถุดิบส่วนผสมอีกนิดหน่อย

ผมว่าได้ แวร์เนอร์ ซีเยค มา และน่าจะมีเพิ่มอีก

ผมว่าน่าจะพลิกทีมเหมือนโซลชาร์ได้บรูโน่เลย  

จัดตัวโง่ครับ ไว้ใจดาวรุ่งมากไป

ตอนแรกโซลชาร์ก็โดนด่าแบบนี้แหละท่าน

ไม่รู้ชอบอะไรลินการ์ด เปเรร่า นักหนา

แต่ความจริงคือตัวเลือกมันมีน้อยจริงๆ  

นานๆเจอคนดูบอลเป็น และคิดเป็นสเต้ปอย่างท่าน

ดีใจมาก

ตอนนี้ผมสวนกระแสแฟนเชลซีส่วนใหญ่มากไม่ได้

เพราะพูดไปก็ไม่เข้าใจหรอก เพราะยังไม่มีประสบการณ์ และกระบวนการคิดที่เป็นเหตุเป็นผล

พูดไปก็เหมือนพูดให้กำแพงฟัง

ทำไมคนดูอย่างเรา ถึงนักว่าการจัดตัวมันง่ายสำคัญ ผจก ทีมขนาดนั้น

ผมไม่เข้าใจ

มันคือการบริหารจิตวิทยาหลายๆอย่างภายในทีมด้วย

ไม่ใช่คิดแค่คิดง่ายๆ

การตัดสินใจกระทำสิ่งใดสิ่งหนึ่ง มันมีผลต่อกับสิ่งต่อๆไป 2 3 4 5 6

คนดูอย่างเรา ถ้าคนไหนประสบการณ์น้อยๆ ก็จะคิดว่างานเป็นโค้ชมันง่ายเหมือนปลอกกล้วย ผมเลยว่าเราเป็นไม่ได้ไง เรามันกระจอกเกิน  

งั้นขอทราบความเห็นคน ปสก เยอะหน่อยครับ ไม่ให้ด่าแล้วให้ชมเหรอครับ 3-0

นัดไหนทำดีก็ชม แต่ไอ้นัดไหนมันเล่นแย่ จัดตัวรอโดนยังจะให้ชมเหรอครับ คุณคน ปสก สูง

แลมพ์ตอนนี้ มันก็เหมือนโอเล่ ตอนกากนั่นแหละ

มันไม่มีตัวโว้ย เข้าใจไหม ว่ามันไม่มีตัว

ถ้าแลมพ์มีตัวเลือก เขาก็คงไม่เลือกพวกนี้ลงก่อนหรอก

พูดไปจะเข้าใจไหมว่ะเนี่ย

แต่ถ้ายังไม่เข้าใจ ผมก็ไม่ว่า เพราะเดี๋ยวก็เข้าใจเอง วันนึง  

ผมเข้าใจความรู้สึกนั้นเลย ตอนโอเล่ใช้แต่ 14/15 ก็โดนด่ายับ โง่บ้าง ครูพละบ้าง

คำพูดแบบโครตดูถูกเลย ผมเชื่อว่าแลมป์แกมีดีอยู่ ไม่งั้นไม่ทำทีมขึ้นมาขนาดนี้หรอกทั้งๆที่เสริมทีมไม่ได้

แมนยูไม่มีตัวให้ลง แต่เชลซีมีตัวให้ลงแต่ไม่ส่ง  

เท่าที่ดูมีไม่กี่คนเองครับที่เป็นตัวหลัก สำรองเปลี่ยนเกมไม่ได้ ปัญหาเดียวกับแมนยูเลย

ของเชลซีผมเห็นแค่ชิรูว์คนเดียวเอง พูลิซิสวันนี้ก็เล่นไม่ออกเจอรับลึก ก็ไม่มีใครมาแทนตรงนี้ได้

สร้างทีมอายุน้อย ความนิ่งมันมีส่วนเยอะมากครับ อย่างแมนยูเพิ่งจะเป็นรูปเป็นร่างก็ตอนมีบรูโน่

เดี๋ยวเชลซีก็ได้แวร์เนอร์ ซิเยส เผลอๆมีฮาเวิร์ทอีก เพิ่มมิติได้แน่ อดทนอีกหน่อย

นัดไหนเล่นดีผมก็ชม แลมพ์พามาได้ไกลเท่านี้ผมก็ยอมรับในฝีมือ

แต่ไม่ใช่นัดนี้ ก่อนโควิดนำแมนยูสิบกว่าแต้มนี่ครับ ตอนนี้คืออะไร

เกมรับมันแย่ แต่เอาตัวที่มันแย่อยู่แล้วลงก็เป็นแบบนี้แหละ ฝั่งขวา เจมส์ คริสพร้อมแจก

ผมทนดูมาตั้งแต่ยังไม่มีมู แค่นี้เล็ก ๆ ที่สงสัยคือนัดนี้มันดีจริงเหรอ นัดเจอแมนยูที่โดนถล่มยังเล่นดีกว่านี้เยอะ  

เอาจริง ผมเห็นคนบ่นเชลซีเรื่องเกมรับมานานมาก แต่เท่าที่ดูมีแต่ข่าวกับเกมรุกทั้งนั้นเลย เกมรับแทบไม่มีข่าว

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Apr 2020
ตอบ: 111
โพสเมื่อ: Sun Jul 12, 2020 02:19
[RE: 23.30น. เชฟยู vs เชลซี]
5555
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 67, 68
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel