ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 27 Apr 2020
ตอบ: 4863
โพสเมื่อ: Mon Jun 01, 2020 09:11
ถูกแบนแล้ว
[RE: The KOP ครับวันนี้วันอะไรครับจำได้ไหม]
วันที่ฉันแอบกำหมัดหน้าแดง
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
mrv
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1713
โพสเมื่อ: Mon Jun 01, 2020 10:07
[RE: The KOP ครับวันนี้วันอะไรครับจำได้ไหม]
jclee พิมพ์ว่า:
เรื่องเสื้อบน LFC store ผมกำลังคิดเลย ชุดเหย้าพรีเมียร์แบบจัดเต็ม สกรีนชื่อ อาร์มสโมสรโลก อาร์มพรีเมียร์ ตกอยู่ที่ 63 ปอนด์ (ประมาณ 2,400 บาท) ถ้าโดนภาษีจะอยู่ที่ราคาเท่าไหร่ครับ?

แต่ใจอยากได้ชุดยูฟ่าเพราะอาร์ม 6 สมัยนี้แหละ ฮาาาา แต่กลัวเกินงบ  

ภาษีตีเผื่อไว้สัก หนึ่งในสามของราคาสินค้า อาจถูกกว่านี้
2
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1701
โพสเมื่อ: Mon Jun 01, 2020 10:20
The KOP ครับวันนี้วันอะไรครับจำได้ไหม
ACTART พิมพ์ว่า:
โดนภาษีแพงไหมครับ อยากสั่งเหมือนกัน ส่งฟรีซะด้วย  

ภาษีนำเข้า 30%
vat 7%
รวมกันเป็น 39.1%
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
mrv
Status:
โพสเมื่อ: Mon Jun 01, 2020 10:48
sctotaltao พิมพ์ว่า:
ACTART พิมพ์ว่า:
โดนภาษีแพงไหมครับ อยากสั่งเหมือนกัน ส่งฟรีซะด้วย  

ภาษีนำเข้า 30%
vat 7%
รวมกันเป็น 39.1%  

ผมเคยเห็นใบฐานภาษีของศุลกากรทีนึงครับ มันจะมีฐานว่าราคาเท่าไหร่ ของหมวดไหนคิดฐานเท่าไหร่
ซึ่งเสื้อตัวแค่ สามสี่พันบาทเนี่ยฐานไม่ได้สูงขนาด 30% แต่เจ้าพนักงานจัดเต็มแม๊กซ์รึเปล่า เข้าใจว่าจริงลดหย่อนได้หรือเลือกเรทอื่นก็ตาม จนท.
ทั้งนี้ข้อมูลผมไม่เฟิร์มนะ เห็นครั้งเดียว
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status: หวาาาาาาาวววว
ตอบ: 1009
โพสเมื่อ: Mon Jun 01, 2020 10:57
mrv พิมพ์ว่า:
เรื่องเสื้อบน LFC store ผมกำลังคิดเลย ชุดเหย้าพรีเมียร์แบบจัดเต็ม สกรีนชื่อ อาร์มสโมสรโลก อาร์มพรีเมียร์ ตกอยู่ที่ 63 ปอนด์ (ประมาณ 2,400 บาท) ถ้าโดนภาษีจะอยู่ที่ราคาเท่าไหร่ครับ?

แต่ใจอยากได้ชุดยูฟ่าเพราะอาร์ม 6 สมัยนี้แหละ ฮาาาา แต่กลัวเกินงบ  

ภาษีตีเผื่อไว้สัก หนึ่งในสามของราคาสินค้า อาจถูกกว่านี้  

ปกติภาษีต้องจ่ายที่ไหนครับ ถ้าโดนกรณีเสื้อบอล พนักงานจัดส่งหรือเปล่าครับ? แล้วมันจะมีใบหลักฐานอะไรไหม ว่าเป็นภาษีจริง ๆ ไม่ใช่สวมรอย
0
0
mrv
Status:
โพสเมื่อ: Mon Jun 01, 2020 12:05

ปกติภาษีต้องจ่ายที่ไหนครับ ถ้าโดนกรณีเสื้อบอล พนักงานจัดส่งหรือเปล่าครับ? แล้วมันจะมีใบหลักฐานอะไรไหม ว่าเป็นภาษีจริง ๆ ไม่ใช่สวมรอย  

รอรับชิ้นแรกอยู่ครับไม่รู้เหมือนกัน อ่านบนเน็ทมีทั้งจ่ายกับ DHL กับทั้ง ไปจ่ายที่กรม
1
0
mrv
Status:
โพสเมื่อ: Mon Jun 01, 2020 14:33
growthseek พิมพ์ว่า:
จำได้สิ เพราะอีกวันผมไปแห่มา

เล่าบรรยากาศให้ฟังหน่อยครับ เอาแบบเริ่มแต่เช้าเลยเป็นไงออกจากโรงแรมแล้วไปไหนยังไง หรือถ้าเคยพิมพ์ไว้แล้วขอลิงค์กระทู้หน่อยครับ

ขอเยอะนะเนี่ย 5555
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 12368
โพสเมื่อ: Mon Jun 01, 2020 14:35
[RE]The KOP ครับวันนี้วันอะไรครับจำได้ไหม
ผ่านไปตั้งปีนึงแล้ว ยังไม่ move on อีกเหรอ ทำไมแฟนทีมนี้ชอบจมอยู่กับอดีต
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: Liverpool Liverpool Liverpool Liverpool Liverpool
เข้าร่วม: 28 Oct 2008
ตอบ: 12296
โพสเมื่อ: Mon Jun 01, 2020 14:45
วันที่ทำให้ผมดีด เป็นเดือนๆ ออกมาวิ่งออกมาออกกำลังกาย

ใส่แต่เสื้อบอลไปห้าง
1
0
การไม่ได้ในสิ่งที่ปรารถนาในบางคราว ก็เป็นพรอันประเสริฐ - องค์ทะไลลามะ
Ps.
Liverpool Champions Fifa club world Cup 2019
Champions Eufa Supercup 2019
Champions Eufa Champions League 2018-2019
Champions PremierLeague 2019-2020

คุณอาจจะเปลี่ยนภรรยาได้, เปลี่ยนความคิดทางการเมืองได้, เปลี่ยนศาสนาก็ได้ แต่ไม่สามารถเปลี่ยนทีมที่คุณเชียร์ได้

(ไม่อยากจะบอกเลยว่าคนพูดคือ เอริค คันโทน่า อยากบอกว่าคิดเอง)

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 13898
โพสเมื่อ: Mon Jun 01, 2020 15:35
growthseek พิมพ์ว่า:
จำได้สิ เพราะอีกวันผมไปแห่มา

เล่าบรรยากาศให้ฟังหน่อยครับ เอาแบบเริ่มแต่เช้าเลยเป็นไงออกจากโรงแรมแล้วไปไหนยังไง หรือถ้าเคยพิมพ์ไว้แล้วขอลิงค์กระทู้หน่อยครับ

ขอเยอะนะเนี่ย 5555  

ตั้งแต่เริ่มคือก่อนแข่งครับ ผมไปอังกฤษครั้งแรกนะครับ (ไปส่งแฟน แฟนไปทำวิจัยที่สก็อต ก็เลยขอแวะลิเวอร์ซะหน่อย เพราะวันนั้นเป้นวันแข่งนัดชิงพอดี)

ก็นั่งรถไฟจาก London ไปครับ (เที่ยว london ก่อน 4 วัน) ก็นั่งรถไฟไปครับ พอลงจากรถไฟ ผมตกใจมากครับ คือ แค่สถานีรถไฟ คนก็ร้องเพลงเชียร์กันแล้ว .... คือตอนนั้นเที่ยง เตะจริงๆ คือ 2 ทุ่มมั่ง แล้วเดินไปทั้งเมืองนี่คือสีแดงล้วน

ก็ไปเที่ยวสนาม (แต่ไม่ได้ทัวสนามนะครับ เพราะเค้าไม่เปิด ได้แค่เดินเข้าไปชม museum เล็กๆ)

ตอนแรกก็.....กะจะไปนั่งดูตามบาร์ จะได้บรรยากาศหนอ่ย แต่ไม่เลยครับ ค่อนข้างน่ากลัวทีเดียว ฝรั่งเรื้อนเยอะมากกกกกกกกกก กลัวครับ สุดท้ายนั่งดูในโรงแรม

ตื่นเช้ามา ผมลงไปเดินเล่น เค้าก็ยังโห่ร้องกันอยู่นะ ไปตรงไหนก็ชู นิ้ว 6 นิ้วกัน (เจอคนใจดี ให้ไก่ mc มาด้วย 555555)

พอบ่ายๆ คนก็มารอเต็มถนนละครับ ผมยืนรออยู่ ชั่วโมงกว่า กว่ารถจะวิ่งผ่าน และก็วิ่งกันไปเรื่อยๆๆๆ จนถึงตรงที่อยู่ในรูปนั้นแหละครับ สรุปวันนั้นเดินไปเป็น 10 โลอะ ตามรถแห่ พร้อมกับฝูงชน

Spoil

2
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 07 Apr 2020
ตอบ: 55
โพสเมื่อ: Tue Jun 02, 2020 09:44
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel