ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 02 May 2008
ตอบ: 58
โพสเมื่อ: Fri May 29, 2020 21:04
[RE: [EP.02] โรมันโญลี่ กับปลอกแขนที่หนักอึ้ง]
ผมเองก็พูดเสมอครับ ว่า โรมัญ กับ เจ้าดอน ถ้าจะไปผมก็ยินดีกับเจ้าตัวเพราะทีมมันไม่มีอนาคตจริงๆ แถม ยังเป็นระบบ ที่ เราให้ใจไปแล้วเขาก็ยังไม่เห็นค่า
1.โรมัล ก็พิสูจน์ตัวเองเรียบร้อย
2. ดอนเองอาจจะเคยมีข่าวที่ทำให้หลายๆคนไม่ชอบ แต่สำหรับผมผมว่ามันคือพื้นฐาน ของมนุษย์ เอาเปลือกคำว่า คุณธรรม ความภักดีออกไปเถอะ 10ปีหลังมานี้ ตั้งแต่ ที่ปล่อยกาก้าไป ระบบครอบครัวมันไม่เหลือแล้ว ผมเป็นพนักงานเงินเดือน (ตำแหน่ง dev lead) 60k มา 2 ปี ขึ้นมา 62k มีบริษัทอื่นยื่นให้ 90k แถม ในสัญญาเป็นลายลักษณ์อักษร ว่า โบนัส 1 เท่าของเงินเดือนแบบ fix อาจจะบอกว่าผมไม่ซื่อสัตย์กับบริษัท บริษัทก็ดีกับผมเห็นแก่เงิน ไม่มีคุณธรรมอะไรก็แล้วแต่อย่าลืมว่าเราตั้งแต่ต้นจนจบก็ทำงานเพื่อเงิน แต่พูดได้ไหมว่า ผมทำงานไม่คุ้มกับเงินเดือน ไม่มีความเป็นมืออาชีพ และที่สำคัญก่อนบริษัทหรือใครพูดแบบนี้มองดูตัวเองว่า แฟร์กับพนักงาน จริงๆหรือยัง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: Wildly-Vet
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 6785
โพสเมื่อ: Fri May 29, 2020 21:46
[RE: [EP.02] โรมันโญลี่ กับปลอกแขนที่หนักอึ้ง]
Mitsumasa พิมพ์ว่า:
ผมเองก็พูดเสมอครับ ว่า โรมัญ กับ เจ้าดอน ถ้าจะไปผมก็ยินดีกับเจ้าตัวเพราะทีมมันไม่มีอนาคตจริงๆ แถม ยังเป็นระบบ ที่ เราให้ใจไปแล้วเขาก็ยังไม่เห็นค่า
1.โรมัล ก็พิสูจน์ตัวเองเรียบร้อย
2. ดอนเองอาจจะเคยมีข่าวที่ทำให้หลายๆคนไม่ชอบ แต่สำหรับผมผมว่ามันคือพื้นฐาน ของมนุษย์ เอาเปลือกคำว่า คุณธรรม ความภักดีออกไปเถอะ 10ปีหลังมานี้ ตั้งแต่ ที่ปล่อยกาก้าไป ระบบครอบครัวมันไม่เหลือแล้ว ผมเป็นพนักงานเงินเดือน (ตำแหน่ง dev lead) 60k มา 2 ปี ขึ้นมา 62k มีบริษัทอื่นยื่นให้ 90k แถม ในสัญญาเป็นลายลักษณ์อักษร ว่า โบนัส 1 เท่าของเงินเดือนแบบ fix อาจจะบอกว่าผมไม่ซื่อสัตย์กับบริษัท บริษัทก็ดีกับผมเห็นแก่เงิน ไม่มีคุณธรรมอะไรก็แล้วแต่อย่าลืมว่าเราตั้งแต่ต้นจนจบก็ทำงานเพื่อเงิน แต่พูดได้ไหมว่า ผมทำงานไม่คุ้มกับเงินเดือน ไม่มีความเป็นมืออาชีพ และที่สำคัญก่อนบริษัทหรือใครพูดแบบนี้มองดูตัวเองว่า แฟร์กับพนักงาน จริงๆหรือยัง  
ใครว่าทีมเพิ่งแย่ตอนปล่อยปีร์โล่นี่ผมว่าไม่ใช่ มันเริ่มมาตั้งแต่กาก้าละ คนที่รักทีมขนาดนั้น โดนขายเพื่อแลกเงินมาให้เจ้าของ เป็นใครก็เลิ่กลั่กกับอนาคตตัวเอง ตอนนี้ผมได้แต่หวังให้ได้โค้ชดีๆซักที แล้วก็ยึดให้พวกโรมัญ ดอนอยู่ต่อได้ จะได้สนุกกับการดูบอลซักที
1
0

#ForzaMilan #ฉันภูมิใจที่เกิดในรัชกาลที่ ๙
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 9182
โพสเมื่อ: Sat May 30, 2020 00:23
El Coco11 พิมพ์ว่า:
BAGGIOth พิมพ์ว่า:
ปวดใจเหมือนกัน คือรู้เลยว่าหนัก
คือไม่มีอะไรให้มั่นใจในอนาคตทิศทางของทีมเลย เปลี่ยนโค้ชบ่อย
โค้ชเองก็โดนกดดัน ทั้งที่มองเห็นและมองไม่เห็น
นอกจากเจ้าตัวทีมชาติก็กระทบด้วยเพราะเจ้าตัวก็เป็นหนึ่งในอนาคตของทีมชาติเลย

ในทีมชาติจากเดิมที่ติดแน่ๆตอนนี้ต้องลุ้นหนักเลย​ โบนุชชี่จองละ1 คิเอลถ้าปีหน้าไม่เจ็บก็คงได้ไปยูโรแน่ๆ​ มันชินี่ก็เริ่มติดบ้างละ​ โรมันต้องเรียกฟอร์มให้ได้ปีหน้าไม่งั้นมีสิทธิหลุดแน่ครับ  

บาสโตนี่กำลังมา
เท้าซ้ายเหมือนกันอีก
2
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 08 Jan 2011
ตอบ: 17272
โพสเมื่อ: Sat May 30, 2020 05:18
ขึ้นมาใหม่ๆผมอย่างชอบเลย ทรงแอบคล้ายๆเนสต้า
1
0
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 5796
โพสเมื่อ: Sat May 30, 2020 09:33
Contingency พิมพ์ว่า:
El Coco11 พิมพ์ว่า:
BAGGIOth พิมพ์ว่า:
ปวดใจเหมือนกัน คือรู้เลยว่าหนัก
คือไม่มีอะไรให้มั่นใจในอนาคตทิศทางของทีมเลย เปลี่ยนโค้ชบ่อย
โค้ชเองก็โดนกดดัน ทั้งที่มองเห็นและมองไม่เห็น
นอกจากเจ้าตัวทีมชาติก็กระทบด้วยเพราะเจ้าตัวก็เป็นหนึ่งในอนาคตของทีมชาติเลย

ในทีมชาติจากเดิมที่ติดแน่ๆตอนนี้ต้องลุ้นหนักเลย​ โบนุชชี่จองละ1 คิเอลถ้าปีหน้าไม่เจ็บก็คงได้ไปยูโรแน่ๆ​ มันชินี่ก็เริ่มติดบ้างละ​ โรมันต้องเรียกฟอร์มให้ได้ปีหน้าไม่งั้นมีสิทธิหลุดแน่ครับ  

บาสโตนี่กำลังมา
เท้าซ้ายเหมือนกันอีก  

ปีนี้เล่นดี​ อนาคตของอินเตอร์เลยยยย
1
0
COYS

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 2597
โพสเมื่อ: Sat May 30, 2020 12:04
ถูกแบนแล้ว
[EP.02] โรมันโญลี่ กับปลอกแขนที่หนักอึ้ง
อยากเห็นวันที่แกได้ชูถ้วยแชมป์กับมิลาน แต่คงต้องรอต่อไป
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักเตะอบจ.
Status: Fidanzata d'Italia
เข้าร่วม: 19 Mar 2020
ตอบ: 1037
โพสเมื่อ: Sat May 30, 2020 15:08
นี่ชอบโรมันโญลี่มากเลยฮะ อยากได้มานานแล้ว สนใจมายูเว่มั้ยคะนุ้งโร >.< /โดนแฟนมิลานตบ

หวังว่าโรมันโญลี่จะขึ้นมายึดตำแหน่งตัวจริงในทีมชาติได้นะคะ เพราะอีกไม่นานเซ็นเตอร์แบ็คของอัซซูรี่ยุคใหม่คงต้องฝากความหวังไว้กับพวกเค้าเหล่านี้แล้ว (ข้ามนังกริโฟ่ไปเพราะเป็นปีก)

1
0

Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 5796
โพสเมื่อ: Sat May 30, 2020 20:09
SignoraDybala พิมพ์ว่า:
นี่ชอบโรมันโญลี่มากเลยฮะ อยากได้มานานแล้ว สนใจมายูเว่มั้ยคะนุ้งโร >.< /โดนแฟนมิลานตบ

หวังว่าโรมันโญลี่จะขึ้นมายึดตำแหน่งตัวจริงในทีมชาติได้นะคะ เพราะอีกไม่นานเซ็นเตอร์แบ็คของอัซซูรี่ยุคใหม่คงต้องฝากความหวังไว้กับพวกเค้าเหล่านี้แล้ว (ข้ามนังกริโฟ่ไปเพราะเป็นปีก)

ยูโรปีหน้า​ ถ้าหลุดนี่หน้าเสียดายมาก​ แถมยังมีโอกาสหลุดสูงมากเพราะอิตาลีมีทั้งโบ​นุชชี่ บาสโตนี่​ มันชินี่​ คิเอล(ถ้าไม่เจ็บ)​ อแซร์บี้​ ละก็โรมันนี่แหละ​ แต่ละตัวฟอร์มดีกว่าโรมันหมด​ แย่งกันสนุกเลยครับ
1
0
COYS

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel