ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5078
โพสเมื่อ: Thu Jul 02, 2020 13:05
[RE]ปสก. ขายของออนไลน์ 3 เดือนที่ผ่านมา
สั่งซื้อเองขั้นตอนยากไหมครับ ส่วนใหญ่ใช้ของเว็บไหนครับ aliexpress เหรอครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 15204
โพสเมื่อ: Thu Jul 02, 2020 13:06
[RE: ปสก. ขายของออนไลน์ 3 เดือนที่ผ่านมา]
kazeya พิมพ์ว่า:
สก็อตไบรท์ พิมพ์ว่า:
Jürgen พิมพ์ว่า:
MiTH พิมพ์ว่า:
พนักงงานเงินผมสงสัยว่าเอาเวลาไหนไปส่งเหรอคับ ตอนพักเที่ยง?

หรือว่าส่งในห้างตอนเลิกงาน  
แฟนผมส่ง งานแฟนผมเขาจะเอาของไว้ไว้ในรถ เวลาพนักงานรับของมา ก็มาเปิดรถ ให้เขา ไม่ถึง 3 นาทีครับ หรือบางครั้ง ถ้าไม่ว่างหรือติดประชุมอะไร แฟนผมจะเอาไปให้หลังเลิกงานที่ศูนย์ ศูนย์แฟลชอยู่ใก้ที่ทำงาน

สก็อตไบรท์ พิมพ์ว่า:
ถาม จขกท ครับ ตอนนี้ยอดเป็นไงบ้าง เทียบกับเดือนก่อน ๆ

ใน spoil เลยครับ  

ยังดีครับที่มันเพิ่ม แต่ของผมนี่ ยับ ลดลง 50% จาก ช่วงโควิดได้

ช่วงโควิด 1.3 - 1.4 M เดิอน เมษา พฤษภา ตามลำดับ

พอมามีนา 750k น้ำตาจะไหล

มันกลับไปช่วงก่อนโควิด คิดซะว่าช่วงโควิดคือโบนัสเลย

เริ่มเดือน 7 มาก็ยังไม่ดีดูสภาพแล้ว ลุ้นเหนื่อยต่อไป

สู้ๆ ครับท่าน

สงสัยเป็นเหมือนกันทุกที่เลยแฮะ
ช่วงโควิดขายของดีมาก พอโควิดซายอดลดลงมากเลยทำใจ ตอนแรกเครียดๆคิดว่าทำไมยอดน้อยลง  

ผมอย่างเครียดดด เลยท่าน ผมพึ่งเปิดบริษัท ด้วย ค่าใช้จ่ายเยอะมากกกก

ก็พยายามสู้กับมันอยู่ ปรับ KPI ให้ลดลง สู้ๆ นะครับ
1
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 2226
โพสเมื่อ: Thu Jul 02, 2020 13:06
[RE: ปสก. ขายของออนไลน์ 3 เดือนที่ผ่านมา]
MewmiewZuKa พิมพ์ว่า:
อยากสมัคร AliPay ทำอย่างไร  
ลองดู vdo นี้ครับ https://youtu.be/ZEvnjzcc2wY
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu Jul 02, 2020 13:08
สั่งซื้อเองขั้นตอนยากไหมครับ ส่วนใหญ่ใช้ของเว็บไหนครับ aliexpress เหรอครับ  
ไม่ใช่ AliExpress ครับ เป็นพวก tmall taoboa ประมาณนี้
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu Jul 02, 2020 13:11
TheEvilDead พิมพ์ว่า:
ผมสงสัยเรื่องการส่งของ ขนส่งสินค้าครับ
คือสงสัยมานานแล้ว และเราก็ไม่เคยขายของออนไลน์

คือเราไปดีลกับพวกขนส่งอย่าง flash ลาซาด้า kerry อะไรพวกนี้ยังไง
เค้าคิดราคายังไงครับ บางคนสั่งชิ้นเดียว บอกส่งฟรี(คือเข้าใจว่า บวกค่าส่งในราคาสินค้านั้นแล้ว)
สินค้าบางอย่าง 50-60 ส่งฟรีงี้ ..สมมุติว่าไปส่งของไม่บวกค่าส่งไปอีกหลายบาทหรอครับ?
บางเจ้าบอกส่ง 20-30 แต่เวลาไปหน้างาน ไปชั่งนน.จริงมันไม่เกินหรอครับ?

แล้วเวลาเราไปชั่งนน. และระยะทางที่เราจะส่งไปถึงผู้รับ... มันไม่แพงหรอครับ? บางทีเจอเป็นร้อย
ผมยังงว่า คุ้มยังไง?

อันนี้เปิดกะลาผมที ผมสงสัยมาหลายปีมาก

1.ขนส่ง ในระบบเราสามารถเลือกได้ว่าอยากใช้ของอะไร ตอนนี้เริ่มต้นเปิดร้านมาจะเป็นแฟลช
2.ราคาค่าส่ง คิดจากน้ำหนังหรือขนาดที่เรากรอกไว้ในรายละเอียดสินค้า ถ้ากรอกไม่ตรง ถ้าเกินlazadaก็ชาร์จเรา แต่ต่ำกว่าจะไม่คืนนะ 555
3.ส่งฟรี ไม่ฟรี หรือ ส่ง2ชิ้นขึ้นไป ส่งฟรี แล้วแต่ร้านค้าที่จะตั้งค่าของ
สินค้าบางอย่าง 50-60 ส่งฟรีงี้ ..สมมุติว่าไปส่งของไม่บวกค่าส่งไปอีกหลายบาทหรอครับ?
บางเจ้าบอกส่ง 20-30 แต่เวลาไปหน้างาน ไปชั่งนน.จริงมันไม่เกินหรอครับ?
ตอบในข้อ 2 แล้วนะครับ
4.แล้วเวลาเราไปชั่งนน. และระยะทางที่เราจะส่งไปถึงผู้รับ... มันไม่แพงหรอครับ? บางทีเจอเป็นร้อย
ผมยังงว่า คุ้มยังไง? ราคาที่ส่งทั้งจากshopee และลาซาด้า จะถูกกว่าที่เราไปส่งเอง แบบ บุคคล ถึงบุคคล อันนี้ทางแพลตฟอร์มคงดีลกัน ราคาเลยถูกลงมาอีกครับ (ตามความเข้าใจผมนะ เพราะส่งผ่านออเดอร์ลาซาด้าค่าส่ง64บาท แต่ส่งข้างนอกค่าส่ง 79-84บาท)
5.ส่วนคูปองส่งฟรี ลาซาด้าจะแจกบ่อยๆ  

แสดงว่าร้านค้า จะมีรายได้จากสินค้าเท่านั้น
ส่วนขนส่งมีรายได้จากค่าขนส่งที่ลูกค้าซื้อสินค้าแต่ละชิ้นใช่มั้ยครับ
เรา(ร้านค้า) ไม่ต้องไปยุ่งกับค่าขนส่งอะไรเลยใช่มั้ยครับ
อันนี้ผมเข้าใจถูกมั้ยครับ

ถูกต้องครับ  

แล้วที่สมัครในลาซาด้านี่ สมัครยากมั้ยครับ
มีจุดไหน ข้อไหนควรจะติ้กเลือกบ้าง?
แล้วลาซาด้าหักอะไรจากร้านค้าที่เราจะเปิดบ้างครับ?

ตามขั้นตอนเลยครับ ไม่ได้ยากครับ หัก ประมาณ2.14%
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: นักแซะในตำนาน
เข้าร่วม: 30 Dec 2013
ตอบ: 11210
โพสเมื่อ: Thu Jul 02, 2020 13:28
อยากจะขอคำแนะนำส่วนตัวอย่างขายใน Lazada หน่อยได้ไหมครับ
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 4671
โพสเมื่อ: Thu Jul 02, 2020 13:35
ท่านใช้ alipay จ่ายเงินในเว็บอย่างไรหรอครับ
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 13 Oct 2007
ตอบ: 1742
โพสเมื่อ: Thu Jul 02, 2020 13:50
ไม่ใช่ AliExpress ครับ เป็นพวก tmall taoboa ประมาณนี้  

มันถูกกว่า aliexpress เหรอครับ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu Jul 02, 2020 13:52
McTwisp พิมพ์ว่า:
ท่านใช้ alipay จ่ายเงินในเว็บอย่างไรหรอครับ  
อยู่ในขั้นตอนการจ่ายเงิน จะมีขั้นตอนเลือกวิธีจ่าย มีให้เลือกแบบ Alipay credits card รวมถึงโอนผ่านบัญชี

XeathG พิมพ์ว่า:
อยากจะขอคำแนะนำส่วนตัวอย่างขายใน Lazada หน่อยได้ไหมครับ  
ผมงง คำถามครับ
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
ตอบ: 46
โพสเมื่อ: Thu Jul 02, 2020 13:55
[RE]ปสก. ขายของออนไลน์ 3 เดือนที่ผ่านมา
ขออนุญาตถาม จขกท ครับ
ถ้านำเข้าโดยใช้ชิปปิ้ง จขกท พอจะมีแนะนำเจ้าที่โอเคๆป่าวครับ ขอบคุณครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu Jul 02, 2020 13:55
Little พิมพ์ว่า:

มันถูกกว่า aliexpress เหรอครับ  
แล้วแต่ครับ เป็นรายการๆไป เว็บอื่นๆอีก รวมถึงแอพอื่นๆ ซื้อจากหลายเว็บเหมือนกัน แล้วแต่ช่วงเวลา
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu Jul 02, 2020 13:56
indysawanon พิมพ์ว่า:
ถ้านำเข้าโดยใช้ชิปปิ้ง จขกท พอจะมีแนะนำเจ้าที่โอเคๆป่าวครับ ขอบคุณครับ  
DM ไปแล้วครับ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu Jul 02, 2020 14:11
d-o-b พิมพ์ว่า:
จากจีน ใช้เวลานานไหมครับ กว่าของจะมาถึงเรา

เหมือนจะจำเป็น ที่จะต้อง Stock ของไว้ที่เราด้วยใช่ไหมครับ  
ต้องสต๊อกของจำนวนนึงครับ ใช้เวลา ไม่เกิน10วัน
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: Online !!
เข้าร่วม: 18 May 2010
ตอบ: 3594
โพสเมื่อ: Thu Jul 02, 2020 14:44
ปสก. ขายของออนไลน์ 3 เดือนที่ผ่านมา
indysawanon พิมพ์ว่า:
DM ไปแล้วครับ  

รบกวนขอด้วยได้ไหมครับ ที่เก่าไม่work เลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 19 Mar 2020
ตอบ: 912
โพสเมื่อ: Thu Jul 02, 2020 15:08
ถูกแบนแล้ว
อันนี้แบบ dropship ป่ะ หรือสั่งของมาเป็น stock
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel