ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Sep 2008
ตอบ: 14114
โพสเมื่อ: Fri Jul 10, 2020 14:56
ถามแฟนเรือกับแฟนหงส์
เงาหนอนเขียว พิมพ์ว่า:
แมนยูขึ้นมานี่แหละดีผมโคตรชอบเลย อยากเจอด้วยหวังว่าจะได้ดูแดงเดือดแบบมันๆหลังจสกห่างหายไปนาน  

ห่างหายไปนานยังไงหรือครับ ? ก่อนหน้านี้ที่ผ่านมา หงส์ชนะ 2-0 แถมเสมอแมนยูแบบหืดขึ้นคอด้วยนะ อันนี้ผมไม่ได้อวยนะ แต่นัดนั้นเอเรร่าเจ็บ คือ น่าชนะสุดๆแต่มาตามตีเสมอช่วงท้าย

มีแค่ปีที่มูโดนเด้งคือ ซาคิรี่ยิง ชนะไป 3-1 แต่ก่อนหน้านั้นก็แมนยูที่ชนะ 2-1

ยิ่งถ้าเอาปีฟาลกัลมาคุม ลองกางสถิติดู หงส์แทบไม่เคยชนะแมนยูในศีกแดงเดือดของพรีเมียร์ลีกเลยนะครับ

เพราะงั้นผมก็มองว่ามาตรฐานช่วงหลังๆมันก็เหมือน ฟอร์มแมนยูมันอาจจะห่วย อันดับอาจจะร่วงในลีค แต่ผมว่าถ้าแมตซ์แดงเดือด ทั้งสองทีมเล่นกันแบบใส่เต็ม ไม่ได้ห่างชั้นขนาดนั้นนะครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 14254
โพสเมื่อ: Fri Jul 10, 2020 14:57
[RE: ถามแฟนเรือกับแฟนหงส์]
อ่ะ ผมตอบดีๆให้ ผมคิดว่า......ซิตี้จะแชมป์ปีหน้าอะ (คิดว่าเป๊บก็รู้ว่า เพราะอะไร ปีนี้ถึงพลาดเยอะ)

หงส์ ผลงานดีจริงปีนี้ แต่ถ้าถามผม ผมว่าปี 97 แต้มเล่นดีกว่าปีนี้นะ (ความเห็นส่วนตัวของผมนะครับ)

เชลซี กับ แมนยูจะขึ้นมาท้าชิงแน่นอน แต่จะให้คาดเดาทั้ง 38 นัดเลย มันยากอะ

ส่วนตัวคิดว่า ซิตี้ หงส์ ผี เชลซี ประมาณนี้มั่ง
0
0
ผู้จัดการทีมชั่วคราว
Status: ʕ•ᴥ•ʔノLFC.
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 52600
โพสเมื่อ: Fri Jul 10, 2020 14:59
ผมกลัวเชลซีมากกว่า แลมพ์ซื้อไม่ได้ยังพาทีมลุ้นTop4 ได้ขนาดนี้ ผมว่าไม่ธรรมดา
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 26 Oct 2007
ตอบ: 799
โพสเมื่อ: Fri Jul 10, 2020 15:00
ทีมอันดับ5ไม่อยู่ในสายตาอ่ะบอกเลย ลิเวอร์พูลก็แข่งกับซิตี้เหมือนเดิมแหละ มองแบบการยืนระยะเก็บแต้มยาวๆก็ลุ้นกัน2ทีม
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: ห นู น ย ม ทู ต
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 15328
โพสเมื่อ: Fri Jul 10, 2020 15:02
ในสายตาผม ผมรู้สึกกลัวแมนยูมากกว่าครับ

ไม่ใช่เชลซีไม่ดี แต่โดยส่วนตัวมองว่าเชลซียังไม่พร้อม ในด้านเคมีของทีม ถ้าเทียบกับทางแมนยู แค่นั้นเองครับ

อย่างแมนยูคือเห็นชัดมาก คือการที่ได้ตัวบรูโน่มา แล้วทำให้ความไม่ลงตัวของทีมที่มีมาตลอดฤดูกาลหายไปเลย แดนกลางของทีมจากที่มีปัญหาในการครองเกม ในการเข้าทำ แค่ป็อกบาคนเดียวรับภาระหนักเกินไป พอป็อกบาเจ็บไปก็แทบบอดไปเลย พอได้บรูโน่มากลายป็นว่า ปัญหาในแดนกลาง หายไปในทันที แลส่งผลถึงประสิทธิภาพในเกมรุกของทั้งกองกลาง - กองหน้าไปด้วย

ที่แมนยูต้องการหลังจากนี้ก็คือเซ็นเตอร์กับแบ๊กซ้ายอีกซักคน ก็เพียงพอที่จะพูดได้ว่าอยู่ในข่ายลุ้นหัวตารางได้แล้วครับ ทีใค่อนข้างพร้อมเลยหละ เพียงแต่ขาดสิ่งที่เรียกว่า ทีมสำรองไป แต่ก็ไม่อยากยกมาเท่าไร่ เพราะแทบทุกทีมก็ขาด Reserve Squad ที่ดีพอทดแทนตัวหลักอยู่แล้วครับ อันนี้คิดว่าไม่ต่างจากทีมอื่น

ส่วนเชลซี คือกำลังผ่าตัดทีม แม้ตัวโหดๆจะมีมาก แต่การที่นักเตะใหม่ๆเข้ามาก็จะต้องใช้เวลาในการหลอมรวมแผนการเล่นเข้ากับนักเตะใหม่ๆอีกครับ คิดว่ายังไม่พร้อมท้าชิงแต่นักเตะเก่าๆก็เก๋าขึ้นน่าจะประคองทีมไปได้สวย

ฤดูกาลหน้าผมว่าเลสเตอร์จะแย่เอา

0
0
The Journey of new beginnings.
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 09 Oct 2006
ตอบ: 5252
โพสเมื่อ: Fri Jul 10, 2020 15:03
ที่ผมคิดไว้ ถ้าแมนยูได้ซานโซ่ แมนยูจะน่ากลัวมาก

สิ่งแรกเลยผมมองว่าหมากมันเก่งแค่กับทีมเล็ก หรือพูดง่ายๆ เก่งเวล่ทีมตั้งเกมส์รุกใส่

แต่จะห่วยเวลาทีมเล่นรับแล้วสวน

เพราะหมากดูเป็นที่นักเตะขี้เกียจ เป็นหน้าเป้าที่เก็บบอลไม่ได้ พิงไม่ได้ เป็นเน้นฝากบอลไปแล้วทำเกมส์มากกว่า

ถ้าจะใช้หน้าเป้าเวลาทีมคับขัน ผมว่าแมนยูจะตกม้าตาย เวลาเจอทีมที่แมนยูต้องรับแล้วสวน

แล้วทำไมต้องเอาซานโซ่มา เพราะถ้ามาผมว่าแรชเหมาะหน้าเป้ามากกว่าหมาก เอาตัวรอดเกงกว่า

แล้วเอาซานโซ่มายืนแทนแรช แล้วดันแรชเล่นหน้าเป้าจะดูดีกว่า หรือสลับกับหมากแล้วแต่เกมส์

หรือวันที่มีเกมส์หนัก ก็สามารถหมุนเวียนได้

ซานโซ่--------------แรช----------------กรีนวู๊ด

หมาก---------------แรช----------------ซานโซ๋

แรช ----------------หมาก---------------กรีนวู๊ด

ปล.กรีนวู๊ด ว่าที่เวิร์ลคลาสแน่นอน

0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 09 Oct 2008
ตอบ: 15711
โพสเมื่อ: Fri Jul 10, 2020 15:04
เกรียนเมพในตำนาน พิมพ์ว่า:
แมนยูขึ้นมานี่แหละดีผมโคตรชอบเลย อยากเจอด้วยหวังว่าจะได้ดูแดงเดือดแบบมันๆหลังจสกห่างหายไปนาน  

ห่างหายไปนานยังไงหรือครับ ? ก่อนหน้านี้ที่ผ่านมา หงส์ชนะ 2-0 แถมเสมอแมนยูแบบหืดขึ้นคอด้วยนะ อันนี้ผมไม่ได้อวยนะ แต่นัดนั้นเอเรร่าเจ็บ คือ น่าชนะสุดๆแต่มาตามตีเสมอช่วงท้าย

มีแค่ปีที่มูโดนเด้งคือ ซาคิรี่ยิง ชนะไป 3-1 แต่ก่อนหน้านั้นก็แมนยูที่ชนะ 2-1

ยิ่งถ้าเอาปีฟาลกัลมาคุม ลองกางสถิติดู หงส์แทบไม่เคยชนะแมนยูในศีกแดงเดือดของพรีเมียร์ลีกเลยนะครับ

เพราะงั้นผมก็มองว่ามาตรฐานช่วงหลังๆมันก็เหมือน ฟอร์มแมนยูมันอาจจะห่วย อันดับอาจจะร่วงในลีค แต่ผมว่าถ้าแมตซ์แดงเดือด ทั้งสองทีมเล่นกันแบบใส่เต็ม ไม่ได้ห่างชั้นขนาดนั้นนะครับ  

เขาน่าจะหมายถึง สู้กันทั้งในเกม บี้กันทั้งในตารางคะแนนด้วยแบบนี้มากกว่านะครับ เพราะ 10 ปีมาแล้ว ที่แมนยู ลิเวอร์พูลไม่ค่อยบี้กันในตารางคะแนน สมัยยุครุ่งเรืองแมนยู ลิเวอพูลก็ตกต่ำ โดยไม่ใช่คู่ต่อกรแย่งแชมป์ พอมาตอนนี้ ลิเวอร์พูลดีขึ้นมา เขาน่าจะหมายถึงฤดูกาลหน้าจะบี้กันตามนัด เพราะท้ายฤดูกาลนี้แมนยูฟอร์มดี
แก้ไขล่าสุดโดย Enlighten เมื่อ Fri Jul 10, 2020 15:08, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0

ดาวเตะลา ลีกา
Status: ♥김새론/ 신예은 / 김시은
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5642
โพสเมื่อ: Fri Jul 10, 2020 15:11
กลัวแมนยูครับ ได้จุดโทษเก่งดี
1
0
ลูกยิงสลายมโน

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: รักน้อนแชว
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 7204
โพสเมื่อ: Fri Jul 10, 2020 15:15
Newguitarboy พิมพ์ว่า:
ที่ผมคิดไว้ ถ้าแมนยูได้ซานโซ่ แมนยูจะน่ากลัวมาก

สิ่งแรกเลยผมมองว่าหมากมันเก่งแค่กับทีมเล็ก หรือพูดง่ายๆ เก่งเวล่ทีมตั้งเกมส์รุกใส่

แต่จะห่วยเวลาทีมเล่นรับแล้วสวน

เพราะหมากดูเป็นที่นักเตะขี้เกียจ เป็นหน้าเป้าที่เก็บบอลไม่ได้ พิงไม่ได้ เป็นเน้นฝากบอลไปแล้วทำเกมส์มากกว่า

ถ้าจะใช้หน้าเป้าเวลาทีมคับขัน ผมว่าแมนยูจะตกม้าตาย เวลาเจอทีมที่แมนยูต้องรับแล้วสวน

แล้วทำไมต้องเอาซานโซ่มา เพราะถ้ามาผมว่าแรชเหมาะหน้าเป้ามากกว่าหมาก เอาตัวรอดเกงกว่า

แล้วเอาซานโซ่มายืนแทนแรช แล้วดันแรชเล่นหน้าเป้าจะดูดีกว่า หรือสลับกับหมากแล้วแต่เกมส์

หรือวันที่มีเกมส์หนัก ก็สามารถหมุนเวียนได้

ซานโซ่--------------แรช----------------กรีนวู๊ด

หมาก---------------แรช----------------ซานโซ๋

แรช ----------------หมาก---------------กรีนวู๊ด

ปล.กรีนวู๊ด ว่าที่เวิร์ลคลาสแน่นอน

มาเที่ยวปีนี้ยิง เรือ สิงห์ ไปกลับนะคร้าบบ
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 May 2020
ตอบ: 5897
โพสเมื่อ: Fri Jul 10, 2020 15:20

ช่วยอ่านให้เคลียด้วยครับ แดงเดือดมันๆคือเล่นกันมันๆไม่เกี่ยวกับใครแพ้ใครชนะครับ หลังๆมันกร่อยผมไม่ได้หมายถึงลิเวอร์ชนะแล้วมันไม่สนุก
แก้ไขล่าสุดโดย เงาหนอนเขียว เมื่อ Fri Jul 10, 2020 15:22, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 May 2009
ตอบ: 6809
โพสเมื่อ: Fri Jul 10, 2020 15:22
Spoil
หมั่งสีโส พิมพ์ว่า:
ถามแฟนเรือกับแฟนหงส์ครับ คิดว่าปีหน้าเชลซีหรือแมนยูจะเป็นผู้ท้าชิงแชมป์แบบเต็มตัว หรือกลัวทีมไหนมากกว่ากัน

ปล. รู้อยู่แล้วว่า แฟนเชลซีกับแฟนแมนยูส่วนใหญ่ยังไม่หวังถึงแชมป์พรีเมียร์(ถ้าหวังก็เล็กๆ) ไม่ได้มีเจตนาอย่างอื่นนะครับ แค่อยากทราบความเห็นของแฟนเรือแฟนหงส์ครับ

ส่วนทีมผมไม่ต้องหวังอะไรเลย

ปล2.ที่ไม่ตั้งมู้ถึงทีมตัวเอง เพราะไม่รู้จะตั้งอะไรแล้ว ตั้งไปก็มีแต่บ่น

มีแววไม่ได้คำตอบจริงจังแน่ๆ ดุจากคำตอบ3-4คำตอบแรก
ผิดที่ผมเอง ตั้งผิดเวลา  

อ้างอิง ณ ตอนนี้ที่ซิตี้ยังไม่ทราบผลโทษอุทธรณ์ ก็กลัวแค่ซิตี้ ทีมเดียวนะ

เพราะสถิติแต้มเยอะที่สุดในประวัติศาสตร์ที่เคยทำได้ 3 อันดับแรกก็มีแค่ ซิตี้ ลิเวอร์พูล 2 ทีม

ซึ่งเป็นทีมในยุคปัจจุบันนี่แหละ ไม่ใช่ทีมที่เลิกเล่นไปแล้ว

เชลซี กับ แมนยู ชุดปัจุจบันยังไม่ได้พิสูจน์ตัวเองยาวๆไปถึงตรงนั้น

เลยเดาไม่ออกจริงๆ ว่ามันน่ากลัวระดับไหน

0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: ปากก็บอกว่า move on แต่ในใจอ้อนวอนให้เขากลับมา
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 16644
โพสเมื่อ: Fri Jul 10, 2020 15:24
[RE]ถามแฟนเรือกับแฟนหงส์
ผมเด็กผีนะ

ผมกลัวครับ กลัวนักเตะสำคัญเจ็บหรือโดนแบนก่อนเจอหงส์นี่แหละ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Status:
เข้าร่วม: 25 Nov 2010
ตอบ: 8495
โพสเมื่อ: Fri Jul 10, 2020 15:26
วัยรุ่น 90's พิมพ์ว่า:
แมนยูครับ ยิ่งช่วงนี้จูนกันติดฟอร์มสะแด่วเชียว อาทิตย์ที่แล้วที่เจอบอร์นมัทป่ะ 5-2 มีโอกาสได้ดูเต็มๆๆ เห้ยย พวกนายเปลี่ยนไป ตอนที่เจอเราสองนัดก่อนหน้านี้มันไม่ใช่แบบนี้นะ

แฟนแมนยูหลายคนอาจจะชมน้องกรีน หรือบรูโน่ อะไรงี้นะ แต่สำหรับผมต้องอิชอว์ ฟอร์มแบบนี้คือ ชอว์สมัยอยู่เซาเลย อยู่แมนยูช่วงที่เจ็บถี่ๆๆ ฟอร์มหลุดๆ แต่หลังจากโควิทมานี่แบบสุดจริง  

มีคนชมนุ้งชอว์แล้ว
เหมือนร่างกายอยู่ตัวแล้ว เกมบุกเกมรับได้มาตรฐานแล้ว ภาวนาขอให้ไม่เจ็บไม่ไข้
0
0

Status: in klopp we trust
เข้าร่วม: 03 Oct 2010
ตอบ: 9556
โพสเมื่อ: Fri Jul 10, 2020 15:26
เชลซีหลังต้องปรับ แมนยูดีแล้ว แต่ขาดบรูโน่ไม่ได้ กลัวแมนยูมากกว่านะ แต่กลัวสุดก็แมนซิตี้
0
0

THE END OF THE F***ING WORLD
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1014
โพสเมื่อ: Fri Jul 10, 2020 15:29
ถูกแบนแล้ว

ช่วยอ่านให้เคลียด้วยครับ แดงเดือดมันๆคือเล่นกันมันๆไม่เกี่ยวกับใครแพ้ใครชนะครับ หลังๆมันกร่อยผมไม่ได้หมายถึงลิเวอร์ชนะแล้วมันไม่สนุก  

ใช่เลยครับ อีกฝั่งก็บุกเอาๆ อีกฝั่งก็เหมือนตั้งกาดรับอย่างเดียว ยื้อเอาเสมอ ถ้าสูสีจริงๆอยากเห็นแบบเสมอ 4-4 ไรงี้ยังดีกว่าเสมอแบบกร่อยๆ 0-0 , 1-1
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel