ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งลีกเอิง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 Aug 2008
ตอบ: 4272
โพสเมื่อ: Mon Jun 29, 2020 19:52
[RE]จบไม่สวย! "อาร์ตูร์" ไม่ขอเล่นให้ต่างดาวอีก
เริ่มเห็รเหมือนซ้ำรอยเดิม มิลานเลย

แก่ๆเก็บไว้ เต็มทีม ซื้อแต่แก่ๆ สุดท้ายตอนนี้ยังไม่กลับมาเลย

บาซ่าคงไม่หนักขนาดนั้น แต่ยุครุ่งโรจน์คงต้องรอสักพักเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 5685
โพสเมื่อ: Mon Jun 29, 2020 19:54
[RE]จบไม่สวย! "อาร์ตูร์" ไม่ขอเล่นให้ต่างดาวอีก
เป็นดีลที่ บาร์ซ่า เสียเปรียบมาก ทำการค้าได้โหลยโท่ยมากๆ ตัวนี้คืออนาคตยาวๆ แต่ดันไปเอานักเตะที่เล่นเหมือนกับ บุสเกต มาแทน ทั้งที่ช่วงวัยก็ใกล้กัน แถมตรงกลางก็มี วิดัล ราคิติช ที่อายุเลข 3 แล้วทั้งนั้น
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 29 Apr 2010
ตอบ: 7901
โพสเมื่อ: Mon Jun 29, 2020 19:55
[RE: จบไม่สวย! "อาร์ตูร์" ไม่ขอเล่นให้ต่างดาวอีก]
สงสารเมสซี่แท้ๆ

ทีมแทบแตกเป็นเสี่ยงๆ แบกไปดิ
0
0
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 6286
โพสเมื่อ: Mon Jun 29, 2020 20:34
[RE: จบไม่สวย! "อาร์ตูร์" ไม่ขอเล่นให้ต่างดาวอีก]
Neymar1234 พิมพ์ว่า:
Rsujix พิมพ์ว่า:
Monotone Colorful พิมพ์ว่า:
ล่าสุดกลับมาบอกลาเพื่อนร่วมทีมและจะลงช่วยทีมจนจบซีซั่นแล้วครับ

เห้อ ขอให้บอร์ดชุดหน้าหาเงินเก่งๆแล้วซื้ออาตูร์กลับมาทีเถอะ  

ขอโทษนะครับ พอดีผมไม่ใช่แฟน บาร์ซ่า

อยากถามแฟนบาร์ซ่า ว่า อาร์ตู นี่ถือว่าเก่งไหมครับ?

อ่านตามเม้นท์ หลายๆ คนเสียดาย

แต่อ่านข่าวก่อนหน้า ที่คนเปรียบเทียบว่าใครได้กำไรใครขาดทุน มีคนบอกว่า พอกันเลย ยัง งงๆ ครับ  

ถ้าเก่งคงเป็นตัวจริงลงทุกนัดแล้วครับ เป็นแค่ว่าที่คาดหมายว่าจะเก่ง แต่อนาคตอะไรก็ไม่แน่นอน ดาวรุ่งดังหลายคน ดับหลายคนก็มี  

ยังถือว่าแค่พอใช้ครับ ยังไม่ถึงกับเก่งระดับตัวจริงทุกนัดแบบที่เม้นเนย์บอก บางนัดก็ไม่มีอะไรเลยจริงๆนอกจากหมุนๆวนๆแล้วแปะ แต่ที่บ่นๆเสียดายกันคือ สไตล์บาร์ซ่าแท้ๆครับ การครองบอล คุมเกม การเคลื่อนที่รับบอล พูดได้เลยว่า เป็นชาบีคนต่อไปได้เลย ขาดแค่คิลเลอร์พาสแค่นั้น คือแบบไม่ยอมจ่ายเสี่ยงๆเลย แต่ก็ของแบบนี้มันพัฒนากันได้

ส่วนเรื่องได้เปรียบกำไรขาดทุน อันนี้แล้วแต่คนมองครับ ที่ส่วนใหญ่มองว่าพอๆกันคือ เปียนิชถึงจะฝีเท้าดีแต่อายุเยอะแล้วเทียบกับ 60 ล้านยูโร ถือว่าบาร์ซ่าเสียเปรียบ แต่ในมุมกลับกันอาตูร์ที่อนาคตไกลเองก็เจ็บบ่อยมาก จนฟอร์มไม่ค่อยต่อเนื่อง ถ้าเล่นให้ยูเว่แล้วยังเจ็บแบบเรื่อยๆอีก สำหรับยูเว่น่าจะไม่คุ้มที่แลกตัวแบกกองกลางกับดาวรุ่งที่ชอบเจ็บ

1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 15656
โพสเมื่อ: Mon Jun 29, 2020 22:20
จบไม่สวย! "อาร์ตูร์" ไม่ขอเล่นให้ต่างดาวอีก
น่าจะได้ปลด อีกครั้งแน่ๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2008
ตอบ: 1477
โพสเมื่อ: Mon Jun 29, 2020 22:33
inwdragon พิมพ์ว่า:
ตัวอนาคตเลย
ฟอร์มไม่ดีหรอ ทำไมถึงเอาไปแลก
หรือยูเว่ ใส่เงื่อนไขว่าต้องเป็นอาร์ตู  

บอร์ดแมร่งต้องการเงิน 70 ล้านปอนด์เเพื่อปิดบัญชีงบการเงินในปีนี้ เหมือนให้ยูเว่จ่าย 70 ล้านยูโรมาให้บาร์ซ่าเพื่อปิดงบบัญชีในปีนี้และบัญชีงบใหม่ถึงเอาเงิน 60 ล้านปอนด์ไปซื้อ เปียนิช เหมือนแลกตัวกัน แต่ยูเว่จ่ายเพิ่มให้อีก 10 ล้านยูโร อาตู ไม่ต้องการย้ายออก แต่บอร์ดบาร์ซ่าบีบให้ย้าย แต่ใจนักเตะยังอยากอยู่บาร์ซ่า และเซเตียนก็ไม่รู้ไปพูดอะไรกับอาตู ก่อนเกมส์เจอเซลต้า หลังจบเกมส์ อาตู ก็บินไปตูริน เพื่อตรวจร่างกายกับยูเว่ ประมาณนี้ละ
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Jun 29, 2020 22:39
ล่าสุดกลับมาบอกลาเพื่อนร่วมทีมและจะลงช่วยทีมจนจบซีซั่นแล้วครับ

เห้อ ขอให้บอร์ดชุดหน้าหาเงินเก่งๆแล้วซื้ออาตูร์กลับมาทีเถอะ  

ขอโทษนะครับ พอดีผมไม่ใช่แฟน บาร์ซ่า

อยากถามแฟนบาร์ซ่า ว่า อาร์ตู นี่ถือว่าเก่งไหมครับ?

แต่อ่านข่าวก่อนหน้า ที่คนเปรียบเทียบว่าใครได้กำไรใครขาดทุน มีคนบอกว่า พอกันเลย ยัง งงๆ ครับ  

อาร์ตู สไตร์คล้ายๆชาบี้ แต่ไม่ใช่ร่างพีคนะ ร่างที่กำลังพัฒนา ถ้ายังอยู่อีกซักปีหรือ 2 ปี น่าจะพัฒนาไปไกลกว่านี้อีก
1
0
Status:
เข้าร่วม: 24 Oct 2009
ตอบ: 6633
โพสเมื่อ: Mon Jun 29, 2020 23:07
สงสารนักเตะ
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 451
โพสเมื่อ: Tue Jun 30, 2020 00:25
art2001za พิมพ์ว่า:

อาร์ตู สไตร์คล้ายๆชาบี้ แต่ไม่ใช่ร่างพีคนะ ร่างที่กำลังพัฒนา ถ้ายังอยู่อีกซักปีหรือ 2 ปี น่าจะพัฒนาไปไกลกว่านี้อีก  

งั้นก็คงถือว่าเก่งแหละครับ กว่า ฆาบี้ จะพีค ก็อายุเยอะกว่านี้เยอะแล้วอ่ะครับ...
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Jun 30, 2020 03:11
จบไม่สวย! "อาร์ตูร์" ไม่ขอเล่นให้ต่างดาวอีก
art2001za พิมพ์ว่า:

งั้นก็คงถือว่าเก่งแหละครับ กว่า ฆาบี้ จะพีค ก็อายุเยอะกว่านี้เยอะแล้วอ่ะครับ...  

แต่อาร์ตู ก็มักจะเจ็บบ่อยด้วย เลยทำให้พัฒนาไปได้ช้า และก็เล่นเข้ากับระบบบาร์ซ่า แต่มาเจอบอร์ดเล่นบีบให้อาร์ตูย้าย ดีลนี้น่าสงสารอาร์ตูสุดๆที่โดนบังคับย้าย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status: แข้งดัทช์ลีก
เข้าร่วม: 26 May 2009
ตอบ: 12982
โพสเมื่อ: Tue Jun 30, 2020 11:24
ไอ้พวกบอร์ดนี่ สารเลวจริงๆ
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel