ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 27 May 2020
ตอบ: 2682
โพสเมื่อ: Thu Jul 02, 2020 13:40
[RE: 18+ landlady กับ​ homemate แปลว่า?]
ปกติจะเป็น landlord, landlady เจ้าของที่พัก - tenant ผู้เช่า
เราเรียก housemate, homemate ก็เพื่อนร่วมที่พัก ตาม คห.บน
ส่วน incest เป็นแพทช์ล่ะมั้งครับ ไม่จาก mod ก็เป็นออพชันในตัวเกม
นักบอลถ้วย ง.
Status: เรื่อยเปื่อย
เข้าร่วม: 16 May 2020
ตอบ: 4092
โพสเมื่อ: Thu Jul 02, 2020 13:43
[RE: 18+ landlady กับ​ homemate แปลว่า?]
มาโควิช พิมพ์ว่า:
เกมไรคับ pmt  

patreon​ hs​ tutor ลองเสิร์ชหาเว็บออฟฟิเชี่ยลดูนะครับ​ เกมแนวนี้เค้าจะให้เราโหลดฟรีอยู่แล้ว​ ส่วนรายได้จะมาจากการบริจาคของแฟนๆ​ ผมจะไม่pmแล้วนะครับ​ กลัวผิดกฎ 555 ลองค้นหากันเอาเอง​ รับรองเจอแน่นอน​
โพสเมื่อ: Thu Jul 02, 2020 13:51
Velcoros พิมพ์ว่า:
ปกติจะเป็น landlord, landlady เจ้าของที่พัก - tenant ผู้เช่า
เราเรียก housemate, homemate ก็เพื่อนร่วมที่พัก ตาม คห.บน
ส่วน incest เป็นแพทช์ล่ะมั้งครับ ไม่จาก mod ก็เป็นออพชันในตัวเกม  

ตอนแรกเป็น​ mod ต้องลงเพิ่มครับ​ แต่อัพเดทล่าสุดคือจัดให้ครบเลย​ ผมติดตรง​ความหมายคำว่า​ incest นี่แหละ​ แล้วก็ไม่ได้แท็กแค่เกมนี้เกมด้วย​ ผมเจอหลายเกมเลย​ สงสัยจะความหมายปัจจุบันจะรวมถึงความสัมพันธ์ที่ยอมรับได้ยากด้วยละมั้งครับ​ อาจจะไม่เกี่ยวข้องทางสายเลือด​แต่อยู่ด้วยกันตั้งแต่เด็ก​ ถ้าคบกันแล้วดูไม่ดีก็อาจถูกเหมารวมว่าเป็น​ ​incest กรณีนี้ถือว่าใช้ศัพท์ผิดไปจากเดิมมาก​ แต่ก็เห็นว่าใช้กันเกลื่อนแล้วตอนนี้
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2011
ตอบ: 13265
โพสเมื่อ: Thu Jul 02, 2020 14:07
เป็นการเลี่ยงบาลี+กฎหมายของที่นู่นด้วยละมั้ง สังเกตได้เกม18+ของญี่ปุ่นหลังๆไม่มีแนวRapeหรือIncestเลย
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 3328
โพสเมื่อ: Thu Jul 02, 2020 14:07
โอเคเจอละ เด่วไปลองดู

นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2010
ตอบ: 4870
โพสเมื่อ: Thu Jul 02, 2020 14:31

ดูจากรูปโปร+คอมเม้นแล้ว คารวะผู้เชี่ยวชาญด้าน lewd game
แก้ไขล่าสุดโดย lastbutin01 เมื่อ Thu Jul 02, 2020 14:34, ทั้งหมด 1 ครั้ง

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 27 May 2020
ตอบ: 2682
โพสเมื่อ: Thu Jul 02, 2020 14:42
lastbutin01 พิมพ์ว่า:
ดูจากรูปโปร+คอมเม้นแล้ว คารวะผู้เชี่ยวชาญด้าน lewd game  

ถามท่านเลยยูส2010 แปะลิงค์ในนี้ผิดกฎ SSอะไรไหมครับ หาอ่านดูไม่น่าจะผิดอะไรนะ แต่ไม่แน่ใจ
เป็น reddit/user/ผม/posts ประมาณนี้เอง
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2010
ตอบ: 4870
โพสเมื่อ: Thu Jul 02, 2020 14:50
lastbutin01 พิมพ์ว่า:

ถามท่านเลยยูส2010 แปะลิงค์ในนี้ผิดกฎ SSอะไรไหมครับ หาอ่านดูไม่น่าจะผิดอะไรนะ แต่ไม่แน่ใจ
เป็น reddit/user/ผม/posts ประมาณนี้เอง  

มันคล้ายๆเป็นสื่อชี้นำไป 18+ อะนะ อารมณ์เหมือนเปิดวาร์ป

pm เอาดีกว่าครับ เซฟสุดละ ทั้งคุณและแอดมิน

โพสเมื่อ: Thu Jul 02, 2020 15:08
Zyrusta พิมพ์ว่า:
เป็นการเลี่ยงบาลี+กฎหมายของที่นู่นด้วยละมั้ง สังเกตได้เกม18+ของญี่ปุ่นหลังๆไม่มีแนวRapeหรือIncestเลย  

ขอบคุณท่านมากครับ​ ผมเข้าใจได้ทันทีเลยคราวนี้​ คงเพราะต้องการเลี่ยงกฎหมายแน่นอน​ เพราะตอนเริ่มเกมมันจะมีให้เราเปลี่ยนสถานะตัวละครได้​ พอเปลี่ยนเป็น​ mom กับ​ sis คราวนี้เนื้อเรื่องไหลลื่นเลย​
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 442
โพสเมื่อ: Thu Jul 02, 2020 15:38
ตามกฎ ของ patreon ห้ามมีเเนื้อหา incest ครับ เค้าเลยใช้คำนี้เพื่อเลี่ยงๆ กฎตรงนี้

https://www.patreon.com/policy/guidelines

อ้างอิงจาก:
We also do not allow other fringe sexual fetish creations, such as incest, necrophilia, or fetish creations that is hard to distinguish from non-consensual sex.

We understand that some topics on this list such as incest or rape are a little bit more complicated because these situations are, unfortunately, part of real life. As a result, when reviewing these types of creations, the Trust and Safety team will take into consideration context including personal, historical or educational narrative. For example, survivor stories or fiction such as Game of Thrones or Lolita are allowed on Patreon.  
แก้ไขล่าสุดโดย เรื่องของปลาหมึก เมื่อ Thu Jul 02, 2020 15:40, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 13521
โพสเมื่อ: Thu Jul 02, 2020 16:15
SureShot พิมพ์ว่า:

ตอนแรกเป็น​ mod ต้องลงเพิ่มครับ​ แต่อัพเดทล่าสุดคือจัดให้ครบเลย​ ผมติดตรง​ความหมายคำว่า​ incest นี่แหละ​ แล้วก็ไม่ได้แท็กแค่เกมนี้เกมด้วย​ ผมเจอหลายเกมเลย​ สงสัยจะความหมายปัจจุบันจะรวมถึงความสัมพันธ์ที่ยอมรับได้ยากด้วยละมั้งครับ​ อาจจะไม่เกี่ยวข้องทางสายเลือด​แต่อยู่ด้วยกันตั้งแต่เด็ก​ ถ้าคบกันแล้วดูไม่ดีก็อาจถูกเหมารวมว่าเป็น​ ​incest กรณีนี้ถือว่าใช้ศัพท์ผิดไปจากเดิมมาก​ แต่ก็เห็นว่าใช้กันเกลื่อนแล้วตอนนี้  

เลี่ยงบาลีกันโดนแบนครับ อันนี้คือเค้าไม่ได้ลง'incest'มาในแพทซ์ให้ครับต้องลงเพิ่มเอาเองหาแหล่งโหลดเอา

ธรรมดาของเกมแนวนี้เบสิคคือLandlady homemate roommate Ownerอะไรก็ว่าไปพอลงแพทซ์ก็Mom sisอะไรทำนองนั้น

เอาจริงๆเกมแนวนี้ถ้าไม่ติดต้อง3D นี่โคตรจะเยอะเลยนะยิ่งพวกทำจากRPGmaker
โพสเมื่อ: Thu Jul 02, 2020 16:20
เรื่องของปลาหมึก พิมพ์ว่า:
ตามกฎ ของ patreon ห้ามมีเเนื้อหา incest ครับ เค้าเลยใช้คำนี้เพื่อเลี่ยงๆ กฎตรงนี้

https://www.patreon.com/policy/guidelines

อ้างอิงจาก:
We also do not allow other fringe sexual fetish creations, such as incest, necrophilia, or fetish creations that is hard to distinguish from non-consensual sex.

We understand that some topics on this list such as incest or rape are a little bit more complicated because these situations are, unfortunately, part of real life. As a result, when reviewing these types of creations, the Trust and Safety team will take into consideration context including personal, historical or educational narrative. For example, survivor stories or fiction such as Game of Thrones or Lolita are allowed on Patreon.  

ขอบคุณครับ​ หายสงสัยเลยทีนี้​​
โพสเมื่อ: Thu Jul 02, 2020 16:28
Salazao พิมพ์ว่า:

เลี่ยงบาลีกันโดนแบนครับ อันนี้คือเค้าไม่ได้ลง'incest'มาในแพทซ์ให้ครับต้องลงเพิ่มเอาเองหาแหล่งโหลดเอา

ธรรมดาของเกมแนวนี้เบสิคคือLandlady homemate roommate Ownerอะไรก็ว่าไปพอลงแพทซ์ก็Mom sisอะไรทำนองนั้น

เอาจริงๆเกมแนวนี้ถ้าไม่ติดต้อง3D นี่โคตรจะเยอะเลยนะยิ่งพวกทำจากRPGmaker  

ผมสงสัยตั้งแต่เล่น​ Zombies Retreat ละว่าทำไม่ต้องเป็น​ Maid กับ​ Tutor แทนที่จะเป็น​ Mom กับ​ Sis คราวนี้เคลียร์ละครับ​
Status:
เข้าร่วม: 19 Sep 2009
ตอบ: 4538
โพสเมื่อ: Thu Jul 02, 2020 17:06
เคยอ่านจากในนี้แหล่ะมั้งว่าเกมแนวincestมันขายวงกว้างไม่ได้เลยต้องไปเปลี่ยนเนื้อหาหรือบทตัวละครเพื่อเลี่ยงบาลี
Status:
เข้าร่วม: 30 May 2009
ตอบ: 3746
โพสเมื่อ: Thu Jul 02, 2020 23:10
มาโควิช พิมพ์ว่า:
เกมไรคับ pmt  

patreon​ hs​ tutor ลองเสิร์ชหาเว็บออฟฟิเชี่ยลดูนะครับ​ เกมแนวนี้เค้าจะให้เราโหลดฟรีอยู่แล้ว​ ส่วนรายได้จะมาจากการบริจาคของแฟนๆ​ ผมจะไม่pmแล้วนะครับ​ กลัวผิดกฎ 555 ลองค้นหากันเอาเอง​ รับรองเจอแน่นอน​  

ทำไมผมเจอแบบเสียรายเดือนน

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel