ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status: เพราะเจ็บปวด...จึงทำให้รู้ว่าเรายังมีชีวิตอยู่
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 Mar 2020
ตอบ: 955
โพสเมื่อ: Sat Jul 04, 2020 09:26
[RE: ทำแบบนี้กับบริษัท จะดูไม่ดีไหมครับ]
เรื่องแบบนี้อยู่ที่จิตสำนึกล้วน ๆ เลยครับ
ถ้าท่านทำจริง ผมว่าท่านเป็นคนนึงที่ถ้าเป็นเรื่องที่มีผลประโยชน์ที่ท่านจะได้ท่านก็พร้อมจะหักหลังทุกคนทันทีถ้ามีโอกาส ขนาดบริษัทฯ ที่จ่ายเงินให้ท่านได้มีเงิน มีรายได้ท่านยังไม่แคร์เลย
เรื่องนี้ท่านอาจรู้อยู่แล้วว่าดีหรือไม่ดีและพร้อมที่จะทำอยู่แล้ว เพียงแค่ท่านมาหาแนวร่วมจะได้รู้สึกผิดน้อยลงแค่นั้นเองครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 1177
โพสเมื่อ: Sat Jul 04, 2020 15:19
[RE: ทำแบบนี้กับบริษัท จะดูไม่ดีไหมครับ]
I'm No.Se7en พิมพ์ว่า:
แต่ละเม้น เข้าข้างตัวเองชิปหาย โคตรทุเรศ

คิดง่ายๆ ไปบอกลูกค้าว่าจะออกนี่คือตอนไหน ตอนนี้ใช่มั้ย แล้วตอนนี้รับเงินเดือนใครอยู่

รับเงินเดือนเค้า แต่ใช้ช่วงเวลาที่เค้าจ้าง ไปบอกลูกค้าของเค้าว่าจะออกแล้วนะ ไม่พอยังมีการตกปากรับคำกันว่าจะรับงานมาทำเองอีก

โอ้โห โคตรแมน

ของอย่างงี้แน่จริงมันต้องออกก่อน แล้วไป approach ลูกค้าเองทีหลัง

คนโปรๆที่ผมเคยเจอ เค้ามาเลย เอาง่ายๆเมื่อวานมาลามาพร้อมกับตัวแทน แนะนำฝากฝัง

หลังจากนั้นเค้าก็มา approach ใหม่ ในฐานะคนของที่อื่น

คิดเอาเองนะครับ ไม่น่ายาก

ขออภัยที่เล่าไม่หมดครับ

ผมยังไม่ได้ตกปากรับคำอะไรลูกค้านะครับ

ที่เจ้านายใหม่เค้าทำตอนนี้คือ เค้าจะเอาคนตำแหน่งเดียวกับผมเข้ามาดูแล

ลูกค้าที่ผมดูแลอยู่ ลูกค้าก็เลยโทรมาคุยกับผมว่าเกิดอะไรขึ้น

ผมเลยบอกเค้าไปตามตรงว่าน่าจะไม่ได้ทำบริษัทนี้แล้ว

เรื่องเป็นแบบนี้นะครับ ไม่ใช่ผมไปบอกลูกค้าว่าผมจะออกนะครับ

แต่มันก็ดูไม่ดีจริงๆ แหละ ถ้าผมดึงลูกค้าไปจากบริษัท
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel