ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5237
โพสเมื่อ: Fri Jul 10, 2020 16:09
[RE: ทำไมต้อง inbox ราคา ครับ]
อย่างของผมนี่ รายละเอียดเยอะ ดีเทลเยอะ แก้นู่นแก้นี่ ต้องถามอาการกันเยอะ

เลยมองว่า ib สะดวกกว่า ไม่ต้องเด้งเฟสบุ้คกันไปกันมาในช่องคอมเม้น

ส่วนราคาก็พอเข้าใจนะ ลูกค้าแต่ละคนมาไม่เหมือนกัน

บางคนเอากำไรได้เยอะ เพราะดูแล้วคนนี้ไม่น่าต่อเค้าพร้อมจบเลย

บางคนต้องลดให้ถึงจะปิดการขายได้

จะไปโพสต์ตู้มเดียว แล้วมีคนมาคอมเม้น ลดได้มั้ยครับ แล้วเราไปลดให้เค้าแบบคนอื่นก็เห็น

มันจะกลายเป็นว่า อ้าวเห้ย ทำไมคนนี้ได้ราคานี้ กุก้ต้องได้ราคานี้สิ

ทีนี้กลายเป็นว่าโอกาสที่เราจะขายเอากำไรเยอะๆก็ยากละ

มันจะประมาณนี้แหล่ะครับ มันสะดวกกว่าในการเจรจา หลายๆอย่าง

มุมลูกค้าจะไม่เข้าใจมุมคนขายเท่าไหร่ครับ ว่ากว่าจะปิดการขายได้ ฝั่งคนขายต้องเตรียมต้องทำอะไรบ้างหลังบ้าน บางทีมีคำนวนราคา คำนวนค่าส่ง หักลบแล้วได้เท่าไหร่

เพื่อจะให้ราคาที่จะปิดการขายได้ โดยที่เราก็ยังได้กำไรอยู่ด้วย อยากให้มองทั้งสองมุมแหล่ะครับ
แก้ไขล่าสุดโดย jackiiez เมื่อ Fri Jul 10, 2020 16:10, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
หน่วยข่าวกรองพิเศษ
Status: เต็มข้อ!!
เข้าร่วม: 23 Oct 2005
ตอบ: 4651
โพสเมื่อ: Fri Jul 10, 2020 16:22
[RE: ทำไมต้อง inbox ราคา ครับ]
เจอร้านไหนไม่บอกราคา ผมข้ามเลย เสียเวลา
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 3422
โพสเมื่อ: Fri Jul 10, 2020 16:33
ทำไมผมไม่เจอพวกร้านแบบนั้นเลยไม่นับพวกขายสัตว์นะที่มันลงราคาไม่ได้ อยากเจอแล้วแจ้งจับดูว่าจะได้ค่าขนมไหม
0
0
-*- เชียร์มาดริดและลิเวอร์พูล

กำเนิดดาวรุ่ง
Status: ...
เข้าร่วม: 16 Mar 2010
ตอบ: 196
โพสเมื่อ: Fri Jul 10, 2020 17:26
เจออินบอกซ์ ผมข้ามตลอดนะถ้าเป็นสินค้าทั่วๆไป ส่วนใหญ่คือบอกราคาแพงกว่าที่อื่นด้วยถ้าเทียบกันของอินบอกซ์อ่ะเท่าที่เคยเจอ เหมือนอยากให้เราต่อแล้วปิดการขายอะไรประมาณเนี้ย แต่เดี๋ยวนี้ผมซื้อผ่านแอพดีกว่าราคาชัดเจน มีรับประกันผ่านทางตัวกลางด้วย
0
0
NEVER GIVE UP
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 140
โพสเมื่อ: Fri Jul 10, 2020 17:41
อย่างกลุ่มสุนัขที่ผมอยู่ เค้าต้องให้ Inbox ราคานะครับ ไม่สามารถแจ้งในกลุ่มได้เนื่องจากเหมือนเป็นสิ่งมีชีวิตห้ามซื้อขายประมาณนั้นมั้งครับ เพราะกลุ่มโดนแบนหลายรอบแล้วครับผมเรื่องนี้
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: ..
เข้าร่วม: 18 May 2011
ตอบ: 5924
โพสเมื่อ: Fri Jul 10, 2020 18:06
ผมขายรถครับ ลงทุกอย่างไว้หมด เเม่งยังทักมาขอลายละเอียด

WTF
0
0
Status:
เข้าร่วม: 20 Apr 2010
ตอบ: 4733
โพสเมื่อ: Fri Jul 10, 2020 18:47
มันเป็นกุลยุทธจริงๆแหละ เพราะคนเห็นราคาแล้วไปต่อ แต่พอได้คุยจะรู้สเปค คุณภาพตรงนี้คนขายจะเสนอทำให้เกิดความสนใจ อาจขายอย่างอื่นได้เพิ่ม แต่เหตุผลหลักเลยคือกลัวร้านอื่นตัดราคาแล้วไปต่อไม่ได้ ไม่มาคุยให้รู้สเปคสินค้าอะไรทั้งนั้น เห็นแค่รูปก็ตัดสิน
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel