ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ค.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Nov 2009
ตอบ: 3411
โพสเมื่อ: Wed Jul 08, 2020 12:13
[RE: จริงๆผีน่าจะไม่ชอบปืนมากกว่าหงส์นะ]
ส่วยตัวถ้าให้เรียงตามลำดับความไม่ชอบ ก็จะเป็นแบบนี้​ หงส์>>>​เรือ>>ลีดส์​>ปืน>สาลิกา

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: A man who sold the world
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Feb 2009
ตอบ: 13308
โพสเมื่อ: Wed Jul 08, 2020 12:15
[RE: จริงๆผีน่าจะไม่ชอบปืนมากกว่าหงส์นะ]
ก็หงส์เค้าบินสูงขนาดนั้น จะเอาไรไปสะใจเค้าล่ะ

ก้ต้องมาลงที่ทีมที่ช่วงมรสุมเข้า ตกต่ำ แบบปืนตอนนี้สินะ

ยินดีด้วยนะคับ คงสาแก่ใจละ

1
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 02 Mar 2011
ตอบ: 1483
โพสเมื่อ: Wed Jul 08, 2020 12:24
สำหรับทีมเชียร์ผมอันดับ 1 แมนยู 2.นิวคาสเซอร์ 3.อาร์เซนอล

ผมชอบอาร์เซนอลนะ ชอบทีม ชอบเวนเกอร์ นักเตะปืนหลายคนก็ชอบ

แต่ที่เรียกได้ว่าโคตรเอือม กับแฟนอาร์เซนอล(เฉพาะต่างชาติ) ทั้งสกิลปากกับความเกรียนไร้ขอบเขต

ขนาดช่วง 15ปีหลังทีมไม่ประสบความสำเร็จเท่าที่ควร แฟนบอลที่นั่นยังเป็นขนาดนี้

สังเกตได้เลยว่าอาร์เซนอลเป็นทีมที่มีประเด็นกับทั้งโค้ช นักเตะปัจจุบันกับอดีตนักเตะมากที่สุดแล้ว

ตัวอย่างเช่น ป้ายwenger out ที่กระจายไปทั่วโลกจนกลายเป็นเรื่องขำขัน

นาสรี่ RVP อเดบายอ โคล etc. (เป็นทีมเดียวที่มีบทความ Top10 players arsenal fans hate the most เยอะมาก)

ล่าสุดก็กรณีโอบากับชาก้า

โคตรต่างกับแฟนปืนในไทย (พ่อผมก็แฟนปืน) ซึ่งสมัยก่อนตอนผมยัิงไม่เก่งภาษาก็จะนึกว่าแฟนปืนส่วนใหญ่

จะเป็นคนมีอายุมีวุฒิภาวะ ที่ไหนได้มันเป็นเฉพาะในไทยนี่หว่า

เพราะแฟนปืน(ที่เชียร์จริงๆไม่ใช่อีแอบ)

จะออกแนวเงียบๆ ปลงๆกับทีม ซึ่งในแต่ละปีถ้าไม่ด่านักเตะก็ทะเลาะกันเองมากกว่า
0
0
So Far Away

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7616
โพสเมื่อ: Wed Jul 08, 2020 12:32
เฮียเล้า. พิมพ์ว่า:
ดอกไม้ปลายปืน แฟนปืนผู้ไปเกาะหงส์ เด็กหงส์มาเย้ยแมนยู

ทีมตัวเองตกต่ำจนไม่เอาเรื่องทีมตัวเองมาคุย ต้องไปเกาะคนโน้นทีคนนี้ที

ในบรรดาแฟนปืนใน ss ไอ่ดอกไม้นี่กระจอกสุดละ ยูสแรกตายคาโถส้วมที่โอลด์ แทรฟฟอร์ดด้วย ต่อมาโดนลบว่าเล่น 2 ไอดี ก็อ้างพีชายมาเล่น กระจอกจัดๆ

เอาจริงๆ ดอกไม้ เค้าเกลียดมูครับ

พอ มู ไม่คุมก็เพลาๆบ้างแล้วนะ

ส่วนตัว ผมไม่เกลียดปืนนะ บอลโคตรสนุกยุคนั้น

อองรี ปิแรส วิเอร่า เป็นคู่ต่อสู้ที่น่ากลัวโคตรๆ

พี่รุด ผมน่วมเลยยุคนั้น แต่อองรี สกิลเอาตัวสรอดโคตรดีแทบไม่เป็นเหยื่อเล่นแรงของแมนยูเลยนะ

มีแต่ เรเยสนั่นแหละ ที่รับตรีน จนอิ่ม
1
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1014
โพสเมื่อ: Wed Jul 08, 2020 12:34
ถูกแบนแล้ว
ฮาพวกที่ลามไปยูสดอกไม้หว่ะ ตอนพวกตัวเองเป็นเห็บเกาะซิตี้มาแขวะหงส์ไม่รู้ตัวว่าเป็นเห็บ

อายปากมั้ยนั่น ตัวเองยังต้องอีแอบทีมอื่นมาแขวะหงส์อยู๋เลย
2
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 28 Sep 2005
ตอบ: 16053
โพสเมื่อ: Wed Jul 08, 2020 12:40
นี่ก็ไม่ชอบแมนยูมากกว่าเชลซี/สเปอร์ส

ยิ่งลิเวอร์นี่แล้วใหญ่ ไม่รู้สึกไรเลย แพ้ลิเวอร์หรอ อ๋อ เค จบ ไม่คิดไรเลย

0
0
|||

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1228
โพสเมื่อ: Wed Jul 08, 2020 12:45
ปืนนี่คู่แข่งครับ สู้กันแบบแมนๆ ของผมต้องนี่เลยเชลซี เจอยุคน้าหมีโปรยเงิน น้ามูบอลนำแล้วไปมุมธง โอ้โห สมัยนั้นไม่เคยพบเคยเจอ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
ตอบ: 1014
โพสเมื่อ: Wed Jul 08, 2020 12:49
ถูกแบนแล้ว
Silence พิมพ์ว่า:
สมัยปืนเก่งๆหงส์กากๆ บางครั้งความรู้สึกเป็นแบบนั้นจริงๆครับ

แต่ตอนปืนกับหงส์เก่งเท่ากัน ยังไงอริหมายเลข 1 ก็ต้องหงส์  

แล้วตอนนี้ปืนเก่งพอๆกับผี ถือว่าเป็นอริหมายเลข 1 ไหมครับ เพราะแย่งโควต้ายูโรป้ากันโดยตรง
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 27 Oct 2009
ตอบ: 7632
โพสเมื่อ: Wed Jul 08, 2020 12:51
[RE]จริงๆผีน่าจะไม่ชอบปืนมากกว่าหงส์นะ
ไม่เคยไม่ชอบอาเซนอล อาจเพราะเพื่อนส่วนใหญ่ก็เป็นเด็กปืน

เมื่อก่อนผมชอบดูทั้งอาเซนอลทั้งสเปอร์ เพราะดูแล้วสนุก

แต่พอเป็นลิเวอร์เล่นบอลสนุกมั่ง ดูยังไงก็ไม่ชอบแฮะ อย่างนี้แหละอคติของจริง 555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
(ทัณฑ์บนครั้งสุดท้าย)

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 5598
โพสเมื่อ: Wed Jul 08, 2020 12:57
ตกลงเกลียดยูซหรือเกลียดทีม แยกแยะได้ยัง เหมือนจะสับสนนะ
0
0

Arsenal 38-0-0

ให้ดีใจลูกละ 1 นาที
คอมเมนเตเตอร์
Status: ^_^
เข้าร่วม: 01 Dec 2005
ตอบ: 15060
โพสเมื่อ: Wed Jul 08, 2020 12:57
Mighty Red พิมพ์ว่า:
สมัยปืนเก่งๆหงส์กากๆ บางครั้งความรู้สึกเป็นแบบนั้นจริงๆครับ

แต่ตอนปืนกับหงส์เก่งเท่ากัน ยังไงอริหมายเลข 1 ก็ต้องหงส์  

แล้วตอนนี้ปืนเก่งพอๆกับผี ถือว่าเป็นอริหมายเลข 1 ไหมครับ เพราะแย่งโควต้ายูโรป้ากันโดยตรง  

ไม่ครับ

ตอนนี้คู่แข่งเรื่องอันดับเราเยอะ ทั้งเชลซี เลสเตอร์ วูล์ฟ

แต่คู่แข่งด้านปาก ยังไงหงส์ก็เป็นคู่แข่งเบอร์ 1 ครับ
0
0
Never argue with an idiot. They will drag you down to their level and beat you with experience
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 May 2020
ตอบ: 2263
โพสเมื่อ: Wed Jul 08, 2020 12:59
ผมแฟนหงส์ ผีคือศัตรูเบอร์ 1 อยู่แล้ว ไม่เคยดีใจที่ผีชนะ ยกเว้นช่วยตัดแมนซิให้ ละผมไม่ค่อยอินเวลาแฟนผีบอกเชียหงส์ แฟนหงส์บอก

เชียร์ผีด้วยนะ เช่น มีแฟนผีตั้งกระทู้ว่า คืนนี้แฟนผีขอเชียร์หงส์ คือ มันก็ต้องแช่งปะว้า ผีกะหงส์อะ 555555
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 21 May 2011
ตอบ: 12540
โพสเมื่อ: Wed Jul 08, 2020 13:02
ผมเกลียดแค่วรรคสุดท้ายเหมือนกันครับ
กับปืนไม่เชิงเกลียดแต่หมั่นไส้ เพราะตีรวนบ่อยมากตอนแย่งแชมป์
ส่วนเชลซีนี่เป็นอะไรที่แบบ เออยอมว่ะ เก่งจริง
แมนซิ คือแบบเออได้ไป ละไงหรอ
ส่วนลิเวอร์พูลนี่บอกตรง ๆ ว่าหมั่นไส้ครับ แต่เป็นแฟนบอลนี่แหละ เอาแค่รอบ ๆ ตัวนะ แต่กับทีมนี่ชอบดูอยู่นะ เล่นมันส์ดี
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 27 Oct 2005
ตอบ: 1228
โพสเมื่อ: Wed Jul 08, 2020 13:03
Mighty Red พิมพ์ว่า:

เปลี่ยนเป็นแย่ง UCL ได้มั้ยอ่ะ
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
ตอบ: 2242
โพสเมื่อ: Wed Jul 08, 2020 13:06
ผมแฟนแมนยู ตั้งแต่ผมดูบอลนอกมาผมไม่เคยเกลียดทีมไหนเลยนะ ผมเกลียดไอ้พวกแฟนบอลกากๆมากกว่า ซึ่งมันก็มีทุกทีม

จะมีเกลียดแต่ทีมในไทยเองนี่แหละ ที่ชอบมีพลังงานที่มองไม่เห็นซ่อนอยู่

0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel