ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
แมนซิจะรอดโดนแบนไหม
รอด
???
ไม่รอด
???
คะแนนทั้งหมด: 384
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 3838
โพสเมื่อ: Sat Jul 11, 2020 01:13
[RE: คิดว่าแมนซิจะรอดไหมครับ?]
Macor พิมพ์ว่า:
ArseneXXII พิมพ์ว่า:
ถ้ารอดก็ไม่ต้องมีกันละ FFP เนี่ย ใครรวยกว่าก็เอาแชมป์ไปโลด  

ไม่น่าจะเกี่ยวนะ ถ้ารวยกว่าแล้วแชมป์ ป่านนี้เรือคง epl ทุกสมัย ปารีสก็แชมป์ ucl ไปละ  
ผมจะไม่เสียเวลาเถียงกับคุณ ผมว่าคนส่วนใหญ่เค้าเข้าใจความหมายที่ผมสื่อ ผมไม่ได้หมายถึงการเอาเงินไปซื้อแชมป์แบบสำเร็จรูป ผมหมายถึงการทุ่มเงินเยอะๆ เหมือนกดสูตรเติมตังอะ มันสามารถย่นระยะเวลา การสร้างทีม แล้วมันก็มีโอกาสที่เข้าใกล้ความสำเร็จมากกว่าทีมอื่น เบื่อที่จะพูดอะไรแบบนี้ คนเค้าก็เห็นกันทั้งโลก
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 27 Mar 2020
ตอบ: 20426
โพสเมื่อ: Sat Jul 11, 2020 01:17
[RE: คิดว่าแมนซิจะรอดไหมครับ?]
ไม่รอด เรือชอบโดนแกล้งหนักๆ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

เมื่อไหร่โดนบังคับให้ไม่พูดสิ่งที่ควรพูด ถือว่าเราตายไปแล้ว :D
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 3904
โพสเมื่อ: Sat Jul 11, 2020 01:20
U'fa 24 พิมพ์ว่า:
ถ้ามีหลักฐานเด็ดว่าตัวเองไม่ผิดเรื่องเงินมันต้องใช้ตั้งแต่แรกแล้ว และไม่มีเหตุผลใดๆเลยที่จะไม่ให้ความร่วมมือในการสอบสวน

จากที่ตามข่าว สิ่งที่แมนซิตี้จะใช้เป็นหลักฐานในการสู้ไม่ใช่เรื่องว่าผิดกฏการเงินหรือไม่ แต่เป็นเรื่องที่มาของหลักฐานที่ทางยูฟ่าได้

ซึ่งความรู้สึกของคนรับสาร นี่มันชัดแล้วว่าผิดแน่ๆนั่นแหละเรื่องเงินอ่ะแต่พยายามทำให้หลักฐานมันตกไป(ซึ่งตามกฏหมายก็ทำได้ไม่ผิด)

สำหรับผมมันขึ้นอยู่ที่การให้น้ำหนักกับเรื่องไหนมากกว่าถ้าเรื่องการเงินไม่รอดชัวร์ แต่ถ้าเรื่องที่มาของหลักฐานอันนี้อ่ะ50/50เลย ฝั่งแมนซิตี้มั่นใจว่ายูฟ่าไม่ได้หลักฐานมาอย่างถูกต้อง แต่อย่าลืมว่าแฮกเกอร์ก็ไม่ใช่ยูฟ่าทำซะหน่อย บางทีแมนซิตี้อาจจะจงใจให้มาถึงขั้นนี้ก็ได้เพื่อเลี่ยงประเด็นการเงินไป

ที่ผมสงสัยมากสุดคือทำไมแมนซิตี้ถึงยังใช้วิธีอัดสปอนเซอร์เวอร์ๆเข้าทีมเพราะมันโคตรชัดเลยว่าโกงคนโง่ๆก็ดูออก(ประมาณว่าไม่แคร์สายตาคนอื่นแน่จริงก็หาหลักฐานมาไรงี้) เทียบกับปารีสแล้วลูกเล่นคนละชั้นเลย

ส่วนตัวผมอยากให้โดนแบน2ปีเลย เพราะอยากได้เดอบรอยหรือถ้าไม่ได้ก็ให้ย้ายออกนอกลีกเลย  

อ้างอิงจากบทความของ​ the independent เขาเขียนไว้ว่ายูฟ่าไม่ได้เอาหลักฐานมาจากแฮกเกอร์นะครับ

Spoil
Uefa maintained that the evidence that led to the ban did not originate from any illegally-obtained information but from documents provided by the club.  
0
0

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 20 Oct 2009
ตอบ: 15763
โพสเมื่อ: Sat Jul 11, 2020 01:22
ถ้ารอดนี่ ไม่รุ้จะเอามาตฐานอะไรกับสมาคมละ ไม่ต้องสร้างกฏเกณฑ์แล้วมั้ง
0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 13 Sep 2009
ตอบ: 20510
โพสเมื่อ: Sat Jul 11, 2020 01:28
ถ้ารอดก็ไม่ต้องมีกันละ FFP เนี่ย ใครรวยกว่าก็เอาแชมป์ไปโลด  

ไม่น่าจะเกี่ยวนะ ถ้ารวยกว่าแล้วแชมป์ ป่านนี้เรือคง epl ทุกสมัย ปารีสก็แชมป์ ucl ไปละ  
ผมจะไม่เสียเวลาเถียงกับคุณ ผมว่าคนส่วนใหญ่เค้าเข้าใจความหมายที่ผมสื่อ ผมไม่ได้หมายถึงการเอาเงินไปซื้อแชมป์แบบสำเร็จรูป ผมหมายถึงการทุ่มเงินเยอะๆ เหมือนกดสูตรเติมตังอะ มันสามารถย่นระยะเวลา การสร้างทีม แล้วมันก็มีโอกาสที่เข้าใกล้ความสำเร็จมากกว่าทีมอื่น เบื่อที่จะพูดอะไรแบบนี้ คนเค้าก็เห็นกันทั้งโลก  

เบื่อเหมือนกันครับ เวลาอ่านข่าวทีมตัวเองละก็มีคนมาเม้นแนวนี้ซะหมด
งบการเงินสโมสรก็แจงอยู่แล้วว่ารายได้มาจากไหนบ้าง ถ้าเอาแค่รายได้จาก sponsor etihad ก็แค่ส่วนน้อยจากรายได้สโมสรทั้งหมด
ต่อให้ศาลผลออกมาเป็นไงก็ไม่สำคัญแล้วเพราะคนก็จะมีธงในใจตัวเองไปแล้ว

ตอนแรกก็เข้าใจนะ ffp ออกมาเพราะกลัว ตลาดพัง ราคานักเตะเฟ้อ ค่าเหนื่อยพัง
แล้วทุกวันนี้เงินเยอะนี้ นักเตะ top5 แพงสุดใน epl ยังไม่มีซักคนนะ
ค่าเหนื่อยก็ยังไม่ใช่เยอะที่สุด ยิ่งถ้าเทียบลาลีก้าก็ยิ่งห่าง

ที่คุณบอกว่าการทุ่มเงินมันช่วยย่นระยะเวลา การสร้างทีม อันนี้ถูกต้องที่สุด
ทีมเล็กๆทีมกลางๆ ถ้าถูกเทคมันยกระดับขึ้นจริงๆ ได้ลืมตาอ้าปาก แต่มันไม่ใช่ทุกอย่าง
เพราะฉะนั้นการที่บอกรวยกว่าก็แชมป์มันจึงไม่ใช่ และเป็นการดิสเครดิตโค้ชกับนักเตะเกินไป
แก้ไขล่าสุดโดย Macor เมื่อ Sat Jul 11, 2020 01:49, ทั้งหมด 1 ครั้ง
3
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 2526
โพสเมื่อ: Sat Jul 11, 2020 01:29
ขอให้ได้ขอให้โดน
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 13 Sep 2010
ตอบ: 2542
โพสเมื่อ: Sat Jul 11, 2020 01:31
แมนซิต้องไปจ้างวิษณุมาเป็นทีมกฎหมาย
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 3904
โพสเมื่อ: Sat Jul 11, 2020 02:11

เบื่อเหมือนกันครับ เวลาอ่านข่าวทีมตัวเองละก็มีคนมาเม้นแนวนี้ซะหมด
งบการเงินสโมสรก็แจงอยู่แล้วว่ารายได้มาจากไหนบ้าง ถ้าเอาแค่รายได้จาก sponsor etihad ก็แค่ส่วนน้อยจากรายได้สโมสรทั้งหมด
ต่อให้ศาลผลออกมาเป็นไงก็ไม่สำคัญแล้วเพราะคนก็จะมีธงในใจตัวเองไปแล้ว

ตอนแรกก็เข้าใจนะ ffp ออกมาเพราะกลัว ตลาดพัง ราคานักเตะเฟ้อ ค่าเหนื่อยพัง
แล้วทุกวันนี้เงินเยอะนี้ นักเตะ top5 แพงสุดใน epl ยังไม่มีซักคนนะ
ค่าเหนื่อยก็ยังไม่ใช่เยอะที่สุด ยิ่งถ้าเทียบลาลีก้าก็ยิ่งห่าง

ที่คุณบอกว่าการทุ่มเงินมันช่วยย่นระยะเวลา การสร้างทีม อันนี้ถูกต้องที่สุด
ทีมเล็กๆทีมกลางๆ ถ้าถูกเทคมันยกระดับขึ้นจริงๆ ได้ลืมตาอ้าปาก แต่มันไม่ใช่ทุกอย่าง
เพราะฉะนั้นการที่บอกรวยกว่าก็แชมป์มันจึงไม่ใช่ และเป็นการดิสเครดิตโค้ชกับนักเตะเกินไป  

ถ้าท่านสามารถตอบได้ว่าซิตี้เอาเงินมาจากไหนเยอะแยะมากมายขนาดที่ทำให้ไม่ติดตัวแดง​ หลายๆคนรวมถึงผมคงต้องเปลี่ยนความคิดกันแล้วครับ

คำถามก็คือ​ ตั้งแต่ชีคมาเทคในปี08 net spend ของซิตี้"ติดลบ"ถึง​ 1.2 พันล้านปอนด์
มากกว่า2ทีมที่มีมูลค่าทางการตลาดมากที่สุดในโลกอย่างมาดริดและบาซ่าเกือบ2เท่า
(มาดริดและบาซ่าติดลบ​ 658 ล้านปอนด์)

ซึ่งหากผมจำไม่ผิดการที่จะไม่ผิดกฎ FFP​ บัญชีจะต้องไม่ติดตัวแดงเกิน2ปีมั้ง
แล้วซิตี้​ ซึ่งเป็นทีมที่เพิ่งเลื่อนชั้นมาลีกสูงสุดปี2000​ ปีก่อนที่ชีคจะมาเทคจบอันดับ14
ปีที่ชีคมาเทคจบที่10 มีความสามารถในการหาเงินได้มากกว่า
มาดริดและบาซ่าถึง2เท่าเลยได้อย่างไร!!?

แล้ว​ net spend นี่เป็นแค่ข้อมูลที่มาจากการซื้อขายเท่านั้นนะครับ​ ไม่รวม​ facilities ต่างๆ
อีกหลายร้อยล้านปอนด์ที่ซิตี้อัปเกรดขึ้นมา​ ซิตี้ไปเอาเงินมากมายขนาดนี้มาจากไหนหรอครับ

ผมไม่ได้จะมาดูถูกทีมที่ท่านเชียร์นะ​ แต่ด้วยความแข็งแกร่งของแบรนด์​ ซิตี้มีแบรนดิ้งที่แข็งแกร่ง
ขนาดสามารถหาสปอนเซอร์​หารายได้มาโป๊ะยอดที่ติดลบขนาดนั้นได้เลยหรอ?

แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 7319
โพสเมื่อ: Sat Jul 11, 2020 02:47
เต็มที่ให้ลดโทษปีนึง แต่ขอเป็นปีหน้าๆนะ
0
0

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 21 Oct 2009
ตอบ: 581
โพสเมื่อ: Sat Jul 11, 2020 03:08
[RE]คิดว่าแมนซิจะรอดไหมครับ?
ข่าวใน ทวิตเตอร์อย่างแรง ดูทรงแล้วน่าจะรอด
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 3393
โพสเมื่อ: Sat Jul 11, 2020 03:32
Legend18 พิมพ์ว่า:
U'fa 24 พิมพ์ว่า:
ถ้ามีหลักฐานเด็ดว่าตัวเองไม่ผิดเรื่องเงินมันต้องใช้ตั้งแต่แรกแล้ว และไม่มีเหตุผลใดๆเลยที่จะไม่ให้ความร่วมมือในการสอบสวน

จากที่ตามข่าว สิ่งที่แมนซิตี้จะใช้เป็นหลักฐานในการสู้ไม่ใช่เรื่องว่าผิดกฏการเงินหรือไม่ แต่เป็นเรื่องที่มาของหลักฐานที่ทางยูฟ่าได้

ซึ่งความรู้สึกของคนรับสาร นี่มันชัดแล้วว่าผิดแน่ๆนั่นแหละเรื่องเงินอ่ะแต่พยายามทำให้หลักฐานมันตกไป(ซึ่งตามกฏหมายก็ทำได้ไม่ผิด)

สำหรับผมมันขึ้นอยู่ที่การให้น้ำหนักกับเรื่องไหนมากกว่าถ้าเรื่องการเงินไม่รอดชัวร์ แต่ถ้าเรื่องที่มาของหลักฐานอันนี้อ่ะ50/50เลย ฝั่งแมนซิตี้มั่นใจว่ายูฟ่าไม่ได้หลักฐานมาอย่างถูกต้อง แต่อย่าลืมว่าแฮกเกอร์ก็ไม่ใช่ยูฟ่าทำซะหน่อย บางทีแมนซิตี้อาจจะจงใจให้มาถึงขั้นนี้ก็ได้เพื่อเลี่ยงประเด็นการเงินไป

ที่ผมสงสัยมากสุดคือทำไมแมนซิตี้ถึงยังใช้วิธีอัดสปอนเซอร์เวอร์ๆเข้าทีมเพราะมันโคตรชัดเลยว่าโกงคนโง่ๆก็ดูออก(ประมาณว่าไม่แคร์สายตาคนอื่นแน่จริงก็หาหลักฐานมาไรงี้) เทียบกับปารีสแล้วลูกเล่นคนละชั้นเลย

ส่วนตัวผมอยากให้โดนแบน2ปีเลย เพราะอยากได้เดอบรอยหรือถ้าไม่ได้ก็ให้ย้ายออกนอกลีกเลย  

อ้างอิงจากบทความของ​ the independent เขาเขียนไว้ว่ายูฟ่าไม่ได้เอาหลักฐานมาจากแฮกเกอร์นะครับ

Spoil
Uefa maintained that the evidence that led to the ban did not originate from any illegally-obtained information but from documents provided by the club.  

ผมอาจจะเขียนงงๆเอง คือจะสื่อว่าแมนซิตี้อ้างแบบนี้ ส่วนยูฟ่ายังไงก็ต้องพูดแบบนั้นอยู่แล้วครับ(ไม่เกี่ยวกับจริงไม่จริงนะ) ส่วนแฮกเกอร์นั่นผมอ้างขึ้นมาถึงเพราะมันเป็นการเปิดประเด็นให้ยูฟ่าทำการสอบสวนอย่างจริงจัง ซึ่งยูฟ่าไม่ได้เป็นคนแฮก ประมาณนี้ครับ
1
0
Status: DAS PARADIES LIEGT UNTER DEN FÜSSEN MEINE MUTTER
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 6438
ที่อยู่: DAS PARADIES LIEGT UNTER DEN FÜSSEN DER MÜTTER. VERMISSE DICH
โพสเมื่อ: Sat Jul 11, 2020 03:50
รอด
0
0
Status:
เข้าร่วม: 30 Mar 2007
ตอบ: 9070
โพสเมื่อ: Sat Jul 11, 2020 04:53
รอด ปรับเงินหนักๆ คาดโทษโหดๆในกรณีครั้งหน้า

หลักฐานถ้าจะเอาผิดให้ได้ ต้องโคตรแน่น
0
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 17 Sep 2007
ตอบ: 8291
โพสเมื่อ: Sat Jul 11, 2020 05:03
น่าจะให้รอด แต่ปรับ 5หมื่นล้านปอนด์
ชอบอัดเงินดีนัก ก็ให้จ่ายหนักๆซะให้เข็ด
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 08 Jul 2020
ตอบ: 3757
โพสเมื่อ: Sat Jul 11, 2020 05:14
ขอให้ได้ ขอให้โดน
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel