ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 10144
โพสเมื่อ: Mon Jun 29, 2020 08:10
[RE: แทมมี่ บางคนตั้งความหวังมากเกินไป]
ผมตามสัมภาษณ์หลังเกมบ่อยๆ แลมพ์ ชมเยอะนะครับ

อย่างเกม ซิตี้ ที่คนว่า แทมมี่ เยอะๆนี่ แลมพ์ ชมเยอะมากนะ

คร่าวๆที่แลมพ์พูดไว้ในเกมซิตี้คือ

ครี่งหลังสั่งให้เพรสมากขึ้น เพื่อไม่ให้เค้าตั้งเกมง่าย แทมมี่ ไล่บอลเยอะมาก มีความขยัยสูง ถ้าสังเกตุุทุกเกม แทมมี่ กับ เมาท์ นี่ตัวไล่บอลเลย

เรื่องโวย ผมว่าแกกดดันนะ เพราะหลังจากยิงช่วงแรกๆ แกโดนประกบเยอะด้วยความที่เป็นหน้าค้ำ เลยเล่นยากโอกาสน้อย

ส่วนตัวผมว่าก็ลงไปเรื่อยๆหละ เก็บประสบการณ์ แสดงให้เห็นว่าทุ่มเท ดีกว่า บ้าแฟชั่น คิดว่าตัวเองเป็นสตาร์
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 3439
โพสเมื่อ: Mon Jun 29, 2020 09:20
[RE: แทมมี่ บางคนตั้งความหวังมากเกินไป]
เห็นด้วย เคสเมสันเมาส์ก็เหมือนกัน

ผมว่าทั้งสองคนเล่นดีเกินคาดไปเยอะมากๆในการเป็นตัวหลักฤดูกาลแรกของพรีเมียร์ลีคกับทีมใหญ่

โดยเฉพาะเมาส์นี่ดีกว่าที่คิดเยอะ หลายคนดูแล้วคิดว่ามันเลี้ยงไม่เก่ง ส่งบอลไม่ดี ลองไปดูสถิติโดยภาพรวมสถิติดีมากนะ แต่สไตล์การเล่นอาจจะไม่ได้สวยงาม เทพเหมือนพูลิซิช
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: ลูกพี่เฉิน ติ่ง พี่ตู้..
เข้าร่วม: 13 May 2007
ตอบ: 16111
โพสเมื่อ: Mon Jun 29, 2020 10:36
ผมเป็นคนหนึ่งที่ด่าเม้าเพราะสำหรับผม เม้า เล่นห่วยแตกมาก ๆ ในตำแหน่งของ AMC ถ้าตัดเรื่องยิงประตูออกไป เกมต่อเกมการเคลื่อนที่ห่วยแตกมาก ๆ กองกลางตัวทำเกมที่ไหนเคลื่อนที่ไปในจุดที่ทำประตูได้อย่างเดียว

ถ้าใครดูสดเกือบตลอดก็จะเข้าใจที่ผมพูดว่า เม้ามันชอบหายเวลาทีมขึ้นเกมบุก คิดง่าย ๆ เวลาเราส่วนกลับถ้าเป็น AMC ปรกติมันจะรอรับบอลจาก โควาชิช,จอ แล้วพาขึ้นไป แต่เม้ามันจะวิ่งขึ้นไปเลย ไม่รอเอาบอลอะไรทั้งนั้น

หลายต่อหลายเกมผมบอกถ้าตัดว่าไม่มีส่วนกับประตูออกไปคือเล่นได้ห่วยแตกมาก ๆ

แต่พอหลังจาก Covid เหมือนไปทำความเข้าใจหรือไปอะไรก็ไม่รู้สำหรับผม เม้าดีขึ้นเยอะ มีส่วนร่วมกับเกมมากขึ้น

ไม่ห่วงว่าจะต้องวิ่งไปในตำแหน่งที่ยิงประตูได้ มีการขยับลงมาเอาบอล เม้าในตอนนี้สำหรับผม ok มากเพราะความคิดผม AMC มันต้องเล่นแบบนี้นั้นละ

อีกอย่างผมเห็นด้วยกับพวกท่าน ๆ บนนะ คือ ชิรู ฟอร์มแบบนี้ แทมมี่ มันยิงกดดันตัวเองมาก ๆ ยิ่งยิงประตูไม่ได้เนี่ยยิ่งหนักเลย เอาจริง ๆ ต้นฤดูกาลมันชิวมากเกินไป เพราะ มิชี่ฟอร์มันกากเกินจะทน แล้วตอนนั้น ชิรู ก็ไม่อยู่ในสายตาด้วย
1
0
Milet..
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 30 Mar 2007
ตอบ: 9065
โพสเมื่อ: Mon Jun 29, 2020 11:25
ทัศนคติของมันกับโอดอยเนี้ย ต้องปรับจัดๆเลย อยากได้ทัศนคติเล่นบอลแบบวิลเลี่ยน
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: 【=◈︿◈=】
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 19204
โพสเมื่อ: Mon Jun 29, 2020 11:50
Im Choding พิมพ์ว่า:
ทัศนคติของมันกับโอดอยเนี้ย ต้องปรับจัดๆเลย อยากได้ทัศนคติเล่นบอลแบบวิลเลี่ยน  

อันนี้ผมพูดด้วยความเคารพนะครับ

ขนาดวิลเลียน ยังพึ่งจะมามีทัศนคติแบบนี้ตอนแลมพ์คุมเลยครับ
ตอนนี้เป็นทั้งตัวแบก และเป็นตัวชี้นำทางให้น้องๆได้ดีมากเลย

แต่ก่อนหน้านี้อะ เล่นโคตรเห็นแก่ตัว
0
0

ติ่งโล้นครับผม คลั่งโล้นนะ
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel