ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status: Less is more work
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 23 Nov 2010
ตอบ: 3341
โพสเมื่อ: Sat Jul 04, 2020 23:11
[RE: เสียดาย บรูโน่ไหมแฟนไก่]
มาเล่นกับ เคน ซอน มูร่า

น่าจะบันเทิงดีเหมือนกันนะเนี่ย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Marching on together
Tero
Bangkok F.C.

ดาวเตะกัลโช่
Status: เงียบไมละหนู
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 15822
โพสเมื่อ: Sat Jul 04, 2020 23:12
มันแปลกตรงที่ เป็นนักเตะที่ได้มาแบบไม่ต้องไปแย่งกัลหลายทีมอะ ที่เห็นมีข่าวคือไก่กับผีแค่นั้น
1
0
นักเตะตำบล
Status: The One
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 3183
โพสเมื่อ: Sat Jul 04, 2020 23:14
El Coco11 พิมพ์ว่า:
CDONTREE พิมพ์ว่า:
ผมว่ายังไงบรูโน่ก็ไม่มา​ ถึงสโมสรจะดีลกันได้ก็เถอะ

แต่ถามว่าเสียดานมั้ย​ เสียดายโคตร

คิดแย่ๆเข้าไว้ว่าถ้ามาเจอมูอาจไม่โหดแบบนี้​ ให้แกไปโหดกับแมนยูนี่แหละอย่ามาตกต่ำกับเราเลย  

มาเล่นแผนมู ยุคหลังผมว่า ได้มาเป็นกลางรับแน่ๆ ถ้ายุคพอส คงโหดแหละผมว่า  

ใช่ครับ​ ถ้ามายุคพอชคงโหด​ หมายถึงถ้าตอนนี้พอชยังคุมอ่ะนะ

ตอนนี้ดูทีมไหนก็อิจฉา​ แฟนแต่ละทีมได้ดูบอลสนุกๆกันทั้งนั้น​  

เปลี่ยนแปลงมากๆ บอลเกมรุกสะแด่ว กลายเป็นเกมรัดกุม
สิ่งที่ผมเสียดายที่สุดของ สเปอร์คือ นักเตะที่มีจุดเด่นเรื่องเกมรุกไม่ได้โชว์เกมรุกที่เขาเด่น ดันไปฝึกเกมรับแบบรัดกุมนักเตะบางคนเล่นไม่ค่อยออกเพราะแผนมู
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: รักน้อนแชว
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 7193
โพสเมื่อ: Sat Jul 04, 2020 23:14
ฟอร์มตอนนี้บอกตรงๆ เป็นรอง เควิน เดอ บรอย คนเดียว
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 753
โพสเมื่อ: Sat Jul 04, 2020 23:18
ถูกแบนแล้ว
[RE]เสียดาย บรูโน่ไหมแฟนไก่
เห็นใจ แต่ขออนุญาตขำเรื่องซื้อผิดตัว ชื่อมันเหมือนกันจริงๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
ตอบ: 23304
โพสเมื่อ: Sat Jul 04, 2020 23:20
น่าจะพลาดตรงซื้อตัวนอกลีกมาหมดเลย

ปล.เบิร์กไวจ์น ของดีจริง
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7680
โพสเมื่อ: Sat Jul 04, 2020 23:45
บรูโน่ก็โชคดีอย่างนึง เข้ามาในยุคที่แมนยูเน้นบุก เพื่อนๆวิ่งขึ้นลงยกแผง
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 8707
โพสเมื่อ: Sat Jul 04, 2020 23:53
กระดกบอลข้ามหัว พิมพ์ว่า:
มันแปลกตรงที่ เป็นนักเตะที่ได้มาแบบไม่ต้องไปแย่งกัลหลายทีมอะ ที่เห็นมีข่าวคือไก่กับผีแค่นั้น  

ตัวที่แมนยูจะได้ต้องแบบนี้จริงๆ

ไอ้รุมแย่งกับทีมอื่นนี่แทบจะไม่เห็นว่าได้มาเลย
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2011
ตอบ: 3839
โพสเมื่อ: Sat Jul 04, 2020 23:59
ผมแฟนหงส์ ก็เสียดายครับ เพราะมีปีนึง ที่ลิเวอร์พูล เตะกระชับมิตร กับ สปอติ้ง

ขนาดกลางหงส์ บดเก่งๆ แต่ นัดนั้น บรูโน่ ก็เด่นกว่า ตอนนั้นที่ดู อึด แก้เพรสดี จ่ายบอลดี ยิงแรง
ผมคิดนะว่า ถ้ามาลิเวอร์พูล เพิ่มความโหด กลางหงส์ได้ดีเลย ...กับลิเวอร์พูล ก็มีข่าวเรื่อยๆ นะ แล้วก็เงียบ ไป

พอมา แมนยู ดัน เก่งกว่า ที่คิดผมอีก เพราะถือว่า เป็นอีกคน ที่บัฟ เพื่อนๆ คนอื่นได้
... ยินดีด้วยครับ ฝีเท้าไม่ธรรมดา
4
0
_____________Love Like the Galaxy ____________
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 16 Apr 2006
ตอบ: 4057
โพสเมื่อ: Sun Jul 05, 2020 00:03
งงตรงที่
เป็นนักเตะฝีเท้าดี ที่แทบจะไม่มีบิ๊กทีมแย่งกันเลย
ย้ายมาผีแบบชิวๆ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
ตอบ: 47
โพสเมื่อ: Sun Jul 05, 2020 00:12
เสียดาย บรูโน่ไหมแฟนไก่
นึกย้อนกลับไปตอนที่แมนยูสนใจบรูโน่แรกๆ แล้วมีข่าวว่าแมวมองแมนยูรายงานกับน้าโอเล่ว่า บรูโน่จับบอลไม่ดี เสียบอลง่าย ไม่เหมาะกับพรีเมียร์ ทั้งหมดนี้คือปล่อยข่าวลวงให้ทีมอื่นไม่สนใจด้วยรึเปล่า 5555

ส่วนเรื่องมู ... ผมแอบเซ็งแทนแฟนไก่ตั้งแต่รู้ว่ามูจะมาคุมละ สไตล์น้าแกชัดเจนเรื่องผลการแข่งขัน สไตล์บอลบุกเอามันส์แบบที่เป็นสเน่ของทีมคงหายไปมาก

ผมเชื่อว่าแฟนแมนยูก็คงรู้สึกแบบนั้น สมัยน้ามูคุม ส่วนตัวผมก็ชอบแกนะ บอลเคี่ยว(เขี้ยว?)ดี แต่มันทำให้ DNA ของแมนยูหายไป ในทางกลับกัน โซลชาสามารถเอา DNA นั้นกลับคืนมาได้ แฟนผีช่วงนี้จึงมีความสุขกันถ้วนหน้าของทีมรัก ที่บุกแหลก! แม้จะนำเยอะแล้ว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
ตอบ: 5849
โพสเมื่อ: Sun Jul 05, 2020 02:17
ถูกแบนแล้ว
tamootaro พิมพ์ว่า:
บอกตรงๆว่าโครตเสียดาย
กลายเป็นว่าเข้ามา เป็นคีย์แมนคนสำคัญยกระดับให้ทีมแมนยูซะงั้น

อ้ายเหม่งเลวี่ ก็ขี้ตืดเกิน เป็นอีกครั้งที่ทำให้พลาดนักเตะดีๆ
จ่อจะซื้อแล้วซื้ออีกหลายรอบ ตั้งแต่ปลายฤดูกาลที่แล้ว แต่ก็ไม่เอา
ทั้งๆที่นักเตะก็มีใจอยากจะย้ายามาใจจะขาด ไม่ต้องแย่งกะทีมอื่น
ล่าสุดได้มูมาคุม คนโปรตุเกรสเหมือนกัน
แทนที่จะเอามา
ดันไปเอา เจคสัน เฟอร์นันเดส
(สงสัยซื้อผิดตัว)
แมนยูเลยได้บรูโน่ เฟอรนันเดสไป

วาสนาสู้ไม่ได้จริงๆ

เลวี่ : เอาไหม เฟอร์นันเดซ
มู : เอาดิ ไม่เอาก็โง่แล้ว
.
.
เลวี่ : ซื้อมาให้แล้ว นี่ไง เจคสัน เฟอร์นัสเดส
มู : F....U !!!!!

ผมว่า ถ้าบรูโน่ ไป ด้วยแทคติค มู อาจจะไม่สุดขนาดนี้ก็ได้นะครับ ที่ฟอร์มดี เพราะ คอมโบ กับ ปอกด้วย มาช่วยๆกันทำเกม สเปอร์ส ถ้าจะเวิร์คก็แบบ มี อิริคเซ่น ถอยต่ำมาแบบปอก แล้วช่วยกันทำเกม แต่มู อาจจะไม่ชอบเพราะเน้นชัวมากกว่า
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
ตอบ: 5849
โพสเมื่อ: Sun Jul 05, 2020 02:22
ถูกแบนแล้ว
ผมว่ายังไงบรูโน่ก็ไม่มา​ ถึงสโมสรจะดีลกันได้ก็เถอะ

แต่ถามว่าเสียดานมั้ย​ เสียดายโคตร

คิดแย่ๆเข้าไว้ว่าถ้ามาเจอมูอาจไม่โหดแบบนี้​ ให้แกไปโหดกับแมนยูนี่แหละอย่ามาตกต่ำกับเราเลย  
แต่ก่อนชอบดู ไก่ เล่นนะ พอเป็นยุค มู ต้อง รอจูน แต่พวกตัวรุก อึดอัด อะบอกเลย แทคติคแบบน้าแก
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel