ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 10543
โพสเมื่อ: Tue Jun 02, 2020 23:49
[RE: สถิติมูรินโญ่กับมาดริด]
แต้ม 100 อัพ

ยิง 121 ลูกในลีค

ชนะนอกบ้านเยอะสุด

ชนะ 32 เกมเยอะสุด

ผลได้เสีย บวก 89 มั้ง (ถ้าจำไม่ผิด)

จับรามอสมายืนเซนเตอร์

จับเปเป้มายืนกลางรับ

เค้าเต้อแอคแท็คที่โหดสุด อีกฝ่ายไม่ได้บอลเลย จบที่การจบสกอร์ล้วนๆ

ปั้น กาเยฆ่อน จนมาเป็นที่รู้จักทุกวันนี้

ไม่เคยผ่านรอบ 16 ทีม ตายเพราะลียง แม้จะมีโด้ ก้า เบน ยุคเปเย

พอยุคมู ผ่านได้สบายมาก

เอล กลาสิโก้สนุกกว่าทุกครั้งที่ผ่านมา ผมชอบอินเน้อแต่ละคนโคตรได้ (แม้คนจะมองว่าถ่อยหรือยังไง)

เปลี่ยนมาดริด ให้กลับมาน่ากลัว มีลุ้นทุกแชมป์ อีกครั้งนึง (จากเมื่อก่อนในยูซีแอลพูดตามตรงว่าห่วยแตก)

ใครไม่รัก ผมรักแกนะ ผมชอบเค้าเต้อแอคแท็คแกมากสุดละ เหมือนมาดริดชุดนั้น ดึงพลังการเค้าเต้อออกมาได้ตรงใจแกสุดละ

CJr
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 11487
โพสเมื่อ: Wed Jun 03, 2020 00:03
Resonance พิมพ์ว่า:
CJr พิมพ์ว่า:
Madridista พันธุ์แท้จริงๆเชื่อแล้ว

วันก่อนกระทู้ที่มาของท่าซอยเท้าชูถ้วยของหงส์ พี่แกเข้ามาเม้นต์เกี่ยวกับฟอร์มมาริดแบบงงๆ  

เห็นปีนั้น แล้วนึกถึงมาดริด เป็นปีที่ผมแทบจะไม่ได้ดูสด ดูสกอร์อย่างเดียว ดูแล้วเซ็งชิบ 555

ที่นึกถึงเพราะว่า ปีนั้นฟอร์มเค้าดี และผมลุ้นสเปอร์ในนัดชิง UCL ด้วย ทีมตัวเองไม่มีอะไรลุ้นเลย 555  

พักก่อนท่าน ชูมาสามปีติดแล้ว
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
OkP
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 20634
โพสเมื่อ: Wed Jun 03, 2020 00:17
เบียดต่างดาวยุคนั้นไปคว้าแชมป์ลีคได้ ผมว่าไม่ต่างกับUCLแล้วนะ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: - Real Madrid -
เข้าร่วม: 25 Jan 2015
ตอบ: 13799
โพสเมื่อ: Wed Jun 03, 2020 00:21
zebastian283 พิมพ์ว่า:

ผลได้เสีย บวก 89 มั้ง (ถ้าจำไม่ผิด)

เค้าเต้อแอคแท็คที่โหดสุด อีกฝ่ายไม่ได้บอลเลย จบที่การจบสกอร์ล้วนๆ

ปั้น กาเยฆ่อน จนมาเป็นที่รู้จักทุกวันนี้

ไม่เคยผ่านรอบ 16 ทีม ตายเพราะลียง แม้จะมีโด้ ก้า เบน ยุคเปเย

เอล กลาสิโก้สนุกกว่าทุกครั้งที่ผ่านมา ผมชอบอินเน้อแต่ละคนโคตรได้ (แม้คนจะมองว่าถ่อยหรือยังไง)

เปลี่ยนมาดริด ให้กลับมาน่ากลัว มีลุ้นทุกแชมป์ อีกครั้งนึง (จากเมื่อก่อนในยูซีแอลพูดตามตรงว่าห่วยแตก)

ใครไม่รัก ผมรักแกนะ ผมชอบเค้าเต้อแอคแท็คแกมากสุดละ เหมือนมาดริดชุดนั้น ดึงพลังการเค้าเต้อออกมาได้ตรงใจแกสุดละ

ผมชอบทุกอย่างทีาเป็นแกนะ สไตล์บอล อารมณ์ร่วม เสียที่ตุกติกเยอะไปหน่อย กับมีอีโก้มากไป
1
0
นักเตะอบต.
Status: ....
เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 4254
โพสเมื่อ: Wed Jun 03, 2020 00:28
มาดริด+ยับทุกทีม ยกเว้นบาร์ซ่าเป๊ป
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: อัจฉริยะ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 13211
โพสเมื่อ: Wed Jun 03, 2020 01:23
ก็ต้องบอกว่า มู เป็นคนทำมาดริดฟื้นอ่ะ จากที่เจอบาซ่ากดอยู่นาน
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Apr 2010
ตอบ: 1275
โพสเมื่อ: Wed Jun 03, 2020 01:32
ปีที่แพ้จุดโทษบาเยิน รอบรอง ถ้ามาดริดเข้าชิง ผมว่าเชลซีรอดยาก
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: - Real Madrid -
เข้าร่วม: 25 Jan 2015
ตอบ: 13799
โพสเมื่อ: Wed Jun 03, 2020 02:32
CLASSI9C พิมพ์ว่า:
ปีที่แพ้จุดโทษบาเยิน รอบรอง ถ้ามาดริดเข้าชิง ผมว่าเชลซีรอดยาก  

ผมว่าเล่นดีกว่าบาเยินนะปีนั้น 555
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2010
ตอบ: 13378
โพสเมื่อ: Wed Jun 03, 2020 06:44
กับมาดริดเรื่องผลงานถือว่าเสมอตัวนะผมว่า คือบาร์ซ่าเป็นต่างดาวยุคนั้น แต่มาดริดมันก็ไม่ได้ด้อยซะจนจะแย่งแชมป์ไม่ได้
0
0
evertonian
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 01 Mar 2011
ตอบ: 2654
โพสเมื่อ: Wed Jun 03, 2020 08:36

เชลซีชนะทั้งบาเยิร บาร์ซ่า
มาดริด ผมว่าก็ไม่น่ายากนะปีนั้นอะ
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 21 Oct 2009
ตอบ: 1025
โพสเมื่อ: Wed Jun 03, 2020 10:19
สถิติมูรินโญ่กับมาดริด
zebastian283 พิมพ์ว่า:

เริ่มเชียร์เชลซียุคลุงรานิเอรี่ฤดูกาลสุดท้าย
พอน้ามูเข้ามาปุ๊ป เปลี่ยนหน้าตาและรูปแบบการเล่นเชลซีไปเยอะ เรียกว่าสร้างทีมใหม่เลยก็ว่าได้

เราไม่เคยมองว่าแผนมูคือบัสเลย เราเรียกว่า
แผนจิตวิทยา แกบัสกับบางทีม ซึ่งการบัสที่เหนียวแน่น มันก็กวนใจฝ่ายรุกใส่ได้ แถมการบัสบวก counter attack แบบประสิทธิภาพสูงเนี่ย มันเจ๋งมากๆ เราติดภาพเชลซีในการ counter attack จากยุคแกเลย ตัวรุกแต่ละตัวเร็วๆทั้งนั้น

แต่เชลซียุคซาร์รี่และแลมพ์ที่เน้นรุก เน้นต่อบอล ก็สนุกดี แต่เราก็อยากให้ยืดหยุ่นเล่น counter attack กับบางทีม เพราะตัวรุกที่มีเหมาะกับการเล่น counter attack มาก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 14 Apr 2010
ตอบ: 12175
โพสเมื่อ: Wed Jun 03, 2020 11:43
น่าจะเป็นช่วงที่เปเป้ ท็อปฟอร์มที่สุด
0
0
Xroom Fanclub

นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 4947
โพสเมื่อ: Wed Jun 03, 2020 11:52
toffyman พิมพ์ว่า:
กับมาดริดเรื่องผลงานถือว่าเสมอตัวนะผมว่า คือบาร์ซ่าเป็นต่างดาวยุคนั้น แต่มาดริดมันก็ไม่ได้ด้อยซะจนจะแย่งแชมป์ไม่ได้  

เห็นด้วยครับ สตาร์ล้นทีมทั้งตัวจริงกับสำรอง+ทุ่มเรื่อยๆขนาดนั้น และมาดริดเองก็ไม่ได้ร้างแชมป์นานขนาดกลับมาไม่ได้ซึ่งก่อนมูมามาดริดไม่ได้แชมป์ลาลีกา3ปีครั้งท้ายสุดคือยุคแบรนด์ ชูสเตอร์ ส่วนตัวยังไงผมก็ให้ซีดานว้าวกว่าเหนือกว่า 1 ลาลีกา 3 แชมเปี้ยนลีกติดต่อกัน แถมกลับมารอบ2พามาดริดที่เละเทะมากๆค่อยๆกลับมาได้อีกต่างหาก สำคัญคือรอบ2นี่งบแทบไม่มีให้แกทุ่มเท่าไหร่แล้ว
แก้ไขล่าสุดโดย Sun_Devil เมื่อ Wed Jun 03, 2020 11:53, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Jun 03, 2020 15:59
Sun_Devil พิมพ์ว่า:
toffyman พิมพ์ว่า:

เห็นด้วยครับ สตาร์ล้นทีมทั้งตัวจริงกับสำรอง+ทุ่มเรื่อยๆขนาดนั้น และมาดริดเองก็ไม่ได้ร้างแชมป์นานขนาดกลับมาไม่ได้ซึ่งก่อนมูมามาดริดไม่ได้แชมป์ลาลีกา3ปีครั้งท้ายสุดคือยุคแบรนด์ ชูสเตอร์ ส่วนตัวยังไงผมก็ให้ซีดานว้าวกว่าเหนือกว่า 1 ลาลีกา 3 แชมเปี้ยนลีกติดต่อกัน แถมกลับมารอบ2พามาดริดที่เละเทะมากๆค่อยๆกลับมาได้อีกต่างหาก สำคัญคือรอบ2นี่งบแทบไม่มีให้แกทุ่มเท่าไหร่แล้ว  

งบมีนะครับ มีเยอะด้วย แต่แกไม่ใช่แนวทุ่ม มาดริด ของซีดาน เป็นพวกหวังผลระยะยาวแล้วตอนนี้
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Jun 03, 2020 16:02
Resonance พิมพ์ว่า:

ผมว่าเล่นดีกว่าบาเยินนะปีนั้น 555  

ปีนั้นได้แชมป์ลีคแถม น่าจะได้ UCL ด้วยเสียดายมาก ตอนนั้น กลับมาในเบอนาบิว กดคืนมาได้ 2 ลูกดีใจชิบเฮลั่นบ้าน

โด้ ก้า มอส จอมแม่นจุดโทษ ยิ่งแย่หมด คาสิยาส อุส่าต่อชีวิตให้ เซฟ 2
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel