ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 1203
โพสเมื่อ: Sat Jun 06, 2020 19:43
[RE: ขอพื้นที่ระบายแฟนเก่าครับ]
คือด้วยความที่แฟนคนก่อน ๆ ของผม ถึงจะจบกันไม่ดี แต่สุดท้ายปรับความเข้าใจกัน ก็เป็นเพื่อนกันได้หมด

แต่กับคนนี้ เคลียร์กันไปแล้ว นึกว่าจบแต่ไม่จบ ผมก็บล็อคทุกช่องทางแล้ว แต่เพื่อนเค้ามาโพสแซะกันมันเลย

ป.ล.ทั้งแฟนเก่าและเพื่อนแฟนเก่าเป็นรุ่นน้องมหาลัย ในเอกเดียวกันด้วยเคยออกค่ายด้วยกันเลยมีเฟสกันหลายคน
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 08 Oct 2006
ตอบ: 11720
โพสเมื่อ: Sat Jun 06, 2020 20:12
[RE]ขอพื้นที่ระบายแฟนเก่าครับ
ตั้งแต่ผมเริ่มจีบคนใหม่ ผมก็เลิกติดต่อกับแฟนเก่าแล้วครับ ไม่ได้เกลียดอะไรนะ แต่เลิกยุ่งกันดีกว่า เพราะคนใหม่ของแต่ละคนคงไม่สบายใจหรอก

มีวันเกิดผมครั้งนึง แฟนเก่าจะโทรมา hbd ซึ่งตอนนั้นผมกำลังกินข้าวกับแฟนปัจจุบันเลยไม่รับ แฟนก็ถามใครโทรมา ผมบอกว่าที่ทำงาน ขี้เกียจคุยเรื่องงาน รู้สึกแย่ที่ต้องโกหก แต่ถ้าบอกความจริงมั่นใจว่าทะเลาะกันแน่ๆ ดีที่หลังจากนั้นแฟนเก่าไม่เคยติดต่อมาอีกเลย ก็ถือว่าจบด้วยดี
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 416
โพสเมื่อ: Sat Jun 06, 2020 21:20
[RE: ขอพื้นที่ระบายแฟนเก่าครับ]
เหมือนอ่านชีวิตตัวเองสมัยเลิกกับแฟนเก่า

แต่ของผมน่าจะหนักกว่าตรงที่แฟนเก่า ส่งข้อความผ่านเฟสไประรานแฟนใหม่ผมด้วย แล้วมันวนอยู่อย่างนี้นานเป็นปีๆ

ตอนนั้นยอมรับเลยประสาทจะแดกมาก สุดท้ายก็แก้ปัญหาคือตัดความรู้สึกดีๆที่ยังเหลืออยู่ให้หมดเหมือนเป็นแค่คนที่ไม่เคยรู้จักกันมาก่อน บล็อคทุกช่องทางการติดต่อ เค้าจะด่าเราผ่านเพื่อนของเค้าก็ไม่ต้องไปสนใจ คิดซะว่าเราอโหสิกรรมให้เค้าไปแล้ว เด่วเค้าก็เลิกยุ่งถ้าเราไม่มีรีแอคกลับไป แต่อาจจะใช้เวลานานหน่อย

เด่วมันก็ผ่านไปได้ครับท่าน
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel