ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 30644
โพสเมื่อ: Thu Jul 09, 2020 12:06
[RE: เหนือกว่ากุน!! โฟเด้นยก "กรีนวู้ด" แข้งยิงดีสุดที่เคยเห็น]
แต่มันยิงเร็วและแรงดีนะ ไอที่ชอบยิงเสาแรกเนี่ยเพราะแบบนี้เลย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
ตอบ: 8575
โพสเมื่อ: Thu Jul 09, 2020 12:24
[RE: เหนือกว่ากุน!! โฟเด้นยก "กรีนวู้ด" แข้งยิงดีสุดที่เคยเห็น]
crazyingod พิมพ์ว่า:
ก็ไม่แปลกนะ ถ้าพูดถึงการยิงย้ำนะว่าแค่การยิง กรีนวู้ดยิงได้2ข้างมันต้องดีกกว่ากุนอยู่แล้ว แต่ยังไงผมก็มองว่าเท้าขวากุนกับสัญชาติญาณของกุนดีกว่ากรีนวู้ดพอสมควร กุนนี้ขอแค่มีช่องมีมุมขอแค่มีช่องพอให้ลูกบอลเข้าก็ซัดโค่ดแรงแล้วบอลเข้าช่องเล็กๆได้พอดีประจำแล้วยิงได้อย่างบ่อย คือลูกแบบนี้ต้องแม่นและแรงจริงอาจจะเหมาะกับข้างเท้าด้านในมากกว่าแต่กุนมันล่อหลังเท้าแบบเต็มแรง พลังสมาธิและความมั่นใจระดับนี้มันต้องใช้เวลาสะสม  

ด้วยวัยเท่ากัน ส่วนตัวผมว่ากรีนวู้ดเก่งกว่านะ

แต่ถ้าเอาเรื่องสัญชาตญาณนักล่าก็อย่างท่านว่า ต้องเก็บเกี่ยวประสบการณ์ไปก่อน
ก็อายุ 18 ปีอ่ะเนอะเล่นไปกี่เกมเอง ได้เด็กปั้นขึ้นมาขนาดนี้ก็โคตรปรากฏการณ์แล้วสำหรับแมนยู 55555
2
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: Always a Red
ตอบ: 3346
โพสเมื่อ: Thu Jul 09, 2020 12:36
[RE]เหนือกว่ากุน!! โฟเด้นยก "กรีนวู้ด" แข้งยิงดีสุดที่เคยเห็น
สังกะสี พิมพ์ว่า:
Theniceza พิมพ์ว่า:
ฉันกลับมาแล้ว พิมพ์ว่า:
ลุ้นให้ฟอร์มดีต่อเนื่อง ตอนนั้นฉันก็ปลื้มยานาไซน์มาก ไม่อยากคาดหวังมาก  

ผมก็ลุ้น ยานา44 เหมือนกันครับ

แต่ผมว่า กรีนวู๊ดน่าจะรุ่งกว่า เพราะดูแล้ว ทัศนคติตอนมาเล่นชุดใหญ่ดีกว่ามากครับ มีแววพัฒนาดี ยิ่งช่วงก่อนโควิดกับตอนนี้ ผมเปรียบเทียบหุ่นนี่คนละไซด์กันเลย

ยานาไซด์ที่ฝีเท้าเก่งจริง แต่ Vision แย่ ทัศนคติแย่อีก แถมถูกอวยจนเสียคนอีก ยิ่งตอนเลือกเล่นให้เบลเยี่ยมหรืออังกฤษนี่ แบบเหมือนตัวเองตัวลอยแบบเท้าไม่เหยียบพื้นเลย

พังเพราะทัศนคติเลยยานี่ ด้วยความที่เก่งเร็ว เลยคิดว่าตัวเองแน่ ขนาดให้ดอร์ทยืมไปยังไม่เกิดเลย

จริงๆเจ้าหนูมันมีออร่าซุปตาร์อยู่นะ แต่เสียดายดิ่งเร็วไปหน่อย ไม่งั้นแมนยูมีปีกขวาใช้ยาวๆเลย

ตอนไปดอร์ทมุนนี่ชัดเจนเลยนะว่ามีปัญหาเรื่องทัศนคติ คิดว่าตัวเองเจ๋งมาก ที่ดอร์ทมุนเคยออกมาบอกว่ายานาไซด์ชอบเปรียบเทียบประมาณว่าถ้าเป็นที่แมนยูจะดีกว่า จะเป็นแบบนั้นแบบนี้เหมือนไม่ยอมฟังใคร มองว่าตัวเองมาจากทีมที่สูงกว่า ตั้งแต่นั้นก็เละเทะเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: flag jack
เข้าร่วม: 29 Dec 2009
ตอบ: 439
โพสเมื่อ: Thu Jul 09, 2020 12:47
MDG พิมพ์ว่า:
ถ้าอายุเท่านี้ก็คงใช่ ถือว่าการจบสกอร์ดีมาก

แต่ก็อยุ่ที่ว่าจะพัฒนาหรือมีโอกาสพัฒนาไปได้ถึงไหน

ถ้าแมนยูคว้าซานโช่มาก็อาจจะยากขึ้นนะสำหรับ กรีนวู้ด

แต่ก็ไม่แน่ถ้าฟอร์มดีจริงก็อาจไปเบียดแรชฟอตนุ้น  

ไม่ น่ายากคับสำหรับกรีนวูด ถ้าน้องมาได้ขนาดนี้แล้ว ผมว่าต่อให้ได้ซานโซ้มาก้อไม่กระทบ เพราะปีๆนึงมีหลายรายการ ละเราก้อไม่รู้ว่าจะมีใครเจ็บ ฟอร์มตกจนต้องด็อปไหม ระหว่างฤดูกาลอะไรก้อเกิดขึ้นได้หมด ละสังเกตุให้ดี แนวรุกแมน สลับที่กันตลอด

แก้ไขล่าสุดโดย sudsudwah เมื่อ Thu Jul 09, 2020 12:49, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

นักเตะท้ายซอย
Status: ปีนี้ target ก็ยังเป็น top4
เข้าร่วม: 25 Dec 2005
ตอบ: 909
โพสเมื่อ: Thu Jul 09, 2020 13:16
เหนือกว่ากุน!! โฟเด้นยก "กรีนวู้ด" แข้งยิงดีสุดที่เคยเห็น
หน้าบาติสตูต้า ลอยมาเลย
ยิงโครตดี
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ลดอีโก้ เพื่อโอกาสคว้าแชมป์

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7613
โพสเมื่อ: Thu Jul 09, 2020 13:16
เซจา พิมพ์ว่า:
สังกะสี พิมพ์ว่า:
Theniceza พิมพ์ว่า:
ลุ้นให้ฟอร์มดีต่อเนื่อง ตอนนั้นฉันก็ปลื้มยานาไซน์มาก ไม่อยากคาดหวังมาก  

ผมก็ลุ้น ยานา44 เหมือนกันครับ

แต่ผมว่า กรีนวู๊ดน่าจะรุ่งกว่า เพราะดูแล้ว ทัศนคติตอนมาเล่นชุดใหญ่ดีกว่ามากครับ มีแววพัฒนาดี ยิ่งช่วงก่อนโควิดกับตอนนี้ ผมเปรียบเทียบหุ่นนี่คนละไซด์กันเลย

ยานาไซด์ที่ฝีเท้าเก่งจริง แต่ Vision แย่ ทัศนคติแย่อีก แถมถูกอวยจนเสียคนอีก ยิ่งตอนเลือกเล่นให้เบลเยี่ยมหรืออังกฤษนี่ แบบเหมือนตัวเองตัวลอยแบบเท้าไม่เหยียบพื้นเลย

พังเพราะทัศนคติเลยยานี่ ด้วยความที่เก่งเร็ว เลยคิดว่าตัวเองแน่ ขนาดให้ดอร์ทยืมไปยังไม่เกิดเลย

จริงๆเจ้าหนูมันมีออร่าซุปตาร์อยู่นะ แต่เสียดายดิ่งเร็วไปหน่อย ไม่งั้นแมนยูมีปีกขวาใช้ยาวๆเลย

ตอนไปดอร์ทมุนนี่ชัดเจนเลยนะว่ามีปัญหาเรื่องทัศนคติ คิดว่าตัวเองเจ๋งมาก ที่ดอร์ทมุนเคยออกมาบอกว่ายานาไซด์ชอบเปรียบเทียบประมาณว่าถ้าเป็นที่แมนยูจะดีกว่า จะเป็นแบบนั้นแบบนี้เหมือนไม่ยอมฟังใคร มองว่าตัวเองมาจากทีมที่สูงกว่า ตั้งแต่นั้นก็เละเทะเลย  

ทีมปั้น ดาวรุ่ง อย่างดอร์ทมุน ยังปั้นไม่ขึ้น

ไม่ต้องโทษใครแล้วล่ะ
1
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1014
โพสเมื่อ: Thu Jul 09, 2020 13:22
ถูกแบนแล้ว
แค่คำว่ายานาไซ รีบยัดเยียดให้เขาเป็นอีแอบเลยนะ ภูมิคุ้มกันต่ำจริงๆ
2
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 26 Oct 2010
ตอบ: 561
โพสเมื่อ: Thu Jul 09, 2020 13:27
[RE]เหนือกว่ากุน!! โฟเด้นยก "กรีนวู้ด" แข้งยิงดีสุดที่เคยเห็น
Mighty Red พิมพ์ว่า:
แค่คำว่ายานาไซ รีบยัดเยียดให้เขาเป็นอีแอบเลยนะ ภูมิคุ้มกันต่ำจริงๆ  

เห็นมาหลายโพสต์แล้วครับ รบกวนท่านอื่นเอาหลักฐานมายืนยันที ขี้เกียจเสวนาด้วย ไม่ว่าง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
3
0
Glory Glory Man United
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 1510
โพสเมื่อ: Thu Jul 09, 2020 13:40

กีฬาฟุตบอลทั้งที จะเชียร์ทีมไหน ก็ทำตัวแมน ๆ หน่อย
2
0
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 1002
โพสเมื่อ: Thu Jul 09, 2020 13:52
แค่เรื่องจบสกอร์เท่านั้นนะครับเดี๋ยวจะมีคนเหมารวมว่าเก่งกว่า กุน ส่วนตัวผมยังไม่อยากอวยมาก ของแบบนี้ต้องดูยาวๆครับ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 3896
โพสเมื่อ: Thu Jul 09, 2020 13:54
ถูกแบนแล้ว
ระวังแรงอวย ทำให้เด็กเป๋นะ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 36
โพสเมื่อ: Thu Jul 09, 2020 13:56
MoRsE พิมพ์ว่า:

เห็นมาหลายโพสต์แล้วครับ รบกวนท่านอื่นเอาหลักฐานมายืนยันที ขี้เกียจเสวนาด้วย ไม่ว่าง  

อีแอบแบบหน้าด้านๆเลยแหละ จับได้หลายครั้งก็ยังด้านมากๆ สเต็ปเดิมๆ มาล้อเรื่องค่าตัวแมกไกว์ เทียบกรีนวู๊ดกับ มาเคด้า ยานาไซน์

แก้ไขล่าสุดโดย Adrian Veidt เมื่อ Thu Jul 09, 2020 14:10, ทั้งหมด 1 ครั้ง
10
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 5394
โพสเมื่อ: Thu Jul 09, 2020 14:09

ท่านก็เป็นไรมากปะครับถามจริงผมเห็นท่านก็ตามแขวะแมนยูเกือบทุกมู้เป็นเอามากนะ
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Thu Jul 09, 2020 14:12
ถูกแบนแล้ว
MoRsE พิมพ์ว่า:

หลักฐานไรฟร่ะ

ขี้เกียจเสวนาแต่โควทเม้นท์ผมคือไร.....
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Thu Jul 09, 2020 14:13
ถูกแบนแล้ว
marinho พิมพ์ว่า:

ท่านก็เป็นไรมากปะครับถามจริงผมเห็นท่านก็ตามแขวะแมนยูเกือบทุกมู้เป็นเอามากนะ

เอิ่ม.....มู้นี้ผมแขวะแมนยูหรือแขวะที่บุคคลครับอ่านดีๆครับไม่ยาวครับไม่เกิน 7 บรรทัด
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel