ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 14813
โพสเมื่อ: Sat May 30, 2020 14:39
[RE: โด้อ้วนก่อนเจ็บ]
babyhuman พิมพ์ว่า:
EEE-EEE พิมพ์ว่า:
เอ็มยูทีดี พิมพ์ว่า:
เคยเห็นบางคอมเม้นในssบอกโด้อ้วนโอเวอเรทเกินจริง

ผมแม่มอยากจะหัวเราะให้ฟันร่วง พวกมาดูบอลยุคไม่ถึง10ปีหลัง

ยังไม่เคยดูโด้อ้วนสดๆตอนก่อนจะเจ็บหนักแล้วเอาCR7messiมาเทียบ

แล้วบอกว่าเมสซี่ โด้เก่งกว่า เมสซี่อ่ะผมไม่เถียงนะว่าเมสซี่เก่งกว่าเพราะ

ยืนระยะได้นานกว่า แต่CR7ผมคิดว่าโด้อ้วนตอนพีคสุดๆยังไงก็สุดกว่า

แต่ถ้าเอาเมสซี่ตอนพีคกับโด้อ้วนตอนพีคมาเทียบกัน ผมว่าสุดยอดเท่ากัน

เมสซี่เก่งกว่ายังพอเข้าใจได้ มีฮากว่าคือโด้อ้วนประสิทธิภาพเท่าซัวเรส ถ้าไม่นับลีลา  
ประสิทธิภาพก็เท่านี่ ทั้งยิงทั้งจ่ายคว้าแชมป์เยอะแยะ หรือว่าประสิทธิภาพวัดกันที่ลีลา  

ถ้าประสิทธิภาพเท่า ทำไมไม่เห็นรายชื่อซัวเรสติดอันดับนักเตะที่เก่งที่สุดตลอด 10 อันดับแรกเลยอะ

ขนาดเข่ายังไม่พัง เพื่อนป้อนบอลหน้าประตูโล่งๆหมูหกโคตรบ่อย เบิ้ลบอลจังหวะเดียวไปนู่น คนตามบาร์ซ่าทุกนัดเห็นจนชิน

พอโด้อ้วนยกมาตอนอายุเด็กๆ พอซัวเรซมานับตอนแก่อายุ33 ตอนบาร์ซ่าปี2016ตอนอายุ29ยังยิง59ลูก ทำไงได้ก็โด้อ้วนดับตั้งแต่เด็กๆ หลังจากเจ็บเข่าก็ยิงแต่ลูกแท็ปอินซะเยอะกับจุดโทษ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3778
โพสเมื่อ: Sat May 30, 2020 14:43
เคยเห็นบางคอมเม้นในssบอกโด้อ้วนโอเวอเรทเกินจริง

ผมแม่มอยากจะหัวเราะให้ฟันร่วง พวกมาดูบอลยุคไม่ถึง10ปีหลัง

ยังไม่เคยดูโด้อ้วนสดๆตอนก่อนจะเจ็บหนักแล้วเอาCR7messiมาเทียบ

แล้วบอกว่าเมสซี่ โด้เก่งกว่า เมสซี่อ่ะผมไม่เถียงนะว่าเมสซี่เก่งกว่าเพราะ

ยืนระยะได้นานกว่า แต่CR7ผมคิดว่าโด้อ้วนตอนพีคสุดๆยังไงก็สุดกว่า

แต่ถ้าเอาเมสซี่ตอนพีคกับโด้อ้วนตอนพีคมาเทียบกัน ผมว่าสุดยอดเท่ากัน

เมสซี่เก่งกว่ายังพอเข้าใจได้ มีฮากว่าคือโด้อ้วนประสิทธิภาพเท่าซัวเรส ถ้าไม่นับลีลา  
ประสิทธิภาพก็เท่านี่ ทั้งยิงทั้งจ่ายคว้าแชมป์เยอะแยะ หรือว่าประสิทธิภาพวัดกันที่ลีลา  

ถ้าประสิทธิภาพเท่า ทำไมไม่เห็นรายชื่อซัวเรสติดอันดับนักเตะที่เก่งที่สุดตลอด 10 อันดับแรกเลยอะ

ขนาดเข่ายังไม่พัง เพื่อนป้อนบอลหน้าประตูโล่งๆหมูหกโคตรบ่อย เบิ้ลบอลจังหวะเดียวไปนู่น คนตามบาร์ซ่าทุกนัดเห็นจนชิน

พอโด้อ้วนยกมาตอนอายุเด็กๆ พอซัวเรซมานับตอนแก่อายุ33 ตอนบาร์ซ่าปี2016ตอนอายุ29ยังยิง59ลูก ทำไงได้ก็โด้อ้วนดับตั้งแต่เด็กๆ หลังจากเจ็บเข่าก็ยิงแต่ลูกแท็ปอินซะเยอะกับจุดโทษ  

มวยคนละรุ่น ยิงแพ้ทั้งทีมชาติ สโมสร บัลลงดอร์ไม่เคยเฉียดสักครั้ง มันประสิทธิภาพเท่ากันตรงไหนยกเว้นจะติ่งขั้นหนัก

ทีมชาติอุรุกวัยยังเด่นไม่เท่าคาวานี่เลยมั่ง เดี๋ยวพอแขวนสตั๊ดคนเค้าก็ลืมไปหมดละซัวเรส

อ่อลืมๆมีอย่างนึงที่ซัวเรสเก่งกว่าแน่ๆคือ กัด
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 14813
โพสเมื่อ: Sat May 30, 2020 14:45
Bj_sped พิมพ์ว่า:
มี R9 ตอนพีคจัดแผน 8 - 1 - 1 เล่น
ก็ยังมีควารู้สึกว่าทีมจะชนะ  
เมสซี่ตอนพีคขาขาด1ขา ตาบอด1ข้าง ก็ยังมีความรู้สึกว่าทีม ชนะ
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: Anti Cyberbullying
เข้าร่วม: 02 Oct 2013
ตอบ: 10242
โพสเมื่อ: Sat May 30, 2020 16:39
โด้อ้วนก่อนเจ็บ
ซัวเรสร่างพีค = ขี้ส้นเท้า r9 ร่างเข่าพัง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 18 May 2020
ตอบ: 124
โพสเมื่อ: Sun May 31, 2020 07:30
ถูกแบนแล้ว
Specializedmd พิมพ์ว่า:

คือสงสัยถ้าจะพูดถึงความเก่งของนักบอลสักคนทำไมต้องมีเงื่อนไขเยอะจังครับ
ถ้าเอาตอนพีคสุด ถ้าเอาแค่ก่อนเข่าพัง ถ้าเอาตอนอายุไม่เกิน 21

ก็ว่าอยู่ มันดูเสล่อ
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 20 Mar 2020
ตอบ: 699
โพสเมื่อ: Sun May 31, 2020 21:52
R9โดนเอามายำในบอร์ดซะเละเลย แต่ส่วนตัวผมถ้าให้เลือกStrikerที่ดีที่สุดเท่าที่ผมดูบอลมา30กว่าปี ผมก็ยังเลือกR9นะ ถึงสถิติจะสู้คนอื่นไม่ได้ แชมป์ไม่ได้เยอะมากมายอะไร แต่ก็เป็นกองหน้าที่อันตรายตลอดไม่ว่าจะเล่นให้ทีมไหน ตอนสมัยอินเตอร์ถ้าใครได้ดูตอนนั้น ตัวรุกดีๆเยอะนะ แต่ทีมเวิร์คสู้ทีมใหญ่ๆทีมอื่นไม่ได้เลย R9ยังเล่นได้ขนาดที่สื่อเลี่ยนต้องยกย่องขนาดนั้น ทีมชาตินี่เล่นทีไรอย่างน่ากลัวเวลาลงในทัวร์นาเม้นต์ใหญ่ๆ บอลโลก98ที่มีปัญหาตอนนัดชิงนี่ทีมเป๋ไปเลย ตอนนั้นดีใจนะที่R9ไม่สมบูรณ์ เพราะอยากให้เปอตีต์กับวิเอร่าได้แชมป์555
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 30 Aug 2007
ตอบ: 2633
โพสเมื่อ: Mon Jun 01, 2020 10:41
ผมว่ามันคนละยุคคนละปี ส่วนประกอบมันต่างกันมากๆ

อย่าเอามาเทียบดีกว่าครับ ยุคนั้นวิทยาศาสตร์การกีฬา โภชนการ แผนการซ้อมแทคติค

มันล้วนเป็นอีกรูปแบบนึง ทุกวันนี้สิ่งต่างๆมันถูกพัฒนามาให้ดีกว่าเดิม ไปได้ไกลกว่าเดิม

มันเทียบกันยาก แผนการซ้อม โภชนการ การรักษาอาการบาดเจ็บ วิทยาศาสตร์มันไปไกลกว่าปีก่อนๆ

เอาเป็นว่านักเตะในตำนานแต่ละคนผมว่าเค้าก็เป็นที่สุดของรุ่นในยุคๆนั้นแล้ว

มันเหมือนกับรถ F1 ปีสัก 80-90 รถที่ดีที่สุดเครื่องที่ดีที่สุดชิ้นส่วนประกอบรถ

ความรู้ของทีมช่างนั้นยุคนั้นดีที่สุด แผนการฝึกซ้อมขอนักขับ

แต่ถ้ามาเทียบกับรถ F1 ในปัจจุบันเทคโนโลยีเทคโนโลยีเครื่อยนต์ ชิ้นส่วนการประกอบรถ

ความรู้ การฝึกซ้อมมันถูกพัฒนามากขึ้น

ผมว่าถ้าเอามาเทียบแบบนี้มันก็จะดูดิสเครดิตยุคก่อนๆไปนะครับ

อีกอย่างผมว่ามันคือความประทับใจในยุคสมัยด้วย ผมโตมากับนักเตะเหล่านี้

โด้อ้วน เดล ตอตตี้ ริวัลโด้ และอื่นๆ

ผมก็จะมีภาพจำในความเก่งของนักเตะสมันยนั้นว่ามันพริ้วมันเก่งมากๆ

พอมาดูในสมัยนี้มันก็เก่งนะครับโด้7 เมสซี่หรือคนอื่นๆ

ผมว่าเลือกเทียบเถอะครับไม่เกิดประโยชน์อะไรเลย
แก้ไขล่าสุดโดย Replay เมื่อ Mon Jun 01, 2020 10:45, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
FINO ALLA FINE FORZA JUVENTUS

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel