ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 31 May 2009
ตอบ: 1915
โพสเมื่อ: Sat Jul 11, 2020 09:20
[RE: ROM ยังน่าเล่นไหมครับ]
rom น่าเล่นอยู่นะ

ตัวเกม มีอะไรให้เล่นเยอะมาก

ถ้าต้องการเป็นอันดบต้นๆ ไม่ทันแน่นอน แต่ถ้าจะมา enjoy กับเกม อันนี้มาเลย

ข้อดีที่เห็น
- ระบบบอท อันนี้ชอบ เพราะไม่ค่อยได้ว่างเล่นเอง แต่ก็ไม่อยากใช้บอทกับ ro pc
- เงิน ของ โอนระหว่าง account ไม่ได้ นั่นคือ จะมีคนที่ทำมาหากินกับ rom จำนวนน้อย (จริงๆ ก็ทำได้แต่มีเงื่อนไขเยอะ จนอาจจะมองได้ว่าได้ไม่คุ้มเสีย)
- ภาพสวย แต่งคอสตูมสนุกกว่า ro pc

เริ่มต้นจาก 0 จะลำบากหน่อย สมุด +atk น้อยก็ฟามมอนช้าหน่อย แต่แมพก็จะร้างฟาร์มสบาย ขยะเลเวลกลางๆ ราคาแพง (level 80-110)

ถ้าไม่คิดมาก หาซื้อ id ที่สมุด +atk มาสัก 600-700 น่าจะไม่แพงมาก เล่นก็จะ one hit ง่ายหน่อย

ผมสายฟรี เล่นไปเรื่อยๆ อาทิตย์ละ 10 M สบายๆ แบบฟาร์มอย่างเดียว

สายฟรี ให้ติดตาม youtube ngor channel สุดยอดมากจารย์เงาะ

1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 27 Mar 2020
ตอบ: 281
โพสเมื่อ: Sat Jul 11, 2020 10:13
อย่าเล่นเลย เปลืองเวลาชีวิต วัน ๆ มานั้งพะวง ล่าบอส ทำเควส กิจกรรม ออนบอทให้ครบเวลา ลงหอ บลา ๆ โคตรกินเวลาชีวิต แล้วไม่ต้องหวังเก่งเลยถ้าไม่เติม ตัองมาทำเควสกิลเก็บเศษรูน กว่าจะครบ กว่าได้สกิล เป็นชาติ
แก้ไขล่าสุดโดย 12unNGz เมื่อ Sat Jul 11, 2020 10:14, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 30 Sep 2006
ตอบ: 960
โพสเมื่อ: Sat Jul 11, 2020 10:21
ผมยังเล่นและเติม ROM อยู่นะครับ

ถ้าเล่นแนะนำให้ซื้อไอดีมากกว่า ดีกว่าปั้นเองเยอะ

แต่ถ้าเฉยๆ หาไรเล่นแก้เบื่อรอ ROM Origin ไปดีกว่า ถ้าเกมนั้นมาผมว่า ROM น่าจะร้าง
0
0
นักเตะอบจ.
Status: You'll always be my day one ~~~
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 10140
โพสเมื่อ: Sat Jul 11, 2020 13:55
เล่นอยู่ครับ เล่นไปเรื่อยๆไม่มีไรทำ 555
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 25 Jan 2011
ตอบ: 484
โพสเมื่อ: Sat Jul 11, 2020 17:58
ยังน่าเล่นอยุ่ครับ เรื่องตามคนอื่นทันต้องถามว่าท่านจะตามใคร ถ้าจะตามพวกท๊อปๆของเซิฟอย่าเล่นครับพวกนั้นเล่นกันหนักมาก แต่ถ้าจะเล่นเอาสนุกละก็สบายๆเลยครับ ถ้านับหนึ่งใหม่จะเหนื่อยหน่อยบอกเลยสิ่งที่ต้องทำเพื่อพัฒนาตัวละครมันเยอะมาก แต่ควรมีเพื่อนเล่นนะครับ เพราะเกมนี้มันเน้นสังคมจัดๆเลย บางคนบอกเกมตัน เกมนี้คอนเท้นมันเยอะมากครับ ดันการ์ดไนท์แมร์ ดันทานาทอสลีเจ้น บางคนยังไม่เคยไปแตะเลยแต่ร้องเกมตัน
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 31 May 2009
ตอบ: 1915
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 11:47
luvTiffany พิมพ์ว่า:
ยังน่าเล่นอยุ่ครับ เรื่องตามคนอื่นทันต้องถามว่าท่านจะตามใคร ถ้าจะตามพวกท๊อปๆของเซิฟอย่าเล่นครับพวกนั้นเล่นกันหนักมาก แต่ถ้าจะเล่นเอาสนุกละก็สบายๆเลยครับ ถ้านับหนึ่งใหม่จะเหนื่อยหน่อยบอกเลยสิ่งที่ต้องทำเพื่อพัฒนาตัวละครมันเยอะมาก แต่ควรมีเพื่อนเล่นนะครับ เพราะเกมนี้มันเน้นสังคมจัดๆเลย บางคนบอกเกมตัน เกมนี้คอนเท้นมันเยอะมากครับ ดันการ์ดไนท์แมร์ ดันทานาทอสลีเจ้น บางคนยังไม่เคยไปแตะเลยแต่ร้องเกมตัน

555 ผมยังไม่เคยลงทานาทอสเลย เพราะฟามไปวันๆ อยู่กิลคนเดียว

เควสแดงทานาทอส ยังไม่ได้ทำเลย ทำไม่ได้ ขี้เกียจไปหาตี้

ทุกวันนี้ดีใจมาก เพราะตัวละครเก่งยิงแรง มากกว่าตอนตั้งใจเล่นตอนเซิฟเปิดใหม่ๆ ตอนนั้น ใคร 99 นี่โอ้โหเทพสาด ตอนนี้ 99 นี่แบบว่า ตัวรองฟาม 3 อาทิตย์ก็ 99 ละ ทำไมมันไวจังวะ
0
0
นักเตะอบต.
Status: MUThai
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 2398
โพสเมื่อ: Mon Jul 13, 2020 14:18
มันมีอะไรที่จำเป็นต้องทำทุกวันทุกวีค
ลงหอ ทำเควส โน้นนี่นั่นจริงๆเกมมันดีมากเลยนะ
แต่แบบเยอะเกินไปนิดนึง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel