ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 1006
โพสเมื่อ: Fri Jul 03, 2020 11:07
[RE: RO อาวุธ +7 +9]
Genezis พิมพ์ว่า:
ถามด้วยครับ ตอนนี้ 108 agi 99 dex 106 ใช้ธนูปลาไหลเกาะแมวอยู่ WW+5 ตอร์มวิญญาณวัวไม่ 1 hit แต่ม้าดำ 1 hit ถ้าใช้ elven+7+as จะแรงกว่าเดิมเยอะไหมครับ หรือควรไปลง WW+8+9  

ลงทุน Elven+AS ได้ดาเมจเยอะกว่า +9WWนะครับ

หลังจากนั้นพอ115จะไปมังกร ค่อยอัพ +9WW+Porcellio card 1Hitแน่ๆ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 3460
โพสเมื่อ: Fri Jul 03, 2020 11:21
RO อาวุธ +7 +9
ถามด้วยครับ ตอนนี้ 108 agi 99 dex 106 ใช้ธนูปลาไหลเกาะแมวอยู่ WW+5 ตอร์มวิญญาณวัวไม่ 1 hit แต่ม้าดำ 1 hit ถ้าใช้ elven+7+as จะแรงกว่าเดิมเยอะไหมครับ หรือควรไปลง WW+8+9  

แพทนี้ลงทุนอาวุธก่อนดีสุดครับ

ยกเว้นว่าชุดที่เปลี่ยนจะใส่แล้วเข้าเซ็ท

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 04 Oct 2010
ตอบ: 833
โพสเมื่อ: Fri Jul 03, 2020 11:24
ทำไมเวลาผมลองเข้าไปในเว็บคำนวณพวกตีบวกนี่ไม่ได้ทำให้ตีแรงขึ้นเยอะขนาดที่เห็นความแตกต่างเลยนะ

Elven bow ลองคำนวณตั้งแต่+5 ยัน+10 เทียบกับเงินที่ต้องใช้ เก็บไปซื้ออย่างอื่นดีกว่า

ที่เห็นผลแน่ๆคือพวกการ์ด AS หรือ โบนัสเสื้อ WW (แม้แต่ตี+ตัวเสื้อก็ได้ทำให้แรงมากจนรีบหามาใช้)

0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 3460
โพสเมื่อ: Fri Jul 03, 2020 11:34
RO อาวุธ +7 +9
tictactoe พิมพ์ว่า:
ทำไมเวลาผมลองเข้าไปในเว็บคำนวณพวกตีบวกนี่ไม่ได้ทำให้ตีแรงขึ้นเยอะขนาดที่เห็นความแตกต่างเลยนะ

Elven bow ลองคำนวณตั้งแต่+5 ยัน+10 เทียบกับเงินที่ต้องใช้ เก็บไปซื้ออย่างอื่นดีกว่า

ที่เห็นผลแน่ๆคือพวกการ์ด AS หรือ โบนัสเสื้อ WW (แม้แต่ตี+ตัวเสื้อก็ได้ทำให้แรงมากจนรีบหามาใช้)

มันมีบางครั้งที่แดมเมจเราขาดนิดเดียวจะ 1 hit ได้ครับ

มันเลยต้องอาศัยการตีบวกเกินระดับปลอดภัยเข้าช่วย

อีกอย่างคือ เท่ห์ครับ เวลาเห็น +9 นี่รู้สึกดีกว่าเห็น +5 เยอะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ผู้จัดการทีมชาติ
Status:
เข้าร่วม: 07 Oct 2006
ตอบ: 2523
โพสเมื่อ: Fri Jul 03, 2020 11:37
SPECIALONEZ พิมพ์ว่า:
Marrrr พิมพ์ว่า:
ก่อนเลเวล 100 สเตตัสควรจะอัพแบบไหนดีครับ จริงๆอยากเล่นสายผสม คือสามารถแอโร่ได้ soloฟาร์มได้  

ตามครับพึ่งเป็นสไนเวล50กว่าไปซื้อMปั๊มบอร์ดหรือวิ่งเก็บเลเวลดีแล้วเก็บที่ไหนดีครับเนี่ยมีอโคพ่วงกำลังจะเป็นพรีส 55+  

ส่วนตัวนะ

ของเรา dex นำ แล้ว agi ประมาณ 80-90
แล้วอัพ int ให้มี sp พอใช้ พอ 99 แล้วก็ dex ยาวเลย จนรู้สึกว่ามันใช้แต้มเยอะ ค่อยอัพ luk

เล่นตัวเดียวไม่มีพรีสตาม ไม่ได้ซื้อเงินนอก
33+
ยิงหมาป่า หรือจะยิงจนเปลี่ยนสไนเลยก็ได้ ถ้าขี้เกียจย้าย

55+
หนอนดิน ยิงเพลินๆได้ถึง 70

70-80
แพะกะดอกไม้ ขึ้นบนนากา เลี้ยวซ้าย 2 แผนที่

75+ สลีปเปอร์ ดินแดนแห่งคนขยัน ขึ้นไว

85+
ริ่งหิน จุดที่เราว่าน่าเบื่อที่สุดของเกม ขยะถูก ต้นไม้เยอะ ตีแม่น+แรง เวลต่ำกว่า 90 ยิงต้นไม้ไปก็ไม่ค่อยขึ้น
แนะนำให้เซฟเมืองข้างบนเลย เดินลงวาร์ปมาก็ถึง

95+
ริ่งไฟ ขยะแพงกว่าริ่งหิน ยิงเรื่อยๆดี มีต้นไม้เยอะ แต่เราเก่งขึ้นกว่าริ่งหินละ สู้ได้
พอเปลี่ยนเรนเจอร์ก็กลับมายิงเก็บสกิลให้แอโร่ครบ 10 ตอนจ็อบ 16
ตอนอยู่ริ่งไฟ เล่นดึกๆ ส่วนมากเป็นตี้ยืนโยนหิน แต่เราก็แยกเดี่ยวไปเก็บต่างหาก เพราะคนน้อย มอนจะกระจุก
ส่วนมากจะกองอยู่มุมบนซ้ายขวา ชั้นบนสุดก่อนเข้าดันทอร์ เอาหินจากตี้เราไปโยนล่อมาสกิลหมู่ก็ได้ ถ้า sp หมด ก็ยิงต้นไม้รอก่อนได้ อยู่ถึง 110 เลยก็ได้

105+
หุ่น มอนเยอะ ตีแรง ขยะแพงระดับนึง หาตี้ยากกก
เป็นแมปที่นักบินเยอะ แจมกันก็เยอะ บางทีคนลากต่างตี้ก็ซัดกันเอง ส่วนบิกะวอก็มาโครแล้วหนีไปนอน
ตอนเล่นใช้ลูกธนูธรรมดาพอละ ไม่ต้องฮันติ้งก็ได้
ยิงไป เก็บของไป แต่ของแทบไม่เข้าตัว น่าจะสุ่มเข้าแก๊งมาโครหมด
สายฟรี ถ้าลูกธนูหมด เรียกคาฟร่าไม่ได้ แล้วขี้เกียจออกมาซื้อ
แนะให้เก็บขยะชื่อ used iron plate เยอะๆ แล้วคราฟลูกธนูเอา 1 ชิ้น ได้ลูกธนู 2 อย่าง อย่างละ 100 ดอก อยู่ได้ยาวๆ

1
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: You'll never Walk Alone
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 26965
โพสเมื่อ: Fri Jul 03, 2020 11:38
Nocturne พิมพ์ว่า:
ก่อนเลเวล 100 สเตตัสควรจะอัพแบบไหนดีครับ จริงๆอยากเล่นสายผสม คือสามารถแอโร่ได้ soloฟาร์มได้  

ตามครับพึ่งเป็นสไนเวล50กว่าไปซื้อMปั๊มบอร์ดหรือวิ่งเก็บเลเวลดีแล้วเก็บที่ไหนดีครับเนี่ยมีอโคพ่วงกำลังจะเป็นพรีส 55+  

ส่วนตัวนะ

ของเรา dex นำ แล้ว agi ประมาณ 80-90
แล้วอัพ int ให้มี sp พอใช้ พอ 99 แล้วก็ dex ยาวเลย จนรู้สึกว่ามันใช้แต้มเยอะ ค่อยอัพ luk

เล่นตัวเดียวไม่มีพรีสตาม ไม่ได้ซื้อเงินนอก
33+
ยิงหมาป่า หรือจะยิงจนเปลี่ยนสไนเลยก็ได้ ถ้าขี้เกียจย้าย

55+

70-80
แพะกะดอกไม้ ขึ้นบนนากา เลี้ยวซ้าย 2 แผนที่

75+ สลีปเปอร์ ดินแดนแห่งคนขยัน ขึ้นไว

85+
ริ่งหิน จุดที่เราว่าน่าเบื่อที่สุดของเกม ขยะถูก ต้นไม้เยอะ ตีแม่น+แรง เวลต่ำกว่า 90 ยิงต้นไม้ไปก็ไม่ค่อยขึ้น
แนะนำให้เซฟเมืองข้างบนเลย เดินลงวาร์ปมาก็ถึง

95+
ริ่งไฟ ขยะแพงกว่าริ่งหิน ยิงเรื่อยๆดี มีต้นไม้เยอะ แต่เราเก่งขึ้นกว่าริ่งหินละ สู้ได้
พอเปลี่ยนเรนเจอร์ก็กลับมายิงเก็บสกิลให้แอโร่ครบ 10 ตอนจ็อบ 16
ตอนอยู่ริ่งไฟ เล่นดึกๆ ส่วนมากเป็นตี้ยืนโยนหิน แต่เราก็แยกเดี่ยวไปเก็บต่างหาก เพราะคนน้อย มอนจะกระจุก
ส่วนมากจะกองอยู่มุมบนซ้ายขวา ชั้นบนสุดก่อนเข้าดันทอร์ เอาหินจากตี้เราไปโยนล่อมาสกิลหมู่ก็ได้ ถ้า sp หมด ก็ยิงต้นไม้รอก่อนได้ อยู่ถึง 110 เลยก็ได้

105+
หุ่น มอนเยอะ ตีแรง ขยะแพงระดับนึง หาตี้ยากกก
เป็นแมปที่นักบินเยอะ แจมกันก็เยอะ บางทีคนลากต่างตี้ก็ซัดกันเอง ส่วนบิกะวอก็มาโครแล้วหนีไปนอน
ตอนเล่นใช้ลูกธนูธรรมดาพอละ ไม่ต้องฮันติ้งก็ได้
ยิงไป เก็บของไป แต่ของแทบไม่เข้าตัว น่าจะสุ่มเข้าแก๊งมาโครหมด
สายฟรี ถ้าลูกธนูหมด เรียกคาฟร่าไม่ได้ แล้วขี้เกียจออกมาซื้อ
แนะให้เก็บขยะชื่อ used iron plate เยอะๆ แล้วคราฟลูกธนูเอา 1 ชิ้น ได้ลูกธนู 2 อย่าง อย่างละ 100 ดอก อยู่ได้ยาวๆ

ขอบคุณครับ
0
0

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2009
ตอบ: 13757
โพสเมื่อ: Fri Jul 03, 2020 11:58
Nocturne พิมพ์ว่า:

ส่วนตัวนะ

33+

55+

70-80

85+

95+

105+

ขอบคุณครับ  

แมพหุ่นนี่ถ้าวันไหนไปแล้วมีตี้ยืนอยู่เยอะ บินเดี่ยวเร็วกว่าพอสมควรนะ ไปยืนกะตี้ต้องรอพวกลาก คนเยอะก็ลากได้น้อย ตอนลากก็โดนแจมอีก ไม่ค่อยได้หรอก

แต่บินเดี่ยวต้องมีของดูด sp + mental potion + วิงวัน/คลิบเท วิงแล้วก็ไปเหยียบบากิกะ sp ของตี้อื่นเอา เล่นได้เรื่อย ๆ ได้มอนตลอด
1
0
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status:
เข้าร่วม: 18 May 2011
ตอบ: 11628
โพสเมื่อ: Fri Jul 03, 2020 12:22
แมนจู พิมพ์ว่า:

ลงทุน Elven+AS ได้ดาเมจเยอะกว่า +9WWนะครับ

หลังจากนั้นพอ115จะไปมังกร ค่อยอัพ +9WW+Porcellio card 1Hitแน่ๆ  

แล้วดาเมจที่ได้จาก elven+7AS แรงกว่าธนูปลาไหลเยอะไหมครับท่าน
0
0
"FERNANDO & MSN"

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3255
โพสเมื่อ: Fri Jul 03, 2020 13:41
ถูกแบนแล้ว
+10 นูเอลฟ์ไปเลยครับลงทุนทีเดียวจบ ส่วน ฺBig Crossbow ปล่อยให้เศรษฐีใช้ไปครับ

0
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri Jul 03, 2020 13:57

แล้วดาเมจที่ได้จาก elven+7AS แรงกว่าธนูปลาไหลเยอะไหมครับท่าน  

เยอะสิครับท่าน แต่ต้องใช้Elven Arrowนะ
1
0
นักเตะอบต.
Status:
ตอบ: 3338
โพสเมื่อ: Fri Jul 03, 2020 14:31
มีใครพอจะทราบไหมครับ ถ้าธนู +7Elven+AS กับเสื้อ +9WW พอจะทำ One hit มังกรได้ปะครับ หรือต้อง +9 ทั้งสอง
0
0

Status:
โพสเมื่อ: Fri Jul 03, 2020 14:41
False9 พิมพ์ว่า:
มีใครพอจะทราบไหมครับ ถ้าธนู +7Elven+AS กับเสื้อ +9WW พอจะทำ One hit มังกรได้ปะครับ หรือต้อง +9 ทั้งสอง  

ตายครับ ถ้า stat มาทาง AS แท้ๆ

Dex120 อัพLukมาแล้วสัก40

ถ้าพวกสายผสมนี่ลุ้นๆหน่อยครับ

1
0
ผู้จัดการทีมชาติ
Status:
เข้าร่วม: 07 Oct 2006
ตอบ: 2523
โพสเมื่อ: Fri Jul 03, 2020 18:44
False9 พิมพ์ว่า:

ตายครับ ถ้า stat มาทาง AS แท้ๆ

Dex120 อัพLukมาแล้วสัก40

ถ้าพวกสายผสมนี่ลุ้นๆหน่อยครับ

ถามท่านอีกทีนึงครับ ถ้าไปเกาะเนมเลส

มอนแพ้ธาตุแสง 175-200% ใส่นูเงิน หรือนูฮันติ้ง/เอล์ฟ ดีกว่า
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel