ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: Wildly-Vet
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 6856
โพสเมื่อ: Sun Jul 12, 2020 13:40
[RE: หมาซึม ไม่กินข้าว]
nomoresuck พิมพ์ว่า:
เอ๋อคุง พิมพ์ว่า:
ค่ารักษาสัตว์ แพงทุกที่ละครับ ใครจะเลี้ยงจงคิดให้ดีเลย  

อันนี้เข้าใจครับ

ส่วนตัวผมไม่ซีเรียสเรื่องราคาเท่าไหร่

แต่อยากเจอหมอที่รักษาหมาเราดีๆ

ร้านนี้ไปครั้งแรก first impression ผมไม่มีเลยกับที่นี่ เซนส์ผมรู้สึกได้เลยว่าแม่งไม่โอเคแน่

ค่าตรวจเลือด 740 ผมพาไปตรวจตอนบ่ายสอง หมอบอกได้ผลเลือดตอนดึกๆ จะโทรมาบอก

สรุปไม่โทรด้วยครับ เป็นฝั่งเราเองที่ต้องโทรไป

มานึกๆดู ถ้าหมาผมป่วยจริง แมร่งตายตั้งแต่ตอนรอฟังผลเลือดละมั้งน่ะ

ปกติผมมีหมอประจำ แต่อยู่นครนายก ถ้าไปจากหนองจอกก็ชั่วโมงกว่า อันนั้นดูแลหมาดีมากครับ ราคาเป็นมิตรด้วย ถ้ายังหาคลีนิคถูกจริตผมไม่ได้

คงต้องยอมขับรถไกลหน่อย  
ไม่อยากให้คิดว่าแพงเลย เพราะต้นทุนไม่ใช่น้อย อีกอย่างเทียบกับคนผมว่าของสัตว์มันถูกกว่าเพียงแต่มันไม่มีอะไรมาลดค่าใช้จ่าย พวกบัตรต่างๆ ที่แพงๆอะมีโดยเฉพาะพวกเอกชนชื่อดังในกทม. แต่ก็แลกด้วยอะไรหลายๆอย่างเช่น บริการดีกว่า ตรวจกับหมอที่ขึ้นชื่อในวงการ ซึ่งก็ไมม่ต่างอะไรกับของคน แต่เข้าใจท่านนะถ้าเจอที่ๆดูไม่ใส่ใจ ไม่อธิบาย แล้วรู้สึกว่าไม่คุ้มเงินที่เสีย บางที่เป็นแบบนั้นจริงๆ

ส่วนตัวผมไม่ค่อยเจอเจ้าของที่ใส่ใจกับที่ผมจะอธิบายเท่าไหร่เลย บางครั้งจับคำพูดแล้วไปตีความเอง แล้วเข้าใจผิดอีก
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

#ForzaMilan #ฉันภูมิใจที่เกิดในรัชกาลที่ ๙
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5366
โพสเมื่อ: Sun Jul 12, 2020 14:00
หมาซึม ไม่กินข้าว
Dr.Panda500 พิมพ์ว่า:
ค่ารักษาสัตว์ แพงทุกที่ละครับ ใครจะเลี้ยงจงคิดให้ดีเลย  

ส่วนตัวผมไม่ซีเรียสเรื่องราคาเท่าไหร่

แต่อยากเจอหมอที่รักษาหมาเราดีๆ

ร้านนี้ไปครั้งแรก first impression ผมไม่มีเลยกับที่นี่ เซนส์ผมรู้สึกได้เลยว่าแม่งไม่โอเคแน่

ค่าตรวจเลือด 740 ผมพาไปตรวจตอนบ่ายสอง หมอบอกได้ผลเลือดตอนดึกๆ จะโทรมาบอก

สรุปไม่โทรด้วยครับ เป็นฝั่งเราเองที่ต้องโทรไป

มานึกๆดู ถ้าหมาผมป่วยจริง แมร่งตายตั้งแต่ตอนรอฟังผลเลือดละมั้งน่ะ

ปกติผมมีหมอประจำ แต่อยู่นครนายก ถ้าไปจากหนองจอกก็ชั่วโมงกว่า อันนั้นดูแลหมาดีมากครับ ราคาเป็นมิตรด้วย ถ้ายังหาคลีนิคถูกจริตผมไม่ได้

ไม่อยากให้คิดว่าแพงเลย เพราะต้นทุนไม่ใช่น้อย อีกอย่างเทียบกับคนผมว่าของสัตว์มันถูกกว่าเพียงแต่มันไม่มีอะไรมาลดค่าใช้จ่าย พวกบัตรต่างๆ ที่แพงๆอะมีโดยเฉพาะพวกเอกชนชื่อดังในกทม. แต่ก็แลกด้วยอะไรหลายๆอย่างเช่น บริการดีกว่า ตรวจกับหมอที่ขึ้นชื่อในวงการ ซึ่งก็ไมม่ต่างอะไรกับของคน แต่เข้าใจท่านนะถ้าเจอที่ๆดูไม่ใส่ใจ ไม่อธิบาย แล้วรู้สึกว่าไม่คุ้มเงินที่เสีย บางที่เป็นแบบนั้นจริงๆ

ส่วนตัวผมไม่ค่อยเจอเจ้าของที่ใส่ใจกับที่ผมจะอธิบายเท่าไหร่เลย บางครั้งจับคำพูดแล้วไปตีความเอง แล้วเข้าใจผิดอีก  

ว่าแต่ท่านเป็นหมออยู่แถวไหนครับ

เผื่อไม่ไกลจะเอาหมาไปให้ดูแล

ถ้าไม่ถูกใจ ผมจะได้มาตามเรื้อนในนี้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: Wildly-Vet
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 6856
โพสเมื่อ: Sun Jul 12, 2020 14:24
[RE: หมาซึม ไม่กินข้าว]
Dr.Panda500 พิมพ์ว่า:

ว่าแต่ท่านเป็นหมออยู่แถวไหนครับ

เผื่อไม่ไกลจะเอาหมาไปให้ดูแล

ถ้าไม่ถูกใจ ผมจะได้มาตามเรื้อนในนี้  
บอกกว้างๆ ว่าโคราชละกันครับ ไม่ใช่ตัวเมืองนะ แต่ถ้าบอกชัดกว่านี้คือคงรู้เลย

edit : ถ้าใกล้หลังไมค์มาได้ครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Dr.Panda500 เมื่อ Sun Jul 12, 2020 14:54, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0

#ForzaMilan #ฉันภูมิใจที่เกิดในรัชกาลที่ ๙
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel