ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 25965
โพสเมื่อ: Sat Jul 11, 2020 23:37
[RE: "น้ามู" เปรยไก่อาจต้องใช้ 4 ปีเพื่อลุ้นแชมป์จริงจัง-เชื่อยุคตนน่ามีสักถ้วย]
jasperpae พิมพ์ว่า:
Bia Koyuki พิมพ์ว่า:
คีย์เวิร์ดอยู่ที่คุณตอนนี้อายุมากขึ้น หันมาสนใจรากฐานสโมสร และอยู่กับทีมนานๆ มากกว่า สนใจสถิติตัวเอง ว่าไปไหนต้องมีแชมป์ใน 3 ปี

แต่เผอิญว่า ระหว่างที่คุณเพิ่งเปลี่ยนทัศนคติ เจ้าของสเปอร์ส คนที่จ้างคุณมา ไม่ได้คาดหวังให้คุณมาวางรากฐาน เพราะคุณไม่เคยทำมันไม่ว่าจะกับที่ไหน แต่เขาต้องการให้คุณมาทำทีมได้แชมป์เลยภายใน 1-2 ปี ก่อนเซ็นคุยเข้าใจตรงกันหรือยัง

แต่ฟุตบอลยุคนี้ยากขึ้นเยอะนะมู ไอ้การการันตีว่ามีถ้วยน่ะ มันไม่ง่ายแล้ว เกมรุกคุณไปทำให้ชัดก่อนเถอะ

คุณรู้มั้ยว่า คุณอาจทำทีมให้ได้แชมป์ แต่คนที่เขารับช่วงมาจากคุณ ส่วนใหญ่เจองานยาก เพราะนักเตะที่คุณซื้อมาเพื่อคว้าแชมป์ช่วงสั้นๆ แต่ระยะยาวทำลายโครงสร้างและบรรยากาศในทีม นี่ถ้าไม่ใช่ โอเล่ มาฟื้นฟูสปิริต เลือกนักเตะใหม่เข้ามาแทน โละนักเตะยุคคุณกับ อาจารย์ฟานกัลของคุณ แมนยูคงอยู่ครึ่งล่างของตารางไปแล้ว

แต่ก็ยังดีครับ เห็นแก่ตัวน้อยลง ทำเพื่อทีมมากขึ้น  

ยุคโซลซาร์ไม่มีโควิท ผมว่า ลุ้นสุดๆแค่ที่ห้าน่ะ เพราะเลสเตอร์ เชลซีไม่น่าจะสะดุด อีกอย่าง มูมันก็ระบบนี้ แทคติคแบบนี้มาแต่ไหนแต่ไรแล้วนะ ก็ยังมีแชมป์ติดนะ อย่าไปหมิ่นหรืออะไรเลย ฟอร์มโค้ช ฟอร์มนักเตะมันมีผลเยอะ ส่วนตัวมองว่ามูพังหลักๆเพราะผู้ช่วย มือขวา ที่รู้ใจลาออกนะ ลองกลับมาช่วยสิ ผมว่ามันก็ไว้ใจได้เหมือนเดิม ยุคนี้นักเตะอีโก้เยอะนะ  

ถ้าไม่มี ภูเขาไฟระเบิดในไอซแลนด์ทำให้บาร์เซโลน่า ต้องเดินทางไกลทางบก อินเตอร์ ชุด 3 แชมป์ เจอ บาร์ซ่า ตบตกรอบ UCL ไปแล้ว

ปากยังดี "ผมผมไม่ได้มีเพื่อนอยู่ในภูเขาไฟ"
แก้ไขล่าสุดโดย Sigmund•VI เมื่อ Sat Jul 11, 2020 23:38, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel