ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 27 Apr 2020
ตอบ: 4863
โพสเมื่อ: Sat Jul 04, 2020 16:48
ถูกแบนแล้ว
[RE: โอเล่ โซลชา]
เข้ามาใหม่คือโหดมาก แล้วอยู่ดีๆก็ดรอปไป
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวยุโรป
Status: Francis C.Xavier
เข้าร่วม: 01 May 2008
ตอบ: 11141
โพสเมื่อ: Sat Jul 04, 2020 16:55
เมื่อก่อนผมด่าไว้เยอะ ตอนนี้ผมเปลี่ยนใจ ผมว่าดูดีขึ้นมากเลยครับ น่าให้โอกาสต่อ
0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 23177
โพสเมื่อ: Sat Jul 04, 2020 17:02
ฉันกลับมาแล้ว พิมพ์ว่า:
เข้ามาใหม่คือโหดมาก แล้วอยู่ดีๆก็ดรอปไป  

ปัญหาหลักๆคือนักเตะตัวหลักทะยอยกันเจ็บ ตอนนั้น เอเรร่า ป้อก มาติช เจ็บไปทีละคน หลังจากฟอร์มดีมาสิบนัดแรกที่คุม
1
0
อสอหปรส.

ผู้ช่วยแมวมอง
Status: 2 สุดยอดมิดฟิลด์แห่งยุค
เข้าร่วม: 20 Oct 2008
ตอบ: 17146
โพสเมื่อ: Sat Jul 04, 2020 17:39
โอเล่ โซลชา
KingKeanoSS พิมพ์ว่า:
มันก้อจะมีอยู่ไม่กี่คน ยูชเดิมๆแหละ

คอยบอกว่าไม่ดีไม่เอา กากงั้นงี้ เหมือนออกตัวไว้ก่อน เวลาน้าแกผลงานตกจะได้มาเอาเครดิต หรือเวลาทีมผลงานไม่ดีก้อคอยออกมาซ้ำเติม

แต่ก้ออย่างว่าแหละ นานาจิตตัง หวังว่าซักวันเค้าจะมองบวกบ้าง  

ผมตลกนะบางคนบอก tactic อ่อน ตอนเกมแมนยู -​ เชลซีต้นฤดูกาล บอกว่าแมนยูภาพลวงตาชนะเยอะ ถ้าเชลซียิงได้สักลูกเกมส์เปลี่ยนแน่ อันนี้ผมโอเคนะเห็นด้วย พอเกมส์แมนยูเจอสเปอร์ แมนยูครองเกมส์ one way ฝ่ายเดียว บุกได้จบสวยๆหลายทีแต่ยอริสองค์ลงจริงๆ เกมส์จบเสมอ 1-1 บอกว่ามูแผนเยี่ยม ผมนี่งงเลยครับ ไม่มองแมนยูโชคไม่ดี ยิงไม่เข้าบ้างล่ะ สรุปแล้วทรงบอลคืออะไร เหตุผลเรื่อง tactic เหตุผลนี้เอาไว้ใช้กับโค้ชที่ชอบใช่มั้ย ถ้ายังจำกันได้ปีที่แล้วเราโดนสเปอร์บุกกระหน่ำฝ่ายเดียว ได้ลูกผีจับยัดแรซ กับ เดเกอา โชว์เทพไป ถึงขนาดพอชบอกว่านี่เป็น 1 ในเกมส์ที่เล่นได้ดีที่สุดด้วยซ้ำ แต่ปีนี้สนามเดิมแต่ทรงบอลกลับตาลปัตรเลย แต่ยั​งโดนด่าเรื่อง tactic อยู่อีก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 23177
โพสเมื่อ: Sat Jul 04, 2020 18:33
Spoil
Q-plint พิมพ์ว่า:
มันก้อจะมีอยู่ไม่กี่คน ยูชเดิมๆแหละ

คอยบอกว่าไม่ดีไม่เอา กากงั้นงี้ เหมือนออกตัวไว้ก่อน เวลาน้าแกผลงานตกจะได้มาเอาเครดิต หรือเวลาทีมผลงานไม่ดีก้อคอยออกมาซ้ำเติม

แต่ก้ออย่างว่าแหละ นานาจิตตัง หวังว่าซักวันเค้าจะมองบวกบ้าง  

ผมตลกนะบางคนบอก tactic อ่อน ตอนเกมแมนยู -​ เชลซีต้นฤดูกาล บอกว่าแมนยูภาพลวงตาชนะเยอะ ถ้าเชลซียิงได้สักลูกเกมส์เปลี่ยนแน่ อันนี้ผมโอเคนะเห็นด้วย พอเกมส์แมนยูเจอสเปอร์ แมนยูครองเกมส์ one way ฝ่ายเดียว บุกได้จบสวยๆหลายทีแต่ยอริสองค์ลงจริงๆ เกมส์จบเสมอ 1-1 บอกว่ามูแผนเยี่ยม ผมนี่งงเลยครับ ไม่มองแมนยูโชคไม่ดี ยิงไม่เข้าบ้างล่ะ สรุปแล้วทรงบอลคืออะไร เหตุผลเรื่อง tactic เหตุผลนี้เอาไว้ใช้กับโค้ชที่ชอบใช่มั้ย ถ้ายังจำกันได้ปีที่แล้วเราโดนสเปอร์บุกกระหน่ำฝ่ายเดียว ได้ลูกผีจับยัดแรซ กับ เดเกอา โชว์เทพไป ถึงขนาดพอชบอกว่านี่เป็น 1 ในเกมส์ที่เล่นได้ดีที่สุดด้วยซ้ำ แต่ปีนี้สนามเดิมแต่ทรงบอลกลับตาลปัตรเลย แต่ยั​งโดนด่าเรื่อง tactic อยู่อีก  

เรื่องแท็คติค โอเล่ไม่ได้กากขนาดนั้นจริงๆ เพียงแต่ตอนช่วงผลงานทีมห่วย ดูดีๆสาเหตุสำคัญหลักๆ คือ ตัวหลักเจ็บบาน ซึ่งส่งผลต่อทีมเป็นอย่างมาก ที่เห็นชัดๆผมอยากให้ลองดู แมนซิ ตอนลาป๊อท เจ็บไปตัวเดียวแล้วเป็นยังไง อย่างรวนเลย ขนาดแมนซิตัวสำรองโหดกว่าแมนยูเยอะ คุณภาพนักเตะดีกว่าแมนยูเยอะ แล้วนี่แมนยูขนาดทีมก็เล็กตัวหลักบนสนามก็น้อย ต้องทนใช้ 14+15 อีก(พูดถึงตอนผลงานไม่ค่อยดีอะนะ)

2
0
อสอหปรส.

คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2009
ตอบ: 21888
โพสเมื่อ: Sat Jul 04, 2020 18:42
oreocheez พิมพ์ว่า:

ผมจำได้เลยมียูสไหนบ้าง chonbodi อะไรซักอย่าง อ่ะคนนึง ตอนนี้รู้สึกว่าทีมฟอร์มดีจะหายหัวไปละ ปกติเข้ามาด่าโซลชาทุกมู้ ฮ่าๆ

แน่ใจหรอครับว่าหายหัว ชนะนัดก่อน ผมยังโพสหน้าแรกอยู่เลยครับ

อันไหนดีผมก็ชม ถ้าไม่ดีผมก็ด่า เอาเหตุผลมาเถียงกับผมให้ได้สิ

ผมด่าแล้วมีเหตุผลทุกอัน อธิบายถึงขั้นตั้งกระทู้ แคปรูปใน ฟูลแมทมาตีเส้น

คุณเองเถียงกับผมตอนก่อนเปิดฤดูกาล เรื่องตัวนักเตะ squad depth มันไม่พอ

กระทู้ของคุณเองนั้นแหละ ผมเข้าไปเถียง คุณก็เป็นคนบอกเองว่าผมมองโลกแง้ลบ ไม่อยากคุยด้วย

พอทีมแพ้ 14-15 กาก ช่วงทีมย่ำแย่ คุณนั้นแหละหายหัว

ผมนี้แหละ ทีมแพ้ ผมก็คอมเม้นหน้าแรก ทีมชนะ ผมก็คอมเม้นหน้าแรก

ตอนบรูโน่จะมาผมก็ตั้งกระทู้วิเคราะห์+ข่าวลือ แนวทางการเล่นของบรุโน่

ถามท่าน Alfazero หรือคนๆอื่นๆได้ครับ ช่วงนี้ผมอาจหายไปเพราะบอลไม่มีเตะช่วงหยุดโควิด

แต่ผมก็วนเวียนตลอด

อย่าพูดดีแต่ด่าคนอื่นครับ พอทีมชนะก็ออกมาทับถมคนอื่น สาระไม่มี

วันที่ทีมแย่ผมไม่เห็นคุณจะมาเสนอหน้าแบบนี้เลยครับ

ขณะที่บางคนเขา โปรโอเล่ เขาก็มาแลกเปลี่ยนกันด้วยเหตุผล ก็ไม่เห็นเขาหายไปไหนเลยตอนทีมแพ้

บอกตรงๆ ยอมรับว่าผมอคติ ไม่ชอบโอเล่ แต่วันที่เขาทำดีผมก็โพสชม วันก่อนพิมพ์ชมตรงๆเลย นัดที่หมากแฮททริกอะ

บางท่านใน ss ถึงจะความคิดไม่เหมือนกัน แต่เขาก็โพสตอบด้วยเหตุผล บอกตรงๆผมเคารพคนพวกนี้มาก

ผิดกับคุณเยอะ ถ้าจะมาแขวะกันแบบนี้ ตลก
แก้ไขล่าสุดโดย chonbodee เมื่อ Sat Jul 04, 2020 18:46, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 08 May 2006
ตอบ: 3031
โพสเมื่อ: Sat Jul 04, 2020 20:15
ลงชื่อคนไม่ชอบครับ

ฟอร์มดีนิหน่อยทำเหลิงหรอครับ ไม่ได้หายหัวครับ

1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 55
โพสเมื่อ: Sat Jul 04, 2020 23:37
จัดไป 5-2 ครับ
ความจริงน่าจะได้มากกว่านี้อีกครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel