ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Feb 2011
ตอบ: 2079
โพสเมื่อ: Wed Jul 08, 2020 19:19
[RE: อูราวะ เรดไดมอนส์]
ซิกิ เบกิริสไตน์ ที่เป็นผอ.ฟุตบอลของแมนซิตี้ตอนนี้ก็เคยมาเล่นที่อุราวะนะครับ สมัยวินนิ่งเจลีกนี่ใช้ซิกิแทงแล้วโอคาโนะวิ่งตลอดเลย
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะหมู่บ้าน
Status: หลีกหน่อยค่ะ
เข้าร่วม: 30 Aug 2007
ตอบ: 1392
โพสเมื่อ: Wed Jul 08, 2020 19:34
แต่ก่อนมี ฮาเซเบะ ฮารากูจิเก็งกิ เอ็นโดะวาตารุ ที่โลดแล่นในเยอรัมนอยู่ตอนนี้

ยูกิ อาเบะ ที่แต่ก่อนไปเล่นอยูาเลสเตอร์ ปัจจุบันแก่แล้ว

ทีมตอนนี้ ก็มีพวกที่เคยติดทีมชาติ อย่าง มากิโนะ โคโรกิ นิชิคาว่า อุกาจิน คาชิวากิ

ทั้งหมดที่กล่าวถึง30+ หมดแล้ว

แก้ไขล่าสุดโดย serble เมื่อ Wed Jul 08, 2020 20:41, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 283
โพสเมื่อ: Wed Jul 08, 2020 19:52
ผมแหละอดีตแฟน เรดสึโดะ ตอนอยู่ที่นั่นช่วงยุคเริ่มต้นของเจลีค

เอาแบบเก่าสุด ๆ
ที่ดััง ๆ ก็มี กุยโด บุ๊ควาลด กองหลังเยอรมันชุดบอลโลกอเมริกา
แล้วก็ กองหน้าทีมชาติญี่ปุ่น ฟูคุดะ แต่คนนี้อยู่ใต้เงายุคของ King Kazu เลยไม่ดัง

ช่วง 95-96 Urawa, Kashima และ Verdy Kawasaki (ของ Kazu) เบียดกันสนุกเลยครับ
ยุคนั้นเวงเกอร์คุมนาโกยาอยู่ด้วย
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 18 Oct 2010
ตอบ: 9367
โพสเมื่อ: Wed Jul 08, 2020 21:02
doxdox พิมพ์ว่า:
ตอนนี้มีดังๆก็ มากิโนะ , คาชิวากิ , ยูกิ อาเบะ

ผมไปญี่ปุ่นทีไร ต้องไปดูอุราวะในบ้านตลอด ตอนนี้มีเสื้ออูราวะ 6-7 ตัวแล้วครับ ฮาาา
ที่ไปดูเพราะเดินทางง่ายไม่ไกลนั่ง Jr Pass ไปได้เลย แฟนบอลเถือนดี สนามไซตามะ เป็นสนามที่ใช้จัดเวิร์ลคัพสวยยิ่งใหญ่มาก มีกองเชียร์อุลตร้า(เมืองทองน่าจะเลียนแบบมา)และเป็นทีมที่มีค่าเฉลี่ยคนดูเยอะสุดในเจลีกครับ ผมไปดูมา 3 ครั้งแล้วครับ ล่าสุดคือปีที่แล้วที่ ซัปโปโรเจออูราวะ และดูต่อเกม AFCกับบุรีรัมย์

ปล.ไว้เดี๋ยวแปะรูปให้นะครับ

อยากลองไปดูบ้าง ค่าตั๋วเท่าไรครับ ซื้อหน้าสนามเลยได้มั้ย
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: หลีกหน่อยค่ะ
เข้าร่วม: 30 Aug 2007
ตอบ: 1392
โพสเมื่อ: Thu Jul 09, 2020 08:51
LoversMoon พิมพ์ว่า:
ตอนนี้มีดังๆก็ มากิโนะ , คาชิวากิ , ยูกิ อาเบะ

ผมไปญี่ปุ่นทีไร ต้องไปดูอุราวะในบ้านตลอด ตอนนี้มีเสื้ออูราวะ 6-7 ตัวแล้วครับ ฮาาา
ที่ไปดูเพราะเดินทางง่ายไม่ไกลนั่ง Jr Pass ไปได้เลย แฟนบอลเถือนดี สนามไซตามะ เป็นสนามที่ใช้จัดเวิร์ลคัพสวยยิ่งใหญ่มาก มีกองเชียร์อุลตร้า(เมืองทองน่าจะเลียนแบบมา)และเป็นทีมที่มีค่าเฉลี่ยคนดูเยอะสุดในเจลีกครับ ผมไปดูมา 3 ครั้งแล้วครับ ล่าสุดคือปีที่แล้วที่ ซัปโปโรเจออูราวะ และดูต่อเกม AFCกับบุรีรัมย์

อยากลองไปดูบ้าง ค่าตั๋วเท่าไรครับ ซื้อหน้าสนามเลยได้มั้ย  

ที่นั่งถูกสุดหลังโกล 2300 เยน เป็นแบบไม่fixที่นั่งครับ ซื้อหน้าสนามได้ครับ ถ้าไม่ใช่แมชใหญ่มากๆ ไม่เต็ม (แมชใหญ่ๆ เช่น เจอ วิลเซิลโกเบ ที่คนอยากเข้าไปดูอิเนียสต้า อันนี้เต็มตลอด)
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 18 Oct 2010
ตอบ: 9367
โพสเมื่อ: Thu Jul 09, 2020 09:31
serble พิมพ์ว่า:
LoversMoon พิมพ์ว่า:

ที่นั่งถูกสุดหลังโกล 2300 เยน เป็นแบบไม่fixที่นั่งครับ ซื้อหน้าสนามได้ครับ ถ้าไม่ใช่แมชใหญ่มากๆ ไม่เต็ม (แมชใหญ่ๆ เช่น เจอ วิลเซิลโกเบ ที่คนอยากเข้าไปดูอิเนียสต้า อันนี้เต็มตลอด)  

ขอบคุณครับ อยากไปดูนัดเจอซัปโปโรสักครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel