ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 18 Oct 2010
ตอบ: 9515
โพสเมื่อ: Tue Jul 07, 2020 23:28
[RE: 'น้องเนโก' ประกาศเปิดศึก TAA แย่งแบ็คขวาหงส์]
ThekobLiv พิมพ์ว่า:
LoversMoon พิมพ์ว่า:
โอกาสรุ่ง 25% ไม่รุ่ง 75% ในวัยเดียวกัน ตำแหน่งเดียวกัน ผมเคยเห็นแววของจอห์น ฟานาแกนและมาร์ติน เคลลี่ ที่ลงเล่นฤดูกาลแรกแล้วมีแววรุ่งมาก แต่สุดท้ายก็ไปไม่ถึงฝั่งฝัน จะด้วยอาการบาดเจ็บหรือไม่ดีพอก็ตาม มันต้องมีทั้งดวง ฝีมือ และโค้ชที่มั่นใจให้โอกาสจริงๆ

ป.ล.ปีแรกที่คล็อปคุมก็เหมือนจะปั้นคอร์นอ แรนเดิ้ลแบ็คขวาให้ลงไป 7 นัด สุดท้ายก็ไม่รุ่ง  
แรนดัลล์ กับ เคลลี่ ไม่มีไรที่น่าจะรุ่งสักนิดเลยครับสำหรับผม  

แรนดัลผมว่าไม่เลย แต่เคลลี่ช่วงแรกผมว่าเล่นดี ราฟายังชมเด็กคนนี้ว่าอาจจะมาแทนฮูเปียได้ ผมก็เชียร์เนโก ชอบความมุ่งมั่นมากๆ แต่ในความจริงดาวรุ่งมันขึ้นมายากจริงๆ มันต้องมีอะไรพิเศษแบบที่เจอร์ราดบอกเห็นในตัวเทรนท์ ตอนซูโซ่ผมก็หวังไว้เยอะ ตัวนี้แหละต้องขึ้นชุดใหญ่ได้ แต่ก็ไม่ได้
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 19 Nov 2005
ตอบ: 1083
โพสเมื่อ: Tue Jul 07, 2020 23:52
[RE: 'น้องเนโก' ประกาศเปิดศึก TAA แย่งแบ็คขวาหงส์]
ดูมีแวว มีพรสวรรค์ดีเลย

เล่นเกมส์รุกสนุกดี

แต่เทรนท์มันยังมีทีเด็ดพวก เปิดบอล ฟรีคิก

เนโก้ ถ้าเล่นประสานปีก ประสานกองหน้า ดูทำได้ดีกว่า

เก็บเวลไปก่อน อย่าย้ายหนีก็พอ
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: Always a Red
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3342
โพสเมื่อ: Wed Jul 08, 2020 15:51
ACTART พิมพ์ว่า:
เซจา พิมพ์ว่า:
ความเห็นส่วนตัวนะครับผมว่าไม่รุ่ง ดูจากลักษณะการเล่นแล้วไม่มีอะไรดีตามที่คนชมกันเลย เข้าใจว่าอาจจะยังเกร็งยังตื่นเต้นแต่มองพื้นฐานแล้วไม่โอเคและยากที่จะแย่งตำแหน่งเทรนด์ได้

ต่อให้เทรนด์โดนจับไปเล่นกลาง วิลเลี่ยมก็ไม่สามารถเล่นทีมชุดแรกของลิเวอร์พูลได้ครับ  

ผมเห็นด้วยกับท่านเลยครับ มีดีแค่ลูกบ้า ดุดันกล้าเลี้ยงกล้าล็อคเฉยๆ

ผมชอบไอ้หนู คีจาน่า ฮูแวร์ มากกว่าไอ้ตัวนี้ตอนเล่นแบ็ค ยังเปิดสวยๆกว่าอีก

แต่พอมีเนนะโกะมา คีจาน่า ฮูแวร์ เลยต้องโดนจับโยกไปเล่น CB โครตเสียดาย

ปล.แต่เราอาจจะคิดผิดก็ได้นะ ขนนาดตอนไอ้เทร้นขึ้นมาไหม่ๆแทบไม่เห็นแวว  

ตอนเทรนด์ดูดีกว่าเนโก วิลเลี่ยมอ่ะผมว่า

0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Jun 2009
ตอบ: 2866
โพสเมื่อ: Wed Jul 08, 2020 16:24
มีผมคนเดียวรึเปล่า ที่ไม่อยากดันเทรนไปเล่นกลาง

ผมว่าเล่นแบ็คนี่แหละ โหดแล้ว

มุมเปิดเข้ากลางมันกว้างกว่า
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel