ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: Hi Naomi, i love you!
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 3332
โพสเมื่อ: Thu Jul 09, 2020 22:00
ทำไม มาคิทาระยาน ไม่เกิดกับแมนยูครับ
ปัญหาส่วนตัวแหละครับ
ก่อนมีปัญหาเล่นดีมาก ยิงดีจ่ายดี วิ่งเร็วด้วย
พอมีปัญหาก็อย่างที่บอกๆกัน

ตอนไปน่อลผมลุ้นให้ฟอร์มกลับนะ
ตอนนั้นมันคือวินๆทั้งสามฝ่ายอ่ะ
ตัวนักเตะเองก็ได้โอกาสกลับมาพิสูจน์
แต่กลับกู่ไม่กลับ
เป็นนักเตะที่ผมเสียดายความสามารถมากๆคนนึงเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
MANCHESTER UNITED FANCLUB
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 30639
โพสเมื่อ: Thu Jul 09, 2020 22:13
[RE: ทำไม มาคิทาระยาน ไม่เกิดกับแมนยูครับ]
อกหักมั้ง แล้วฟอร์มเป๋ไปเลย

ตอนย้ายมาแรกๆต้องปรับตัว พอปรับตัวได้ฟอร์มดีทั้งยิงทั้งจ่าย พอเข้าปีที่สองนัดแรกๆอย่างโหด ผ่านไปไม่กี่นัดก็นั่นแหละออกทะเล

ปล แต่แกเป็นคนที่ยิงไกลไม่ได้ลุ้นเล้ยยย เหมือนเตะทิ้ง
0
0
อบรมขอไลเซนส์
Status:
ตอบ: 34697
โพสเมื่อ: Thu Jul 09, 2020 22:14
[RE: ทำไม มาคิทาระยาน ไม่เกิดกับแมนยูครับ]
เจ็บ + ปัญหาส่วนตัวครับ
พอเริ่มเล่นไม่ออกปุ้ป เหมือนสภาพจิตใจก็แย่ด้วย หลังจากนั้นก็เรียกฟอร์มกลับมาไม่ได้อีกเลย
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: ปากก็บอกว่า move on แต่ในใจอ้อนวอนให้เขากลับมา
ตอบ: 16642
โพสเมื่อ: Thu Jul 09, 2020 22:33
ดูไฮไลท์ตอน manu ได้แชมป์ยูโรป้า ยิงประตูสำคัญเยอะมากๆ
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 03 May 2009
ตอบ: 27652
โพสเมื่อ: Thu Jul 09, 2020 22:46
มันแล้วแต่คนจริงๆ เจเลิกกับเมย์ ยังเล่นดีกว่าเดิมอีก
0
0
Manchester UTD - Chiangrai UTD
Status: ทรงพระเจริญ
เข้าร่วม: 10 Jan 2011
ตอบ: 46535
โพสเมื่อ: Thu Jul 09, 2020 23:14
แมนยูมันไม่เหมาะกับ สไตล์เบอร์ 10 มาแต่ไหนแต่ไรแล้ว
1
0
Status:
เข้าร่วม: 25 Jul 2008
ตอบ: 14407
โพสเมื่อ: Thu Jul 09, 2020 23:15
เงาหนอนเขียว พิมพ์ว่า:
ยุคมูมีใครเกิดบ้าง ผมว่าแทบจะไม่มีตัวปังเลย ปังสุดคงอิบรา ป๊อกบา ที่เหลือเละเกือบหมด  

ลินการ์ดโคตรเก่งเลยยุคมูครับ
0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 21 Sep 2013
ตอบ: 10054
โพสเมื่อ: Thu Jul 09, 2020 23:50
ทำไม มาคิทาระยาน ไม่เกิดกับแมนยูครับ
ฟอร์มไม่ดี แค่ต้นฤดูกาลเอง
ความอยากได้อเล็กซิสจนตัวสั่น เลยต้องรีบขาย
ถ้าใฟ้โอกาสนักเตะสักหน่อย คงมีโอก่สได้โชว์ผลงานพิสูจน์ตัวเองได้มากกว่านี้

ส่วนตัวผมมองว่า มาคิทยานนี่แหละ เข้ากับแผนมูที่สุดแล้ว

ไปกับบอลโคตรดี จังหวะสวนกลับแกสามารถเลี้ยงจากแดนตัวเองขึ้นมาหน้าได้เลย

ความบ้านักเตะมีชื่อเสียงของมู นี่แหละ
คือตัวทำลายมาคิทยาน นักเตะฟอร์มตก แทนที่จะให้โอกาสและเค้นฟอร์มรีบเอาไปขายซะงั้น กลายเป็นตัวแถ มบวกเงินให้เขาอีก ความมั่นใจของนักเตะหายหมด
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย Famelaini เมื่อ Thu Jul 09, 2020 23:56, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
Status: "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 26014
โพสเมื่อ: Thu Jul 09, 2020 23:51
ไอ่เอ็ด และ บอร์ดครับ ส่งพลังด้านมืดมาครอบงำ
0
0

Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20171
โพสเมื่อ: Fri Jul 10, 2020 00:05
Famelaini พิมพ์ว่า:
ความอยากได้อเล็กซิสจนตัวสั่น เลยต้องรีบขาย
ถ้าใฟ้โอกาสนักเตะสักหน่อย คงมีโอก่สได้โชว์ผลงานพิสูจน์ตัวเองได้มากกว่านี้

ส่วนตัวผมมองว่า มาคิทยานนี่แหละ เข้ากับแผนมูที่สุดแล้ว

ไปกับบอลโคตรดี จังหวะสวนกลับแกสามารถเลี้ยงจากแดนตัวเองขึ้นมาหน้าได้เลย

ความบ้านักเตะมีชื่อเสียงของมู นี่แหละ
คือตัวทำลายมาคิทยาน นักเตะฟอร์มตก แทนที่จะให้โอกาสและเค้นฟอร์มรีบเอาไปขายซะงั้น กลายเป็นตัวแถ มบวกเงินให้เขาอีก ความมั่นใจของนักเตะหายหมด  

ได้ดูมาคิฯ จริงๆหรือเปล่าครับท่าน

ผมนี่แทบจะติ่งมาคิเลยนะ ชอบการเล่นมากๆ ไปกับบอลไว จ่าย ยิง ได้หมดครบเครื่องเลย

ต้องยอมรับ ว่าที่แย่เพราะตัวนักเตะเองครับ แค่ส่งบอลสั้นๆยังไม่ตรง จ่ายบอลยาว ออกหลังออกข้างตลอด

แล้วฟอร์มแบบนี้ไม่ใช่แค่นัดสองนัด เอาลงเป็นสิบๆเกมครับ จนไม่ไหวจริงๆ ก็ต้องดร็อปไป เพราะช่วงนั้นเกมรุกตายที่แกตลอดเลยนะ

ถ้าผมจำผิดพลาดยังไงแย้งได้นะครับ ผมจำได้ดีเพราะผมชอบมาคิฯมากครับ
0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 21 Sep 2013
ตอบ: 10054
โพสเมื่อ: Fri Jul 10, 2020 00:46
[RE]ทำไม มาคิทาระยาน ไม่เกิดกับแมนยูครับ
Believe พิมพ์ว่า:

ได้ดูมาคิฯ จริงๆหรือเปล่าครับท่าน

ผมนี่แทบจะติ่งมาคิเลยนะ ชอบการเล่นมากๆ ไปกับบอลไว จ่าย ยิง ได้หมดครบเครื่องเลย

ต้องยอมรับ ว่าที่แย่เพราะตัวนักเตะเองครับ แค่ส่งบอลสั้นๆยังไม่ตรง จ่ายบอลยาว ออกหลังออกข้างตลอด

แล้วฟอร์มแบบนี้ไม่ใช่แค่นัดสองนัด เอาลงเป็นสิบๆเกมครับ จนไม่ไหวจริงๆ ก็ต้องดร็อปไป เพราะช่วงนั้นเกมรุกตายที่แกตลอดเลยนะ

ถ้าผมจำผิดพลาดยังไงแย้งได้นะครับ ผมจำได้ดีเพราะผมชอบมาคิฯมากครับ  
ผมไม่เห็นว่าผมจะพูดผิดตรงไหนเลย
ท่านบอกสิบกว่านัด ส่วนผมก็บอกว่าต้นฤดูกาล มันก็ช่วงเดียวกันไม่ใช่เหรอ
ผมจำได้ว่าปี2017-18 ท็อปฟอร์มมาก แอสซิสไปห้าครั้งรัวๆ ได้ประตูยอดเยี่ยมอีก
จากนั้นเริ่ม2018ก็พัง จ่ายบอลติดขัด เปิดไปเสาสาม

ฟอร์มห่วยจริง แต่มันดูไม่ยุติธรรมเลยนะ นักเตะควรมีโอกาสพิสูจน์ตัวเองมากกว่านี้
ยิ่งคุณเป็นติ่งคุณก็ยิ่งต้องเห็นใจนักเตะสิ

การขายออกไปมันไม่ใช่เพราะมาคิทยานไม่เข้าแผน แต่มูแค่ไม่อยากพลาดโอกาสคว้าตัวอเล็กซิส
ถึงขั้นขายนักเตะตัวเองทันที การอ้างว่าฟอร์มห่วยแค่ครึ่งฤดูกาลแล้วขายทิ้ง ในแง่ผู้จัดการผมว่ามันแย่มากๆเลยนะ

แสดงว่าฤดูกาลที่ยอดเยี่ยมที่มีด้วยกันมา มันไม่มีค่าใดๆเลยเหรอครับ การเป็นส่วนนึงที่ทำให้แมนยูคว้าแชมป์ยุโรป้า มาคิทายานยังไม่พิสูจน์อีกเหรอ ก็แค่ช่วงเวลาแย่ๆผ่านเข้ามา แต่มูก็เลือกที่จะเตะตูดนักเตะทิ้งซะแล้ว

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20171
โพสเมื่อ: Fri Jul 10, 2020 01:17
Believe พิมพ์ว่า:

ผมไม่เห็นว่าผมจะพูดผิดตรงไหนเลย
ท่านบอกสิบกว่านัด ส่วนผมก็บอกว่าต้นฤดูกาล มันก็ช่วงเดียวกันไม่ใช่เหรอ
ผมจำได้ว่าปี2017-18 ท็อปฟอร์มมาก แอสซิสไปห้าครั้งรัวๆ ได้ประตูยอดเยี่ยมอีก
จากนั้นเริ่ม2018ก็พัง จ่ายบอลติดขัด เปิดไปเสาสาม

ฟอร์มห่วยจริง แต่มันดูไม่ยุติธรรมเลยนะ นักเตะควรมีโอกาสพิสูจน์ตัวเองมากกว่านี้
ยิ่งคุณเป็นติ่งคุณก็ยิ่งต้องเห็นใจนักเตะสิ

การขายออกไปมันไม่ใช่เพราะมาคิทยานไม่เข้าแผน แต่มูแค่ไม่อยากพลาดโอกาสคว้าตัวอเล็กซิส
ถึงขั้นขายนักเตะตัวเองทันที การอ้างว่าฟอร์มห่วยแค่ครึ่งฤดูกาลแล้วขายทิ้ง ในแง่ผู้จัดการผมว่ามันแย่มากๆเลยนะ

แสดงว่าฤดูกาลที่ยอดเยี่ยมที่มีด้วยกันมา มันไม่มีค่าใดๆเลยเหรอครับ การเป็นส่วนนึงที่ทำให้แมนยูคว้าแชมป์ยุโรป้า มาคิทายานยังไม่พิสูจน์อีกเหรอ ก็แค่ช่วงเวลาแย่ๆผ่านเข้ามา แต่มูก็เลือกที่จะเตะตูดนักเตะทิ้งซะแล้ว

ที่จะสื่อคือ เค้าดันจนสุดแล้วอ่ะครับ มันไม่ใชการเล่นไม่ดีไม่กี่นัดแล้วไม่ให้โอกาสนะครับ (มากกว่า 10 นัดแน่นอน)

หลายๆคนยังมองเลยว่าได้โอกาสเยอะมากๆด้วยครับ แต่ตัวนักเตะเองเหมือนไม่มีสมาธิและไม่มุ่งมั่นมากเพียงพอ

ดังนั้นการที่จะดึงดันให้ลงตลอดไป จนหมดความมั่นใจก็ไม่ใช่เรื่องที่ดีนักครับ

ก็เพราะเห็นว่าเค้าให้โอกาสขนาดไหนนั่นแหละครับ ถึงบอกว่ามาคิไม่เหมาะสมที่จะได้ลงตัวจริงช่วงนั้นจริงๆครับ

ส่วนเรื่องการซื้อขาย กับเล็กซิส ผมว่าตอนนั้นมันก็วินวินดีลนะครับ บอร์ดและเอ็ด อยากได้เล็กซิส แต่ไม่อยากจ่าย

เลยเอามาคิไปแลก ก็ตอนมาคิไปปืนใหม่ๆยังบอกแฮปปี้มากๆเลย จะให้ว่ายังไงละครับ??

อีกอย่างการซื้อขายช่วงนั้นไม่เหมือนปีนี้นะครับ เอ็ดห่วยแตกขนาดไหน ผมว่าคงไม่ต้องบรรยายนะครับ

ดังนั้นจะโทษแต่ผู้จัดการทีมเพียงคนเดียวมันก็ไม่ถูกครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Believe เมื่อ Fri Jul 10, 2020 01:18, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2007
ตอบ: 2821
โพสเมื่อ: Fri Jul 10, 2020 02:04
ถามว่ามีใครเล่นดีในยุคมูบ้าง? ยิ่ง MK ถนัดเล่นบอลสั้น แต่มูจะให้เล่นบอลยาว มันจะรอดได้ไง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel