ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 2627
โพสเมื่อ: Tue Jun 30, 2020 11:24
ถูกแบนแล้ว
[RE: ชัดเจนนะ! สื่อยัน ลิเวอร์พูล ไม่สนใจ "คูลิบาลี" เพราะสาเหตุนี้]
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: You only Live once
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 26301
โพสเมื่อ: Tue Jun 30, 2020 11:24
[RE: ชัดเจนนะ! สื่อยัน ลิเวอร์พูล ไม่สนใจ "คูลิบาลี" เพราะสาเหตุนี้]
growthseek พิมพ์ว่า:
Radiant พิมพ์ว่า:
ปล่อยพ่อยอดขมองอิ่มลอฟเรนไปเถอะ

หาเซนเตอร์แบคอัพอารมณ์แบบคลาวานมาก็ไม่เลวนัก ถ้าเน้นจริงๆก็อาจจะเซนเตอร์อายุสัก 27-28 ทีมระดับกลางๆในลีค หรือนำเข้าจากเยอรมัน อิตาลี สเปน ฝรั่งเศส ดูก็ได้

อย่าลืมว่ามาติปกับโกเมซนี่เจ็บบ่อยนะ มีทางเลือกไว้น่ะดีแล้ว

ส่วนคูลิบาลีนี่ไม่มีทางเลย ราคาระดับนั้น  

ปกติก็ตัวเลือกสุดท้ายอยู่แล้ว ถ้าไม่ดวงแตก เจ็บ 2 ตัวพร้อมกัน เค้าก็ไม่มีสิทธิ์ได้ลงเท่าไรหรอก

ไปเซ็นตัวใหม่มา ก็....มาแย่งมาติป โกเมซอีก

เดาๆนะ คิดว่า jk น่าจะอยากปั้น โกเมซมากกว่า เพราะงั้นอาจจะเก็บ พี่ลอฟไว้สำหรับบรรยากาศในห้องแต่งตัวก็ได้ ถ้าดวงแตกก็ได้ลงแบบนัดเอฟ  

ถ้าได้ตัวใหม่แล้วดีพอจะแย่งโกเมซกับมาติป ผมว่านี่คือเรื่องที่ดีที่สุดเท่าที่จะเกิดขึ้นตลาดนี้เลยครับ

ขายเซนเตอร์อันดับ 4 ได้ตัวใหม่ที่ดีกว่า 2 ตัวนั้นในราคาที่ไม่ก่อให้เกิดปัญหากับสมดุลการเงิน เหมือนถูกหวยนะครับนี่

ส่วนคลอปป์จะเก็บลอฟเรนเอาไว้อีกสักฤดูกาล นั่นก็ไม่มีปัญหาครับ แต่ส่วนตัวคิดว่าเวลาของแกกับทีมมันหมดแล้ว
0
0
I choose to live, not just exist.

ผู้จัดการทีม
Status:
เข้าร่วม: 16 Oct 2005
ตอบ: 38113
โพสเมื่อ: Tue Jun 30, 2020 11:39
ผมเข้าใจว่าหงส์น่าจะพยายามขายลอฟเรนออกแหละ..เพราะ

1.ฟอร์มเอาแน่ไม่ได้เลย บทจะแจกส้มนี่ทีมแต้มหายไปต่อหน้าต่อตา..ดังนั้นไม่ดีพอที่จะเป็นตัวเลือกอันดับแรกในตำแหน่งคู่ VVD

2. จากข้อ 1.ถ้าตกไปเป็นตัวเลือกรองๆ (แฟนหงส์ส่วนใหญ่ให้เป็นตัวเลือกสุดท้ายด้วยซ้ำ) แกไม่น่าจะยอมอยู่ต่ออ่ะ ขอย้ายแน่ๆ

ตอนนี้ตามข่าวคือหงส์ก็จะปล่อยนั่นแหละ แต่พอเจอโควิดเข้าไป ราคาตก ทีมงานก็ไม่อยากขายเพราะเงินที่ได้มาก็เอาไปทำอะไรยาก

ส่วนถ้าขายออกไปแล้ว ผมยังก้ำกึ่งนะ ว่าหงส์จะพยายามหาเซนเตอร์แค่ไหน..คือมันก็มีโอกาสที่จะไม่ซื้อใครเลยเช่นกัน

เพราะนอกเหนือจากสำรองดาวรุ่ง (น้องแนทนี่ก็ 22 ละนะ) จริงๆถ้าขนาดโจโก กับมาติปเจ็บทั้งคู่..คลอปป์ก็เคยถอยฟาบินโญลงมา

(แต่ที่แน่ๆ และมั่นใจคือ ถ้าลอฟฯย้ายออก ตัวเข้ามาไม่ใช่ตัวแพง ตัวเกรด A แบบคูลิฯนี่แน่ๆฮะ เพราะคลอปป์วางโกเมซ,มาติปไว้แล้ว)

ต้องดูองค์ประกอบทีมรวมๆด้วยล่ะฮะ..อย่างกรณีถอยฟาบี้ลงมา แปลว่ากลางเรามีตัวเหลือพอ ก็อาจจะเป้นเพราะกรูยิชกลับมาทำนองนี้

ตลาดนี้ซับซ้อนจริงฮะ เพราะมีตัวปล่อยหลายคน และมีตัวกลับมาจากยืมอีกหลายคน ตอนนี้ยังไม่ค่อยเห็นภาพอะไรเท่าไหร่

แก้ไขล่าสุดโดย -1-st mir@cle เมื่อ Tue Jun 30, 2020 11:40, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 13891
โพสเมื่อ: Tue Jun 30, 2020 11:39
ปล่อยพ่อยอดขมองอิ่มลอฟเรนไปเถอะ

หาเซนเตอร์แบคอัพอารมณ์แบบคลาวานมาก็ไม่เลวนัก ถ้าเน้นจริงๆก็อาจจะเซนเตอร์อายุสัก 27-28 ทีมระดับกลางๆในลีค หรือนำเข้าจากเยอรมัน อิตาลี สเปน ฝรั่งเศส ดูก็ได้

อย่าลืมว่ามาติปกับโกเมซนี่เจ็บบ่อยนะ มีทางเลือกไว้น่ะดีแล้ว

ส่วนคูลิบาลีนี่ไม่มีทางเลย ราคาระดับนั้น  

ปกติก็ตัวเลือกสุดท้ายอยู่แล้ว ถ้าไม่ดวงแตก เจ็บ 2 ตัวพร้อมกัน เค้าก็ไม่มีสิทธิ์ได้ลงเท่าไรหรอก

ไปเซ็นตัวใหม่มา ก็....มาแย่งมาติป โกเมซอีก

เดาๆนะ คิดว่า jk น่าจะอยากปั้น โกเมซมากกว่า เพราะงั้นอาจจะเก็บ พี่ลอฟไว้สำหรับบรรยากาศในห้องแต่งตัวก็ได้ ถ้าดวงแตกก็ได้ลงแบบนัดเอฟ  

ถ้าได้ตัวใหม่แล้วดีพอจะแย่งโกเมซกับมาติป ผมว่านี่คือเรื่องที่ดีที่สุดเท่าที่จะเกิดขึ้นตลาดนี้เลยครับ

ขายเซนเตอร์อันดับ 4 ได้ตัวใหม่ที่ดีกว่า 2 ตัวนั้นในราคาที่ไม่ก่อให้เกิดปัญหากับสมดุลการเงิน เหมือนถูกหวยนะครับนี่

ส่วนคลอปป์จะเก็บลอฟเรนเอาไว้อีกสักฤดูกาล นั่นก็ไม่มีปัญหาครับ แต่ส่วนตัวคิดว่าเวลาของแกกับทีมมันหมดแล้ว  

ถ้าได้งั้น เอาแบ็คซ้ายดีกว่าไหมครับ .... มิลเนอร์ก็ไม่ไหวแล้วนะครับ ด้วยวัยของแก
1
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: You only Live once
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 26301
โพสเมื่อ: Tue Jun 30, 2020 11:43

ถ้าได้งั้น เอาแบ็คซ้ายดีกว่าไหมครับ .... มิลเนอร์ก็ไม่ไหวแล้วนะครับ ด้วยวัยของแก  

ควรทำอันดับแรกเลยครับเรื่องนี้
0
0
I choose to live, not just exist.

นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 7844
โพสเมื่อ: Tue Jun 30, 2020 12:16
คล๊อปอยากเก็บลอฟเลนไว้นะ แต่แกอยากลงเล่นมากขึ้น
ก็เลยต้องไปแน่ๆฤดูกาลหน้า
ต้องซื้อเสริมซักตัวแหละแต่คงระดับbackup ไม่แพงบ้าบอขนาดนั้น
0
0
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status:
เข้าร่วม: 26 Nov 2010
ตอบ: 300
โพสเมื่อ: Tue Jun 30, 2020 12:22
สนใจ Joker วาควินฟินิกไหมครับ โซยุนชู จากเลสเตอ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 13638
โพสเมื่อ: Tue Jun 30, 2020 12:41
เซ็นเตอร์หงส์นี่แปลกอย่าง ใครลงตัวจริงส่วนมากจะเล่นดี พอลงมาเป็นตัวสำรองแค่นั้นแหละเละทุกคน โกเมซ มาติป ลอฟเรน ยิ่งคราวานนี่ลงมาเล่นหลังสามปิดเกมนี่เห็นเละตลอด
0
0
Don't tell mom I'm in Succersuck

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1014
โพสเมื่อ: Tue Jun 30, 2020 14:41
ถูกแบนแล้ว
wiratkant พิมพ์ว่า:
KOP2009 พิมพ์ว่า:
ลอฟเรน เนี่ย ขายเถอะ ลงมาทีไร งามหน้าทุกที  
สถานะตอนนี้คือ Center อันดับ 4 ของทีม ที่ประสบการณ์สุง ผ่านการเล่นนัดชิงบอลโลกมาแล้ว จะหา center ที่ยอมมาเป็นเบอร์ 4 ของทีม ที่มีประสบการณ์ และ เก่งกว่า ทั่วโลกยังหายากเลย เก็บไว้เถอะ

เห็นด้วยครับ ยิ่งทรรศนคตินอกสนามของแกยิ่งโครตหล่อ
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: Hendo Hoegarden
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 7935
โพสเมื่อ: Tue Jun 30, 2020 14:57
ชัดเจนนะ! สื่อยัน ลิเวอร์พูล ไม่สนใจ "คูลิบาลี" เพราะสาเหตุนี้
แวเนอร์ ยังไม่ไหว

คูลิบาลี่ จะไหวได้ไง 555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 30 Jan 2011
ตอบ: 7571
โพสเมื่อ: Tue Jun 30, 2020 15:37
ใช่ อายุมากไป ถ้าซัก 25-26 นี่โอเคเลยสำหรับราคานี้ครับ
0
0
i mania
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 5515
โพสเมื่อ: Tue Jun 30, 2020 20:14
[RE]ชัดเจนนะ! สื่อยัน ลิเวอร์พูล ไม่สนใจ "คูลิบาลี" เพราะสาเหตุนี้
คือ คนที่เชื่อข่าวนี้ ผมว่าหูเบา มากกว่าว่ะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel